ભૂતપૂર્વ અવકાશયાત્રી એમ્સમાં સ્પેસ – એમ્સ ટ્રિબ્યુનમાં તેમના રેકોર્ડ સમય વિશે વાત કરશે

ટ્રિબ્યુન સ્ટાફ દ્વારા

શનિવાર

ફેબ્રુઆરી 16, 2019 12:01 AM ફેબ્રુઆરી 16, 2019 8:32 વાગ્યે

ભૂતપૂર્વ નાસા અવકાશયાત્રી, જેમણે ઇન્ટરનેશનલ સ્પેસ સ્ટેશનમાં રેકોર્ડ સમય પસાર કર્યો છે, સોમવારે એમેસમાં બોલશે.

કેપ્ટન સ્કોટ કેલી તેમની વેબસાઇટ અનુસાર, ભૂતપૂર્વ સૈન્ય ફાઇટર પાયલોટ અને પરીક્ષણ પાઇલટ, એન્જિનિયર, નિવૃત્ત અવકાશયાત્રી અને નિવૃત્ત યુએસ નેવી કેપ્ટન છે. તેમણે ચાર સ્પેસ ફ્લાઇટ્સમાં ભાગ લીધો છે, આઇએસએસને ત્રણ મિશન પર આદેશ આપ્યો છે અને 2015 માં અવકાશમાં સૌથી વધુ દિવસ માટે અમેરિકન રેકોર્ડ સેટ કર્યો છે. તેમણે આઈએસએસ પર સ્પેસમાં 340 સતત દિવસો ગાળ્યા, અને તેમની કારકીર્દિમાં કુલ 540 દિવસ જગ્યા લીધી.

જ્યારે કેલી અવકાશમાં તેના વર્ષમાંથી પસાર થઈ રહી હતી, ત્યારે તે અને તેના જોડિયા ભાઈ, માર્ક, તે સમયે પૃથ્વી પર હતા, તે નાસાના અભ્યાસનો ભાગ હતા, જેમાં માનવીએ માનવ શરીરને કેવી રીતે અસર કરી હતી, જેનાથી તે અસર અને ભવિષ્ય માટે વધુ સમજણ ઊભી થઈ. પ્રેસ રિલીઝ મુજબ, અવકાશ સંશોધન.

કેલી 7 વાગ્યે સ્ટીફન્સ ઓડિટોરિયમમાં બોલશે, પુસ્તક સહીથી સભાગૃહના નીચલા સ્તરમાં સેલિબ્રિટી કેફેમાં તેમના ભાષણનું પાલન કરવામાં આવશે.

“ધી સ્કાય ઇઝ નોટ લિમિટ” તરીકે ઓળખાતા તેમના વ્યાખ્યાન દરમિયાન, કેલી તેના પુસ્તક, “એન્ડ્યોરન્સ.” માં દર્શાવવામાં આવેલા સ્થાનો અને તેના ટ્રાયલના રેકોર્ડ સમયથી શેર કરશે.

પુસ્તકમાં વિગતો આપવામાં આવી છે કે કેવી રીતે તે એક વર્ષ લાંબા સ્પેસફ્લાઇટની પડકારોમાંથી પસાર થયો હતો, જેમાં માનવ શરીર પરની અસરો, તેના પ્રિય લોકોથી અલગતા, આઇએસએસમાં અન્ય લોકોની નજીક નિકટતા અને અજાણ્યોના ઘણા ભયનો સમાવેશ થાય છે.

“એન્ડ્યોરન્સ” પછીથી નાના વાચકોને જગ્યામાં તેમના વિક્રમ તોડવાના સાહસ વિશેની વિગતો અને કોઈ સ્વપ્ન કેવી રીતે સાચી થઈ શકે તે સમજાવવાની વાર્તામાં સ્વીકારવામાં આવ્યું.

કેલી “માય જર્ની ટુ સ્ટાર્સ” ના લેખક પણ છે, જે એક છોકરાના અભ્યાસક્રમની વિગતો આપે છે જે અકલ્પનીય વસ્તુઓ કરવા માટે ઉછરે છે. ઓક્ટોબરમાં, તેમણે આઇએસએસ પરથી લેવામાં આવેલા ફોટાના સંગ્રહ સાથે તેમની નવીનતમ પુસ્તક પ્રકાશિત કરી.