હેકર સ્માર્ટ ટીવી, ક્રોએકાસ્ટ્સને PewDiePie – CNET ને પ્રમોટ કરવા માટે મજબૂર કરી રહ્યાં છે

સ્ક્રીન શૉટ-2019-01-02-એ -11-01-11-એમ

આ છબી બતાવવા માટે હજારો હેક કરાયેલા Chromecasts અને સ્માર્ટ ટીવી હાઇજેક કરવામાં આવ્યાં છે.

આલ્ફ્રેડ એનજી / સીએનઇટી દ્વારા સ્ક્રીનશોટ

5,500 થી વધુ ખુલ્લા સ્માર્ટ ટીવી, ક્રોમકાસ્ટ સ્ટ્રિમર્સ અને Google હોમ ડિવાઇસને YouTube મેગા-સ્ટાર પ્યુડિપીના નામે કમાન્ડર કરવામાં આવ્યા છે.

હેકર જિરાફ, એક જ અનામી વ્યક્તિ, જેણે “પ્યુડપિઈ પર સબ્સ્ક્રાઇબ કરો” કહેતા પૃષ્ઠો છાપવા માટે ગયા વર્ષે હજારો છાપાયેલા પ્રિન્ટર્સને ફરજ પાડ્યો હતો , તેની પાસે PewDiePie ની YouTube ચેનલને પ્રમોટ કરવા માટે સ્માર્ટ ઉપકરણો પર સેટ્સ છે. PewDiePie ને ઘણી મદદની જરૂર નથી. તેની પાસે 79.5 મિલિયન સબ્સ્ક્રાઇબર્સ સાથે ટોચની ક્રમાંકિત ચેનલ છે .

સ્માર્ટ ડિવાઇસીસમાં રોજિંદા પદાર્થોને ટેક ઉમેરવા માટે લોકપ્રિયતામાં તીવ્ર વધારો જોવા મળ્યો છે પરંતુ તેમાંના કેટલા જોખમી છે તેના પર મોટી સુરક્ષા ચિંતાઓ પણ ઉભી કરે છે . કાયદા બનાવનારાઓ વસ્તુઓની ઇન્ટરનેટ માટે સુરક્ષાને નિયંત્રિત કરવાનું શરૂ કરી રહ્યાં છે. ઉદાહરણ તરીકે, કેલિફોર્નિયાએ સપ્ટેમ્બરમાં રાષ્ટ્રના પ્રથમ સાયબર સુરક્ષા પરિષદ પર હસ્તાક્ષર કર્યા હતા જે કનેક્ટ કરેલા ઉપકરણોને સંચાલિત કરે છે.

જો તમે ખુલ્લા ઉપકરણથી પીડિતો પૈકીના એક છો, તો Chromecast હેક તમારા ટેલિવિઝન પર વિડિઓ સંદેશને દબાણ કરશે જે વાંચે છે, “તમારું Chromecast / Smart TV જાહેર ઇન્ટરનેટ પર ખુલ્લું છે અને તમારા વિશે સંવેદનશીલ માહિતી ખુલ્લી કરી રહ્યું છે!”

સંદેશ પછી લિંકને પૂરી પાડે છે કે કેવી રીતે વપરાશકર્તાઓ તેમના ઉપકરણોને અંતમાં એક લાઇન સાથે સુરક્ષિત કરી શકે છે, “તમારે પણ PewDiePie પર સબ્સ્ક્રાઇબ કરવું જોઈએ.”

“પ્યુડિપી માટે સબ્સ્ક્રાઇબ કરો” બોલીવુડના મ્યુઝિક લેબલ ટી-સીરીઝ પછી મેમ્સ બન્યું, જેણે ફેલિક્સ કેજેલ્લબર્ગ કરતા વધુ સબ્સ્ક્રાઇબર્સ પ્રાપ્ત કરવાનું બંધ કર્યું , જે PewDiePie નું નામ આપવામાં આવ્યું છે. સ્વીડિશ જે પ્યુડિપીએ ટી-સીરીઝ પર સતત લીડ જાળવી રાખી છે કારણ કે ચાહકો વોલ સ્ટ્રીટ જર્નલની વેબસાઇટ પર તાજેતરના હેક જેવા સ્ટન્ટ્સને ખેંચી રહ્યા છે.

હેકરએ કહ્યું કે તે પ્યુડપીની પ્રશંસક છે અને વિચાર્યું કે તેની ચેનલને પ્રોત્સાહન આપવાથી તે રમૂજી રહેશે.

“પ્રામાણિકપણે, તે ફક્ત મેમ્સ માટે છે,” હેકર જીરાફેએ સી.એન.ઇ.ટી.ને સીધા સંદેશમાં જણાવ્યું હતું. “મને પ્યુડિપી ગમે છે, અને તેથી શા માટે નહીં?”

હેકની સંભારણામાં પ્રેરિત પ્રકૃતિ હોવા છતાં, તેમણે કહ્યું કે “આ હેકનો સાચો ધ્યેય” એ કેટલી કનેક્ટેડ ડિવાઇસને ઑનલાઇન જાહેર કરવામાં આવે છે તેના વિશે જાગરૂકતા વધારવાનો છે.

