એપલ-ગોલ્ડમૅન ક્રેડિટ કાર્ડ જોખમો મૂકે છે, 'બ્લો અપ', વિશ્લેષક કહે છે – ગેજેટ્સ 360

ગોલ્ડમૅન સૅશ સાથે સંયુક્ત રીતે વિકસિત ક્રેડિટ કાર્ડ ઓફર કરવા માટે તે “વિચિત્ર” હશે, સિનકોની ફાઇનાન્સિયલ સાથે નહીં, મોફેટનાથાન્સનના વિશ્લેષક લિસા એલિસે જણાવ્યું હતું કે, સિનક્રોની સહ-બ્રાંડ ઓફરિંગ માટે બજાર પર પ્રભુત્વ ધરાવે છે.

એલિસે ઇમેઇલ દ્વારા જણાવ્યું હતું કે “ગોલ્ડમૅન એપલને ખૂબ જ સારો સોદો ઓફર કરે છે.” તેણીએ ઉમેર્યું હતું કે ગોલ્ડમૅન ભાગીદારી “કાર્ડને એપલ માટે વધુ જોખમી બનાવે છે,” કેમ કે તે “ગોલ્ડમેનનું ગ્રાહક ક્રેડિટ કાર્ડમાં પ્રથમ પગલું છે.” કાર્ડ “તેમના પર ઉડાડી શકે છે, ખાસ કરીને જો આપણે એક macroeconomic મંદી તરફ દોરી જાય છે.”

એલિસે એમ પણ કહ્યું હતું કે “એપલ લોન્ચિંગ વિશે કંઇક નથી જે તેને લાગે છે કે તે ખાસ કરીને સફળ થશે.” તેણીએ નોંધ્યું છે કે ઘણા સહ-બ્રાંડ કાર્ડ્સ છે, જે ખાસ કરીને વિશિષ્ટ ઉપભોક્તાઓ છે જે ગ્રાહકોના ચોક્કસ સેગમેન્ટમાં અપીલ કરે છે, જ્યારે મેરિયોટ / સ્ટારવૂડ, કોસ્ટકો અને ડેલ્ટા એરલાઇન કાર્ડ્સ જેવા મોટા સહ-બ્રાંડ્સ ભારે વળતર મેળવે છે. તેણીએ આશા રાખ્યું કે આ નવું કાર્ડ ગ્રાહકોને અપીલ કરશે જે “ઍપલ ઝીલોટ્સ” છે.

માસ્ટરકાર્ડની નેટવર્ક ટ્રેનો પર ચાલવા માટે સેટ કરાયેલું કાર્ડ, કાર્ડકાર્ડ માટે “થોડું હકારાત્મક” હોઈ શકે છે અને વિઝા માટે “તટસ્થ-અવમૂલ્યન” હોઈ શકે છે, કારણ કે તે “વિઝાના વ્યવસાય મોડલને ધમકી આપતો નથી, ફક્ત એક નાનો સહ-બ્રાંડ માસ્ટરકાર્ડ માટે જીત. ”

પેપાલ હોલ્ડિંગ્સ માટે તે “સામાન્ય નકારાત્મક” હોઈ શકે છે, કેમ કે સ્ક્વેરના ભાગ રૂપે સ્ક્વેર ગ્રાહક નાણાકીય સ્વાસ્થ્ય સેવાઓમાં સ્ક્વેરને આગળ ધપાવીને સ્ક્વેર માટે “એપલે સતત ચુકવણીમાં રોકાણ કરવાનું ચાલુ રાખ્યું છે તેવો બીજો સંકેત છે” અને સ્ક્વેર માટે “તટસ્થ-અવમૂલ્યન” કેશ વૉલેટ. તે પ્રાપ્તકર્તા વર્લ્ડપે, ફર્સ્ટ ડેટા કોર્પ, અને વૈશ્વિક ચુકવણીઓ માટે પણ કોઈ અસર કરી શકશે નહીં.

કાર્ડ લોંચના ભાગરૂપે ઍપલ એપલ વૉલેટમાં શું “નાણાકીય આરોગ્ય” રજૂ કરી શકે છે તેના પર નજર રાખી રહી છે. “જો તે સુવિધાઓ સારી હોય અને એપલ વૉલેટમાં સંગ્રહિત કોઈપણ / બધા કાર્ડ્સમાં ઉપલબ્ધ હોય, તો તે ફક્ત એપલ કો-બ્રાંડ નહીં, તે પછી એપલ વેલેટ સાથે, પેપલને સંભવિતરૂપે વધુ જોખમી બનાવતી એપલ વૉલેટ બનાવશે.”

“એકંદર ચાલુ વલણ એ છે કે પાર્ટ્સ, પેપલ, ઍપલ વૉલેટ અને એમેઝોન પે -” ગ્રાહકોને તેમના પાકીટમાં વધુ સમય પસાર કરવા અને બેંકિંગમાં ઓછો સમય આપવા માટે ‘બેંક-લાઇટ’ સેવાઓ પ્રદાન કરવાના માર્ગો શોધવાનું ચાલુ રાખ્યું છે. એપ્લિકેશન્સ, “એલિસે જણાવ્યું હતું.

ગુરૂવારે ટ્રેડિંગના પ્રારંભમાં ઍપલના શેરોમાં 0.6 ટકાનો ઘટાડો થયો હતો, જ્યારે ગોલ્ડમૅન 0.2 ટકા ઘટ્યો હતો, કારણ કે બોર્ડના શેરોમાં ઘટાડો થયો હતો. વિઝા 0.7 ટકા નીચે હતા, માસ્ટરકાર્ડ લગભગ 1 ટકા ઘટ્યો, પેપલે 0.3 ટકા ઘટાડો કર્યો અને સ્ક્વેરમાં 0.6 ટકાનો ઘટાડો થયો.

મેમાં, એવું નોંધાયું હતું કે ગોલ્ડમૅન આ બાબતથી પરિચિત વ્યક્તિના જણાવ્યા અનુસાર, એપલના નવા કો-બ્રાન્ડ ક્રેડિટ કાર્ડને રજૂ કરશે એવું કહેવામાં આવ્યું હતું, કેમ કે ઇન્વેસ્ટમેન્ટ બેંકે ગ્રાહક ફાઇનાન્સમાં દબાણ વધાર્યું હતું.

© 2019 બ્લૂમબર્ગ એલ.પી.