જી.ઓ.પી.ના સદસ્યોએ દોષ માટે કોહેનની તપાસ કરવા ડીઓજેને પૂછ્યું

(સીએનએન) હાઉસ ઑફ જ્યુડિશિયરી કમિટિના રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પના નજીકના સાથીઓએ ટ્રમ્પના ભૂતપૂર્વ અંગત વકીલ, માઇકલ કોહેનને ગુનાહિત કાર્યવાહી માટે ગુરુવારે ન્યાય વિભાગમાં જણાવ્યું હતું, કોહેનએ “ખોટી જુબાની આપી અને ખોટી નિવેદનો કર્યા હતા” એ પુરાવા હોવાનો દાવો કરવાનો દાવો કર્યો હતો. બુધવારના દિવસે તેમના સાક્ષીઓની જુબાની દરમિયાન કાયદો ઘડનારાઓ.

ઓહિયો રેપ. જિમ જોર્ડન દ્વારા અપાયેલી ફોજદારી રેફરલ – ઑવરસાઇટ કમિટીના ટોચના રિપબ્લિકન અને ઉત્તર કેરોલિના રિપબ્લિકન રેપ માર્ક મીડોવ્સે – જુબાનીના કેટલાક ક્ષેત્રોની રૂપરેખા આપી હતી, તેઓએ ન્યાય વિભાગને તપાસ કરવા વિનંતી કરી હતી, જેમાં કોહેનના દાવાઓનો બુધવારે સમાવેશ થાય છે કે તે ટ્રમ્પ વ્હાઈટ હાઉસમાં નોકરી શોધતા ન હતા, બેંકના ભ્રષ્ટાચારને ફગાવી દેવાની તેમની ઇનકાર તેમજ તેમનો દાવો કે વિદેશી સંસ્થાઓ સાથે કોઈ રિપોર્ટ કરનારી કોન્ટ્રેક્ટ્સ નથી.
“યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ ઑફ અમેરિકાના રાષ્ટ્રપતિ માટે વ્યક્તિગત એટર્ની હોવાનો મને ખૂબ ગર્વ હતો,” કોહેને બુધવારે બુધવારે જણાવ્યું હતું. “હું વ્હાઇટ હાઉસમાં જવા માંગતો નહોતો.”
હજી સુધી રિપબ્લિકન્સે ન્યુયોર્કના દક્ષિણી જિલ્લાના વકીલો તરફથી કોર્ટની ફાઇલિંગની તરફેણ કરી છે, જેમાં કોહેન “ગુપ્ત સંદેશાઓ સહિત ખાનગી મિત્રો અને સહકાર્યકરોને જણાવ્યું હતું કે તેમને નવા વહીવટમાં અગ્રણી ભૂમિકા અને શીર્ષક આપવામાં આવશે તેવી અપેક્ષા છે.” એક નિવેદન કોહેન બુધવાર જણાવ્યું હતું કે, “અચોક્કસ.”
જોર્ડન અને મીડોસે ગુરુવારે ન્યાય વિભાગને લખ્યું હતું કે “શ્રી કોહેનની જુબાની રાષ્ટ્રપતિ ટ્રમ્પ સાથેના ભૂતપૂર્વ સંગઠનનું મુદ્રીકરણ કરવાનો શ્રી કોહેનના હેતુ અંગે સમિતિના મૂલ્યાંકન માટે સામગ્રી છે.” “તે આવશ્યક છે કે ન્યાય વિભાગ, શ્રી કોહેન, એસડીએનવાયના વકીલો અને પહેલી માહિતી સાથેના સાક્ષીઓના જાહેર ખાતાઓ વચ્ચેના આ અસામાન્ય વિરોધાભાસની તપાસ કરે.”
ન્યાય વિભાગના પ્રવક્તાએ જણાવ્યું હતું કે તે રેફરલની સમીક્ષા કરી રહી છે.
કોહેનના એટર્ની, લેની ડેવિસએ તેને “શુદ્ધ પક્ષપાતશક્તિની આરાધના સાથે ફોજદારી ન્યાય પ્રણાલીનો દુઃખયોગ્ય દુરુપયોગ” કહ્યો.
“શ્રી કોહેન હાઉસ ઓવરસાઇટ સમિતિ સમક્ષ સાચી રીતે જુબાની આપી હતી.તેણે તેની દોષી અરજીઓ માટે સંપૂર્ણ જવાબદારી લીધી હતી.તેણે દસ્તાવેજો સાથેની તેમની પુરાવાને પણ સમર્થન આપ્યું હતું. તે આશ્ચર્યજનક નથી કે બે પ્રો-ટ્રમ્પ સમિતિના સભ્યોને બેઝલેસ ફોજદારી રેફરલ છે , “ડેવિસ ગુરુવારે એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું.