તેઓ માને છે કે PewDiePie પ્રમોશનલ ક્લિપ ચલાવવા માટે ટીવીને નિર્દોષ છે, કારણ કે દુર્ભાવનાપૂર્ણ હુમલાખોરો દૂરસ્થ રીસેટિંગ ઉપકરણો જેવા વધુ ખરાબ થઈ શકે છે. વિડિઓમાંની લિંક પર, તેમણે લખ્યું, “આ કેસ જેવા લોકો ખુલ્લા ઉપકરણોથી લોકોને શિક્ષિત અને સુરક્ષિત કરતી વખતે અમે ફક્ત થોડી મજા માગીએ છીએ.”

ગૂગલના પ્રવક્તાએ જણાવ્યું હતું કે ક્રોમકાસ્ટ માલિકો તેમના રાઉટર સેટિંગ્સને બદલીને આ મુદ્દાને સુધારી શકે છે.

“આ Chromecast સાથે વિશેષરૂપે કોઈ સમસ્યા નથી, પરંતુ તેના બદલે રાઉટર સેટિંગ્સનું પરિણામ છે જે સ્માર્ટ ઉપકરણો બનાવે છે, જેમાં Chromecast શામેલ છે, સાર્વજનિક રૂપે પહોંચી શકાય તેવું,” પ્રવક્તાએ એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું.

હેકર જીરાફે જણાવ્યું હતું કે તે કનેક્ટ કરેલા ડિવાઇસ શોધવા માટે સર્ચ એન્જિન શોડનનો ઉપયોગ કરીને હજારો ખુલ્લા ક્રોમકાસ્ટ્સ અને સ્માર્ટ ટીવીનો ઉપયોગ કરી શક્યો હતો. તેમણે 8008 અને 8443 ઓપન પોર્ટ્સ ધરાવતા ઉપકરણોની શોધ કરી હતી, જે મોટાભાગના સ્માર્ટ ઉપકરણો ઇન્ટરનેટથી કનેક્ટ થાય છે.

પ્રારંભિક સ્કેનમાં તેણે 123,141 ખુલ્લા ઉપકરણો શોધી કાઢ્યાં.

#CastHack / #Chromecast અત્યારે મારા સર્વર પર હૅક કરો, અહીં શું થાય છે:
1. IP એ Google હોમ, સ્માર્ટ ટીવી અથવા Chromecast છે, તો સ્ક્રિપ્ટ તપાસે છે
2. ઉપકરણને HACKED_SUB2PEWDS_ પર નામબદ્ધ કરે છે
3. હું તૈયાર કરું છું તે YouTube વિડિઓ ચલાવવાનો પ્રયાસ

ટૂંક સમયમાં વધુ માહિતી.

– ધી હેકર જીરાફ 🖨 (@ હેકર જીરાફ) જાન્યુઆરી 2, 2019

સ્ક્રિપ્ટએ ખુલ્લા ઉપકરણોને HACKED_SUBTOPEWDS માં નામ આપ્યું. ત્યારબાદ સ્ક્રિપ્ટએ તે નામ સાથેના બધા ઉપકરણો પર PewDiePie પ્રમોશનલ વિડિઓ મોકલી. હેકરે કહ્યું કે કેટલાક ટીવીનું નામ બદલી શકાયું નથી, પરંતુ હજી પણ વિડિઓ ચલાવી છે. સ્ક્રીનો વિના ગૂગલ હોમ ડિવાઇસ જે હેક કરવામાં આવ્યા હતા તે વિડિઓ ચલાવી શકતા નથી.

તેણે કહ્યું કે તેની સ્ક્રીપ્ટ તૈયાર કરવા 30 મિનિટનો સમય લાગ્યો છે.

રવિવારના રોજ બીજા હેકર દ્વારા સલામતીની ખામીની શોધ કરવામાં આવી હતી, તેમણે નોંધ્યું હતું.

તમે તમારા રાઉટરની સેટિંગ્સ પર જઈને અને તમારા નેટવર્ક ટ્રાફિકને પોર્ટ્સ 8008, 8443 અને 8009 પર ફોરવર્ડ કરવાથી તેને અટકાવી શકો છો. તેમણે યુનિવર્સલ પ્લગ અને પ્લે સેટિંગ્સને બંધ કરવાની ભલામણ કરી છે જે તમને તમારા નેટવર્કમાં ઘણા પ્રયત્નો કર્યા વિના ઉપકરણો ઉમેરવા દે છે.

આ સ્ક્રિપ્ટ લગભગ 5 વાગ્યે પી.ટી. થી ચાલતી હતી અને બે કલાકમાં 5,500 થી વધુ ડિવાઇસને હાઇજેક કરવામાં આવી હતી.

બ્લોકચેન ડીકોડ્ડ : સીએનઇટી ટેક પાવરિંગ બીટકોઇનને જુએ છે – અને ટૂંક સમયમાં પણ, અસંખ્ય સેવાઓ કે જે તમારા જીવનને બદલી દેશે.

નાણાંનું પાલન કરો : આ રીતે ડિજિટલ રોકડ અમે જે રીતે સંગ્રહ, દુકાન અને કામ કરીએ છીએ તે રીતે બદલાતી રહે છે.