નિયો-બેન્કિંગ સ્ટાર્ટઅપ ઓપન સિરીઝ એ ફંડિંગમાં 5 મિલિયન ડોલરનું ઉછેર, બીનેક્સ્ટ, સ્પીડિવેસ્ટ અને 3 ઍન 4 કેપિટલ – તમારું સ્ટોરી.કોમની આગેવાની હેઠળ

ભંડોળનો ઉપયોગ ટીમને વધારવા તેમજ નવા ઉત્પાદનોને શરૂ કરવા માટે કરવામાં આવશે.

ઓપન, એસએમઇ માટેના નિયો-બેન્કિંગ પ્લેટફોર્મ, મંગળવારે પુષ્ટિ કરી હતી કે તેણે બેનેક્સ્ટ, સ્પીડઇનવેસ્ટ અને 3 એક 4 ની આગેવાની હેઠળ $ 5 મિલિયનની સીરીઝ એ ફંડિંગ ઉભી કરી હતી. મૂડી હાલના રોકાણકારો યુનિકોર્ન ઇન્ડિયા વેન્ચર્સ અને એન્જેલિસ્ટ સિન્ડિકેટ પણ આ રાઉન્ડમાં ભાગ લેતા હતા.

યોય સ્ટોરી પરના સમાચારની પુષ્ટિ કરતાં, ઓપન જણાવે છે કે તે નવી પ્રોડક્ટ્સ લોન્ચ કરતી વખતે ટીમનું કદ વધારવા માટે ભંડોળનો ઉપયોગ કરશે. આમાં સ્ટાર્ટઅપ્સ માટે ક્રેડિટ કાર્ડ શામેલ છે, જે કંપની માર્ચમાં લોંચ કરવા માંગે છે. આ ઉત્પાદનનું નામ ડીયુઓ રાખવાની અપેક્ષા છે.

સીરિયલ ઉદ્યોગસાહસિક અનિશ અચ્યુથન, મેબેલ ચાકો અને અજેશે અચ્યુથન દ્વારા 2017 માં સ્થપાયેલ, ભૂતપૂર્વ ટેક્સીફોર્સર સીએફઓ ડીના જેકબ સાથે, ઓપન એસએમઇ દ્વારા સામનો કરાયેલ બિઝનેસ બેન્કિંગ પડકારોને હલ કરી રહ્યું છે. આ પ્લેટફોર્મ આજે 30,000 થી વધુ એસએમઈ સુધી વધી ગયું છે અને ટ્રાંઝેક્શન રન રેટમાં $ 2 બિલિયનથી વધુની પ્રક્રિયા કરી રહ્યું છે.

ઓપન ખાતે ટીમ

આ પ્લેટફોર્મ દર મહિને 7500 થી વધુ એસએમઈ ઉમેરી રહ્યું છે.

રોકાણ અંગે બોલતા, અનિશ, સહ સ્થાપક અને ઓપન ઓફ સીઈઓએ જણાવ્યું હતું કે,

“નાના વ્યવસાયો માટે બેન્કિંગ તૂટી ગયું છે કારણ કે પરંપરાગત વ્યવસાયિક બેંકિંગ સેવાઓએ આ વ્યવસાયોની જરૂરિયાતો પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું નથી. આ અમને બેંકો સાથે ભાગીદારીમાં આ સેગમેન્ટમાં વિક્ષેપ કરવાની મોટી તક આપે છે. આ ભંડોળ ગ્રાહક સંપાદન અને વૃદ્ધિને વેગ આપવા માટે મદદ કરશે કારણ કે અમે આગામી બે વર્ષમાં પ્લેટફોર્મમાં 1 મિલિયન નાના વ્યવસાયોને ઑનબોર્ડ કરવા લક્ષ્ય રાખીએ છીએ. ”

મે મહિનામાં, પ્લેટફોર્મે જાહેરાત કરી હતી કે તેણે યુનિકોર્ન ઇન્ડિયા વેન્ચર્સ અને રિક્રુટ કંપની લિ. ની આગેવાની હેઠળના રાઉન્ડમાં પ્રી-સિરીઝ એ ફંડિંગ કર્યું છે, તેની રોકાણ પેટાકંપની આરએસપી ઇન્ડિયા ફંડ એલએલસી દ્વારા. રાઉન્ડ આશરે 2 મિલિયન ડોલર હોવાનો અંદાજ છે.


