સ્કિફ: ડેલ્સ મુઅલરને સાક્ષી આપવાની ઇચ્છા ધરાવે છે, જો તે જાહેર કરવામાં ન આવે તો અહેવાલને સબપોના

(સીએનએન) હાઉસ ઇન્ટેલિજન્સ કમિટી ડેમોક્રેટ્સ ખાસ સલાહકાર રોબર્ટ મ્યુલરને તેમના પેનલ સમક્ષ સાક્ષી આપવા અને વહીવટ માટે દાવો કરવા તૈયાર છે, જો 2016 ની ચૂંટણીમાં શક્ય રશિયન સંડોવણીની તપાસ અંગે જાહેર મ્યુઅલરની રીપોર્ટ લેવા માટે તે શું છે.

હાઉસ ઇન્ટેલિજન્સ કમિટીના ચેરમેન રેપ એડમ સ્કિફે રવિવારે જણાવ્યું હતું કે જો એટર્ની જનરલ બિલ બાર તેના સમાવિષ્ટોને પૂરતા પ્રમાણમાં જાહેર નહીં કરે તો તે અહેવાલને સબપોમાં લેવા તૈયાર છે.
“અમે દેખીતી રીતે આ અહેવાલને સમાપ્ત કરીશું. અમે બોબ મુઅલરને કોંગ્રેસ સમક્ષ સાક્ષી આપવા લાવીશું. જો જરૂરી હોય તો અમે તેને કોર્ટમાં લઈ જઈશું,” શિફ એબીસીના જ્યોર્જ સ્ટેફાનપોઉલોસને જણાવ્યું હતું. “અને અંતે, મને લાગે છે કે ડિપાર્ટમેન્ટ સમજે છે કે તેઓને આ સાર્વજનિક બનાવવાની જરૂર છે.”
જ્યારે પૂછવામાં આવ્યું કે શું તે વહીવટ અદાલતમાં લેશે, શિવફે જવાબ આપ્યો, “એકદમ.”
“અમે આ તળિયે જઈશું, અમે આ માહિતી જાહેર જનતા સાથે વહેંચીશું, અને જો રાષ્ટ્રપતિ નિવારણના તેના તમામ દાવાઓ વિશે ગંભીર છે, તો તેણે આ અહેવાલના પ્રકાશનનું સ્વાગત કરવું જોઈએ”, તેમણે ઉમેર્યું. .
જ્યારે મ્યુઅલર તેની રિપોર્ટ રજૂ કરશે ત્યારે ચોક્કસ સમય એક ગતિશીલ લક્ષ્ય રહ્યો છે. ન્યાય વિભાગના અધિકારીએ શુક્રવારે સીએનએનને આપેલી યોજનાઓ અંગે સંક્ષિપ્તમાં જણાવ્યું હતું કે આ અઠવાડિયામાં મ્યુલરની રિપોર્ટની અપેક્ષા નથી .
બારએ અગાઉ કહ્યું હતું કે તે “નિયમો અને કાયદા સાથે સુસંગત”, કોંગ્રેસ અને જનતા સાથે શક્ય તેટલું “પારદર્શક” બનવા માંગે છે. તેમણે એ પણ નોંધ્યું છે કે જસ્ટિસ ડિપાર્ટમેન્ટ વારંવાર બિનજરૂરી વ્યક્તિઓ વિશેની “અપમાનજનક” માહિતીને દૂર કરવાથી દૂર રહે છે.
શિફે રવિવારે પોલિસીના ડિપાર્ટમેન્ટના ઉપયોગને બરતરફ કર્યો હતો અને કહ્યું હતું કે તેણે ડેપ્યુટી એટર્ની જનરલ રોડ રોસેનસ્ટેઇનને કહ્યું હતું કે ડિપાર્ટમેન્ટ ઓફ જસ્ટિસે હિલેરી ક્લિન્ટન દ્વારા ખાનગી ઇમેઇલ સર્વરના ઉપયોગમાં તેમની તપાસ સાથે પ્રમાણભૂત તોડ્યો હતો, જેનો કોઈ ખર્ચ થયો ન હતો.
શિફે જણાવ્યું હતું કે, “વિભાગે તે નીતિને વારંવાર અને વિસ્તૃત રીતે – છેલ્લા બે વર્ષોમાં મોટા પ્રમાણમાં ઉલ્લંઘન કરી છે.” “મેં રોડ રોસેસ્ટેઈન અને અન્યો સાથે આ વાતચીતને ન્યાય વિભાગ પર નીચે મૂકી દીધી છે કારણ કે તેઓએ ક્લિન્ટન ઇ-મેઇલની તપાસમાં હજારો અને હજારો પૃષ્ઠોની શોધ ચાલુ કરી હતી અને તે તપાસમાં કોઈ આરોપ ન હતો, આ એક નવી ઉદાહરણ છે તેઓ સેટિંગ કરી રહ્યા હતા અને તેઓ આ ઉદાહરણ દ્વારા જીવતા રહેવાના હતા કે કેમ તે ડેમોક્રેટ્સ અથવા રિપબ્લિકન દ્વારા નિયંત્રિત કોંગ્રેસ હતી. ”