બીસીસીઆઈએ આઈસીને પાકિસ્તાનને વર્લ્ડ કપથી પ્રતિબંધિત કરવા કહી શકે – ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા

મુંબઈ: સુપ્રિમ કોર્ટ દ્વારા નિયુક્ત કરાયેલી સમિતિના સંચાલકો (CoA) એ પત્ર લખ્યો છે

શશાંક મનોહર

, ના ચેરમેન

આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ કાઉન્સિલ

(આઈસીસી) ને પૂછ્યું છે કે રમતના ગ્લોબલ ગવર્નિંગ બોડીને પાકિસ્તાનને 2019 ના 50 ઓવરમાં ભાગ લેવા પર પ્રતિબંધ મૂકવો જોઈએ

વિશ્વ કપ

અથવા ભારત પોતાને ટુર્નામેન્ટમાંથી પાછો ખેંચી લેવા વિચારી શકે છે.

હું તે સમિતિ સમક્ષ સમજી શકું છું

વિનોદ રાય

આઈસીસીને વાતચીત કરવાની જરૂર છે કે નહીં તે અંગે સંપૂર્ણ કાનૂની સલાહ પછી, ગુરુવારે એક કૉલ કરશે.

તે જાણવા મળ્યું છે કે આ પત્ર બીસીસીઆઈના સીઇઓ દ્વારા લેવામાં આવ્યો છે

રાહુલ જોહરી

રાયની સ્પષ્ટ મંજૂરી પછી. કાશ્મીરમાં થયેલા તાજેતરના આતંકવાદી હુમલાના પ્રકાશમાં, બોર્ડનું માનવું છે કે આઇસીસીએ ભાગ લેતા પાકિસ્તાનને પ્રતિબંધ મૂકવો જોઈએ, એમ સૂત્રે જણાવ્યું હતું.

આઈસીસીને પત્ર ક્યારે મોકલવો જોઈએ તે અંગે બોર્ડ આજે અંતિમ નિર્ણય લેશે. દરમિયાન, પિતૃ શરીર, તે શીખ્યા છે, હજુ સુધી આ મોરચા પર કોઈ મૌખિક અથવા બિનસત્તાવાર સંચાર પ્રાપ્ત થયો નથી અને આ બાબતે બીસીસીઆઈના વર્તમાન અભિપ્રાયો જે કંઈ પણ છે તેના પર કોઈ જ વાંધો નથી.

ગાંગુલી

“કોઈ પણ રીતે, બીસીસીઆઈ તેના પર કોઈ પગલાં લઈ શકશે નહીં. રાષ્ટ્રોએ વિવાદો સહન કર્યા છે પરંતુ તે ફિફા અને ઓલિમ્પિક્સ જેવી વૈશ્વિક ઘટનાઓમાં સહભાગીતા તરફ દોરી નથી. આ સૂત્રોનું કહેવું છે કે આ માત્ર રાજકીય જિજ્ઞાસા છે.”

વૈશ્વિક રમત ઉદ્યોગની ગતિશીલતાને અનુસરતા લોકો આ ક્ષણે બીસીસીઆઈ દ્વારા લેવાયેલા વલણને બરતરફ કરે છે. “બીસીસીઆઈ તે રીતે કંઇ પણ કરી શકશે નહીં. ગવર્નિંગ બૉડીને વૈશ્વિક ઇવેન્ટમાં ભાગ લેતા દેશને પ્રતિબંધિત કરવા માટે પૂછવામાં સરળ છે. તે એક બહુરાષ્ટ્રીય રાષ્ટ્રનું ટુર્નામેન્ટ છે, જે એક સભ્ય બોર્ડના વ્યક્તિગત વિવેકબુદ્ધિથી ચાલતું નથી. અહીં પોતાને એક મૂર્ખ બનાવવા માટે “.

આઈસીસી 24-26 ફેબ્રુઆરીથી તમામ મેમ્બર બોર્ડ માટે સુનિશ્ચિત વર્કશોપ ગોઠવવાનું આયોજન કરે છે અને ટીઆઈઆઈ સમજી શકે છે કે બીસીસીઆઈએ હજુ સુધી અન્ય ક્રિકેટ-રમતા દેશોથી આ પ્રવર્તમાન વિચાર પર સર્વસંમતિ લીધી નથી.

“આઇસીસી કેવી રીતે કાર્ય કરે છે તે સરળ છે. તેને મત આપવા માટે મૂકવામાં આવશે. તે ભારતના વિવેકબુદ્ધિ નથી જે અહીં કામ કરશે – તે છે કે વસ્તુઓ તે હદ સુધી પ્રથમ સ્થાને જાય. આ મુદ્દે સામાન્ય સર્વસંમતિ હોવી જોઈએ અને બીસીસીઆઈ હજુ પણ કોઈ કાર્યવાહી કરવામાં આવી નથી, “સૂત્રોએ ઉમેર્યું.

રાય અને જોહરી ટિપ્પણીઓ માટે અનુપલબ્ધ રહ્યા. અન્ય વ્યક્તિઓએ ટોઇ સાથે વાત કરી હતી કે તેઓ રેકોર્ડ પર આવવા માંગતા ન હતા પરંતુ જાળવી રાખ્યું હતું કે “આ પત્ર ખરેખર મોકલે તો અહીં બી.સી.સી.આઈ. મૂર્ખ છે. તે પોતાની ભાગીદારી પર કૉલ કરી શકે છે. બીજા દેશની નહીં. કોઈપણ રીતે, ત્યાં ભારે કાયદાકીય પરિણામો સામેલ છે. ”

16 મી જૂને વિશ્વ કપમાં માન્ચેસ્ટર ખાતે ભારત રમશે, જેના માટે ટિકિટ વેચાઈ ચૂક્યા છે. ઉદ્યોગ પરિપ્રેક્ષ્ય સાથેના લોકો કહે છે કે, “તે એક વિશ્વ કપ રમત છે જે વેચવા માટે 48 થી 72 કલાકથી ઓછા સમય લે છે. તે કહેવું ખોટું નથી કે ભારત વિરુદ્ધ પાકિસ્તાને ફક્ત અડધો વર્લ્ડ કપ આવક બનાવ્યો છે.”

કોલસાના ડ્રાફ્ટ – જેમાં આઈસીસીને મોકલવામાં આવશે કે નહીં તે અંગે હજુ સુધી કોઈ પુષ્ટિ નથી – બહુવિધ ચિંતાઓનું પરિણામ હોઈ શકે છે. “સરકાર તરફથી દબાણ હોઈ શકે છે. બીસીસીઆઈ દ્વારા ધ્યાનમાં લેવાયેલી જાહેર ભાવના અને ભાવના છે. બોર્ડ પોતે જ ઘણા સ્તરોથી પ્રભાવિત છે જેમને ગંભીર રાજકીય હિતો છે. તમારી પસંદગી ચૂંટો. પરંતુ ચોક્કસપણે આ ડ્રાફ્ટ શું છે પાકિસ્તાન રમવા વિશે બીસીસીઆઈની પોતાની અસ્વસ્થતાના પરિણામ નથી, “એમ સૂત્રો જણાવે છે.