એપલના સપ્લાયર્સ તેના નીચા મહેસૂલ માર્ગદર્શિકા દ્વારા કચડી નાખવામાં આવે છે – સીએનબીસી

એપલ ઇન્કના ચીફ એક્ઝિક્યુટિવ ઓફિસર ટિમ કૂક.

નોહ બર્જર | બ્લૂમબર્ગ | ગેટ્ટી છબીઓ

એપલ ઇન્કના ચીફ એક્ઝિક્યુટિવ ઓફિસર ટિમ કૂક.

એપલના ડાઉનગ્રેડેડ આવક માર્ગદર્શિકાએ ગુરુવારથી 8 ટકાથી વધુ ઘટાડો કર્યો હતો અને તેના સપ્લાયર્સ અને ભાગીદારોને તેની સાથે નીચે લાવ્યા હતા.

આઇફોનની વેચાણ ધીમી પડી હોવાના ભયથી એપલે છેલ્લા ક્વાર્ટરમાં ડૂબકી ગઇ છે. રોકાણકારોએ બુધવારે જાહેર કર્યું કે, તે નવા ડૉલર મોડેલ્સમાં નબળા સુધારાઓને કારણે 89 અબજ ડૉલરથી 93 અબજ ડૉલરની મૂળ રજૂઆતથી 84 અબજ ડૉલરની આવકની આગાહી કરી રહી છે.

એપલ સપ્લાયર્સે ગુરુવારે લગભગ એટલું જ ડુબાડ્યું હતું કે એપલ પોતે જ છે. એપોલો માટે રેડિયો ફ્રીક્વન્સી ચિપ સપ્લાયર ક્યુઓએ , નવેમ્બરમાં તેની પહેલેથી જ માર્ગદર્શિકા ઘટાડ્યા પછી, ગુરુવારે આશરે 8 ટકા ઘટાડો થયો હતો. તે સમયે, ક્યુરોએ જણાવ્યું હતું કે ઘટાડો “ફ્લેગશીપ સ્માર્ટફોન્સ માટે તાજેતરના માંગ ફેરફારોને કારણે થયો હતો,” રોઇટર્સે અહેવાલ આપ્યો હતો .

લ્યુટેમેમ , તેનું માર્ગદર્શન ઘટાડવા અને ધીમી વેચાણના રોકાણકારોને ચેતવવા માટે પ્રથમ એપલ સપ્લાયર, ગુરુવારે 7 ટકા જેટલું નીચે હતું. કંપની ફેસ આઇડી પાછળની ટેક્નોલૉજી પૂરી પાડે છે, નવા આઇફોન મોડલ્સ પર સ્થાપિત ચહેરા ઓળખાણ સિસ્ટમ.

સેમિકન્ડક્ટર કંપની સ્કાયવર્ક સોલ્યુશન્સે સેપ્ટમેમ્બર-ક્વાર્ટર કમાણી કોલ દરમિયાન નીચા આવકના રોકાણકારોને ચેતવણી આપી હતી, જેના લીધે સિટીગ્રુપ નબળા આઇફોન વેચાણની અટકળોને લીધે ટૂંક સમયમાં ડાઉનગ્રેડ કરશે . ગુરુવારે, સ્કાયવર્ક લગભગ 8 ટકા ઘટ્યા હતા.

કૉર્નિંગ , જે આઇફોન સ્ક્રીનો માટે ગ્લાસ બનાવે છે, ગુરુવારે 4 ટકા કરતા પણ વધુ ઘટાડો થયો હતો. બ્રોડકોમ 5.5% ની નીચે, માઇક્રોન ટેક્નોલૉજી આશરે 4 ટકા અને ઇન્ટેલ 3% કરતાં નીચે ડાઉન સાથે આઇપહોન્સ માટે ચિપ સપ્લાયર્સ પણ ડૂબી ગયા. 3 એમ , જે એપલ સ્ક્રીનો માટે ટચ સેન્સર ફિલ્મો બનાવે છે, તે 2.5 ટકા નીચે હતું. ક્યુઅલકોમ , જે એપલ સાથે ચાલી રહેલી કાયદાકીય લડાઈમાં છે , તે પણ લગભગ 2 ટકા ઘટ્યું છે.

સુધારણા: એપલના શેરમાં ગુરુવારે 8 ટકાથી વધુ ઘટાડો થયો છે. પહેલાનાં સંસ્કરણ દિવસે ખોટી રીતે ખોટી થઈ ગઈ હતી.

YouTube પર સીએનબીસી સબ્સ્ક્રાઇબ કરો.

જુઓ: એપલ સીઇઓ ટિમ કૂક સાથે સી.એન.બી.સી.નું સંપૂર્ણ મુલાકાત