અસાધારણ સ્પ્રિન્ટ સ્ક્રીન અઠવાડિયામાં ટ્રમ્પ માટેના હિસ્સા ઊંચા હોઈ શક્યા નથી

(સીએનએન) ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પના દ્વિતિય ધોરણો દ્વારા પણ, આગામી થોડા દિવસોમાં 12 કલાક સિવાયના સમય ઝોનમાં તેમના રાષ્ટ્રપતિની આજુબાજુના દેખાવની રજૂઆત થઈ શકે છે.

ગ્રહના એક બાજુ માઇકલ કોહેન, રાષ્ટ્રપતિના ભૂતપૂર્વ અંગત વકીલ, ટ્રમ્પના અસ્પષ્ટ અંગત અને વ્યવસાયિક બાબતો પર કોંગ્રેસની સુનાવણીમાં ગંદકી કાઢવાની અપેક્ષા રાખે છે જે વધતી કાનૂની અને રાજકીય ધમકીઓ બની રહી છે.
વિયેટનામની બીજી બાજુ, ટ્રમ્પ નોબેલ શાંતિ પુરસ્કારને આગળ ધપાવશે , ઉત્તર કોરિયાના ત્રાસવાદી કિમ જોંગ ઉન સાથેની બીજી સમિટ અને મીડિયાની અતિશયોક્તિને સંબોધન કરશે, જે તેમના પ્રથમ એન્કાઉન્ટરથી વાસ્તવિક પ્રગતિની અભાવ હોવા છતાં થશે.
ટ્રમ્પ વાટાઘાટની ટોચની બિલિંગ આપી રહી છે. તેમણે રવિવારે રાત્રે વ્હાઇટ હાઉસમાં કહ્યું હતું કે તેઓ કિમ સાથે “ખૂબ જ સારો સંબંધ” ધરાવે છે.
“અમે આંખ તરફ આંખ જોઈ, હું માનું છું,” ટ્રમ્પ જણાવ્યું હતું.
જો કે, કોહેનનું દેખાવ, જો તે મહત્વપૂર્ણ ખુલાસો અને કોંગ્રેસનલ ફટાકડા લાવે તો, હનોઈના શિખર પર આંતરરાષ્ટ્રીય શાંતિના સ્થળાંતર માટે ટ્રમ્પના પ્રયત્નોથી જટિલ અને અવ્યવસ્થિત થવાની સંભાવના છે, અને તે રાષ્ટ્રપતિ પર ગંભીર રાજકીય નુકસાન પણ કરી શકે છે, જેમ કે તે બહાર છે દેશ.
વ્હાઈટ હાઉસની આજુબાજુ સતત વિવાદના બીજા સંકેતમાં, હાઉસ ડેમોક્રેટ્સ મંગળવારે મંગળવારે મત આપશે કે તેઓ શું કહે છે તે સમાપ્ત કરવા માટે ટ્રમ્પની “કાયદાકીય” કટોકટીની સ્થિતિ તેની સરહદ દિવાલને નાણા પૂરું પાડશે . આ પગલાથી સેનેટ રિપબ્લિકન પર નવા દબાણ લાદશે અને અંતે રાષ્ટ્રપતિની વીટો દોરી જશે.
અને રાષ્ટ્રપતિ એક વખત ઘરે પરત ફર્યા પછી એવી અપેક્ષા રાખવામાં આવશે કે વિશિષ્ટ સલાહકાર રોબર્ટ મ્યુલર ટૂંક સમયમાં જ એક અહેવાલ રજૂ કરશે જે ટ્રમ્પ પ્રેસિડેન્સી માટે ગંભીર અસરો ધરાવે છે .

