આઇફોન મે એક ફોલ્ડબલ ડિઝાઇન, ઍપલ પેટન્ટ એપ્લિકેશન સંકેતો મેળવો – ગેજેટ્સ 360

iPhone May Get a Foldable Design, Apple Patent Application Hints

ફોટો ક્રેડિટ: યુએસપીટીઓ

આઇફોન મોડેલ ફોલ્ડિબલ ડિઝાઇન, પેટન્ટ સંકેતો મેળવી શકે છે

જો પેટન્ટ ફાઇલિંગ કોઈ સંકેત હોય તો એક ફોલ્ડિબલ ડિસ્પ્લે ધરાવતો આઇફોન વાસ્તવિકતા બની શકે છે. ફોલ્ડરેબલ સ્માર્ટફોન્સના વિચારો સાથે Android સ્માર્ટફોન ઉત્પાદકો બધા જ સાથે, એવું લાગે છે કે એપલ પાછળ છોડી દેવા માંગતો નથી. ક્યુપરટિનો આધારિત આઇફોન ઉત્પાદક દ્વારા ફાઇલ કરાયેલી પેટન્ટ એપ્લિકેશન સૂચવે છે કે કંપની ફોલ્ડ કરી શકાય તેવા આઇફોન માટે બહુવિધ ડિઝાઇન્સનો પ્રયોગ કરી રહી છે. પેટન્ટ એપ્લિકેશનમાંના સ્કેચ સૂચવે છે કે શક્ય ફોલ્ડિંગ આઇફોન માટે એપલ દ્વારા આંતરિક અને બાહ્ય ફોલ્ડિંગ ડિઝાઇન્સ બંને ધ્યાનમાં લઈ શકાય છે. ડબલ ફોલ્ડિંગ સ્માર્ટફોન ડિઝાઇનનો પણ ઉલ્લેખ છે જે ટ્રિપલ સ્ટેક્ડ ફોર્મ ફેક્ટર બનાવશે.

તાજેતરમાં યુનાઈટેડ સ્ટેટસ પેટન્ટ અને ટ્રેડમાર્ક ઑફિસ (યુએસપીટીઓ) વેબસાઇટ પર પ્રકાશિત કરવામાં આવેલી એપલની પેટન્ટ એપ્લિકેશનને “ફ્લેક્સિબલ ડિસ્પ્લે ડિવાઇસીસ” શીર્ષક આપવામાં આવ્યું છે અને તે ખૂબ જ ગૂઢ સંકેત તરીકે સેવા આપે છે કે ફોલ્ડિંગ આઇફોન ચોક્કસપણે એપલના રડાર પર છે. જ્યારે એપલના પેટન્ટ એપ્લિકેશનમાંની કેટલીક ડિઝાઇન્સ એક વ્યવહારુ ઉપકરણ તરફ નિર્દેશ કરે છે, ત્યારે તે ફક્ત આ સમયે ખ્યાલના વિચારો છે અને તેને ફોલ્ડ કરી શકાય તેવા આઇફોનના નિર્ધારિત સાબિતી તરીકે લેવા જોઈએ નહીં.

એપલ પેટન્ટ એપલ Foldable આઇફોન

એપલની પેટન્ટ એપ્લિકેશનમાં ફોલ્ડિબલ ડિવાઇસ ડાયાગ્રામના કેટલાક
ફોટો ક્રેડિટ: યુએસપીટીઓ

એપલની પેટન્ટ એપ્લિકેશનમાં સૌપ્રથમ સ્કેચ ફોલ્ડબલ ડિઝાઇન બતાવે છે જે મોટોરોલાના ફોલ્ડર રઝર 2019 સ્માર્ટફોનની અફવાવાળી ક્લેમશેલ ફોર્મ ફેક્ટર સમાન છે, જે ચીન લાગે છે તેનાથી પૂર્ણ થાય છે. બીજો ડાયાગ્રામ એક બાહ્ય ફોલ્ડિંગ ડિઝાઇન પર સંકેત આપે છે જે આપણે પહેલેથી જ રોયોલ ફ્લેક્સપાઈ પર જોયેલી છે અને વિવોના નવા આઇક્યુ ઉપ- બ્રાંડમાંથી તાજેતરમાં લીક થયેલા ફોલ્ડબલ સ્માર્ટફોન પર ફરીથી જોઈ શકીએ છીએ. ફોલ્ડબલ એપલ ડિવાઇસ માટે ઇનવર્ડ-ફોલ્ડિંગ મિકેનિઝમ દર્શાવતી આકૃતિઓ પણ છે જે સેમસંગના અફવાવાળા ફોલ્ડબલ સ્માર્ટફોન જેવી લાગે છે જે 20 ફેબ્રુઆરી, 2019 ના રોજ લોંચ થવાની છે. પરંતુ એપલના પેટન્ટ એપ્લિકેશન, કવર ડિસ્પ્લે સાથેની વિભાવનાને પ્રદર્શિત કરતી નથી. સેમસંગની ઓફર.

ત્યાં કેટલાક આકૃતિઓ પણ છે જે બે ગુંડાઓ સાથે ડબલ ફોલ્ડિંગ ડિઝાઇન દર્શાવે છે જે મુખ્ય શરીરના ત્રણ સ્તરો બનાવશે. Xiomi ના ફોલ્ડિબલ સ્માર્ટફોનથી વિપરીત, જે બાજુઓથી ફોલ્ડ કરે છે, એપલના પેટન્ટ એ એવા ઉપકરણનું વર્ણન કરે છે જેની બાજુઓ વિરુદ્ધ દિશામાં ફોલ્ડ થાય છે, જે અંદરના ફોલ્ડિંગ વિભાગ સાથે ડિસ્પ્લેનો મુખ્ય ભાગ છુપાવે છે. ઉપર જણાવ્યા અનુસાર, આ ફક્ત વાસ્તવિક વિભાવના માટે ડિઝાઇન કોષ્ટકની બહારથી ખસી શકે છે અને ક્યારેય ખસી શકે નહીં. પરંતુ હ્યુઆવેઇ , ઑપ્પો , ન્યુબિઆ , એનર્જીઝર એલજી જેવી બ્રાન્ડ્સ સાથે, અને માઇક્રોસોફ્ટે ફોલ્ડિબલ ડિવાઇસ પર કામ કરવાની હિંમત કરી હતી, તેથી એપલે બંદૂકને કૂદવાનું અને તેના પોતાના ફોલ્ડબલ ડિવાઇસને લોન્ચ કરી શકે છે.