ભૂતપૂર્વ ટ્રમ્પ ઝુંબેશ કર્મચારી સુસે દાવો કરે છે કે ટ્રમ્પે સંમતિ વિના તેણીને ચુંબન કર્યું હતું

વોશિંગ્ટન (સીએનએન) ભૂતપૂર્વ ટ્રમ્પ ઝુંબેશના કર્મચારી રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ અને તેના ઝુંબેશ પર આક્ષેપ કરી રહ્યા છે કે, પછીના રિપબ્લિકન પ્રમુખપદના ઉમેદવારએ 2016 ની રેસ દરમિયાન તેણીની સંમતિ વિના તેણીને ચુંબન કર્યાં હતાં. તેણી પણ સમાન પગાર પર દાવો કરે છે – દાવો કરે છે કે તેણીને તેના કામ માટે જાતિ અને જાતિના આધારે ઓછો પગાર આપવામાં આવ્યો હતો.

ઍલ્વા જ્હોન્સન, ભૂતપૂર્વ ટ્રમ્પ ઝુંબેશ કર્મચારી જે અલાબામામાં રહે છે, સોમવારે દાખલ કરાયેલી મુકદ્દમામાં એવો આરોપ મૂક્યો છે કે ટ્રમ્પે તેના હાથને પકડી લીધો હતો અને ઓગસ્ટ 2016 માં ફ્લોરિડામાં આરવીની અંદર તેણીની સંમતિ વિના જબરદસ્ત તેણીને ચુંબન કર્યું હતું.
ટ્રમ્પ સ્વયંસેવકો સાથે મળીને અને આરવીની અંદર સ્વતઃલેખન પર હસ્તાક્ષર કરી રહ્યો હતો ત્યારે, “સુ. જોહ્ન્સનને નોંધ્યું હતું કે પ્રતિનિધિ ટ્રમ્પ તેણીને જોઈ રહ્યો હતો અને તેની સાથે આંખનો સંપર્ક કરવાની કોશિશ કરી રહ્યો હોવાનું મનાય છે.”
ટ્રમ્પને સિક્રેટ સર્વિસ દ્વારા ચેતવણી આપવામાં આવી હતી કે તે તેની આગલી રેલી માટે જવાબદાર હતી, તેથી તેણે ત્યાં જવાની વિનંતી કરી અને “ગધેડો કિક.”
ટ્રમ્પ પછી કથિત રૂપે તેના હાથને પકડ્યો અને તેના પ્રયત્નોની પ્રશંસા કરી.
“ડિફેન્ડન્ટ ટ્રમ્પ બોલ્યા પછી, તેણે મિ. જોહ્ન્સનનો હાથ પકડ્યો અને તેની તરફ વળ્યો. તે એટલી નજીક આવી ગયો કે તેણી તેની ચામડી પર શ્વાસ અનુભવી શક્યો,” એમ મુકદ્દમો જણાવે છે. “મિ. જ્હોન્સનને અચાનક સમજાયું કે પ્રતિરોધક ટ્રમ્પ તેના મોં પર ચુંબન કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો હતો અને તેના માથાને જમણે ફેરવીને તેને ટાળવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો. પ્રતિવાદી ટ્રમ્પે તેને ચુંબન કર્યુ હતું અને ચુંબન તેના મોંના ખૂણા પર ઉતર્યો હતો.”
આ કેસમાં એવો દાવો કરવામાં આવ્યો હતો કે ઘણા સાક્ષીઓએ ઘટનાને જોયો હતો, જેમાં તત્કાલિન-ફ્લોરિડા એટર્ની જનરલ પમ બોન્ડી, તત્કાલિન રાજ્યના ડિરેક્ટર કેરેન જિઓરો અને પ્રાદેશિક દિગ્દર્શકો અર્લ “ટોની” લેડબેટર, મીચ ટાઈનર અને નિક કોર્વિનો સહિતનો સમાવેશ થયો હતો.
