હાઉસ અને સેનેટ દ્વારા શટડાઉન અટકાવવાનો સોદો મંજૂર કરવામાં આવ્યો, વ્હાઇટ હાઉસમાં માપ મોકલ્યો

વોશિંગ્ટન (સીએનએન) સરકારના મહત્ત્વના ભાગો માટે ભંડોળ પૂરું થતાં પહેલાં એક દિવસ કરતા થોડો સમય બાકી હોવાથી, હાઉસ અને સેનેટ બંનેએ ગુરુવારે મતદાન બંધ કરવા બદલ ખર્ચને મંજૂરી આપવા માટે મતદાન કર્યું હતું, વ્હાઇટ હાઉસમાં રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પનું કાયદો મોકલવા માટે સહી.

ગૃહ મત, જે ગુરુવારની સાંજે સમાપ્ત થયું હતું, 300 થી 128 હતું. સેનેટ મત, જે દિવસે અગાઉ યોજાય છે તે 83 થી 16 હતું.
સરહદ દિવાલ ભંડોળમાં $ 5.7 બિલિયનની માંગને પૂરી ન કરતા રાષ્ટ્રપતિએ બિલને સ્વીકારશે કે નહીં તે અંગે અનિશ્ચિતતાના અઠવાડિયા પછી વ્હાઈટ હાઉસે ગુરુવારે જાહેરાત કરી હતી કે રાષ્ટ્રપતિ સમાધાન કાયદા પર સહી કરશે, પણ બિડમાં કાર્યકારી કાર્યવાહી કરશે. સરહદ સલામતી માટે વહીવટ ઇચ્છે છે તે પૈસા મેળવવા.
સમાધાનના સોદાથી સરહદી અવરોધો માટે માત્ર $ 1.375 બિલિયન મળશે, જે રાષ્ટ્રપતિએ લાંબા સમયથી વચન આપેલ સરહદ દિવાલ બનાવવાનું કહ્યું છે તેટલું ટૂંકું છે.
જ્યારે રાષ્ટ્રપતિ કાયદાના ખર્ચના માપદંડ પર સંકેત આપે છે, ત્યારે તે કોંગ્રેસનલ ડેમોક્રેટ્સ અને વ્હાઇટ હાઉસ અને સરહદી સલામતી પરના રિપબ્લિકન કાયદાકારો વચ્ચેની લડાઇના નજીકના અઠવાડિયા સુધી લાવશે, જે વિવાદથી લગભગ એક ત્રિમાસિક ગાળા માટે ભંડોળ પૂરું પાડવાના યુ.એસ. ઇતિહાસમાં સૌથી લાંબી સરકાર બંધ થઈ જશે. ડિસેમ્બરમાં સ્ટેન્ડઓફના પરિણામ સ્વરૂપે ફેડરલ સરકારનો અંત આવ્યો.
35 દિવસ લાંબા શટડાઉનનું પરિણામ જાન્યુઆરી સુધી સમાપ્ત થયું ન હતું, જ્યારે રાષ્ટ્રપતિએ અસ્થાયી રૂપે સરકારને ફરીથી ખોલવા માટે અને સરહદી સલામતી પર વાટાઘાટોની મંજૂરી આપવા માટે ત્રણ અઠવાડિયાના સ્ટોપ-ગેપ માપ પર હસ્તાક્ષર કર્યા હતા.
કાયદા પર હસ્તાક્ષર કરવાથી રાષ્ટ્રપતિને રાહત મળશે કે કોંગ્રેસ સરહદ દિવાલ ભંડોળ માટે તેમની માંગ પૂરી કરવા તૈયાર નથી, પરંતુ ટ્રમ્પ દ્વારા રાષ્ટ્રિય કટોકટીની જોગવાઈ કરવામાં આવે તો તે સરહદી સલામતી પર વિવાદાસ્પદ ચર્ચાનો અંત નહીં આવે. રાષ્ટ્રીય કટોકટીની ઘોષણાને કાનૂની પડકારનો સામનો કરવો પડે તેવી ધારણા છે અને કોંગ્રેસના ડેમોક્રેટ્સથી ખાસ કરીને ડેમોક્રેટિક-નિયંત્રિત હાઉસમાં તીવ્ર દબાણનો સામનો કરવો પડશે.
કટોકટી ઘોષણા પણ રિપબ્લિકન કાયદાકારોએ ગુરુવારે ચિંતા વ્યક્ત કરતાં કેપિટલ હિલ પર રિપબ્લિકન એકતાને ચકાસશે.
સેનેટના મોટાભાગના નેતા મીચ મેકકોનેલે વ્હાઈટ હાઉસ સમક્ષ રાષ્ટ્રની કટોકટી જાહેર કરવાની રાષ્ટ્રની ઇચ્છા જાહેર કરી હતી, જેમાં ચેમ્બર દ્વારા રાષ્ટ્રપતિ સાથે વાત કરેલા કાયદા પર મત આપતાં પહેલાં સેનેટ ફ્લોર પર ટિપ્પણીમાં કહ્યું હતું કે, જ્યારે ટ્રમ્પ એ ટેકો આપવા તૈયાર છે સોદો, “તે જ સમયે રાષ્ટ્રીય કટોકટી ઘોષણા પણ રજૂ કરશે.” મેકકોનેલે એમ પણ કહ્યું કે તે આવા ઘોષણાને ટેકો આપશે.
