શું મીટ રોમેની ઑપ-એડ બાબત છે?

સેન-ઇલેક્ટ્રિક મીટ રોમની આજે 4 વાગ્યે ET પર “ધ લીડ” પર જેક ટેપર સાથે જીવંત મુલાકાત માટે નીચે બેસે છે. સીએનએન .

(સીએનએન) રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ એક મોટો સોદો છે એમ મિત રોમનીની ઑપ-એડની ટીકાને ધ્યાનમાં લેવાની વલણ છે.

છેવટે, રોમની માત્ર પક્ષના 2012 ના રાષ્ટ્રપતિના નોમિની નહીં પણ આ અઠવાડિયે ઉતાહના સેનેટર બનવાની પણ તૈયારી કરી. અને ટ્રમ્પે રાષ્ટ્રપતિનો સંપર્ક કેવી રીતે કર્યો તે અંગે તેમણે જે લખ્યું તે ખૂબ જ જટિલ હતું. ટ્રમ્પના, રોમનીએ લખ્યું: “છેલ્લાં બે વર્ષથી તેમના વર્તન, ખાસ કરીને આ મહિનાના તેમના પગલાઓ, એ પુરાવા છે કે રાષ્ટ્રપતિ કચેરીના મેન્ટલ સુધી પહોંચ્યા નથી.”
ધી વૉમીંગ્ટન પોસ્ટમાં ચાલી રહેલી રોમની ઓપી-એડને ધ્યાન ખેંચ્યું હતું – કેમ કે તે (અને અમે) જાણતા હતા કે તે કરશે. અને ટ્રમ્પે જવાબ આપ્યો – “અહીં અમે મીટ રોમની સાથે જઇએ છીએ, પરંતુ ખૂબ જ ઝડપથી!” – કારણ કે તે (અને અમે) જાણતા હતા કે તે કરશે.
તે બધા ખૂબ જ મોટા ડીલ હતી.
પરંતુ અહીં આ બાબત છે: આમાંની કોઈપણ બાબતમાં હું ખૂબ સંશયાત્મક છું – ટ્રમ્પ કેવી રીતે પોતાને અને / અથવા વોશિંગ્ટનમાં ચૂંટાયેલા રિપબ્લિકન નેતાઓ કેવી રીતે વાર્તાલાપ કરે છે અને તેના પર પ્રતિક્રિયા આપે છે તેના સંદર્ભમાં.
પ્રથમ નિરીક્ષણ એ ટ્રમ્પની રાષ્ટ્રપતિ – અથવા તેના જીવનને જોતા કોઈપણને દેખીતી રીતે સ્પષ્ટ છે. તે કોણ છે. 70+ વર્ષના એક વૃદ્ધ માણસ, જે હાલમાં યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સના રાષ્ટ્રપતિ છે, તેમના જીવનના અભિગમમાં ફેરફાર કરે છે, કારણ કે એક રાજકારણી જે લાંબા સમયથી વિવેચક છે, લખે છે કે ઓપી-એડ લગભગ 0% છે.
જો તમને તેના પુરાવાની જરૂર હોય – અને ટ્રમ્પના પ્રમુખપદના પ્રથમ બે વર્ષ પૂરતા પ્રમાણમાં પુરાવા ન હોય તો – રોમનીના ઑપ-એડના તેમના ટ્વિટ કરેલા પ્રતિસાદ પર ધ્યાન આપો – જેમાં તેણે ટૂંક સમયમાં યુટા સેનેટરને વિનંતી કરી “એક TEAM પ્લેયર અને વિન!”
બીજો વિચાર – રોમનની ઑપ-એડ કેવી રીતે રિપબ્લિકન સેનેટર્સ અને હાઉસના સભ્યો ટ્રમ્પ સાથે વાર્તાલાપ કરશે તેના વિશે કંઇ ફેરફાર કરશે નહીં – તે તાજેતરના અવલોકનો પર આધારિત છે.
રોમની લો. હા, 2016 ની પ્રાથમિક સ્પર્ધા દરમિયાન – તે ઓછામાં ઓછા તે રિપબ્લિકનની વિરુદ્ધમાં નહીં – ટ્રમ્પના સૌથી વધુ ઉચ્ચ પ્રોફાઇલના વિવેચક હતા. રોમનીએ 2016 ની વસંતઋતુ દરમિયાન ભાષણ આપ્યું જેમાં તેણે અન્ય વસ્તુઓની સાથે, ટ્રમ્પને વિસ્ફોટ કર્યો કે “અપ્રમાણિકતા ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પના હોલમાર્ક છે.”
અને હજી ટ્રમ્પ જીત્યાં પછી, રામની જ્યારે તેમની દેખીતી રીતે રાજ્યના સેક્રેટરી તરીકે ભૂતપૂર્વ મેસેચ્યુસેટ્સ ગવર્નરનું નામકરણ કરતી હતી ત્યારે તેમની સાથે મળ્યા હતા. જ્યારે 2018 ની સેનેટ ઝુંબેશ દરમિયાન રેમની પ્રસંગોપાત ટ્રમ્પના નિર્ણાયક હતા, ત્યારે તેમણે આ પોસ્ટ ઓપી-એડ તરીકે મતદાન કર્યું હતું અને જ્યારે તેમને મતદાન કરી શક્યા હોત ત્યારે તેમણે આટલું નજીક નહોતું કર્યું.
