નિવૃત્ત જનરલ સ્ટેનલી મેકહ્રિસ્ટલ અનૈતિક, અપ્રમાણિક તરીકે ટ્રમ્પને ફટકારે છે

(સીએનએન) રવિવારે ચાર-સ્ટાર આર્મી જનરલ સ્ટેનલી મેકહ્રિસ્ટાલે રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પની વ્યાપક મુલાકાતમાં રાષ્ટ્રપતિ સાથેના તેમના અભિગમ માટે ટીકા કરી હતી, જેમાં યુ.એસ.ના ભૂતપૂર્વ ટોચના કમાન્ડર અને અફઘાનિસ્તાનમાં આંતરરાષ્ટ્રીય દળોએ ટ્રૅમ્પને અપ્રમાણિક અને અનૈતિક તરીકે જોયા હતા. .

“મને નથી લાગતું કે તે સત્ય કહે છે,” મેકહ્રિસ્ટલે એબીસીના માર્થા રડડ્ઝને “આ અઠવાડિયે” કહ્યું . જ્યારે તેમને પૂછવામાં આવ્યું કે શું તેઓ માનતા હતા કે ટ્રમ્પ અનૈતિક હતો, મેકશેસ્ટ્રલે જવાબ આપ્યો: “મને લાગે છે કે તે છે.”
“હું દરેક અમેરિકનને શું કરવા માંગું છું તે ફરીથી છે, તે અરીસા સામે ઊભા રહો અને કહો, આપણે શું કરી રહ્યા છીએ?” તેમણે આગળ જતાં કહ્યું. “શું હું ખરેખર કેટલીક વસ્તુઓને ફેંકી દેવા અથવા અવગણવા તૈયાર છું કે જે લોકો કરે છે તે સામાન્ય રીતે ખૂબ જ અસ્વીકાર્ય છે કારણ કે તેઓ કેટલીક અન્ય વસ્તુઓને પૂર્ણ કરે છે જે આપણે પસંદ કરી શકીએ છીએ. જો આપણે કોઈ દ્વારા સંચાલિત થવા માંગીએ છીએ તો અમે કોઈ વ્યવસાય વ્યવહાર નહીં કરીએ કારણ કે તેઓ તેમનું બેકગ્રાઉન્ડ છે, તે ખૂબ જ શાંત છે, જો આપણે તે કરવા તૈયાર છીએ, તો પછી તે મને લાગે છે કે હું કોણ છું એમ વિવાદમાં છે. ”
“અને તેથી મને લાગે છે કે તે સમયે તે એક સ્ટેન્ડ લેવા જરૂરી છે,” તેમણે જણાવ્યું હતું.
મેકહ્રિસ્ટલે પણ આ મહિનાની શરૂઆતમાં ટ્રમ્પ વહીવટીતંત્રના સંરક્ષણ સચિવ તરીકે જેમ્સ મેટિસના રાજીનામું પર પ્રતિક્રિયા આપી હતી. મેટિસે તેમના રાજીનામા પત્રમાં લખ્યું હતું કે ટ્રમ્પને સંરક્ષણ સચિવનો અધિકાર હતો, જેના મંતવ્યો રાષ્ટ્રપતિની સાથે “વધુ સારી રીતે ગોઠવાયેલા” હતા.
“જો આપણી પાસે જે કોઈ નિઃસ્વાર્થ છે અને જેમિમ મેટીસ તરીકે પ્રતિબદ્ધ છે, તો તે અમારી પદ પરથી રાજીનામું આપે છે કે તે આપણા સૈન્યના દરેક સેવા સભ્ય માટે જે જવાબદારી અનુભવે છે તેનાથી દૂર ચાલે છે અને તે જાહેર રીતે આમ કરે છે, આપણે રોકવું જોઈએ અને ઠીક છે, તેણે તે કેમ કર્યું? ” મેકહ્રિસ્ટલે જણાવ્યું હતું. “આપણે પૂછવું જોઈએ કે મુખ્યમાં કયા કમાન્ડર હતા જેમણે જીમ મેટીસને કહ્યું હતું કે સારા દરિયાઇને લાગે છે કે તેને જવું પડશે.”
મેટિસના રાજીનામું પછી, ટ્રમ્પે ટ્વીટ કર્યું હતું કે બંને પાસે “રસપ્રદ સંબંધ” હતો અને તેણે મેટિસને “જે સ્રોતોનો ખરેખર ક્યારેય અનુભવ કર્યો ન હતો” આપ્યો.
રોલિંગ સ્ટોન લેખમાં કી એડમિનિસ્ટ્રેશન અધિકારીઓની મજાક કરનારા મેકક્રીસ્ટલે 2010 માં રાષ્ટ્રપતિ બરાક ઓબામા હેઠળ તેમના પદ પરથી રાજીનામું આપ્યું હતું.
ઓકબા મેકક્રીસ્ટલની બહાર નીકળી જવા અંગે ઓબામાએ જણાવ્યું હતું કે, “હું માનું છું કે તે અમારી રાષ્ટ્રીય સુરક્ષા માટે યોગ્ય નિર્ણય છે.” “તાજેતરમાં પ્રકાશિત થયેલા લેખમાં રજૂ કરાયેલ વર્તણૂંક એ કમાન્ડિંગ જનરલ દ્વારા નક્કી કરાયેલા સ્ટાન્ડર્ડને મળતું નથી.”
નવેમ્બરમાં, મેકહ્રિસ્ટલે સીએનએન માટેના એક સ્તંભમાં લખ્યું હતું કે “અમેરિકા નેતૃત્વની કટોકટીનો સામનો કરી રહ્યો છે.”
તેમણે જણાવ્યું હતું કે, “અમે કયા રાષ્ટ્રીય નેતા સામે અથવા સામે છીએ તેનાથી અમે વધુને વધુ ભ્રમિત થઈ ગયા છીએ.” “રાષ્ટ્રપતિ ટ્રમ્પ એ આ ઘટનાનો સૌથી બોમ્બરૂપ ઉદાહરણ છે, જે દાયકાઓથી રમી રહ્યો છે.”