એપલના આઇફોન 2019 મોડેલોમાં આ નવી રસપ્રદ સુવિધાઓ છે – હિન્દુસ્તાન ટાઇમ્સ

વિશ્વસનીય એપલ વિશ્લેષક મિંગ-ચી કુઓએ દાવો કર્યો છે કે એપલે આ વર્ષે તેના આઇફોન લાઇનઅપને નવી ત્રિમાસિક કૅમેરા સેટઅપ સહિત નવી સુવિધાઓની શ્રેણી સાથે અપડેટ કરશે.

કુઓના જણાવ્યા મુજબ, એપલના 2019 આઇફોન નવા કનેક્ટિવિટી બેન્ડ્સ સાથે આવશે જે વધુ ચોક્કસ ઇન્ડોર પોઝિશનિંગ અને નેવિગેશનને પહોંચાડવામાં મદદ કરશે. તેમણે ઉમેર્યું હતું કે નવા iPhones ‘દ્વિપક્ષીય વાયરલેસ ચાર્જિંગ’ સાથે આવશે જે વપરાશકર્તાઓને અન્ય આઇઓએસ ઉત્પાદનો પણ ચાર્જ કરશે.

એવી અટકળો છે કે એપલે યુઝર્સને નવી કેબલ સાથે એરપોડ્સ ઇયરબડ્સ જેવા ઉપકરણો ચાર્જ કરવાની મંજૂરી આપી છે. આ વિચાર હ્યુઆવેની મેટ 20 પ્રો જેવું જ લાગે છે જે અન્ય સ્માર્ટફોન ચાર્જ કરવામાં સક્ષમ છે.

જોકે, સૌથી મોટી આગાહી એ છે કે એપલનું નવું આઇફોન 2019 મોડેલ્સ ટ્રીપલ-રીઅર કૅમેરા સેટઅપ સાથે આવશે. તેમણે દર્શાવ્યું ન હતું કે કયા મોડેલમાં આ સુવિધા હશે પરંતુ કેટલાક અહેવાલો સૂચવે છે કે તે પ્રીમિયમ આઇફોન 11 મેક્સ હશે.

આ આગાહી તાજેતરના બ્લૂમબર્ગની રિપોર્ટમાં હોવાનું માનવામાં આવે છે કે એપલે આ વર્ષે તેના એક આઇફોનમાં એક 3D કૅમેરો શામેલ કરવાની યોજના બનાવી હતી. નવી 3 ડી કેમેરા વધુ ચોક્કસ ઊંડાણપૂર્વકની ધારણા અને બહેતર બોક્ક અસરો સાથે આઇફોન પર વિસ્તૃત વાસ્તવિકતા ક્ષમતાઓને સુધારવામાં મદદ કરશે. એપલે સોનીના સેન્સર્સને સોર્સ કરી રહ્યું છે જે હવે પાછળના અને ફ્રન્ટ ફેસિંગ 3 ડી કેમેરા મોડ્યુલોનું ઉત્પાદન કરે છે .

ફેસ આઇડી પર બીજું મહત્વનું અપડેટ આવી રહ્યું છે. કુઓએ જણાવ્યું હતું કે ઍપલ ચહેરા ઓળખાણ તકનીકના અપગ્રેડ કરેલા સંસ્કરણનો ઉપયોગ કરશે જે હાઇ પાવર પૂર ઇલ્યુમિનેટર ધરાવે છે જે તેને ઓછા પ્રકાશની પરિસ્થિતિઓમાં વધુ ઉપયોગી બનાવે છે.

અન્ય અપેક્ષિત નવી સુવિધાઓમાં વધુ પ્રિમીયમ ફ્રૉસ્ટેડ ગ્લાસ કેસિંગ, Google પિક્સેલ 3 અને મોટી બેટરી જેવી જ શામેલ છે.

એપલ 2019 માં ત્રણ નવા ફોન લોન્ચ કરવાની પરંપરા ચાલુ રાખશે. આ વખતે નવા આઇફોનની આસપાસ સમાન ફોર્મ ફેક્ટર હશે જ્યારે સસ્તા આઇફોન એક્સઆર અનુગામીને ઓએલડીડીના બદલે એલસીડી પેનલ મળશે જે વધુ પ્રીમિયમ છે. આનાથી એપલે આઇફોનના એક્સઆર ઉત્તરાધિકારીને ખૂબ ઓછા ભાવે લોંચ કરવામાં મદદ કરી શકે છે.

.

પ્રથમ પ્રકાશિત: ફેબ્રુઆરી 18, 2019 10:56 IST