ટ્રમ્પના સમર્થનને સુરક્ષિત કરવા માટે, સાક્ષીઓએ જાહેરમાં અને ખાનગી રીતે બંને વિશે ચિંતા ઉભી કરવા બદલ મેકકોનેલને ફરજ પાડવામાં આવી હતી, નોંધપાત્ર વળતર, પરંતુ રાષ્ટ્રપતિની જાહેર ખાતરી મેળવવા માટે તે આવશ્યક દેખાયો હતો જે તે બિલ પર સહી કરશે. મત તરફ દોરી જવાના કલાકોમાં, રાષ્ટ્રપતિએ કેપિટલ હિલ પર GOP સાથીઓને તેમના સલાહ પૂછવા અને બિલના કેટલાક ખામીઓ પર વેગ આપવા માટે ફોન કર્યો, જેના લીધે ઘણા માને છે કે તેઓ સમાધાન ખર્ચ કાયદાના પહેલાના સમર્થનથી દૂર રહ્યા હતા. કોલ સાથે પરિચિત લોકો.
ગૃહ અધ્યક્ષ નેન્સી પેલોસી અને સેનેટના લઘુમતી નેતા ચક શૂમરે ગુરુવારે પ્રસ્તાવિત પગલાનો તીવ્ર વિરોધ કર્યો હતો, જો રાષ્ટ્રપતિ રાષ્ટ્રીય કટોકટીની આગેવાની લેશે તો રાષ્ટ્રપતિનો સામનો કરવો પડશે.
સંયુક્ત નિવેદનમાં, ટોચના કૉંગ્રેશનલ ડેમોક્રેટ્સે જણાવ્યું હતું કે “રાષ્ટ્રીય કટોકટીની જાહેરાત કરવી એ કાયદેસર કાર્ય છે” અને “પ્રેસિડન્સીની શક્તિનો સંપૂર્ણ દુરુપયોગ”. બે લોકશાહી નેતાઓના નિવેદનમાં જણાવાયું છે કે રાષ્ટ્રીય કટોકટીની ઘટનામાં “કોંગ્રેસ આપણા બંધારણીય સત્તાવાળાઓને બચાવશે.”
દિવસની પહેલા એક સમાચાર પરિષદ દરમિયાન, પેલોસીએ ચેતવણી આપી હતી કે જો ટ્રમ્પ રાષ્ટ્રીય કટોકટીની જાહેરાત કરશે તો તે ભવિષ્યમાં રિપબ્લિકનને પાછો ખેંચી શકે તેવા એક ઉદાહરણને સેટ કરશે.
“ડેમોક્રેટિક પ્રેસિડેન્ટ કટોકટીની જાહેરાત પણ કરી શકે છે,” પેલોસીએ જણાવ્યું હતું. “તેથી પ્રમુખ અહીં સ્થાનાંતરિત કરે છે તે એવું કંઈક છે જે રિપબ્લિકન દ્વારા મહાન વિનાશ અને નિરાશા સાથે મળવું જોઈએ.”
એસીલના બંને બાજુએ કાયદા ઘડનારાઓએ ગુરુવારે અસ્વસ્થતા અને નિરાશા સાથે પ્રતિક્રિયા આપી હતી.
ડેમોક્રેટીક હાઉસ ન્યાયતંત્ર અધ્યક્ષ જેરી નાડ્લરે એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે તેઓ રાષ્ટ્રપતિની કટોકટી ઘોષણાને સમાપ્ત કરવા માટેના સંયુક્ત ઠરાવની જોગવાઈને ટેકો આપશે અને તે “અન્ય તમામ ઉપલબ્ધ કાનૂની વિકલ્પોને અનુસરવા” ની યોજના ધરાવે છે.
કેન્ટુકીના રિપબ્લિકન સેન રૅન્ડ પોલે સૂચવ્યું હતું કે તે “ખરાબ વિચાર” હતો.
મિઝોરીયન અને જી.ઓ.પી. નેતાગીરીના સભ્ય સેન. રોય બ્લુંટે કહ્યું હતું કે, સ્પષ્ટપણે મને આ સંજોગો માટે આ જાહેરાતનો ઉપયોગ કરવાની ચિંતા છે. “ચાલો જોઈએ તે શું કરે છે.”
ફ્લોરિડાના સેન માર્કો રુબિયોએ ઉમેર્યું હતું કે, “હું સામાન્ય રીતે એવું વિચારતો નથી કે તે સારો વિચાર છે.”
ડેમોક્રેટિક બાજુ પર, કેલિફોર્નિયાના 2020 ના પ્રમુખપદના ઉમેદવાર, સેના કમલા હેરિસે કહ્યું, “મને લાગે છે કે તે હાસ્યાસ્પદ છે.”
આ સોદાનું સંપૂર્ણ કાયદાકીય લખાણ ગુરુવારે મધ્યરાત્રિ બાદ બહાર પાડવામાં આવ્યું હતું, જે બંને ચેમ્બરોને એવી યોજના પર મત આપવાનો માર્ગ મોકળો કરાયો હતો કે જે હોમલેન્ડ સિક્યુરિટી વિભાગના 25% ભાગનું ભંડોળ પૂરું પાડે છે, શુક્રવારે મધ્યરાત્રિ સરકાર ભંડોળની સમયસીમા .
આ વાર્તા ગુરુવારે વધારાના વિકાસ સાથે અપડેટ કરવામાં આવી છે.