'રાફેલને ચૂંટવું એ પ્રથમ સ્થાને ખોટું હતું' – ટાઇમ્સ ઑફ ઇન્ડિયા

નવી દિલ્હી: ધી

કેગ

યુ.પી.એ. હેઠળ 126 લડવૈયાઓ માટે મૂળમાં રાફેલની ખૂબ પસંદગીની પસંદગી કરવામાં આવી હતી, પરંતુ ક્યારેય પૂર્ણ નહીં થયેલા મધ્યમ મલ્ટી-રોલ કોમ્બેટ એરક્રાફ્ટ (એમએમઆરસીએ) પ્રોજેક્ટ, જેના પરિણામે એનડીએ સરકાર 36000 કરોડ રૂપિયાની સીધી સંપાદન સાથે આગળ વધી હતી તે અંગે પ્રશ્નો ઉભા કરે છે. ફ્રેન્ચ લડવૈયાઓ.

સરકારે ઓછામાં ઓછું 36 રાફેલ સેનાની ભરતીની જાહેરાત આઇએએફ માટે “નિર્ણાયક કાર્યકારી આવશ્યકતા” હતી અને જો નવી પસંદગીની પ્રક્રિયા ફરીથી શરૂ કરવામાં આવી હોય તો ઘણો સમય બગાડશે. વધુમાં, અનુસાર

સેન્ટ્રલ વિજિલન્સ કમિશન

માર્ગદર્શિકા, બિડમાં બીજા ક્રમે રહેલા પ્રતિસ્પર્ધી સાથે વાટાઘાટ થઈ શકતી નથી

યુરોફાઇટર ટાયફૂન

.

મૃતકિત એમએમઆરસીએ યોજના, જેના હેઠળ પ્રથમ 18 લડવૈયાઓ “ફ્લાયવે સ્થિતિ” માં આવ્યા હતા, બાકીના લોકો સંરક્ષણ પીએસયુ હિન્દુસ્તાન એરોનોટિક્સ લિમિટેડ દ્વારા ઉત્પાદિત લાઇસન્સ ધરાવતા હતા.

એચએએલ

), જૂન 2015 માં એનડીએ સરકાર દ્વારા ઔપચારિક રીતે તોડવામાં આવી હતી. 36 રાફેલ્સ માટે ફ્રાંસ સાથે આંતરસરકારી કરાર સપ્ટેમ્બર 2016 માં શામેલ કરવામાં આવ્યો હતો.

2007 માં શરૂ થયેલી એમએમઆરસીએ સ્પર્ધામાં, કેગના અહેવાલમાં 108 રફેલ્સના ઉત્પાદન માટે એચએએલ દ્વારા નક્કી કરવામાં આવતી ઉચ્ચ માનવ શક્તિ ખર્ચનો ઉલ્લેખ થયો છે, હકીકતમાં,

ડેસોલ્ટ એવિએશન

બિડ હવે સૌથી નીચો ન હતો.

જ્યારે સ્વીડિશ ગ્રિપન-ઇ, રશિયન મિગ -35 અને ફિલ્ડરોના ટ્રાયલ પછી લડવૈયાઓને નકારી કાઢવામાં આવ્યા હતા, ત્યારે રાફલે જાન્યુઆરી 2012 માં વ્યાવસાયિક મૂલ્યાંકન પછી યુરોફાઇટર પર એલ -1 (સૌથી નીચલા બિડર) તરીકે વિજેતા બન્યા હતા.

પરંતુ કેગએ રાફેલની પસંદગીને અનેક ગણતરીઓ પર ટીકા કરી. એક, ડેસૉલ્ટને સંરક્ષણ પ્રાપ્તિ પ્રક્રિયાના “સ્પષ્ટ ઉલ્લંઘનમાં” તેની ટેકનિકલ અને ભાવ બિડ (અગાઉ સબમિટ કરેલી) નોંધપાત્ર રીતે સંશોધિત કરવાની તક આપવામાં આવી હતી. બે, ડેસોલ્ટની બિડ વોરંટી અને વિકલ્પ ક્લોઝ પર “અનુસરતી” હતી, જ્યારે રાફેલે ફિલ્ડ ટ્રાયલ્સ દરમિયાન 14 એએસક્યુઆર (એર સ્ટાફ ગુણાત્મક જરૂરિયાતો) ને પહોંચી વળવા પણ નિષ્ફળ રહી હતી. ત્રણ, ડેસૉલ્ટે નિર્ધારિત ફોર્મેટમાં તેની કિંમત બિડ સબમિટ કરી નહોતી, જે કિંમતના મૂલ્યાંકન માટે નિર્ણાયક હતું તે સાત હેડ હેઠળ ખર્ચ તોડવા જરૂરી છે. ચાર, ડેસોલ્ટ અને યુરોફાઇટર-ઉત્પાદક ઇએડીએસ દ્વારા બોલીના મૂલ્યાંકનમાં કોન્ટ્રાક્ટ નેગોશીયેશન કમિટિ (સીએનસી) દ્વારા “સંપાદનની સીધી કિંમત” પર સમાનતા જાળવી રાખવામાં આવી નથી, બાદમાં તેની કિંમત અગાઉની સરખામણીમાં “ઓવર-નિવેદનો” છે.

અંતિમ વાટાઘાટો દરમિયાન ડેસોલ્ટે જણાવ્યું હતું કે તે માત્ર 18 ફ્લાયવે જેટ્સ માટે પ્રદર્શન ગેરેંટી ઊભી કરશે. એચએએલ બદલામાં, ટેક્નોલોજી ટ્રાન્સફર કર્યા પછી 108 જેટલા ઉત્પાદકોની ગુણવત્તા માટે જવાબદાર રહેશે. સીએનસી આગ્રહ રાખે છે કે ડેસોલ્ટ 126 જેટલા તમામ વિમાનોની ગુણવત્તા અને પ્રદર્શન માટે સંપૂર્ણ જવાબદારી લેશે, વાટાઘાટો બંધ થઈ ગઈ છે.