જ્યારે કુસલ પેરેરાએ તર્કને નકારી કાઢ્યું – ક્રિકબઝ – ક્રિકબઝ

દક્ષિણ આફ્રિકાના શ્રી લંકાના પ્રવાસ, 2019 <મેટા કન્ટેન્ટ = "શ્રીલંકાએ અણનમ 153 રન ફટકાર્યા અને દસમા વિકેટ માટે 78 રનની ભાગીદારી ડરબનમાં એક રોમાંચક મેચમાંથી પાછળથી સીલ કરી" આઇટમપ્રોપ = "વર્ણન"> < વિભાગ>

<મેટા સામગ્રી = "https://www.cricbuzz.com/i/news/fth/595x397/stories/2019/feb/16//prv_1550343382.jpeg "આઇટમપ્રોપ =" યુઆરએલ ">  પેરારાએ 153 નો સ્કોર આઉટ થયા વિના શ્રીલંકન દ્વારા સૌથી સફળ સ્કોર હતો.

પેરારાએ 153 નો સ્કોર આઉટ થયા વિના શ્રીલંકન દ્વારા સૌથી સફળ સ્કોર હતો. © AFP

તમે ક્યુસલ પેરેરાના ચોથા ઇનિંગ્સનો સ્કોર ડરબનમાં દક્ષિણ આફ્રિકાની સામે વન-વિકેટની જીતને સુરક્ષિત કરવા માટે 153 રનનો કોઈ રન નોંધાયો નહીં દર્શાવતા ઘણા વિશેષણો વાંચશો. ‘મહાકાવ્ય’, ‘અવિશ્વસનીય’, ‘મન-બોગલિંગ’ જેવા શબ્દો. તેમાંના કોઈ પણ તેને ન્યાય કરશે નહીં.

આ એક બેટિંગ પ્રદર્શન હતું જે તર્કને અવરોધિત કરે છે. આ એક ઘોંઘાટ હતો જે થયું ન હોત. જ્યારે બ્રાયન લારાએ 1999 માં બાર્બાડોસમાં ઑસ્ટ્રેલિયા સામે સમાન સ્કોર કર્યો ત્યારે મેચ જીતવા માટે તેને યોગ્ય રીતે પ્રતિષ્ઠિત માનવામાં આવ્યાં. પરંતુ તે બ્રાયન લારા હતો, જે વિલોની મહાન શાખાઓમાંની એક હતી જેણે ક્યારેય પૃથ્વી પર ચાલ્યું છે. તે ઘરની ભૂમિ પર એક ભીડ ભીડ સાથે તેના બ્લેડ દરેક ફ્લેશ તૈયાર છે. અલબત્ત, તેના પ્રભાવના પાયે પ્રેક્ષકોની નબળી જૉવડ છોડી દીધી હતી પરંતુ તે પ્રિન્સ ઓફ પોર્ટ ઓફ સ્પેનથી શક્ય તેટલું જણાયું હતું.

પેરેરાએ જે પ્રાપ્ત કર્યું તે કોઈ ઉદાહરણ વિના છે. આ તેમની 15 મી ટેસ્ટ મેચ હતી. તેણે 2016 માં ઝિમ્બાબ્વે સામેની એક સદી પહેલા ક્યારેય એક સદી ફટકારી હતી. તે દલીલ કરે છે કે તે વિશ્વની સૌથી ખતરનાક અને ફોર્મમાં બોલિંગનો હુમલો છે. ખાતરી કરો કે તે ડર્બનની કિંગ્સમીડ હતી, જે એક પટ્ટીંગ ઝૂ તરીકે ઘણી દુશ્મનાવટ ધરાવે છે અને એક જેમાં યજમાનો હવે છેલ્લા નવ મૅચમાં ફક્ત એક જ વાર જીત્યો છે, પરંતુ તે હજી પણ ડેલ સ્ટેન, કાગીસો રબાડા અને ડ્યુએન સામે ઉપનગરીય બેટ્સમેન હતો. ઓલિવીયર સંપૂર્ણ નમેલા પર.

