ગૂગલ પ્લે જૂના વપરાશકર્તાઓને ડાઉનલોડ કરવા ચેતવણી આપે છે – ક્વિન્ટ

ગૂગલ પ્લે જૂના વપરાશકારોને ડાઉનલોડ કરતી વખતે વપરાશકર્તાઓને ચેતવણી આપવાનું રક્ષણ કરે છે

ગૂગલના જણાવ્યા પ્રમાણે, 95 ટકાથી વધુ દૂષિત Android એપ્લિકેશન્સ જૂની Android આવૃત્તિઓ (API સ્તર 22 ​​અથવા નીચલા / Android 5.1) ને લક્ષ્ય બનાવી રહ્યાં છે.

ગૂગલના જણાવ્યા પ્રમાણે, 95 ટકાથી વધુ દૂષિત Android એપ્લિકેશન્સ જૂની Android આવૃત્તિઓ (API સ્તર 22 ​​અથવા નીચલા / Android 5.1) ને લક્ષ્ય બનાવી રહ્યાં છે. (ફોટો: રોઇટર્સ)

2019 ના અંત સુધીમાં, ગૂગલ પ્લે પ્રોટેક્ટ વપરાશકર્તાઓને એપ્લિકેશન ઇન્સ્ટોલ કરશે કે એન્ડ્રોઇડ 8.0 ઓરેઓ નીચે એન્ડ્રોઇડ વર્ઝનને સપોર્ટ કરે તે અપડેટ કરશે. આને ચેતવણી દ્વારા સૂચિત કરવામાં આવશે જે એપ્લિકેશનને અસુરક્ષિત સંદેશા સાથે પૉપ-અપ કરશે, Android ઑથોરિટીએ નોંધ્યું છે.

ગયા વર્ષે ગૂગલે ગૂગલ પ્લેમાં નવી આવશ્યકતાઓ લાદવાની શરૂઆત કરી હતી, જેથી એન્ડ્રોઇડ એપ્લિકેશંસને મુખ્યત્વે વધુ તાજેતરનાં એન્ડ્રોઇડ વર્ઝનને લક્ષ્ય બનાવવામાં આવે. Google ના નિર્ણય પાછળનું કારણ એ છે કે વપરાશકર્તાઓ તેની નવીનતમ સુરક્ષા સુવિધાથી સુરક્ષિત છે, જે નવા સંસ્કરણોમાં રજૂ કરે છે.

ગૂગલના જણાવ્યા પ્રમાણે, 95 ટકાથી વધુ દૂષિત Android એપ્લિકેશન્સ જૂની Android આવૃત્તિઓ (API સ્તર 22 ​​અથવા નીચલા / Android 5.1) ને લક્ષ્ય બનાવી રહ્યાં છે.

અહેવાલમાં જણાવાયું છે કે ઓગસ્ટથી, નવી એપ્લિકેશન્સ ઇન્સ્ટોલેશન દરમિયાન ચેતવણી સંકેતો મેળવવાનું પ્રારંભ કરશે, જો તેઓ ઓછામાં ઓછા Android 8.0 Oreo ને લક્ષ્ય બનાવતા નથી.

નવેમ્બરમાં, અસ્તિત્વમાં રહેલા એપ્લિકેશન્સના નવા સંસ્કરણો ઇન્સ્ટોલેશન દરમિયાન ચેતવણીઓને સંકેત આપવાનું શરૂ કરશે જો તેઓ તેમના સપોર્ટ સ્તરને Android Oreo અથવા વધુમાં ખસેડતા નથી. અને 2020 પછી, Google વાર્ષિક ધોરણે તેના API સ્તરની આવશ્યકતાને અપડેટ કરવાનું પ્રારંભ કરશે.

ઓગસ્ટ 2018 થી, Google Play પરની તમામ નવી એપ્લિકેશંસને Android 8.0 ઑરે (API સ્તર 26) અથવા ઉચ્ચને લક્ષ્ય બનાવવાની આવશ્યકતા છે, જ્યારે નવેમ્બર 2018 પછી જૂની એપ્લિકેશનોના અપડેટ્સને ઓછામાં ઓછા Android Oreo (8.0) ને લક્ષ્ય બનાવવું પડશે.

ગૂગલે એન્ડ્રોઇડના નવા વર્ઝનના વપરાશકર્તાઓને લક્ષ્ય બનાવવા તેના પ્રતિબંધોને પણ તાજું કરી રહ્યું છે.

ઓગસ્ટ 2019 માં, નવી એપ્લિકેશન્સને Android Pie (9.0) સપોર્ટ અથવા ઉચ્ચતરની જરૂર પડશે. નવેમ્બર 2019 માં, Android Pie અથવા ઉચ્ચને લક્ષ્ય બનાવવા માટે અસ્તિત્વમાં છે તે એપ્લિકેશન્સ પર અપડેટ્સ આવશ્યક છે.

આ ખૂબ આશ્ચર્યજનક નથી કારણ કે ગૂગલ હવે થોડા સમય માટે ગૂગલ પ્લે પર તેની એપ્લિકેશન-સપોર્ટ નિયંત્રણોને આગળ ધપાવી રહ્યું છે. આ ફેરફારો Android વપરાશકર્તાઓ દ્વારા ઓછી દુર્ઘટનાની જાણ કરશે તેની ખાતરી કરશે, કંઈક કે જે હમણાં સુધી તપાસ કરવાનું મુશ્કેલ છે.

ગૂગલે Play Store ના એપ્લિકેશન્સને તેના એકાઉન્ટમાં સાઇન ઇન કરવાની જરૂર પડ્યા વિના એપ્લિકેશન્સ અપડેટ કરવાની રીત પણ જોઈ છે. આ ખાતરી કરશે કે કોઈ પણ Android ફોનનો ઉપયોગ કરી શકે છે, પ્રી-લોડ એપ્લિકેશન્સ વગર તેમના Google એકાઉન્ટની નોંધણી કરાવ્યા વિના.

(એન્ડ્રોઇડ ઓથોરિટી અને એક્સડીએ ડેવલપર્સ પાસેથી ઇનપુટ્સ સાથે)

વધુ વાર્તાઓ માટે અમારા ટેક સમાચાર વિભાગને અનુસરો.