એએસપીએન – બંધ બંધ દરવાજા પાછળ હાથ ધરવામાં આવતી વેપાર માંગ માંગે છે

11:20 PM ઇટી

  • ડેવ મેકમેનિના ઇએસપીએન સ્ટાફ લેખક

    બંધ

    • ઇએસપીએન માટે લેકર્સ અને એનબીએ રિપોર્ટર.
    • 200-14 થી ESPNLosAngeles.com માટે લેકર્સ અને એનબીએને આવરી લેવામાં આવ્યા હતા, 2005-18 થી ઇએસપીએન.કોમ માટેના કેવેલિયર્સ અને 2005-09થી એનબીએ માટે એનબીએ.

ચાર્લોટ, એનસી – એનબીએના કમિશનર એડમ સિલ્વરએ તેના મોટાભાગના ઉચ્ચ પ્રોફાઇલવાળા ખેલાડીઓ દ્વારા તાજેતરના વેપાર વિનંતીઓ પર લીગની વલણને વધુ સ્પષ્ટ અને સ્પષ્ટ કરી હતી.

સિલ્વરએ શનિવારે શનિવારે શનિવારે જણાવ્યું હતું કે, “હું ફક્ત એટલું જ કહીશ, કંટાળાજનક રીતે, ના, મને વેપારની માંગ પસંદ નથી, અને મારી ઇચ્છા છે કે તેઓ આવ્યાં નથી, અને મારી ઇચ્છા છે કે તે બધી બાબતો બંધ દરવાજા પાછળ રાખવામાં આવે.” -સ્ટાર વિકેન્ડ.

છેલ્લા ઘણા વર્ષોથી, ક્રી ઇરવિંગ , પૌલ જ્યોર્જ , કાવી લિયોનાર્ડ , જીમી બટલર અને એન્થોની ડેવિસ જેવા તારાઓએ તેમના કોન્ટ્રાક્ટ્સ ઉભા થતાં પહેલાં તેમની સંબંધિત ટીમો પાસેથી સોદા માટે વિનંતી કરી છે, ટીમો પરની ખૂબ જ જાહેર ટગ્સ યુદ્ધમાં તેમની ફ્રેન્ચાઇઝીઓને ભ્રમિત કરી છે. અને ખેલાડીઓની શ્રેષ્ઠ રુચિઓ.

કમિશનરની ઑફિસમાંથી તાત્કાલિક હસ્તક્ષેપ માટે આવશ્યકતા વગર વિકાસ સાથે ચિંતા વ્યક્ત કરવા વચ્ચે સિલ્વરટાઈડ લાઇન.

“વેપારની માગણીના સંદર્ભમાં, ફરીથી, ચોક્કસપણે, આ લીગમાં નવું કંઈ નથી, અને હું નામોનું નામ નહીં રાખું, પરંતુ આ લીગના ઇતિહાસમાંના કેટલાક મહાન ખેલાડીઓએ તેમના કરારના વિવિધ મુદ્દાઓ પર સોદા કરવાની માંગ કરી છે.” કહ્યું. “એવું કહેવાથી, કોઈ પણ વ્યક્તિ એવી કોઈ ઘટના જોવાની ગમતી નથી જ્યાં કોઈ ખેલાડી એવી માંગ કરે કે તે જ્યારે પણ ટીમમાં કોન્ટ્રાક્ટની જવાબદારીમાં હોય ત્યારે તે ટ્રેડ થઈ જાય.”

સિલ્વરએ સૂચવ્યું હતું કે ડેવિસની નવી ઓર્લિયન્સ પેલીકેન્સથી હાથ ધરવામાં આવેલી વિનંતીને સંભાળવામાં આવી હતી, તેને ડેવિસના એજન્ટ, ક્લચ સ્પોર્ટ્સના રિચ પૌલને 50,000 ડોલરની દંડની જરૂર પડી.

