હેરિસ: મ્યુલર રિપોર્ટ સાથે 'આપણે શક્ય તેટલું પારદર્શક હોઈએ છીએ' તે મહત્વપૂર્ણ છે

વોશિંગ્ટન (સીએનએન) ડેમોક્રેટિક પ્રમુખપદના ઉમેદવાર સેના કમલા હેરિસે કહ્યું હતું કે 2016 ની રાષ્ટ્રપતિની ચૂંટણીમાં રશિયન હસ્તક્ષેપ અંગેની ખાસ સલાહકાર રોબર્ટ મ્યુલરની આગામી અહેવાલ જાહેર કરવામાં આવી છે અને તે “આપણે શક્ય તેટલું પારદર્શક હોઈશું.”

“યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સના રાષ્ટ્રપતિના અભિયાન અને તેની આસપાસના મુદ્દાઓને લગતા વિશિષ્ટ વકીલની તપાસની જરૂરિયાત અનુસાર આ એક અસાધારણ ક્ષણ છે.” હું માનું છું કે, ખાસ કરીને, આપણે જે ખોટી માહિતી આપી શકીએ તે આપવામાં આવે છે. લાગે છે કે, અમે માનીએ છીએ કે, અમે સાચું કહ્યું છે કે અમેરિકન જનતા વધુ માહિતી મેળવે છે અને આપણે શક્ય તેટલું પારદર્શક હોઈએ છીએ, “એમ હેરિસે સીએનએનના જ્હોન કિંગને રવિવારે પ્રસારિત એક મુલાકાતમાં જણાવ્યું હતું.
“હું પારદર્શિતા માટે વકીલ છું. હું જાહેર રિપોર્ટ માટે વકીલ છું અને ચોક્કસપણે અમે યુનાઈટેડ સ્ટેટસ કૉંગ્રેસમાં બધી સહાયક માહિતી પ્રાપ્ત કરીશું, તે વર્ગીકરણની સુનાવણીમાં હોઈ શકે છે,” તેણીએ ઉમેર્યું.
અત્યંત અપેક્ષિત રિપોર્ટ ચૂંટાયેલા અધિકારીઓ તરીકે હેડલાઇન્સ બનાવે છે અને લોકો મ્યુઅલરની તપાસના નિષ્કર્ષ અને તેના પરિણામોની રાહ જુએ છે.
એટર્ની જનરલ વિલિયમ બારએ કહ્યું છે કે તે નિયમો અને કાયદા સાથે સુસંગત “કોંગ્રેસ અને જનતા સાથે શક્ય તેટલું પારદર્શક” બનવું છે. તેમણે એ પણ નોંધ્યું છે કે જસ્ટિસ ડિપાર્ટમેન્ટ વારંવાર બિનજરૂરી વ્યક્તિઓ વિશેની “અપમાનજનક” માહિતીને દૂર કરવાથી દૂર રહે છે.
ગયા મહિને, બાયપાર્ટિસન સેનેટના યુગમાં કાયદા રજૂ કરવામાં આવ્યા હતા જેના માટે મ્યુલરને કોંગ્રેસ અને જનતાને તેમના તારણોનો સારાંશ આપવાની જરૂર પડશે.
ડેમોક્રેટિક સેન દ્વારા રજૂ કરાયેલ બિલ, કનેક્ટિકટના રિચાર્ડ બ્લુમેન્થલ અને આયોવાના રિપબ્લિકન સેન ચક ગ્રાસલી, આ રિપોર્ટની જાહેર રજૂઆતને સ્ટ્રીમલાઇન કરશે.