ઓસ્કર 2019: જ્યારે ઓલિવીયા કોલમેનને શોધાયું ત્યારે તેણીએ એક ભારતીય કનેક્શન – એનડીટીવી ન્યુઝ

નવી દિલ્હી:

પ્રિયકસ્ટ માટે શ્રેષ્ઠ અભિનેત્રી ઓસ્કાર જીતનાર અભિનેત્રી ઓલિવીયા કોલમેન, બ્રિટિશ દસ્તાવેજી શ્રેણી હૂ ડૂ યુ થિંક યુ આર પર છેલ્લા વર્ષે જાહેર કરવામાં આવ્યું હતું તેવું એક ભારતીય જોડાણ છે . શોના 15 મોસમ પર, ઓલિવીયા કોલમેન તેના મૂળની શોધ માટે ભારત ગયો, જે બિહારના કિશનગંજમાં આવેલું છે. કિશંગાંગ, શ્રી કોલમેન શીખ્યા હતા, જ્યાં તેમની મહાન-મહાન-દાદી હેરિઓટનો જન્મ 1807 માં થયો હતો. તેમના ભારતીય વંશ વિશે વધુ જાણવા માટે, ઓલિવીયા કોલમેન ઉત્તર પૂર્વમાં કિશનગંજ ગયો હતો. સપ્ટેમ્બર 2018 માં પ્રકાશિત વિડિઓમાં તે કહે છે, “આ ક્ષણે તે ખૂબ જ રહસ્યમય છે. મારો પરિવાર અહીં રહે છે તે વિચાર આશ્ચર્યજનક છે.”

તેમની મુલાકાત દરમિયાન, ઓલિવીયા કોલમેન કીશાંજંજના ભૂતપૂર્વ બ્રિટીશ ક્લબમાં ચેક ઇન થયા અને ઇતિહાસકાર અનુરાધા ચેટર્જીને મળ્યા. મીટિંગ દરમિયાન, તેણીને હેરિઅટ બાઝેટનું લગ્ન પ્રમાણપત્ર બતાવવામાં આવ્યું હતું. એમએસ ચેટર્જીએ પણ જાહેર કર્યું કે તેણી હેરિઓટના જન્મ પ્રમાણપત્રને શોધી શક્યા નથી અને ઉમેર્યું હતું કે હેરિઑટની માતા બ્રિટીશની જગ્યાએ કિશનગંજ સ્થાનિક હતી. જ્યારે હેરિઓટ ત્રણ કે ચાર વર્ષનો હતો ત્યારે તેના પિતાનું અવસાન થયું અને તેને ઇંગ્લેંડ મોકલવામાં આવ્યું.

હેરિયૉટ ઇંગ્લેંડથી 20 વર્ષમાં કલકત્તા (હવે કોલકાતા) પરત ફર્યા. તેણીના પ્રથમ લગ્ન તેના પતિના અવસાન પછી ટૂંક સમયમાં જ સમાપ્ત થયા અને પછીથી તેણે ચાર્લ્સ યંગ બાઝેટ સાથે લગ્ન કર્યા.

અહીં વિડિઓ જુઓ.

બ્રિટીશ શ્રેણી બ્રોડચર્ચ અને ધ નાઇટ મેનેજરના ટીવી ચાહકોથી પરિચિત ઓલિવીયા કોલમેન, પ્રિય , સહ-અભિનેતા રચેલ વેઇઝ અને એમ્મા સ્ટોનની રાણી એને તરીકે તેમના અભિનય માટે આજે તેમની પ્રથમ ઓસ્કાર જીત્યા. પ્રિયર્ડ યૉર્ગોસ લૅથિમોસ દ્વારા નિર્દેશિત છે.