જો કે, જ્યારે ડેવિસના મેનેજમેન્ટમાં સિલ્વરને ખામી મળી, ત્યારે તેણે સ્વીકાર્યું કે એનબીએ સંયુક્ત વાતાવરણમાં યોગદાન આપી શકે છે.

સિલ્વરએ જણાવ્યું હતું કે, “લીગને જવાબદારી લેવી પડશે.” “આ વિચાર ટીમ્સે એક વર્ષ વહેલા લંબાવવાની સ્થિતિમાં હોવું જોઈએ, જેથી ખેલાડી કોઈ કરારના અંત સુધી પહોંચી શકશે નહીં અને પછી ટીમ એવી સ્થિતિમાં હશે કે જ્યાં તેઓ અંધશ્રદ્ધા હતા અને કહે છે, ‘સારું , અમને ખબર ન હતી કે ખેલાડી રહેવાનું નથી. ‘ અને એક વર્ષ પહેલા વિસ્તરણની કલ્પના તે છે કે જેથી તમે ખેલાડી સાથેની વાતચીત કરી શકો, અને ખેલાડીએ તમને બંધ દ્વાર પાછળ કહ્યું, ‘હું મારા કરારનું સન્માન કરું છું, પણ હું ત્યાં રહેવાની યોજના નથી તેનો અંત. ‘ ટીમ માટે યોગ્ય મૂલ્ય મેળવવાની ટીમમાં સ્થાન મેળવશે.

“ફરી એકવાર, અનિશ્ચિત પરિણામોનો કાયદો, અમે આયોજન કર્યું છે તેટલું જ તે કામ કર્યું નથી. તે એક બીજો વિસ્તાર છે જેના પર આપણે ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવું પડશે.”

સિલ્વરએ સ્વીકાર્યું હતું કે બ્લાઇંડસાઇડિંગ બંને રીતે કાર્ય કરી શકે છે, અને ઇરવિંગ અને ડેવિસની ક્રિયાઓએ, અન્ય લોકો વચ્ચે, તેમના ફ્રેન્ચાઇઝીઝને આંચકો આપ્યો હતો, એલએ ક્લિપર્સ અને ટોરોન્ટો રાપ્ટર્સ જેવા ફ્રેન્ચાઇઝીઓએ તેમના સ્ટાર પ્લેયર્સ, બ્લેક ગ્રિફીન અને ડીમર ડીરોઝનને મધ્યમાં, આઘાત આપ્યો હતો. તેમના primes.

“અલબત્ત, ટીમો પણ blind blind ખેલાડીઓ, અને તેમને વેપાર,” તેમણે જણાવ્યું હતું. “મને લાગે છે કે આ મુદ્દો છેવટે તે છે કે, તે કોઈ ટીમ અથવા ખેલાડી છે કે જે કોન્ટ્રાક્ટલ જવાબદારીને ન મળતી હોય, તેનો અર્થ એ છે કે, એવું લાગે છે કે તમે એવું લાગે છે કે તે ફક્ત એક લીગ તરીકે જોવા નથી માંગતો, પછી પણ તે એક વર્ષનો કરાર છે અથવા પાંચ-વર્ષનો કોન્ટ્રાક્ટ, જે ખેલાડી બનાવે છે તે પ્રતિબદ્ધતા છે અને તે પ્રતિબદ્ધતા એ સંગઠન ખાતરીપૂર્વકના કરાર સાથે તે ખેલાડીને બનાવે છે. હું ઓળખું છું, અને મને લાગે છે કે તે સંપૂર્ણ યોગ્ય છે, તે વાટાઘાટો બંધ દરવાજા પાછળ થાય છે, જ્યાં ખેલાડીઓ અથવા તેમના એજન્ટો મેનેજમેન્ટને કહેતા હોય છે, ‘ગમે તે કારણોસર,’ મારો હેતુ વધવાનો ઇરાદો છે. ‘

જ્યારે વેપારની ઇરાકી ટીમોની માંગ છે, ત્યારે તેઓએ લીગ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું છે, જેમાં ખેલાડીની હિલચાલથી ચાહક ચાહકની ચાવી છે. પરંતુ સિલ્વર અનુસાર, તમામ સમાચાર સારા સમાચાર નથી.

