4 જુલાઇના ઇવેન્ટમાં ટ્રમ્પ ટાઉટ્સ કહે છે, 'વૉશિંગ્ટન, ડી.સી.ના ઇતિહાસમાં તે સૌથી મોટા મેળાવડાઓમાંનું એક હશે.'

(સીએનએન) રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે પુષ્ટિ આપી હતી કે તેમણે આ મહિનાની શરૂઆતમાં સૂચવેલા 4 જુલાઇના મોટાભાગના જાહેરનામામાં એવું બનશે કે તે “વૉશિંગ્ટન, ડી.સી.ના ઇતિહાસમાં સૌથી મોટા મેળાવડાઓમાંનું એક હશે”

“તારીખ હોલ્ડ કરો! અમે 4 જુલાઈના રોજ વોશિંગ્ટન, ડી.સી.ના ઇતિહાસમાં સૌથી મોટા મેળાવડાઓમાંની એક બનશે. તેને ‘એ સલામ ટુ અમેરિકા’ કહેવાશે અને લિંકન મેમોરિયલ ખાતે યોજવામાં આવશે. મુખ્ય ફટાકડા પ્રદર્શન, મનોરંજન અને તમારા પ્રિય રાષ્ટ્રપતિ દ્વારા મને એક સરનામું! ” ટ્રમ્પે રવિવારે ટ્વીટ કર્યું.
જુલાઈ 4 નું મુખ્ય પરિપત્ર દર વર્ષે રાષ્ટ્રની રાજધાનીમાં યોજાય છે. અમેરિકાના રાષ્ટ્રીય સ્વતંત્રતા દિવસ પરેડ તરીકે ઓળખાય છે તે પરેડ ડાઉનટાઉન વોશિંગ્ટનના હૃદયમાંથી પસાર થાય છે અને તે “આમંત્રિત બેન્ડ્સ, મુર્ખ અને ડ્રમ કોર્પ્સ, ફ્લોટ્સ, લશ્કરી અને વિશેષતા એકમો, વિશાળ ફુગ્ગાઓ, અશ્વારોહણ, ડ્રિલ ટીમો, વીઆઇપી, રાષ્ટ્રીય પ્રતિષ્ઠિત અને સેલિબ્રિટી ધરાવે છે. સહભાગીઓ, ” પરેડ વેબસાઇટ અનુસાર
સીએનએન ટિપ્પણી માટે વ્હાઇટ હાઉસ પહોંચ્યા છે.
સીએનએનને નિવેદનમાં, વોશિંગ્ટન મેયર મુરિયલ બોવસરના પ્રવક્તા લાટોયા ફોસ્ટરએ નોંધ્યું હતું કે 4 જુલાઈના દિવસે વિવિધ ઉજવણીની ઘટનાઓ થાય છે.
ફોસ્ટરએ નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે, “તમારી જેમ, અમે આ વર્ષે જુદા જુદા હોઈશું તેનું મૂલ્યાંકન કરી રહ્યા છીએ પરંતુ અમે જાણીએ છીએ કે આ ઉજવણીઓ ફક્ત અમેરિકાને જ સલામ કરે છે જ્યારે તે સમાવિષ્ટ, વૈવિધ્યસભર અને સ્વાગત કરે છે.”
આ મહિનાની શરૂઆતમાં, રાષ્ટ્રપતિએ વ્હાઈટ હાઉસની કેબિનેટ મીટિંગ દરમિયાન પરેડનો વિચાર રજૂ કર્યો હતો, પરંતુ રવિવારના રોજ કોઈનો ઉલ્લેખ થયો નહોતો.
“અમે 4 જુલાઈ અથવા ત્યાં, એક પરેડ, ‘સલામ ટુ અમેરિકા’ પરેડ કરવા વિશે વિચારી રહ્યા છીએ. મને લાગે છે કે તે પરેડ કરતાં ખરેખર વધુ ભેગા થઈ શકે છે. કદાચ લિંકન મેમોરિયલ પર. સાઇટ્સ પર ફરી જોઇ રહ્યા છીએ, પરંતુ અમે એવું કંઇક કરવાનું વિચારી રહ્યા છીએ જે સંભવતઃ એક પરંપરા બનશે, “તેમણે જણાવ્યું હતું.
બેઠકમાં, રાષ્ટ્રપતિએ જણાવ્યું હતું કે અભિનય આંતરિક સચિવ ડેવિડ બર્નાર્ડ આ ઇવેન્ટનો હવાલો સંભાળશે. ડિપાર્ટમેન્ટના પ્રવક્તાએ સીએનએનને જણાવ્યું હતું કે સૂચિત ઇવેન્ટ “એક મહાન વિચાર છે” અને તેઓ “વ્હાઇટ હાઉસને શ્રેષ્ઠ વિકલ્પો રજૂ કરવા માટે મહેનતથી કામ કરે છે.”
ઘોષણાના સમયે, વ્હાઈટ હાઉસના અધિકારીએ એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે, “રાષ્ટ્રપતિ ટ્રમ્પ અમેરિકાને ચાહે છે અને 4 જુલાઈએ તમામ અમેરિકનોને રાષ્ટ્રની સ્વતંત્રતા ઉજવવામાં મદદ કરવા માંગે છે.”