આ કેસમાં એવો આક્ષેપ કરવામાં આવ્યો છે કે આ બનાવ બન્યો ત્યારે બૉંડી હસ્યો અને જિયોર્નોએ “મિ. જ્હોન્સનની કોણી પકડી લીધી અને તેને મંજૂરી આપી.”
આ બનાવ પછી, ફ્લોરિડાના સરસોટામાં ઝુંબેશના રાજ્યના મુખ્યમથક તરફ જવાના પગલે, દાવો કરે છે કે “જોહ્ન્સને તેના સાથીને અને પછી તેના માતાપિતાને કહ્યું હતું કે શું બન્યું હતું તે વિશે તેમને જણાવવા માટે, તેણે આ ઘટનાને યાદ કર્યા હતા.”
મુકદ્દમામાં જણાવાયું છે કે જીયોર્નો સરસાતોમાં અગાઉ પહોંચ્યા હતા “અને અન્ય ઝુંબેશ સ્ટાફ સાથે વિગતો વહેંચી રહ્યા હતા.”
સીએનએનને એક નિવેદનમાં બોન્ડીએ જણાવ્યું હતું કે અલ્વા જોહ્ન્સનનો આરોપ “ખોટો” છે.
બોન્ડીએ કહ્યું હતું કે, “કારકિર્દીના વકીલ અને એટર્ની જનરલ તરીકે મેં જોયું હતું કે મેં કોઈ પગલું લીધું હશે તો હું અયોગ્ય ગણું છું.” “હું આરવીમાં પ્રમુખ સાથે હતો અને આ આરોપો ખોટા છે.”
જિઓર્નોએ ટિપ્પણી માટે સીએનએનની વિનંતીનો જવાબ આપ્યો ન હતો. બન્નેએ અને બોન્ડીએ પોસ્ટને કહ્યું કે તેઓએ આરવીમાં આ બનાવને યાદ નથી કર્યો અને જોહ્ન્સનનો ઉલ્લેખ કર્યો તે રીતે પ્રતિક્રિયા આપવાની ના પાડી.
જ્હોન્સન, જેની પૃષ્ઠભૂમિ ઘટના આયોજન અને માનવ સંસાધનોમાં હતી, અગાઉના ચૂંટણી ચક્રમાં ડેમોક્રેટ્સ માટે મતદાન કર્યું હતું. “જો કે, તે ડિફેન્ડન્ટ ટ્રમ્પ જેવા પ્રમાણમાં અજાણ્યા રાજકીય બહારના લોકોની ઝુંબેશ પર કામ કરવાની શક્યતાથી ચિંતિત હતી,” મુકદ્દમો જણાવે છે.
પરંતુ ભાડે રાખતા પહેલા જ્હોન્સન કહે છે કે નવેમ્બર 2015 માં તેણી બર્મિંગહામ, અલાબામા, રેલીમાં ટ્રમ્પને મળ્યા હતા. તે પ્રથમ એન્કાઉન્ટરમાં, જોહ્ન્સનનો આરોપ છે કે તે અયોગ્ય વર્તનમાં રોકાયો છે.
જ્યારે જ્હોનસન ચાલ્યો ગયો ત્યારે ટ્રમ્પ પર પોતાને રજૂ કરતો હતો, તેણે કથિત રીતે, “તેને ઉપર અને નીચે જોયો અને કહ્યું, ‘ઓહ, સુંદર, સુંદર, વિચિત્ર.'”
જોહ્ન્સનનો જાન્યુઆરી 2016 માં ભાડે લેવામાં આવ્યો હતો, પરંતુ ઑક્ટોબર 2016 માં “એક્સેસ હોલીવુડ” ટેપ જાહેર કરવામાં આવ્યો પછી, જોહ્ન્સને આરવી ઘટના પર માર્ગદર્શન માટે કાનૂની સલાહકારની માંગ કરી. ટેપની રજૂઆતના લગભગ એક અઠવાડિયા પછી, જોહ્ન્સને અભિયાન છોડ્યું. વકીલ આખરે દાવો કરે છે કે આ કેસ લેવાનો દાવો ન થાય.