“મને લાગે છે કે, જ્યારે તેઓ તેનો સાર્વજનિક દેખાવ કરે છે, ત્યારે હું તમને તેમાંથી આવતા મીડિયાના રસની દ્રષ્ટિએ સાંભળું છું, પરંતુ તે પ્રકારનું મીડિયા રસ જે અમે શોધી રહ્યા છીએ તે નથી,” સિલ્વરએ જણાવ્યું હતું.

ઇરવિંગે તેના કરાર પર બે વર્ષ બાકી રહેલા વેપારની વિનંતી કરી અને ડેવિસએ દોઢ વર્ષની સાથે એક વિનંતી કરી, તે સીબીએની વાટાઘાટોના આગળના રાઉન્ડમાં ટૂંકા ગાળાના કરારની લંબાઈ મેળવવા માટે લીગમાં દારૂગોળો આપી શકે છે, કેમ કે તે ભૂતકાળ માં.

“વર્ષ 2010 અને ’11 માં બે સામૂહિક સોદાબાજી કરારો, અમે કોન્ટ્રાક્ટ્સને ટૂંકાવી દેવાનું નક્કી કર્યું કારણ કે અમે કામગીરી પર વધુ વળતર આપવા ઇચ્છતા હતા, અને અમે ટીમોને ઝડપથી પુનઃબીલ્ડ કરવાની તક આપવા માંગીએ છીએ, જેથી ખેલાડીઓને લૉક કરવામાં નહીં આવે લાંબા સમય સુધી કરારની પરિસ્થિતિઓ, અને અમે ખેલાડીઓને આગળ વધવાની લવચીકતા પણ આપવા માંગીએ છીએ, “તેમણે જણાવ્યું હતું. “તેથી પરિણામ એ છે કે મેં અમારા બાસ્કેટબોલ ઓપરેશન્સ જૂથમાંથી સાંભળ્યું તેવું તાજેતરનું છે, હું માનું છું કે, 40% અમારા ખેલાડીઓ આ ઉનાળામાં મફત એજન્ટ બનશે.

“તેથી તે સિક્કાના બે બાજુઓ છે. કેટલાક લોકો કહી શકે છે, ‘ઓહ ભગવાન, તે ખેલાડીની હિલચાલ જુઓ.’ બીજી બાજુ, તે ટીમની આંદોલન ઘણી ટીમો માટે ખૂબ જ હકારાત્મક બની શકે છે. ”

સિલ્વરએ જણાવ્યું હતું કે ડેવિસ અને ન્યૂ ઓર્લિયન્સ હવે પોતાને “ખૂબ જ અવિચારી સ્થિતિ” માં લૉક કરે છે, જે ડેવિસની બાકીની સિઝન માટે રમવાની સ્થિતિ સાથે હજુ પણ અજ્ઞાત છે, અને તે માને છે કે ભવિષ્યમાં આ પરિસ્થિતિઓને ટાળવા માટે કાર્ય કરી શકાય છે.

સિલ્વરએ કહ્યું હતું કે, અમને ખેલાડીઓના સંગઠન સાથે બેસવાની જરૂર છે, પરંતુ મને આખરે આત્મવિશ્વાસ છે કે ફરીથી, આ લીગ પ્રત્યે સ્થાનિક સમસ્યા નથી. “આ, મારા માટે, ખૂબ જ ઠીક ઠીક છે તેવા મુદ્દાઓ છે કે, જો તમારી પાસે ખેલાડીઓની સંગઠન હોય કે જે અમારી સાથે બેસે છે અને કહે છે, ‘અમે કેવી રીતે શ્રેષ્ઠ સ્પર્ધા બનાવી શકીએ જે 30 ટીમો વચ્ચે શ્રેષ્ઠ સિસ્ટમ બનાવે છે?’ અમે આગળ વધવાની સારી રીત સાથે આવી શકીએ છીએ. ”