જ્યારે વિશ્વ ફર્નાન્ડો દ્વારા શુક્રવારે બપોરે સૅનને મુકવામાં આવ્યો ત્યારે પ્રવાસીઓ માટેનું લક્ષ્ય 304 રન હતું. તે પ્રથમ ઇનિંગમાં પોતાની બેટિંગની જેમ જે રીતે બેટિંગ કરતો હતો તે રીતે એક અસંગતતા જોવામાં આવી હતી, તે ક્રૂર શૉર્ટ બોલમાં અને શેતાનના આઉટ સ્વિંગર્સના ચહેરા પર 191 રનમાં આઉટ થયો હતો. પેરેરાએ આક્રમણ સામે એકમાત્ર અર્થપૂર્ણ પ્રતિકાર આપ્યો હતો, સ્વિંગિંગમાં જતા પહેલા 51 રજિસ્ટર કર્યા હતા, કારણ કે તેના ટીમના સાથીઓ બીજી તરફ ફોલ્ડ થયા હતા.

શ્રીલંકાનો અંતિમ પ્રયાસ બૅટ અનુમાનિત ફેશનમાં શરૂ થયો અને આઈલેન્ડરો બોર્ડ પર 83 ની સાથે ત્રણ શુક્રવારે બંધ રહ્યો હતો. પેરેરા 12 રનથી બહાર ન હતો. ઓશાદા ફર્નાન્ડો તેની સાથે 28 મા હતી. પછીના દિવસેનો કોર્સ પહેલેથી જ મેપ આઉટ થયો હતો. હિમસ્તરની આગળ અનપેક્ષિત રીતે આગળ વધી હતી. “જેન્ટલમેન, તમારા માટે રમતા એક વિશેષાધિકાર છે,” શ્રીલંકાએ ડ્રેસિંગ રૂમમાં તેના સાથી ખેલાડીઓને કહ્યું હોવું જોઈએ.

તીવ્ર લોહિયાળ ગમ્પ્શન પર્ારાએ એકલા વખાણ કરવા લાયક હોવાનું દર્શાવ્યું છે. આ એક સંપૂર્ણ બચાવ કૃત્ય નથી, જે સંપૂર્ણપણે સ્ટીલથી અને નિર્માણથી બનેલ છે. ડેશ અને બહાદુર હતા – 12 ચોગ્ગા અને 5 છગ્ગાએ મધ્યમાં તેમનું રોકાણ મરી ગયું હતું જે 76.5 ની સ્ટ્રાઇક રેટ સાથે સમાપ્ત થઈ ગયું હતું.

પરેરા ધીમેધીમે નહીં જાય તે મગજ પૂર્વ કિનારે રાત્રે. જ્યારે કેષવ મહારાજ ધનંજય દ સિલ્વા, સુરંગા લાકમલ અને કસુન રજિતા દ્વારા વિસ્ફોટ થયો, અને પછી ઓલિવીરે લાસિથ એમ્બુલડેનિયા બહાર ફેંકી દીધો, ત્યાં એક વિકેટ હતી પણ હજુ પણ બોર્ડ પર 78.

પરંતુ વિશ્વના ફર્નાન્ડોની પાંચ ટેસ્ટની સાથે સાત ટેસ્ટથી ક્રેઝ પર તેની કંપની રાખવા માટે, પેરેરા ખુલ્લી થઈ ગઈ છે. તેણે ટ્રેકને છોડી દીધો અને છ વર્ષ સુધી મહારાજને મુક્યો. તેના 100 રન કર્યા પછી તેણે લાંબા સમયથી ઓલિવેઇરને ધૂમ્રપાન કરીને બીજા મહત્તમ મહત્તમ સ્કોર સાથે તેના શ્રેષ્ઠ શ્રેષ્ઠ સ્કોરને પાછળ છોડી દીધો. સ્ટેન સામે તેણે દક્ષિણ આફ્રિકાના શ્રેષ્ઠ ગોલંદાજને પસંદ કરીને પોતાની પ્રતિભાને સમાપ્ત કરી દીધી, જેમ કે તે ગામના ટ્રંડલર હતા અને બોલ બાજુ પર અડધા ડઝન માટે બોલને પકડ્યા હતા.