તેના ભૂતપૂર્વ વકીલની ગોઠવણમાં જ્હોન્સને એક ચિકિત્સકને જોયો.
ફરિયાદના દાવા મુજબ, “તેણીએ બળજબરીથી ચુંબન કરવાને લીધે લાગણીશીલ તકલીફોનો અનુભવ ચાલુ રાખ્યો હતો અને તેના વિશે દુઃખ સહન કર્યું હતું.”
આ દાવામાં એવો પણ દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે જોહ્ન્સનને તેના ભૂતપૂર્વ પુરૂષ સહકર્મીઓની તુલનામાં જ્યારે “ખૂબ ઓછું પગાર” આપવામાં આવ્યું હતું, એવો દાવો વાજબી વળતર પ્રાપ્ત થયો નથી.
મુકદ્દમો જણાવે છે કે, “કુશળ જ્હોન્સનને પણ સમાન લાયકાતવાળા અને ઓછા લાયક પુરુષ કર્મચારીઓની સરખામણીએ ઓછું પગાર આપવામાં આવ્યું હતું.” “તેણી ખૂબ જ તાજેતર સુધી આ હકીકત જાણતી ન હતી. મિ. જોહ્ન્સનનો અનુભવ અલગ નથી – ખરેખર, ઝુંબેશ તેના મહિલા કર્મચારીઓ સામે પગારમાં પદ્ધતિસર લિંગ લિંગ ભેદભાવમાં રોકાયેલી છે.”
સીએનએન ટિપ્પણી માટે વ્હાઇટ હાઉસ પહોંચ્યા છે. ટ્રમ્પ અભિયાનના રાષ્ટ્રીય પ્રેસ સેક્રેટરી કાયલે મેકેનીએ સીએનએનને એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે, “ટ્રમ્પ અભિયાનએ જાતિ, વંશીયતા, જાતિ અથવા અન્ય કોઈ આધારે ક્યારેય ભેદભાવ કર્યો નથી. અન્ય આરોપો જે સૂચવે છે તે મૂળ અને નિર્દોષ છે.”
જોહ્ન્સનનો વોશિંગ્ટન સ્થિત એટર્ની, હસન ઝાવેરીએ સીએનએનને કહ્યું હતું કે જહોનસન રાષ્ટ્રપતિ ટ્રમ્પ સામે જાતીય ગેરવર્તણૂકના તેના આક્ષેપો સાથે સાર્વજનિક રીતે બહાર આવી રહ્યો છે કારણ કે તેણીએ “નિર્ણય લીધો છે કે તેણી હવે ચૂપ રહી શકશે નહીં.”
“એક્સેસ હોલીવુડના ટેપ બહાર આવ્યા પછી તરત જ તેણે વકીલ ભાડે લેવાનો પ્રયાસ કર્યો … વકીલે નક્કી કર્યું કે તે મૂળભૂત રીતે તેમના માટે એક મોટો કેસ હતો અને તેઓ તેને લેવાનું ચાલુ રાખતા નહોતા, તેણીએ આગળ વધવાનો પ્રયાસ કરવાનો નિર્ણય લીધો તેણીના જીવન સાથે, “ઝવેરીએ કહ્યું.
પરંતુ ટ્રમ્પની ચૂંટણી બાદ, ઝવેરીએ જણાવ્યું હતું કે ચૂંટણી જીતીને ટ્રમ્પને જીતવામાં મદદ માટે તેણીએ ભજવ્યું હોય તેવી કોઈપણ ભૂમિકા માટે જહોનસનને “દોષ અને જવાબદારીની લાગણી” થી દૂર કરવામાં આવી છે.
ઝવારીએ જણાવ્યું હતું કે જ્હોનિસિએ ટ્રાંગ એડમિનિસ્ટ્રેશનની સ્થાનાંતરિત પરિવારોને અસર કરતી નીતિઓ વિશે ખાસ કરીને અસ્વસ્થ છે.