ઓલ-સ્ટાર ગેમ ઉત્તર કેરોલિના રાજ્યમાં આશરે 100 મિલિયન ડોલરની નાણાકીય પવનની ધારણાને લીધે સિલ્વર લીગની સફળતાને ઉજવણી કરવા માટે આશરે 40-મિનિટના મીડિયા સરનામાંનો ઉપયોગ કરે છે અને કેટલાક અન્ય મુદ્દાઓને સ્પર્શ કરે છે:

• સિલ્વર માને છે કે સ્પર્ધાત્મક સંતુલન બનાવવાના ક્ષેત્રમાં “પ્રગતિ” કરવામાં આવી છે, નોંધ્યું છે કે લોસ એન્જલસ લેકર્સ , બોસ્ટન સેલ્ટિક્સ અને શિકાગો બુલ્સે લીગના ટાઇટલ્સમાં 60 ટકા જીતવા માટે સંયુક્ત રીતે સાત જુદા જુદા ટીમોએ ચેમ્પિયનશિપ જીત્યા છે. એનબીએના અસ્તિત્વના પ્રથમ 60 વર્ષમાં. જો કે, ટીમો આવશ્યક રીતે હજી પણ પ્રતિભા ખરીદી શકે છે.

સિલ્વરએ જણાવ્યું હતું કે, “મને લાગે છે કે, આ દિવસ અને યુગમાં, મોટા બજાર વિરુદ્ધ નાના બજાર સાથે ઓછું કરવાનું નથી.” “કેટલાક કિસ્સાઓમાં, તેને પગાર સાથે કરવું પડશે. અમારી કેપ સિસ્ટમમાં, જેમ તમે સારી રીતે જાણો છો, તે એક ટેક્સ-આધારિત સિસ્ટમ છે, જે વેતન કેપ ઉપર જવા માટે, સારમાં દંડ બનાવે છે, પરંતુ તમે હજી પણ સંપૂર્ણ રીતે એક બજારથી બીજામાં વેતનમાં મોટી અસમાનતાઓ. અને ઘણીવાર તે અસમાનતા બજારમાં કદના આધારે નથી. કેટલાક કિસ્સાઓમાં, તે આવકના નિર્માણ પર આધારિત હોય છે, જે હંમેશાં સંપૂર્ણપણે સહસંબંધિત થતી નથી. કેટલાક કિસ્સાઓમાં, તે તેના આધારે નફાકારક બનવા માટે ટીમની ઇચ્છા. ”

• નક્સ, હોક્સ, બુલ્સ અને કેવેલિયર્સ બધા સ્ટેંડિંગ્સની નીચે રેસમાં હોવા છતાં, સિલ્વર માને છે કે નવી ડ્રાફ્ટ લોટરી સિસ્ટમ – જે સૌથી ખરાબ ત્રણ ટીમોને ટોચની પસંદગીમાં ઉતરાણની સમાન અવરોધો આપે છે – કામ કરશે .

“મને હજુ પણ લાગે છે કે તે થોડું વહેલું છે, અને ચાલો જોઈએ શું થાય છે, શું ટીમના કેટલાક વર્તનને લોટરી દ્વારા પુરસ્કાર આપવામાં આવે છે,” તેમણે જણાવ્યું હતું. “મારો કહેવાનો અર્થ એ છે કે, ઘણા કિસ્સાઓમાં, મતભેદ તેમની તરફેણમાં નથી. હું એનાલિટિક્સ રમવાના સંદર્ભમાં ઓળખું છું, તેનો અર્થ એ નથી કે આ વ્યૂહરચના સંપૂર્ણપણે દૂર થઈ રહી છે. જેમ તમે જાણો છો, આ છે છઠ્ઠા સમયમાં અમે ડ્રાફ્ટ લોટરીના મતભેદો બદલ્યા છે. મને ખાતરી છે કે અમે તે સમયે સ્વીકાર્યું હતું કે અમે નથી માનતા કે અમે સમસ્યાને હલ કરીશું. ”

ડર્ક નોવિટ્કી અને ડ્વાયેન વેડે આ સિઝન પછી તેમની તેજસ્વી કારકિર્દી પૂર્ણ કરવા માટે નિવૃત્ત થતાં, સિલ્વરએ જણાવ્યું હતું કે એક ચાહક તેમને ચાર્લોટમાં માનદ ઓલ-સ્ટાર્સ તરીકે આમંત્રણ આપવાનો વિચાર આપે છે.

