2018 ની સૌથી વધુ કમાણી કરનાર હોલીવુડ ફિલ્મો: એવેન્જર્સ ઇન્ફિનિટી વૉર અને ડેડપુલ 2 સૂચિ – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ

હોલીવુડ બોક્સ ઓફિસ 2018 ની હિટ
બૉક્સ ઑફિસમાં આ હોલીવુડની ફિલ્મો મોટી હતી.

હોલીવુડના સ્ટુડિયો માટે 2018 એક કલ્પિત વર્ષ હતો. Netflix ની પસંદગીઓ દ્વારા અતિક્રમણ હોવા છતાં, પરંપરાગત સ્ટુડિયોની કમાણી ફક્ત દર વર્ષે વધી રહી છે. સુપરહીરો / કૉમિક-બુક ફિલ્મો, ઉનાળાના બ્લોકબસ્ટર્સ અને પોપકોર્ન ફિલ્મોએ તેમની વિશાળ અપીલને કારણે તેમનું પ્રભુત્વ ચાલુ રાખ્યું.

એવેન્જર્સ આશ્ચર્યજનક નથી: અનિશ્ચિત યુદ્ધ 2018 માં સૌથી વધુ કમાણી કરનાર હતું. એવેન્જર્સ: એન્ડગૅમ નિઃશંકપણે 2019 સૂચિની ટોચ પર રહેશે, જો કે લાયન કિંગ લાઇવ-એક્શન રિમેક તેના પૈસા માટે રન આપી શકે છે.

કોઈપણ રીતે, અહીં 2018 ની સૌથી વધુ કમાણી કરનાર હોલીવુડ મૂવીઝ છે:

એવેન્જર્સ: અનંત યુદ્ધ: અગ્રેસર રીતે અત્યાર સુધીમાં સૌથી મોટી હોલીવુડ ફિલ્મ, અનંત વૉર પાસે એક ફિલ્મમાં લગભગ 67 અક્ષરો હતાં. હા, તે અતિશય ભરાઈ ગયું હતું પરંતુ પ્લોટ મોટેભાગે સુસંગત હતું અને તેણે જે વચન આપ્યું હતું તેના પર પહોંચાડ્યું – એક મોટી કૉમિક બુક ક્રોસઓવર ફિલ્મ જે સુપર શક્તિશાળી વિલન (થાનોસ) સામે સુપરહીરોની સાચી સૈન્યને પિટ કરે છે. મૂવીએ બોક્સ ઓફિસ પર વિશ્વભરમાં 2 બિલિયન ડૉલરથી વધુની કમાણી કરી. તે હંમેશાં ચોથા ક્રમની સૌથી વધુ કમાણી કરનાર ફિલ્મ છે.

બ્લેક પેન્થર: સ્ટેન્ડઅલોન માર્વેલ ફિલ્મ એવી ઘટના બની ગઈ છે કે જે સ્થાનિક બજારમાં પણ અનંત યુદ્ધને હરાવ્યું. મોટેભાગે બ્લેક કાસ્ટ, એક સુંદર કાલ્પનિક તકનીકી અને અદભૂત એક્શન સિક્વન્સનું મિશ્રણ, બ્લેક પેન્થર એ મનોરંજક હતું કેમ કે તે સાંસ્કૃતિક રૂપે મહત્વપૂર્ણ હતું. તેણે વિશ્વભરમાં 1.34 અબજ ડૉલર કમાવ્યા.

જુરાસિક વર્લ્ડ: ફોલન કિંગડમ: લોકો ડાયનાસોરને પ્રેમ કરે છે. આ પ્રાગૈતિહાસિક જાનવરોને જોતાં, વાઇક હાવક ક્યારેય વૃદ્ધ થતું નથી અને જો તે યોગ્ય રીતે કરવામાં આવે તો વાર્તા, અક્ષરો અને તર્ક પણ વાંધો નથી. નબળી સમીક્ષાઓ હોવા છતાં, ફોલન કિંગડમએ વિશ્વવ્યાપી 1.30 અબજ ડૉલર કમાવ્યા.