કેવી રીતે કોહેન શો કિમની સીટ-ડાઉનને ઉથલાવી શકે છે

કદાચ ટ્રમ્પની ઉંમરમાં રાષ્ટ્રપતિ અને હર્મીટ રાષ્ટ્રના ત્રાસવાદી નેતા વચ્ચેનું પરમાણુ સમિટ હોઈ શકે છે, જેની સાથે યુ.એસ. લગભગ 70 વર્ષ સુધી યુદ્ધમાં તકનીકી રીતે આ અઠવાડિયાની બીજી સૌથી મોટી ન્યૂઝ સ્ટોરી છે.
બુધવારે હાઉસ ઓવર્સાઇટ સમિતિ સમક્ષ કોહેનની જુબાની ટ્રમ્પ વહીવટમાં ઐતિહાસિક ક્ષણ અને તેના વ્હાઈટ હાઉસને ઘેરાયેલા ઢાંકણના વાદળને વધારે છે.
સમિતિના લોકશાહી નેતૃત્વ અનુસાર, કોહેન, જેમણે એકવાર ટ્રમ્પના ફિક્સર તરીકે સેવા આપી હતી, “2016 ની ચૂંટણીઓને પ્રભાવિત કરવાના પ્રયત્નોને લગતા દેવા અને ચુકવણીઓ” વિશે ચર્ચા કરશે. તે વિષયમાં કોહેન દ્વારા કરવામાં આવેલી ચુકવણીનો સમાવેશ બે સ્ત્રીઓની મૌન ખરીદવા માટે કરવામાં આવશે, જેમણે દાવો કર્યો હતો કે તેઓ રાષ્ટ્રપતિ સાથેના કાર્યવાહી ધરાવે છે, જે ટ્રમ્પ દ્વારા અનેક વખત નકારવામાં આવે છે.
કોહેન જણાવે છે કે ટ્રમ્પે તેમને એવી યોજનામાં ચૂકવણી કરવાની સૂચના આપી હતી કે તેમના ભૂતપૂર્વ એટર્ની દાવાઓ 2016 ની ચૂંટણીને પ્રભાવિત કરવાનો પ્રયાસ હતો , જે સંભવિત ઝુંબેશ ફાઇનાન્સ કાયદાઓનું ઉલ્લંઘન હતું.
કોહેન, જેમણે એક વખત ટ્રમ્પ સામ્રાજ્યના રહસ્યોની રક્ષા કરી હતી, એવી પણ અપેક્ષા છે કે “ટ્રમ્પ ફાઉન્ડેશન દ્વારા સંભવિતરૂપે કપટપૂર્ણ અથવા અયોગ્ય પ્રેક્ટિસ” – ન્યૂયોર્ક એટર્ની જનરલ ઑફિસ દ્વારા લાવવામાં આવેલા સિવિલ મુકદ્દમોનો વિષય.
શુક્રવારે, ન્યૂયોર્ક ટાઈમ્સે અહેવાલ આપ્યો હતો કે કોહેન ટ્રમ્પના પારિવારિક વ્યવસાયોમાં ન્યૂયોર્કમાં કાર્યવાહી કરનારાઓ માટે સંભવિત અનિયમિતતાઓ વિશેની માહિતી આપી હતી જે પ્રમુખના વધતા કાનૂની જોખમને પ્રતિબિંબિત કરે છે.

