આઇએલ એન્ડ એફએસ, એકાઉન્ટ ગ્રુપ કંપનીઓના એકાઉન્ટ્સ એનસીએલેટ વગર એનપીએ જાહેર કરી શકાશે નહીં – ટાઇમ્સ નાઉ

આઇએલ અને એફએસ

આઈએલએન્ડએફએસ એકાઉન્ટ્સ એનસીએલએટી વગરની એનપીએ જાહેર કરી શકાશે નહીં (પ્રતિનિધિ છબી)

નવી દિલ્હી: એનસીએલએટીની મંજૂરી વિના દેવાની સતાવેલ આઇએલ એન્ડ એફએસ અને તેની ગ્રૂપની કંપનીઓ બિન-પર્ફોર્મિંગ એસેટ્સ (એનપીએ) ના ખાતાઓ જાહેર કરી શકે તેવી કોઈ બેંક અથવા નાણાકીય સંસ્થા સોમવારે જણાવાયું નથી. અધ્યક્ષ ન્યાયમૂર્તિ એસ.જે મુખોપાધ્યાના અધ્યક્ષપદ હેઠળ બે સભ્યોની નેશનલ કંપની લો અપીલ ટ્રિબ્યુનલ (એનસીએલએટી) બેંચે જણાવ્યું હતું કે આ આઇએલ એન્ડ એફએસ ડેટ રિઝોલ્યુશન પ્લાનના હિતમાં થાય છે.

એનસીએએલ અને એફએસએસ અથવા તેની પેટાકંપનીઓ એનસીએલએટી દ્વારા મંજૂરી વિના કોઈ પણ નાણાકીય સંસ્થા દ્વારા એનપીએ જાહેર કરવાની રહેશે, એમ અપીલ ટ્રાયબ્યુનલે જણાવ્યું હતું.
આઇએલ એન્ડ એફએસ જૂથ કંપનીઓના ઠરાવ માટે સરકારની યોજના અંગે સુનાવણી દરમિયાન ટ્રિબ્યુનલની દિશા આવી.

11 મી ફેબ્રુઆરીના રોજ છેલ્લી સુનાવણી દરમિયાન, એનસીએલએટીએ આઇએલ એન્ડ એફએસ ગ્રૂપની 22 કંપનીઓને મંજૂરી આપી હતી, જે તેમના નાણાકીય જવાબદારીને આધારે લીલી કેટેગરીમાં વર્ગીકૃત કરવામાં આવી હતી, જેથી તેઓ દેવાની જવાબદારી પૂરી પાડી શકે. ઉપરાંત, સુપ્રીમ કોર્ટના ભૂતપૂર્વ ન્યાયમૂર્તિ ડી કે જૈનની કટોકટીગ્રસ્ત આઇએલએન્ડએફએસ અને તેની ગ્રૂપ કંપનીઓની રિઝોલ્યુશનની પ્રક્રિયાના નિરીક્ષણ માટે પણ તેમણે મંજૂરી આપી હતી.

અપીલ ટ્રાયબ્યુનલ દ્વારા પણ મોકૂફી ઉઠાવી લેવામાં આવી હતી અને ઠરાવની પ્રક્રિયા ચાલુ રાખવા માટે ભારતની બહાર 133 આઈએલ એન્ડ એફએસ કંપનીઓનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો હતો. IL & FS ગ્રુપ કંપનીઓને તેમના સંબંધિત નાણાકીય સ્થિતિ પર આધારિત ત્રણ સમુહ – ગ્રીન, અંબર અને રેડમાં વર્ગીકૃત કરવામાં આવે છે.

લીલી કેટેગરી હેઠળ આવતા કંપનીઓ તેમના ચુકવણીની જવાબદારીને પૂરી કરશે. જ્યારે કંપનીઓ તેમની જવાબદારી પૂરી કરી શકતી નથી પરંતુ વરિષ્ઠ સુરક્ષિત નાણાકીય લેણદારોને ફક્ત ઓપરેશનલ ચુકવણી જવાબદારી પૂરી કરી શકે છે, તે એમ્બર તરીકે વર્ગીકૃત કરવામાં આવે છે. લાલ કેટેગરીમાં તે સંસ્થાઓ શામેલ છે જે વરિષ્ઠ સુરક્ષિત નાણાકીય લેણદારો પ્રત્યેની ચુકવણીની જવાબદારીને પૂરી કરી શકતી નથી.

હોલીવુડ મનોરંજન અને સમાચાર શ્રેષ્ઠ સાથે તમારા ટીવી જોવાનો અનુભવ પૂર્ણ કરો. ટાઈમ્સ મૂવીઝ અને ન્યૂઝ પેક ફક્ત રૂ .13 પર મેળવો. હવે ટાઇમ્સ MAN પેક માટે તમારા કેબલ / ડીટીએચ પ્રદાતાને પૂછો. વધુ જાણો

ભલામણ કરેલી વિડિઓઝ