યુ ટ્યુબ વિરોધી રસીકરણ ચેનલો – ટેકસ્પોટનું પ્રદર્શન કરે છે

સંદર્ભમાં: યુ ટ્યુબ અનુચિત, જોખમી, અથવા અન્યથા ખોટી સામગ્રી સામે લડવાનું ચાલુ રાખે છે જે તેની સેવાની શરતોનું ઉલ્લંઘન કરે છે. તાજેતરમાં, વિરોધી રસીકરણ, વૈકલ્પિક અને સાકલ્યવાદી દવા, અથવા સ્યુડોસાયન્સના અન્ય સ્વરૂપોને પ્રોત્સાહન આપતી ચેનલોને જાહેરાતો ચલાવવાથી રોકે છે અને અટકાવવામાં આવે છે. આ સમાચાર પ્લેટફોર્મ પર બાળ શોષણના તાજેતરના વિવાદને અનુસરે છે.

યુ ટ્યુબએ શુક્રવારે જણાવ્યું હતું કે તે જાહેરાતો ચલાવવાથી વિરોધી રસીકરણ સામગ્રીને પ્રોત્સાહન આપતી ચેનલોને અટકાવશે અને કહેશે કે આવી સામગ્રી મુદ્રીકરણ કરવા માટે “જોખમી અને નુકસાનકારક” સામગ્રી સાથેની વિડિઓને પ્રતિબંધિત કરવાની તેની નીતિ હેઠળ કડક રીતે આવી છે.

તાજેતરમાં, બઝફાઇડ ન્યૂઝે યુ ટ્યુબ પર અલ્ગોરિધમિક આધારિત ભલામણો અંગે કેટલીક પૂછપરછ કરી હતી , જ્યાં યુ ટ્યુબનું એલ્ગોરિધમ પ્રો-રસીકરણ સામગ્રી જોયા બાદ વિરોધી રસીકરણ વિડિઓઝ પરત કરી રહ્યું હતું. વધુ મહત્વનુ, વિરોધી રસીકરણ વિડિઓઝના ઘણા જાહેરાતો જાહેરાતો સાથે મુદ્રીકૃત કરવામાં આવી હતી. પછીથી, ઘણા જાહેરાતકારોએ બઝફાઇડની તપાસ બાદ તેમની જાહેરાતો ખેંચી.

અમારી પાસે સખ્ત નીતિઓ છે જે અમે કઈ વિડિઓઝને જાહેરાતોને પ્રદર્શિત કરવાની મંજૂરી આપીએ છીએ તે નિયંત્રિત કરીએ છીએ અને વિરોધી રસીકરણ સામગ્રીને પ્રોત્સાહન આપતી વિડિઓઝ એ તે નીતિઓનું ઉલ્લંઘન છે. અમે આ નીતિઓને જોરથી અમલમાં મૂકીએ છીએ અને જો અમને કોઈ વિડિઓ મળે છે કે જે તેનું ઉલ્લંઘન કરે છે, તો અમે તરત જ પગલાં લઈશું અને જાહેરાતો દૂર કરીશું, “YouTube ના એક પ્રવક્તાએ બુઝફાઈડ ન્યૂઝને એક ઇમેઇલ નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું.

સાત જુદા જુદા જાહેરાતકારોએ જણાવ્યું હતું કે તેમને ખબર નથી હોતી કે તેમની જાહેરાતો વિએક્સેડ ટીવી, લેરીકૂક 333 અને આઇહેલ્થબૂટ જેવી ચેનલો પરની ટીકીટી વિરોધી સામગ્રી સાથે આપવામાં આવી રહી છે, જેમાંથી બધાને યુ ટ્યુબ દ્વારા નિદર્શન કરવામાં આવ્યું છે. વિટાકોસ્ટ જેવી કેટલીક કંપનીઓએ બાળ શોષણની વિડિઓઝની સાથે તેમની જાહેરાતો ચલાવ્યા પછી YouTube થી એકસાથે પ્રોગ્રામેટિક મીડિયા ખરીદવાનું રોકવાની ખાતરી આપી છે. ફ્લેટ અર્થ આંદોલનના ઉદય માટે યુ ટ્યુબને તાજેતરમાં દોષિત ઠેરવવામાં આવ્યો હતો.

YouTube એ ગયા વર્ષે સ્પામ, સ્કેમ્સ, આત્યંતિક સામગ્રી અથવા ષડયંત્ર સિદ્ધાંતો માટે લાખો વિડિઓઝ અને ચેનલ્સને દૂર કરવાના પગલે આવે છે.

એલેક્સ જોન્સની ચેનલ, કુખ્યાત ઈન્ફોર્સ હોસ્ટ અને રાઇટ-વિંગ ષડયંત્રના થિયરીસ્ટને દૂર કરવાની સૌથી નોંધપાત્ર નોંધ હતી. તાજેતરમાં, લૉમેકર્સે ફેસબુક અને ગૂગલ જેવા તકનીકી કંપનીઓ પર દબાણ મૂક્યું છે કે જે ખતરનાક ખોટી માહિતીના ફેલાવા અને કાયમી ધોરણે અટકાવવા માટે, કેલિફોર્નિયાના ડેમોક્રેટ રેપ એડમ સ્કિફ, ગૂગલ સીઈઓ સુંદર પિચ્ચાઇને ખુલ્લી પત્ર લખીને.

યુ ટ્યુબ અગાઉ અગાઉ જણાવે છે કે તે ખોટી માહિતી અને ષડયંત્ર સિદ્ધાંત સંબંધિત સામગ્રીને લડવા માટે તેની અપ નેક્સ્ટ કેટેગરીમાં ઍલ્ગોરિધમિક ફેરફારોને અમલમાં મૂકવા પર કામ કરી રહ્યું છે. પરિવર્તનોમાં, યુ ટ્યુબે કહ્યું હતું કે “તે ધીમે ધીમે ચાલશે અને સમય જતાં વધુ ચોક્કસ થશે.”