તેમણે કહ્યું હતું કે, “વાસ્તવમાં એક ઇમેઇલમાં મને પ્રશંસક તરફથી સૂચન મળ્યું હતું.” “મને કમિશનર તરીકે ઘણી બધી ઇમેઇલ્સ મળે છે. લોકો અમારી વેબસાઇટ પર જઈ શકે છે અને, હકીકતમાં, કમિશનર અને ઘણી વખત ફરિયાદોને ઇમેઇલની સલાહ આપી શકે છે. આ કિસ્સામાં, તે એક ચાહક તરફથી આવ્યો હતો એવો વિચાર હતો, અને મેં કેટલાક અન્ય લોકો પાસેથી તે સાંભળ્યું સાથે સાથે મેં મારા સહકાર્યકરોને લીગ ઑફિસમાં તેના વિશે જે વિચારી તે અંગે પૂછ્યું, અને મેં માર્ક ક્યુબન, અલબત્ત, મેવેરિક્સના મુખ્ય માલિક અને મિયામી હીટમાં મિકી અને નિક એરીસન બંને સાથે વાત કરી અને તેમને પૂછ્યું કે તેઓ વિચારનો વિચાર કર્યો. દરેકને લાગ્યું કે તે એક અદ્ભુત ખ્યાલ છે, મારો નથી. હું ખરેખર તેમની સાથે તે શેર કરી રહ્યો હતો. ”

તેમણે જણાવ્યું હતું કે તેઓ ભવિષ્યમાં આવશ્યકપણે આજીવન સિદ્ધિ ઑલ-સ્ટાર્સ ઉમેરવા પર વિચાર કરતાં લીગને “ખાસ પ્રસંગો માટે લવચીકતા” ગમશે.

• ચાંદીએ એન.એફ.એલ. સામે તેમના જોડાણ કેસને સ્થાયી કરવા કોલિન કેપેર્નિક અને એરિક રીડ દ્વારા પતાવટ પરના તેમના વિચારોની ઓફર કરી.

“તે રસપ્રદ છે,” તેમણે જણાવ્યું હતું. “હું ધારું છું કે તે ખેલાડીઓ અથવા તેમના પ્રતિનિધિઓએ સેટલમેન્ટ ગુપ્ત રાખવાનો નિર્ણય લીધો હતો. હું આનાથી આશ્ચર્ય પામી હતી, કારણ કે આ મુદ્દા પર ખૂબ ધ્યાન કેન્દ્રિત થયું હતું. તેથી મને આ રૂમમાં બેઠેલા કોઈપણ કરતાં વધુ જાણતા નથી. સમાધાન. હું સામાન્ય રીતે કહું છું કે હું ખુશી અનુભવું છું, સામાન્ય રીતે સેટલમેન્ટ સૂચવે છે કે બંને પક્ષો પરિણામથી સંતુષ્ટ થયા હતા. તેથી એનએફએલ અને તે બે ખેલાડીઓ એક સરસ સમાધાનથી પહોંચી ગયા છે, મને લાગે છે કે તે માટે હકારાત્મક છે દરેક. હું એનએફએલ માટે ખુશ છું, અને હું તે ખેલાડીઓ માટે ખુશ છું કે તેઓ એવા સ્થાને છે જ્યાં તેઓ હવે આગળ વધી શકે છે. ”

• જેમ કે ડૅલાસ મેવેરિક્સે એક વર્ષનો સંકેત આપ્યો છે કારણ કે જાતીય સતામણી અને કર્મચારીના દુર્વ્યવહારની ઘટનાઓની શ્રેણી આવી છે, સિલ્વરએ જણાવ્યું હતું કે ક્યુબન કાર્યસ્થળના વાતાવરણમાં સુધારો કરવા અને મહિલાઓના સંગઠનોને $ 2 મિલિયન સમર્પિત કરવાનાં પગલાથી સંતુષ્ટ છે.