“મને લાગે છે કે જે વસ્તુ તેણીને સૌથી વધુ ખસેડતી હતી તે ફરજિયાત જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં જુદાં હતાં. તે હવે ચૂપ રહી શકે તેમ નથી, “તેમણે જણાવ્યું હતું.
ઝવેરીએ કહ્યું હતું કે તેના ક્લાયન્ટ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પના પૂર્વાનુમાનમાં “પીડિતોની લાંબી રેખામાં માત્ર એક જ છે.”
“અન્ય ઘણા પીડિતોથી વિપરીત, તે એકમાત્ર વ્યક્તિ છે જે તેને સીધી રીતે તેના જાતીય ગેરવર્તણૂક માટે દોષી ઠેરવવાની ક્ષમતા ધરાવે છે. અન્ય દાવાઓ બદનામ માટે છે અથવા કેટલાક પીડિતો કોઈ પણ મુકદ્દમા લાવવા માટે સક્ષમ નથી કારણ કે તેઓ “મર્યાદાઓના કાયદા દ્વારા પ્રતિબંધિત કરવામાં આવ્યો છે,” તેમણે જણાવ્યું હતું. “તે કારણોસર, મને લાગે છે કે તેણી વિશિષ્ટ રીતે લૈંગિક હુમલોના વાસ્તવિક કાર્યવાહી માટે તેને જવાબદાર ઠેરવવા માટે સ્થિત છે.”
ઝવેરીએ ઉમેર્યું હતું કે આ મુકદ્દમાની રજૂઆત સાથે, જ્હોન્સને આ હકીકતથી રાજીનામું આપ્યું છે કે તેની તમામ બાજુથી ટીકા થઈ શકે છે.
“તે એક આફ્રિકન-અમેરિકન મહિલા તરીકે જાણે છે જે અભિયાન પર કામ કરતી હતી અને હવે ટ્રમ્પ સામે બહાર આવી રહી છે, તે સંભવતઃ તે બંને બાજુથી લઈ જઇ શકે છે પરંતુ તેણી ઊભા રહેવા માટે તૈયાર છે અને તેણીએ જે કર્યું તેના માટે જવાબદારી લે છે.”
જોહ્ન્સનનો હવે “તેણી તેના લૈંગિકવાદી અને જાતિવાદી આચરણ માટે જવાબદાર છે તે માટે તેણી શું કરી શકે છે” કરવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે.
પોસ્ટ મુજબ, ગયા વર્ષે ઝાવરિની ભરતી કર્યાના ત્રણ મહિના પછી, જોહ્ન્સનનો “એક વર્ષનો અદાલતનો કેસ સીલ કરવા ગયો હતો જેમાં બે કૌટુંબિક સભ્યોએ તેના વિરુદ્ધ અસ્થાયી પ્રતિબંધ મૂકવાની માંગ કરી હતી” અને તેના દ્વારા રેકોર્ડ્સને સીલ કરવાની વિનંતીમાં આદેશ આપ્યો હતો. પરિવારના સદસ્યો.
જ્યોર્જિયામાં તેના સંબંધીઓ વિશેની પોસ્ટમાંની કેટલીક રિપોર્ટિંગ પર, ઝવેરીએ કહ્યું હતું કે તે “મૂર્ખ સાથીઓ” છે અને તે “દરેક વ્યક્તિ સારી સ્થિતિમાં છે”.
ઝવેરીએ જણાવ્યું હતું કે, “તે એક ખાનગી કૌટુંબિક બાબત છે, જે ઉમેરે છે કે જોહ્ન્સનનો કેસ” તદ્દન અસંગત “છે.
પૂછવામાં આવ્યું કે શા માટે જોહ્નસન અને તેના પરિવારએ આ પગલું લીધું હતું, ઝવેરિએ એક પ્રવક્તા દ્વારા કહ્યું હતું કે તે “તેના પરિવારની ગોપનીયતાને સુરક્ષિત કરવા” હતી.
આ વાર્તા સોમવારના વધારાના વિકાસ સાથે અપડેટ કરવામાં આવી છે.