કોહેન શું કહી શકે છે

સમિતિ પર ડેમોક્રેટ્સ પણ પૂછે છે કે ટ્રમ્પે કોશેનને મોસ્કોમાં ટ્રમ્પ ટાવર બાંધવાની યોજના વિશે કૉંગ્રેસને ખોટી દિશા આપી હતી, જે ગુના માટે ટૂંક સમયમાં જ એટર્ની જલદી જશે.
તે સ્પષ્ટ નથી કે ડિપાર્ટમેન્ટ ઑફ જસ્ટિસ અથવા સ્પેશિયલ કાઉન્સેલે કોહેનને મ્યુલરની સતત તપાસ માટે જર્મની હોઈ શકે તેવું કોઈ ચોક્કસ પ્રશ્નનો ઉકેલ ન આપવાનું નિર્દેશ આપ્યો છે.
પરંતુ હાઉસ ઓવર્સાઇટ કમિટીના ચેરમેન એલિયા કમિન્ગ્સ, ડી-મેરિલેન્ડએ જણાવ્યું હતું કે કોહેન, શ્રી કોહેન અથવા અન્ય લોકોને ભયભીત ન કરવા માટે રાષ્ટ્રપતિ અને તેના વકીલ દ્વારા જાહેર પ્રયાસો વિશે વાત કરશે, જ્યારે વકીલે અગાઉના દેખાવને રદ કર્યા પછી કહ્યું હતું કે તેના પરિવાર માટે ભય હતો સલામતી.
સાક્ષીઓને ધમકી આપતાં, કોહેનએ રાષ્ટ્રપતિએ દાવો કર્યો અને કૉંગ્રેસને જૂઠાણું સાક્ષી આપવાનો પ્રયાસ કરવાનો દાવો કર્યો, તે એવા ગુનાઓ છે કે જે ટ્રમ્પ સામે હાઉસ ડેમોક્રેટ્સ દ્વારા શરૂ કરાયેલી કોઈ પણ કાર્યવાહીની સંભવિત તપાસમાં સંભવતઃ તપાસ કરી શકાય.
“મારી વાણીમાં મારી વાર્તા સાંભળનારા # અમેરિકન લોકોની રાહ જોવી! # ટ્રથ,” કોહેને ગયા અઠવાડિયે Twitter પર લખ્યું હતું .
ટ્રમ્પે આગ્રહ કર્યો હતો કે બુધવારે રાયબર્ન હાઉસ ઓફિસ બિલ્ડીંગના રૂમ 2154 માં શુક્રવારે કંઈક અંશે અવ્યવસ્થિત ટિપ્પણીમાં તેના વિશે કોઈ ચિંતા નથી.
“ના, ના, ના,” ટ્રમ્પે કહ્યું. “વકીલ / ક્લાયંટ,” પણ, તમે જાણો છો, તે પોતાની તકો લઈ રહ્યો છે. ”
વ્હાઈટ હાઉસ અને રિપબ્લિકન કોહેનની જુબાનીનો આક્ષેપ કરશે કે તે પહેલેથી જ સ્વીકૃત જૂઠ્ઠાણું છે અને તે જે કહે છે તે બરતરફ થઈ જવું જોઇએ. તેથી, ટ્રમ્પ વિશેના તેમના દાવાને સમર્થન આપી શકે કે નહીં તે અંગેનો પ્રશ્ન જટિલ રહેશે.
ઓહિયો રેપ. જિમ જોર્ડન, ઑવરસાઇટ કમિટીના ટોચના રિપબ્લિકન કમિટીએ ગયા સપ્તાહે એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે, “કોઈ પણ વ્યક્તિને સત્યથી ડરવું જોઈએ નહીં, પરંતુ ડેકને જૂઠ્ઠાણા તરફ દોરી જાય ત્યારે દરેકને ડરવું જોઈએ.”

