રવાલેન – જાવાના વેચાણના પ્રથમ વર્ષ માટે દર મહિને 7,500 એકમનું લક્ષ્ય છે

મહિન્દ્રાએ આઇકોનિક જાવા બ્રાંડને ફરીથી જીવનમાં લાવવાની વ્યવસ્થા કરી છે. ક્લાસિક લિજેન્ડ્સ નામની તેમની નવી કંપનીના છત્ર હેઠળ, મહિન્દ્રા પ્રીમિયમ મોટરસાઇકલ બ્રાન્ડ્સ લોન્ચ કરશે. આ પ્રકારનો પ્રથમ બ્રાન્ડ જાવા છે. નવેમ્બર 2018 માં, મિસ્ટર આનંદ મહિન્દ્રાની હાજરીમાં ભારતમાં બે નવી જાવા મોટરસાયકલો શરૂ કરવામાં આવી હતી.

તારીખ 15 મી નવેમ્બર, 2018 હતી. તે જ દિવસે, બુકિંગ પણ ખોલવામાં આવી હતી. પરંતુ ત્યાં કોઈ ડીલરશીપ ન હોવાથી, બુકિંગ ફક્ત તેમની ઑનલાઇન સાઇટ દ્વારા સ્વીકારવામાં આવી હતી. ગયા મહિને, જાવાએ 10 ડીલરશીપ્સ ખોલ્યા , દિલ્હી એનસીઆરમાં 5, બેંગ્લોરમાં 3 અને પુણેમાં 2. તેઓ માર્ચ 2019 ના અંત સુધીમાં ભારતમાં 95 જેટલા વધુ ડીલરો ખોલવાનો લક્ષ્યાંક ધરાવે છે.

છબી – કૅટીસ રાઇડ / યુટ્યુબ

ક્લાસિક લિજેન્ડ્સના સહ-સ્થાપક અનુપમ થરેજાએ 24 મી ડિસેમ્બરે જાહેરાત કરી હતી કે તેઓ જાવા મોટરસાયકલોની ઑનલાઇન પદ્ધતિ દ્વારા બુકિંગ બંધ કરી રહ્યા છે. નવી બુકિંગ ફક્ત ડીલરશીપ્સ પર સ્વીકારવામાં આવશે. અને જો તમે ડીલર પર હવે બુક કરો છો, તો ડિલિવરી તારીખ સપ્ટેમ્બર 2019 પછી છે. જો તમે હવે જાવા ખરીદવાની યોજના બનાવો છો તો તે ઓછામાં ઓછા 9 મહિના રાહ જોવી પડશે.

15 મી નવેમ્બરે 25 મી ડિસેમ્બરે જેવો જાવા બુક કરનારા લોકો માટે એપ્રિલ 2019 થી ડિલિવરી શરૂ થશે. ઓર્ડર અથવા ડિલિવરી બુકિંગ કરવામાં આવે તે જ ક્રમમાં હશે. 15 મી નવેમ્બરે બુક કરનારા લોકો પ્રથમ ડિલિવરી મેળવશે, જેઓ 16 નવેમ્બરે બુક કરાશે, તે પછી ડિલિવરી મેળવશે, વગેરે.

જવા બુકિંગ નંબર્સ હવે ગુપ્ત છે.

જોકે જાવાએ જાહેર કર્યું છે કે તેમને આશ્ચર્યજનક પ્રતિસાદ મળ્યો છે, તેઓએ બુકિંગ નંબર્સ જાહેર કર્યા નથી. પ્રાપ્ત બુકિંગ નંબરો પર પ્રશ્નો, જવાબ આપ્યો નથી. પ્રશંસકો અને ઉત્સાહીઓ તરફથી આવા આકર્ષક પ્રતિસાદ હોવા છતાં બુકિંગ નંબર્સની જાહેરાત કેમ થઈ રહી નથી તે સ્પષ્ટ નથી.

એક અહેવાલમાં એવો દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે જાવા પ્રથમ વર્ષ માટે દર મહિને આશરે 7,500 મોટરસાઇકલ વેચવાનો લક્ષ્યાંક ધરાવે છે. આનો અર્થ એ થયો કે, પ્રથમ વર્ષ માટે તેઓ 90,000 મોટરસાયકલ્સ (જાવા + જાવા 42 + પેરાક) વેચવાનું લક્ષ્ય રાખે છે. જ્યારે તેની હરીફ રોયલ એન્ફિલ્ડની સરખામણીમાં, તે લગભગ 10 ગણી ઓછી છે. આરઇઆર દર મહિને લગભગ 75 કિલો મોટરસાયકલો વેચે છે.