લક્ષ્યને હલાવી દેવામાં આવ્યાં હોવા છતાં તે પહોંચથી બહાર નીકળ્યું. દર વખતે જ્યારે વિશ્વ બીજા ઓવરમાં બચી ગયો હતો અથવા પરેરાએ હડતાલ મેળવ્યો હતો, એવું લાગ્યું કે નિર્ણાયક વિકેટ માત્ર એક બોલ દૂર હતી.

દક્ષિણ આફ્રિકાને તેમની યુક્તિઓ મળી નથી અહીંથી. ફક્ત ફેફ ડુ પ્લેસિસ જ જાણશે કે શા માટે નવી તક લેવામાં આવી નથી. પરંતુ શ્રીલંકા અને પેરારાથી કાંઈપણ દૂર લેવા માટે તે ગુનાહિત રહેશે.

ત્યાં કોઈ મુદ્દો છે કે જ્યાં પરરાને એક શાહુકાર હતો કે તે કોશ પર હતો અમરત્વ? તે માટે તેણે આ ઇનિંગ આપી છે. સફળ ચેઝમાં શ્રીલંકન દ્વારા આ સર્વોચ્ચ સ્કોર છે અને તેણે પ્રથમ કક્ષાની મેચમાં અત્યાર સુધીમાં 10 મી વિકેટનો સૌથી મોટો ભાગ ભજવ્યો છે, પણ આ હકીકતો પણ તેના માટે ન્યાય નથી.

આ ઇનિંગ શ્રીલંકનને તેમના ભવ્ય ભૂતકાળમાં પાછો ખેંચી શકશે નહીં. પેરારા સંગાકારા અને જયવર્દનેના હોલમાં પ્રવેશી શકશે નહીં. પોર્ટ એલિઝાબેથમાં ગુરુવારે ગુરુવારથી શરૂ થતા બીજા ટેસ્ટનો પરિણામ સંભવતઃ અહીં થવાની ધારણા છે તેવો આઘાતજનક ડબિંગ હશે.

બે વર્ષ પહેલાં એક વિશાળ શ્રીલંકાના વધુ અનુભવી અનુભવી ખેલાડી – જેણે તાજેતરમાં ઑસ્ટ્રેલિયામાં સારો દેખાવ કર્યો હતો – તે દક્ષિણ આફ્રિકામાં અપમાનિત થયો હતો. પાછલા વર્ષે ઘરની જમીન પર પ્રોટાસ સામે એક 2-0થી જીતેલી જીત, આ તાજેતરના હાઇલાઇટ્સની ટૂંકી ટૂકડી છે. ઇંગ્લેન્ડ સામેની ઘરની whitewash હાર ન્યૂઝીલેન્ડ અને ઑસ્ટ્રેલિયામાં એક બાજુના નુકશાન પહેલાં. હવે તેઓ ઓછામાં ઓછા વિશ્વસનીય શ્રેણીમાંથી ઘરેથી દૂરની ખાતરી આપે છે.

પરંતુ એક મિનિટ માટે મોટી ચિત્ર ભૂલી જાઓ. આ ઇનિંગના કન્ડેન્સેશનમાં તેના શુદ્ધ સ્વરૂપમાં ખોવાઈ જવાની છૂટ આપો. એક માણસ, પોતાના દેશનું નેતૃત્વ કરે છે, વિદેશમાં બોમ્બ ધડાકામાં આગળ વધતો ગયો અને ટોચ પર આવ્યો. આનો સ્વાદ લો. તેના જેવા પ્રદર્શનો ઘણી વાર આસપાસ આવતા નથી.

© ક્રિકબઝ

<વિભાગ>

સંબંધિત સ્ટોરીઝ