ટ્રમ્પની વિરુદ્ધમાં Romney નો રેકોર્ડનો રેકોર્ડ તે સરસ રીતે મૂકવા માટે સંપૂર્ણપણે સુસંગત નથી. કોણ કહે છે કે તે આગામી બે વર્ષ (અથવા લાંબી) સુધી ચાલુ રાખશે?
જો Romney તેને ચાલુ રાખે છે, તો નાસ્તિકતા માટે કારણ છે કે ટ્રમ્પની રાષ્ટ્રપતિની અભિગમની તેમની ટીકા તેના સાથીઓ પર ખરેખર વાસ્તવિક અસર કરશે. પાછલા બે વર્ષોમાં, ટ્રમ્પમાં સેનેટમાં કેટલાક પ્રખ્યાત રિપબ્લિકન વિવેચકો હતા – જેફ ફ્લેક, જ્હોન મેકકેઇન અને બોબ કોર્કર ત્રણ જાણીતા છે. આ કોઈ આભાર-ભગવાન-કોઈ નથી-છેલ્લે-કહ્યું-તે! ક્ષણ ના પ્રકાર.
વિરોધી ટ્રમ્પ દૃષ્ટિકોણો દ્વારા ફ્લેકને નિવૃત્તિમાં લઈ જવામાં આવ્યો હતો. કૉર્કરની રાજકીય શક્તિ પણ અસરગ્રસ્ત થઈ હતી, અને તેણે ફરીથી દોડવાનું નક્કી કર્યું. મૅકકેઇન, જે ટર્મિનલ મગજના કેન્સરથી પીડિત છે, ગયા વર્ષે ગયા.
અને તેમના બધા સહકાર્યકરો માટે અને તેમના સાથીઓના હૃદય અને દિમાગમાં સારી દૂતોને અપીલ કરવા માટે, ફ્લેક, મેકકેઇન અને કૉર્કરે ટ્રૅમ્પ સામે સેનેટ (અથવા હાઉસ) ને રેલી કરવા પર શૂન્ય માપી શકાય તેવી અસર હતી.
જો કંઈપણ હોય તો, તેઓએ શું કરવાનું ન હોય તેના ઉદાહરણ તરીકે સેવા આપી હતી – પડકાર ફેંકવું અને તમારા બેઝને તમારાથી દૂર જોવું, ક્યારેય પાછા આવવું નહીં.
રિપબ્લિકન પાર્ટી – હાઉસ અને સેનેટમાં તેના ચૂંટાયેલા અધિકારીઓ દ્વારા પ્રતિબિંબિત – 2016 ના અંત અને 2018 ના અંત વચ્ચે વધુ તરફેણમાં ટ્રમ્પ બન્યું. તે વિવિધ કારણોસર મુખ્ય કારણ છે: 1) રાજકીય રીતે ટકી રહેવા માટે સુપ્રીમ કોર્ટના મુખ્ય કર કાપ અથવા મોટા ભાગના ન્યાયમૂર્તિઓની પુષ્ટિ જેવા લાંબા સમયથી લક્ષ્યાંક સિદ્ધ કરવા).
એવી માન્યતા કે રોમનીની જેમ ઓપી-એડ્સ રિપબ્લિકન સ્થાપનામાં વસ્તુઓને બદલી શકે છે, તેથી, ખોટા પાયા પર આધારિત છે: ટ્રમ્પ સાથે સંરેખિત થનારા લોકોની બહાર કોઈ પણ પ્રકારની માપી શકાય તેવી રિપબ્લિકન પાર્ટી છે.
નથી. 2018 ની ચૂંટણીઓએ તે દર્શાવ્યું હતું. રિપબ્લિકન ઉમેદવારો માટે વિજયનો રસ્તો – ખાસ કરીને જી.ઓ.પી. પ્રાથમિકતામાં – શક્ય તેટલું ટ્રમ્પની નજીક જવાનું અને ક્યારેય જવા દેવાનું નહોતું. રાષ્ટ્રપતિથી તમારી જાતને વિખેરી નાખવું એ રિપબ્લિકન આપત્તિ માટેની એક રીત હતી.
રોમનીની ઑપ-એડ પછી રાજકીય ભૂકંપ તરીકે યોગ્ય રીતે સમજી શકાય તેમ નથી, પરંતુ અવ્યવસ્થિતમાં એકમાત્ર ચીસો છે. ખાતરી કરો કે, ટ્રમ્પે નૈતિક નેતૃત્વની સ્થિતિ તરીકે રાષ્ટ્રપતિના વિચારને નકારી કાઢ્યા છે. અને હા, તેની નીતિઓ GOP એ થોડા વર્ષો પહેલા જે પણ ઊભી હતી તેનાથી સ્પષ્ટ વિરામ છે.
પરંતુ રોમનની ટૂંક સમયમાં જ રિપબ્લિકન સાથીઓ હવે અને 2020 ની ચૂંટણી વચ્ચે ટ્રમ્પ તરફ કાર્ય કરશે તેવું એક ખ્યાલ એ છે કે ઓપ-એડ ફેરફાર કરશે, તે સંપૂર્ણ અને સંપૂર્ણ ભ્રષ્ટાચાર છે. તે જહાજ લાંબા સમય પહેલા જતો હતો. અને વૉશિંગ્ટન પોસ્ટ ઑપ-એડમાં લખેલા કોઈ પણ શબ્દો તેને પાછું બંદરમાં લાવવાનું ચાલુ રાખશે નહીં.