“મને લાગે છે કે, કોઈ શંકા, ભયંકર પરિસ્થિતિ શું હતી, મને લાગે છે કે તેમાં ઘણાં હકારાત્મક છે, જો તમે તે કહી શકો છો, અથવા ચાંદીના અસ્તરમાંથી તે બહાર આવ્યું છે,” તેમણે જણાવ્યું હતું. “મને ત્યાં એક સંપૂર્ણ દિવસ દરમિયાન સભાઓની શ્રેણી દ્વારા વર્ચ્યુઅલ રીતે દરેક કર્મચારી સાથે વાત કરવાની તક મળી. અને મેં કેટલાક કર્મચારીઓ સાથે વ્યક્તિગત રીતે વાત કરી અને મેં એક જૂથ તરીકે તેમની સાથે વાત કરી અને ફરીથી , અમારી પાસે હૉટલલાઈન પણ છે અને સમસ્યાની જાણ કરવાના અનામી માર્ગો છે. ઓછામાં ઓછા મને અને સીધી સંસ્થાએ જે અહેવાલ આપ્યો છે તે એ છે કે તે માવેરિકસ સાથે વ્યવસાય બાજુ પર સંસ્કૃતિમાં સંપૂર્ણ સમુદ્ર પરિવર્તન હતું, [માવ્સ સીઈઓ] સિન્થિયા માર્શલને તેણીએ નવી વરિષ્ઠ મેનેજમેન્ટ ટીમની સાથે સાથે સૌથી વધુ શક્ય ગ્રેડ પ્રાપ્ત કર્યા હતા. ”

• નોર્થ કેરોલિના કાયદો એચબી 2 ના વિરોધમાં ચાર્લોટથી ન્યૂ ઓર્લિયન્સની 2017 ઓલ-સ્ટાર ગેમને સ્થાનાંતરિત કર્યા પછી, લીગની આંખોમાં એલજીબીટીક્યૂ સમુદાય સામે ભેદભાવ કરનારા સિલ્વરને આખરે ઓલ-સ્ટાર ગેમ લાવવાની પ્રગતિ જોવાની ખુશી થઈ. ચાર્લોટ માટે.

“હું ત્યારે કહીશ, માઇકલ જોર્ડન અને ફ્રેડ વ્હીટફિલ્ડ અને અન્ય લોકો [હોર્નેટ્સ] સંગઠનમાં મજબૂત ટેકો સાથે, તેઓએ શહેર અને રાજ્ય સાથે કાયદાનું સમાધાન કરવા માટે પ્રયાસ કરવાનું શરૂ કર્યું અને આખરે, હું સાચું કહીશ ઉત્તર કેરોલિના ફેશન, લોકો એકસાથે આવ્યા અને અંતે તે કાયદો બદલી નાખ્યો, “સિલ્વરએ જણાવ્યું હતું. “ઘણા લોકો માટે, તે ખૂબ જ આગળ વધી શક્યું નથી, અને હું એવા લોકો પ્રત્યે સહાનુભૂતિ અનુભવું છું જેઓ લાગે છે કે હજુ પણ એલજીબીટીક્યુ સમુદાય માટે યોગ્ય સુરક્ષા નથી, પરંતુ મને લીગના દૃષ્ટિકોણથી પણ લાગ્યું હતું કે તે મહત્વપૂર્ણ હતું અને આપણા મૂળ મૂલ્યો, લોકો સાથે કામ કરવા અને સમુદાય સાથે આગળ વધવા માટે. ”