અસસ ઝેનફોન 5 એ એન્ડ્રોઇડ 9 પાઇ દ્વારા ઓટીએ પ્રાપ્ત કરવાનું શરૂ કરે છે – ફોન રેડાર

અસસ એ એન્ડ્રોઇડ 9 પાઇ અપડેટને તેના ઝેનફોન 5 (ઝેડ 620 કેએલ) સ્માર્ટફોનને સપોર્ટેડ ડિવાઇસેસમાં શરૂ કરવાનું શરૂ કર્યું છે. અપડેટ વપરાશકર્તાઓ દ્વારા ઓટીએ દ્વારા પ્રાપ્ત થશે અને તેનું કદ 1 જીબીથી વધુ હશે. ગૂગલે થોડા મહિના પહેલા નવીનતમ એન્ડ્રોઇડ 9.0 પાઇ સુધારા અપનાવ્યું હતું અને તે પછીથી OEMs તેને કસ્ટમાઇઝ કરી રહ્યા છે અને તેને તેમના ઉપકરણો પર મોકલ્યા છે. ઉપકરણોને અપડેટ બેચેસમાં ધકેલવામાં આવે છે અને શ્રેણી નંબર અને સ્થાનના આધારે તેને તમારા ઉપકરણ સુધી પહોંચવામાં થોડો સમય લાગી શકે છે.

અદ્યતન સંસ્કરણ વી 16.0610.1812.58 છે અને આ સાથે વપરાશકર્તાને એન્ડ્રોઇડ સિક્યુરિટી પેચ પણ મળશે, પરંતુ તે મહિના માટે તે સ્પષ્ટ નથી. જો તમને હજી સુધી અપડેટ મળ્યું નથી, તો તમે હંમેશાં સિસ્ટમની સેટિંગ્સ પર જઈ શકો છો અને સિસ્ટમ અપડેટ્સ માટે તપાસ કરી શકો છો. જો અપડેટ ઉપલબ્ધ છે, તો તેને ડાઉનલોડ કરો અને ઇન્સ્ટોલેશન પ્રારંભ કરો. ખાતરી કરો કે તમે અપડેટ કરો તે પહેલાં Wi-Fi પર છે, તેનું કદ મોટું છે અને હેન્ડસેટ પરની બેટરી ઓછામાં ઓછી 60 ટકા છે કે નહીં તે પણ તપાસો.

આ અપડેટ તમામ એન્ડ્રોઇડ પાઇ ફ્લેવર લાવશે જે UI માં થોડા ફેરફારો સાથે હેન્ડસેટના પ્રદર્શનમાં સુધારો કરશે. ઉપકરણને 6.2-ઇંચ 1080 x 2246 પિક્સેલ ડિસ્પ્લે સાથે લોંચ કરવામાં આવ્યું હતું અને ટોચ પર ઝેનયુઆઇ કંપનીઓ સાથે એન્ડ્રોઇડ 8.0 ઓરેઓ ઓપરેટિંગ સિસ્ટમ સાથે બોક્સમાંથી બહાર આવી હતી. હૂડ હેઠળ, ક્યુઅલકોમ સ્નેપડ્રેગન 636 ચિપસેટ 4/6 જીબી રેમ અને 64 જીબી ઇન્ટરનલ સ્ટોરેજ ધરાવે છે.

પાછળના ભાગમાં, એક 12 એમપી પાછળનો ચહેરો ધરાવતો કેમેરો છે જે 8 એમપી સેકન્ડરી કેમેરા ધરાવે છે. આગળ, અમે 8MP શૂટર શોધી શકીએ છીએ અને પાછળના ભાગમાં ફિંગરપ્રિન્ટ સેન્સર છે. ત્યાં 3300 એમએએચ બેટરી છે જે ટાઇપ સી 1.0 રિવર્સ ચાર્જિંગને પણ સપોર્ટ કરે છે. શું તમને તમારા ઝેનફોન 5 પર અપડેટ મળ્યો છે? જો તમને તેના પર કોઈ પ્રશ્નો હોય તો નીચે આપેલ વિભાગમાં ટિપ્પણી કરો અને વધુ સમાન અપડેટ્સ માટે ફોન રેડાર પર ટ્યૂન રહો.

સ્રોત