આ પણ વાંચો: નિયો-બેન્કિંગ સ્ટાર્ટઅપ ઓપન પ્રી-સીરીઝ એ ફંડિંગને વધારે છે, ધિરાણ અને સંપત્તિ સંચાલનમાં વૈવિધ્યતા તરફ જુએ છે.


કંપની બેંકો સાથે ભાગીદારીમાં એક વ્યવસાય એકાઉન્ટ ઓફર કરે છે જે એસએમઇને સ્વયંચાલિત કરવામાં અને તેમના નાણાંને અસરકારક રીતે ચલાવવામાં સહાય કરે છે. એકાઉન્ટમાં એવા ટૂલ્સ છે જે નાના વ્યવસાય દ્વારા તેમના વ્યવસાય વર્કફ્લોમાં બેંકિંગને સંકલિત કરવા માટે ઑટોમેટેડ બૂકકીંગ ટૂલ સાથે સંયુક્ત ચુકવણી મોકલવા અને પ્રાપ્ત કરવા માટે જરૂરી છે.

ઓપન ઉપરાંત, યુરોપીયન વીસી ફંડ સ્પીડિવેસ્ટે ભૂતકાળમાં એન 26, હોલવી અને ટાઇડ જેવી વૈશ્વિક નિયો-બેંકોને પણ ટેકો આપ્યો છે. સ્ટીફન ક્લાસ્ટેઇલ, જનરલ પાર્ટનર, સ્પીડિવેસ્ટ, ઉમેર્યું હતું કે,

“ટેક વિશ્વમાં દરેક જગ્યાએ નાના વ્યવસાયોના નાણાકીય સમાવેશને સક્ષમ કરી રહ્યું છે. યુરોપમાં અમારા ટ્રૅક રેકોર્ડના આધારે, અને બેનેક્સ્ટ સાથે, અમારા વિશ્વસનીય પ્રાદેશિક સાથીદાર, અમે ભારતીય બજારમાં અનિશ જેવા મજબૂત, સાબિત સ્થાપકોને તેની વ્યવહારિક અમર્યાદિત વૃદ્ધિની સંભાવનાઓ સાથે પાછા લાવવાનું શરૂ કર્યું છે. અમે ભારતમાં અમારા પ્રથમ ટેક રોકાણ વિશે ખૂબ જ ઉત્સાહિત છીએ. ”

ડર્ક વેન ક્વેકબેકે, મેનેજિંગ પાર્ટનર, બેનેક્સ્ટ, જેણે રાઉન્ડનું નેતૃત્વ કર્યું હતું,

“હું છેલ્લા 5-6 વર્ષથી ગ્લોબલ રૂપે નિયો-બેન્કિંગ ક્ષેત્ર પર ધ્યાન આપી રહ્યો છું અને એમ કહેવું જોઈએ કે મેં કંપનીના આ યુવાન તબક્કે એસએમઇ નિયો પ્રોડક્ટની આ પ્રકારની વૃદ્ધિ અને મજબૂતાઇને જોયો નથી. હું અનીષ અને તેની ટીમ અને તે ટૂંકા સમયગાળામાં જે પ્રાપ્ત કરી છે તેનાથી મને ખૂબ જ પ્રભાવિત થયો છે. ”


એ પણ વાંચો: 3-સમયના ઉદ્યોગસાહસિક દંપતીએ ભારતમાં નિયોબંકીંગનો દરવાજો ખોલ્યો


અનિશ અને મેબેલને બ્રાન્ચલેસ-બેંકિંગ સ્ટાર્ટઅપ કેશસ્ટક્સ્ટ (200 9), એનએફસી-પેમેન્ટ સ્ટાર્ટઅપ નિરટીવીટી (2011) અને ડેવલપર પેમેન્ટ પ્લેટફોર્મ ઝ્વિચ (2014) જેવા વિખરાયેલા ફિંટેક સ્ટાર્ટઅપ્સના નિર્માણમાં એક દાયકાથી વધુ અનુભવ છે. ઉદ્યોગપતિ-દંપતીના અગાઉના સાહસ ઝ્વિચ સપ્ટેમ્બર 2015 માં સાઇટ્રસપે દ્વારા હસ્તગત કરવામાં આવ્યું હતું.