પરિણામો માટે ટ્રમ્પ પર ભારે દબાણ

કોહેનનું દેખાવ ટ્રમ્પની હનોઈની મુલાકાત મધ્યમાં યોજવામાં આવશે જ્યાં તે કિમને ખાનગી એક-એક વાટાઘાટો માટે અને પ્રતિનિધિઓ સાથેની વાટાઘાટો માટે મળશે.
તેનો મતલબ એ છે કે વોશિંગ્ટનમાં કોઈ પણ બોમ્બધડાકા મીટિંગ માટે કેન્દ્રના તબક્કાને પકડવા માટે ટ્રમ્પના પ્રયત્નોમાં ખલેલ પહોંચાડી શકે છે અને જો તે પત્રકારો સાથે વાત કરે તો આવા મુદ્દાઓને સંબોધિત કરવા દબાણ કરે છે.
તે સમિટ પોતે જ આગળ વધે છે કારણ કે ટ્રમ્પે અનેક નોંધપાત્ર છૂટછાટો હોવા છતાં ગયા વર્ષે સિંગાપોર સમિટથી કોઈ નક્કર પ્રગતિને હટાવ્યું નથી.
વ્હાઇટ હાઉસ આગ્રહ રાખે છે કે અલગ રાજ્ય દ્વારા મિસાઇલ અથવા પરમાણુ પરીક્ષણોનો અભાવ અને કોરિયન યુદ્ધમાંથી 55 યુ.એસ. યુદ્ધના અવશેષોનું વળતર નોંધપાત્ર પગલાં છે. ટ્રમ્પે હાયપરબોલિક રીતે દાવો કર્યો છે કે તેમના પૂર્વગામી બરાક ઓબામા ઉત્તર કોરિયા સાથે “મોટી યુદ્ધ” ની નજીક હતો – એવી દલીલ છે કે ભૂતપૂર્વ રાષ્ટ્રપતિની રાષ્ટ્રીય સુરક્ષા ટીમએ નકારી કાઢ્યું છે.
શિખર આગળ, વ્હાઇટ હાઉસના પ્રેસ સેક્રેટરી સારાહ સેન્ડર્સે અપેક્ષાઓ ઓછી કરી અને પ્રમુખ પર હુમલો કરવા માટે સમિટનો ઉપયોગ કરવાના માધ્યમો પર આરોપ મૂક્યો.
તેણીએ કહ્યું કે “અહીં તે ખૂબ સફળ રહી છે કે તે ટેબલ પર પણ બેસી શકે છે. હકીકત એ છે કે તે ફરીથી તે કરી શકશે તે જ મોટી સફળતા છે.”
તે એક સરસ મુદ્દો છે કે ઉત્તર કોરિયા સાથે વાતચીત અને તણાવ ઘટાડવા એક યોગ્ય ધ્યેય છે અને અમેરિકનોને સુરક્ષિત બનાવે છે. અને જો ટ્રમ્પ દ્વારા કિમને પરમાણુ હથિયારો છોડી દેવાની ખાતરી આપવામાં આવે, તો તે કોઈ પ્રશંસા માટે ઇતિહાસ પર ઢગલા કરશે તે પ્રશંસાને લાયક ઠરશે.
પરંતુ, કોરિયાએ કોરિયાના દ્વીપકલ્પના “સંપૂર્ણ અણુશક્તિ તરફ કામ કરવા પર પ્રથમ સંમતિ આપી પછી સમિટથી કંઇક નક્કર ઉત્પાદન કરવા માટે ટ્રમ્પ પર ભારે દબાણ રહ્યું છે પરંતુ તે હજી સુધી અનુસરવામાં નિષ્ફળ રહ્યું છે.
નેશનલ ઇન્ટેલિજન્સના ડિરેક્ટર ડૅન કોટ્સે ગયા મહિને ટ્રાંમ્પને કોંગ્રેસના જુબાનીમાં કહીને ગુસ્સે થઈને કહ્યું હતું કે યુ.એસ. જાસૂસી એજન્સીઓનું મૂલ્યાંકન કરે છે કે ઉત્તર કોરિયા સામૂહિક વિનાશના શસ્ત્રોને જાળવી રાખશે અને તેના પરમાણુ હથિયારો અને ઉત્પાદન સવલતોને સંપૂર્ણપણે છોડવાની શકયતા નથી કારણ કે તેના નેતાઓ શસ્ત્રાગારને જુએ છે “શાસન ટકાવી રાખવા માટે નિર્ણાયક” તરીકે.

