લોકપ્રિય નૂડલ્સ બ્રાન્ડમાં ઝેરી લીડ છે! એસસી સુનાવણી દરમિયાન ટાઇક્સિનની હાજરી – ટાઇમ્સ નાઉ

મેગી નૂડલ્સ લીડ

એસસીના ન્યાયાધીશે નેસ્લેના સલાહકારને પૂછ્યું કે તે કોઈપણ લીડ સામગ્રી સાથે નૂડલ્સ કેમ ખાવું જોઈએ જ્યારે એવી દલીલ કરવામાં આવી કે ભારે ઝેરી લીડની સામગ્રી ‘અનુમતિપાત્ર’ મર્યાદામાં છે. | ફોટો ક્રેડિટ: બીસીસીએલ

નવી દિલ્હી: નેસ્લેને મોટો ખતરોમાં, કંપનીએ લોકપ્રિય નૂડલ્સના તેના લોકપ્રિય એફએમસીજી ઉત્પાદનમાં લીડની હાજરીમાં સ્વીકાર્યું. ગુરુવારે સુપ્રીમ કોર્ટે કંપનીના વકીલો દ્વારા આ એડમિટેન્સ આપવામાં આવ્યો હતો કારણ કે કેસ સુનાવણી ચાલી રહ્યો હતો.

અદાલતમાં સુનાવણી એ એક સ્પષ્ટ સંકેત હતો કે સરકાર વિરુદ્ધ નેસ્લે ચર્ચાને ફરીથી પ્રગટ કરવામાં આવી હતી, કેમ કે અત્યંત લોકપ્રિય નૂડલ્સની સલામતી અંગે પૂછપરછ કરવામાં આવી હતી. સુપ્રીમ કોર્ટે મેગિની મુખ્ય સામગ્રી માટે એનસીડીઆરસી દ્વારા શરૂ કરાયેલ નેસ્લે સામે કાર્યવાહીનો દાવો પાછો ખેંચી લીધો છે.

અગાઉ 2017 માં, ઉત્પાદનના ટનનો મોટો જથ્થો નાશ પામ્યો હતો કારણ કે તે આરોગ્ય સલામતીના નિયમોમાં નિષ્ફળ ગયો હતો. વધુમાં, સરકારે નેસ્લે સામે રૂ. 640 કરોડની નુકસાની માંગવા માટે ક્લાસ એક્શન ખસેડ્યું છે.

એસસીના ન્યાયાધીશે નેસ્લેના સલાહકારને પૂછ્યું કે તે કોઈપણ લીડ સામગ્રી સાથે નૂડલ્સ કેમ ખાવું જોઈએ જ્યારે એવી દલીલ કરવામાં આવી કે ભારે ઝેરી લીડની સામગ્રી ‘અનુમતિપાત્ર’ મર્યાદામાં છે. આ સુનાવણીમાં ફરી એક વખત લાખો બાળકો અને પુખ્ત વયના લોકોને ખોરાક પૂરો પાડવામાં આવતી ફૂડ પ્રોડક્ટ્સની સલામતી અંગે લાંબા સમયથી ચર્ચા થઈ છે.

પણ વાંચો: નૂડલ્સમાં લીડ અને એમએસજી: આ ઝેરી તત્વો તમારા આરોગ્યને કેવી રીતે અસર કરે છે?

એસસી સુનાવણી સંબંધિત નેસ્લે ઇન્ડિયા નિવેદન નીચે છે:

નેસ્લે ઇન્ડિયા આજે માનનીય સુપ્રીમ કોર્ટ દ્વારા પસાર કરાયેલા ઓર્ડરોનું સ્વાગત કરે છે.

નેસ્લે ઇન્ડિયાએ વર્ષ 2015 માં માનનીય સુપ્રીમ કોર્ટ સમક્ષ રાષ્ટ્રીય ઉપભોક્તા વિવાદ નિવારણ કમિશન (એનસીડીઆરસી) ના બે આંતરરાષ્ટ્રિય હુકમોને પડકાર આપ્યો હતો. માનનીય સુપ્રીમ કોર્ટના નિર્દેશો અનુસાર, નમૂનાઓ સેન્ટ્રલ ફૂડ ટેક્નોલોજીકલ રિસર્ચ ઇન્સ્ટિટ્યુટ (સીએફટીઆરઆઇ) ને મોકલવામાં આવ્યા હતા અને વિશ્લેષણ પરિણામો દર્શાવે છે કે નમૂનાઓ લીડ અને અન્ય સંબંધિત પરિમાણો માટે સુસંગત હતા.

નેશનલ કન્ઝ્યુમર ડિસ્પ્યુટ્સ રેડ્રેસલ કમિશન (એનસીડીઆરસી) દ્વારા પસાર કરવામાં આવેલા બે આંતરરાષ્ટ્રિય હુકમો સામે નેસ્લે ઇન્ડિયા દ્વારા અપીલ અપીલ આજે સુનાવણી માટે આવી હતી. સીએફટીઆરઆઇ તરફથી પ્રાપ્ત અહેવાલોને ધ્યાનમાં રાખીને માનસ સુપ્રીમ કોર્ટના નેસ્લે માટે ઉપસ્થિત વકીલો અનુસાર, નેસ્લેની તકરાર સાથે સંમત થયા છે અને એનસીડીઆરસી દ્વારા પસાર કરાયેલા આંતરમંત્રી ઓર્ડરોને બંને બાજુએ મૂકી દીધો છે જેને નેસ્લે દ્વારા પડકારવામાં આવ્યો હતો.

સુપ્રીમ કોર્ટે પણ નિર્દેશ આપ્યો છે કે સીએફટીઆરઆઈ તરફથી મળેલ અહેવાલો એનસીડીઆરસી સમક્ષની કાર્યવાહીનો આધાર હશે. કંપની દ્વારા ઓર્ડર મળ્યા પછી જ સંપૂર્ણ વિગતો જાણી શકાશે.

ટાઇમ્સ નેટવર્ક – ભારતનું અગ્રણી બ્રોડકાસ્ટિંગ નેટવર્ક, વિશિષ્ટ રૂપે અંગ્રેજી મનોરંજનની ઓફર કરે છે, ક્લાસ ન્યૂઝ ચૅનલ્સ અને બૉલીવુડ મસાલામાં શ્રેષ્ઠ, વેલ્યૂ પેક (7 ચેનલો) માં દર મહિને રૂ .13 / – ની કિંમતે ઉપલબ્ધ છે.

કૃપા કરીને હવે તમારા કેબલ / ડીટીએચ સેવા પ્રદાતાનો સંપર્ક કરો અને ખાતરી કરો કે તમારું ટીવી જોવાનું અનુભવ પૂર્ણ થયું છે. વધુ જાણવા માટે અહીં ક્લિક કરો.