ક્યૂ 3 પરિણામો: સન ફાર્માના નફામાં અંદાજ બિટ્સ, માર્જિન ફોરેક્સ ગેઇન્સ પર વિસ્તરે છે – બ્લૂમબર્ગ ક્વિન્ટ

સન ફાર્માસ્યુટિકલ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ લિ .ના ત્રિમાસિક નફામાં ઊંચા માર્જિન પરનો નફો અંદાજ છે, જે ભારતના સૌથી મોટા ડ્રગ ઉત્પાદકને રાહત આપે છે કારણ કે તે કોર્પોરેટ ગવર્નન્સની ચિંતાઓ સાથે સંકળાયેલી છે.

નિયમનકારી ફાઇલિંગ મુજબ, ચોખ્ખો નફો વાર્ષિક ધોરણે 286 ટકા વધીને રૂ. 1,242 કરોડ થયો છે. તે બ્લૂમબર્ગ દ્વારા ટ્રૅક થયેલા વિશ્લેષકોના રૂ. 980 કરોડના સર્વસંમતિના અંદાજ સાથે સરખામણી કરે છે.

પાછલા વર્ષના સમાન ક્વાર્ટરમાં નીચે લીટી ઓક્ટોબર 2017 માં યુ.એસ. માં કરવેરા કાટ અને જોબ્સ એક્ટ દ્વારા સ્થગિત કરાયેલી ટેક્સ એસેટ્સના ફરીથી આકારણી પર રૂ. 513 કરોડના એક વખતની ગોઠવણ દ્વારા પ્રતિકૂળ અસર થઈ હતી. તેના માટે સમાયોજિત, સન ફાર્માના ચોખ્ખા નફામાં વર્ષ દરમિયાન 49 ટકાનો વધારો થયો છે.

ડિસેમ્બરમાં પૂરા થયેલા ત્રણ મહિનામાં રૂ. 7,415 કરોડના અંદાજની તુલનાએ મહેસૂલ 16.3 ટકા વધીને 7,740 કરોડ રૂપિયા થઈ ગયો છે.

મેનેજમેન્ટ ડિરેક્ટર દિલીપ સંઘવીએ એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે, “એક્ઝેક્યુશન પર અમારું ધ્યાન Q3 પ્રદર્શનમાં પ્રતિબિંબિત થાય છે.” “અમે અમારી વૈશ્વિક વિશિષ્ટતા વ્યૂહરચનાને અમલમાં મૂકવા, અમારા મુખ્ય કામગીરીને મજબૂત કરવા અને અમારી સંપૂર્ણ કાર્યક્ષમતાઓ વધારવા માટે પ્રતિબદ્ધ છીએ.”

ઓપરેટિંગ આવક અથવા વ્યાજ, કર, અવમૂલ્યન અને અમલીકરણ પહેલાં કમાણી 48.1 ટકા વધી રૂ. 2,153 કરોડ થઈ હતી, જે રૂ. 1,616 કરોડના અંદાજને પાર કરી હતી. ઓપરેટિંગ માર્જિન વાર્ષિક ધોરણે 600 બેસિસ પોઈન્ટ વધીને 27.8 ટકા થઈ ગયું છે. માર્જિન સુધારણા આંશિક રીતે ફોરેક્સ ગેઇન્સ દ્વારા સંચાલિત કરવામાં આવી હતી.

સન ફાર્મા માટે ત્રીજા ક્વાર્ટરમાં ભારત અને નોન-ટેરો યુએસના વેચાણમાં નબળો હતો. ઇબીઆઇટીડીએ હરાવ્યું મુખ્યત્વે નીચલા આર એન્ડ ડી ખર્ચ અને ફોરેક્સ ગેઇન્સનું નેતૃત્વ કરે છે, એમ પરમ દેસાઈ અને ઇલારા કેપિટલના વિશ્લેષકે જણાવ્યું હતું.

કી હાઈલાઈટ્સ (યોય)

  • ભારતનું વેચાણ 7 ટકા વધીને 2,235 કરોડ રૂપિયા થયું.
  • યુ.એસ. સમાપ્ત થતાં ડોઝના વેચાણમાં 10 ટકા વધીને 362 મિલિયન ડોલરનો વધારો થયો છે.
  • ઊભરતાં બજારોમાં વેચાણ 7 ટકા વધીને 203 મિલિયન ડોલર રહ્યું હતું.
  • બાકીના વિશ્વની વેચાણમાં 4 ટકા વધીને 125 મિલિયન ડોલરનો વધારો થયો છે.

સન ફાર્માના શેરની કમાણીની જાહેરાત કરતાં 1.9 ટકા વધારે છે. મીડિયાના અહેવાલ પછી, જાન્યુઆરીના મધ્યમાં લગભગ છ વર્ષમાં આ શેરનો સૌથી નીચો ઘટાડો થયો હતો, જે કોર્પોરેટ ગવર્નન્સની ખોટનો આરોપ લગાવતી નવી વ્હિસલબ્લોઅર ફરિયાદને માર્કેટ રેગ્યુલેટરને મોકલવામાં આવી હતી. ત્યારથી શેરના મોટાભાગના નુકસાનને ભૂંસી નાખ્યું છે, અને ફેબ્રુઆરીમાં અત્યાર સુધીમાં 3 ટકા ઊંચું વેચાણ કર્યું છે.