હાજર પર પોમ્પો

ગયા વર્ષે સિંગાપોર સમિટ પછી, જ્યાં તેઓ ઉત્તર કોરિયાના નેતાને મળવા માટે પ્રથમ યુએસ પ્રમુખ બન્યા, ટ્રમ્પે ખોટા દાવાને ટ્વિટ કર્યું કે “ઉત્તર કોરિયાથી હવે પરમાણુ ધમકી નથી.”
પરંતુ અત્યાર સુધી મુખ્ય મુદ્દા વિશે દરેક બાજુએ સહમત થતી સામાન્ય વ્યાખ્યા પણ નથી.
વ્હાઇટ હાઉસના એક વરિષ્ઠ અધિકારીએ ગયા સપ્તાહે પત્રકારોને કહ્યું હતું કે સમિટના લક્ષ્યોમાંનું એક “ડેન્યુક્લાઇઝેશનનો અર્થ શું છે તે સમજવામાં” વિકસાવવું છે.
રવિવારે “સ્ટેટ ઑફ ધ યુનિયન” પર સીએનએનના જેક ટેપર સાથેના વિનિમયમાં, સેક્રેટરી ઑફ સ્ટેટ માઇક પોમ્પેએ રાષ્ટ્રના ગેરમાર્ગે દોરતા રેટરિકને ઉત્તર કોરિયાના અશાંતિની વાસ્તવિકતા સાથે સમાધાન કરવાની માંગ કરી હતી.
“તમને લાગે છે કે ઉત્તર કોરિયા પરમાણુ ધમકી રહે છે?” ટેપર પૂછ્યું.
“હા,” પોમ્પોએ જવાબ આપ્યો, ટેપરને પ્રોત્સાહિત કરવા માટે: “પ્રમુખે કહ્યું કે તે નથી.”
ટેમ્પરે ટ્રમ્પના ચીંચીંના અવતરણ કરતાં પહેલાં, “તે તે નથી જે તેણે કહ્યું હતું,” પોમ્પોએ જણાવ્યું હતું.
“તેમણે જે કહ્યું તે હતું કે સિંગાપુરમાં કરવામાં આવેલા પ્રયાસો, ચેરમેન કિમ દ્વારા આ પ્રતિબદ્ધતાએ અમેરિકન લોકોને જોખમ ઘટાડ્યું હશે.”
ટેપર જવાબ આપ્યો … “ઠીક છે, મારો અર્થ એ છે કે તે માત્ર એક સીધો અવતરણ છે, પરંતુ હું આગળ વધવા માંગું છું.”
વિદેશી નીતિ સમુદાયમાં અને વ્હાઇટ હાઉસની અંદર પણ એવી સ્પષ્ટ ચિંતા છે કે હનોઈમાં જીત માટે ટ્રમ્પની નિરાશા તેને નોંધપાત્ર છૂટ આપી શકે છે જે યુએસના લીવરેજને વધુ નબળી બનાવી શકે છે.
જો કોહેન શોને ચોરી લે છે તો તે લાલચ વધારે હોઈ શકે છે.
સિંગાપોરમાં, ટ્રમ્પે યુ.એસ.-દક્ષિણ કોરિયા લશ્કરી કસરતોને કિમ માટે મોટી જીત તરીકે જોવામાં આવતી હતી, તેનાથી યુ.એસ. સાથીઓ અને તેના અધિકારીઓને આઘાત પહોંચાડ્યો – પરંતુ જેણે પ્યોંગયાંગથી ચાવીરૂપ છૂટકારોને અનલૉક કર્યો નથી.
આ સમયે ત્યાં એવા સંકેતો છે કે વોશિંગ્ટન તેની અગાઉની માંગમાંની એકને નીચે લાવવા માટે તૈયાર છે કે ઉત્તર ઉત્તર અમેરિકાના કોઈપણ નવા ઉપાયની પહેલાં તેના પરમાણુ અને મિસાઇલ પ્રોગ્રામ્સની સંપૂર્ણ સૂચિ પ્રદાન કરે છે.
કેટલાક નિષ્ણાતો માને છે કે ટ્રમ્પ આ રાષ્ટ્રની રાજધાનીમાં જોડાણ સંબંધી ઑફિસોના વિનિમયની ઓફર કરીને અથવા કોરિયન યુદ્ધને ઔપચારિક રીતે સમાપ્ત કરવા માટે શાંતિ ઘોષણાને સંમત થતાં કિમને ધૂમ્રપાન કરવાનો પ્રયત્ન કરી શકે છે.
પછીના પગલાથી નોબેલ શાંતિ પુરસ્કાર માટે ખુલ્લી પ્રચાર પછી ટ્રમ્પની જરૂરિયાતને પહોંચી વળવા ટ્રમ્પની જરૂરિયાત સંતોષશે, પરંતુ તેના પર મોટી અસર પડશે કારણ કે તે દક્ષિણ કોરિયામાં રહેતી યુ.એસ. સૈનિકો માટે કેસને નબળી બનાવશે.
યુ.એસ. અધિકારીઓએ આગ્રહ કર્યો છે કે સમિતિમાં યુએસ ગેરીઝન ટેબલ પર નથી.