ઇન્ક્રેડિબલ્સ 2: બ્રાંડ બર્ડની ઉત્કૃષ્ટ ધ ઇન્ક્રેડિબલ્સની સિક્વલ ફ્રેન્ચાઇઝ માટે યોગ્ય ઉમેરો હતી. તે પણ સાબિત થયું કે આ દિવસ અને યુગમાં, માર્વેલ અને ડીસી એકમાત્ર એવી બ્રાન્ડ નથી કે જે સારા સુપરહીરો ફિલ્મો બનાવી શકે. તેના માધ્યમ (એનિમેશન) એ તેના એક્શન દ્રશ્યોને અત્યંત ઇમર્સિવ કરવા માટે શક્ય બનાવ્યું હતું, કારણ કે જીવંત-ક્રિયાની ફિલ્મ બનાવવાની મર્યાદાઓથી કોરિયોગ્રાફીને અનમોર કરવામાં આવી રહી છે. તેણે વિશ્વભરમાં 1.24 અબજ ડૉલર કમાવ્યા.

ઝેનોમ: ટોમ હાર્ડીએ નામના સ્પાઇડર-મેન સહાયક પાત્રની ભૂમિકા ભજવી હતી અને તેના બોક્સ ઑફિસના પ્રદર્શનથી સાબિત થયું હતું કે લોકો હર્ડીના પાત્ર પર નજર રાખતા હોય તો, બીજું કંઈ નહીં. ઝેનોમે 855 મિલિયન ડૉલર કમાવ્યા.

મિશન: ઇમ્પોસિબલ – ફોલ આઉટ: જાસૂસ-ઍક્શન હીરો તરીકે ટોમ ક્રૂઝનો છઠ્ઠો વળાંક એથન હન્ટ હંમેશની જેમ તાજું લાગતું હતું. આ શ્રેણી વધુ સારી અને સારી થઈ રહી હોવાનું જણાય છે. મૂવીએ તેની બોક્સ ઑફિસ 791 મિલિયન ડૉલરની કમાણી કરી.

ડેડપુલ 2: રિયાન રેનોલ્ડ્સે આ ફ્રેન્ચાઇઝ સાથે ગોલ્ડને પરાજય આપ્યો છે. ડેડપુલ 2 વધુ મેટા-રમૂજ સાથે, બીજા વિજેતા છે. ગૌરવ અને ટુચકાઓ જે મોટેભાગે કામ કરે છે. આર-રેટેડ ફિલ્મ હોવા છતાં ડેડપુલ 2 એ 735.6 મિલિયન ડોલર કમાવ્યા.

બોહેમિયન રેપસોડી: ધ ક્વીન બાયોપિક એ વિવેચકોને વિભાજિત કરી શકે છે, પરંતુ પ્રેક્ષકોએ તેને પસંદ કર્યું. તે વિશ્વભરમાં 668.6 મિલિયન ડૉલરની કમાણી કરી.

એન્ટ-મેન અને વાસ્પે: મોટા એવેન્જર્સ પછી અનપેક્ષિત MCU ની ફિલ્મ: ઇન્ફિનિટી વૉર, એન્ટ-મેન અને વાસ્પેમાં તેના બે મુખ્ય અભિનેતાઓ હતા. પ્રેક્ષકોને તે ગમ્યું. તે 622.7 મિલિયન ડૉલરની કમાણી કરી.

ફેન્ટાસ્ટિક બીસ્ટ્સ: ધ ક્રાઇમ્સ ઑફ ગ્રિન્ડલવાલ્ડ: અન્ય એક ગંભીર નિષ્ફળતા, ધી ક્રાઇમ્સ ઑફ ગ્રિન્ડલવાલ્ડ તેમ છતાં બોક્સ ઑફિસની સફળતા બની. વિઝર્ડીંગ વર્લ્ડ કનેક્શન ક્યારેય મૂવીને નુકસાન પહોંચાડતું નથી. ખરાબ સમીક્ષાઓએ પણ નોંધ્યું હતું કે મૂવી ભવિષ્યના ફેન્ટાસ્ટિક બીસ્ટ્સની હપ્તાઓ માટે સારી સ્થિતિમાં આવી હતી. ગ્રિન્ડલવાલ્ડની ગુના 613.7 મિલિયન ડોલરની કમાણી કરી.