દરમિયાન, કેટલાક ડેમોક્રેટ્સે સૂચવ્યું છે કે કોહેન દાવો કરે છે કે પોતે ગેરમાર્ગે દોરે છે.
હાઉસ ઓવર્સાઇટના અધ્યક્ષ એલિજા કમિન્ગ્સ, મેરીલેન્ડ ડેમોક્રેટ, પત્રકારોને જણાવ્યું હતું કે તેઓ માને છે કે કોહેનના દાવા મુજબ તેઓ વ્હાઈટ હાઉસમાં કામ કરવા માંગતા નથી.
“મને તે વિશે કોઈ જાણકારી નથી. તેમણે કહ્યું હતું કે તે (નોકરી માટે લોબીંગ) નથી અને હું તેના પર વિશ્વાસ કરું છું,” કમિંગ્સે જણાવ્યું હતું. “મારો કહેવાનો અર્થ એ છે કે, તેના વિશે વિચારો.” વ્હાઇટ હાઉસમાં વ્હાઇટલૂ હાઉસની બહાર હેલ્લુવા વધુ પૈસા કમાવી શકે છે, હેલ્લુવા વધુ પૈસા કમાવી શકે છે. મારો મતલબ છે કે તમે કેમ તે કરવા માંગો છો તે હું નથી જાણતો. ”
રેપ. જેમી રસ્કિન, મેરીલેન્ડ ડેમોક્રેટ પણ, ગુરુવાર સવારે “આ એટ અવર” પર સીએનએનના કેટ બોલ્ડુઆનને કહ્યું હતું કે તેમના રિપબ્લિકન સાથીઓ પાસેથી પૂછપરછની લાઇન “અસંગત સંદર્ભ” હતી અને “બધું (કોહેન) કહ્યું હતું કે સંપૂર્ણપણે આંતરિક સુસંગત અને સુસંગત હતું . ”
સ્ત્રોતોએ સીએનએનને કહ્યું છે કે, કોહેન વ્હાઈટ હાઉસમાં નોકરી માટે દ્વિધામાં હતા, પરંતુ ટ્રમ્પના પરિવારના સભ્યો દ્વારા તેને અલગ પાડવામાં આવ્યા હતા.
ટ્રમ્પ વહીવટના પ્રારંભિક મહિનામાં એક વ્યક્તિએ કોહેનને “ડિસેફ્રાન્ઝાઇઝ્ડ” તરીકે વર્ણવ્યું હતું – પરંતુ તે છતાં પણ તેણે ટ્રમ્પની ગો-ટુ વ્યક્તિ તરીકે પોતાની જાતને રજૂ કરવાનું ચાલુ રાખ્યું. રાષ્ટ્રપતિએ કોહેનને વ્હાઇટ હાઉસના સલાહકારની ઑફિસમાં પણ જોડાવવાનું સૂચન કર્યું હતું, પરંતુ વ્હાઈટ હાઉસના ભૂતપૂર્વ વકીલ ડોન મેકગેહને કહ્યું હતું કે કોહેન પાસે ત્યાં કામ કરવા માટે જરૂરી અનુભવ અને પૃષ્ઠભૂમિ નહોતી, અને ટ્રમ્પે તેને ઘટાડ્યું હતું.
જોર્ડન અને મીડોવ્સ પણ એવો દાવો કરે છે કે કોહેનની જુબાની કે તેણે “કોઈપણ બેંકને ક્યારેય કપટ ન કર્યો” તે “ઇરાદાપૂર્વક ખોટા” હતા, તેવું માનવામાં આવ્યું હતું કે મેનહટનના વકીલો “ખાસ કરીને શ્રી કોહેનને નાણાંકીય સંસ્થાઓને ખોટા નિવેદનો કરવાના ગુનાઓનો ઉલ્લેખ કરે છે, જેનો પગાર” બેંક કપટ “તરીકે થાય છે. તેમની અરજી કરાર.
કોહેનએ નાણાકીય સંસ્થાને ખોટા નિવેદનો આપવા માટે દોષિત ઠેરવ્યા હતા, જો કે, બેંકની છેતરપિંડી નહીં, અને પ્રોસિક્યુટર્સે આક્ષેપ કર્યો નથી કે કોઈ પણ બેંક નાણાં ગુમાવે છે.
જી.ઓ.પી.ના ઘડવૈયાઓએ વધુમાં કોહેન પર વિદેશી સંસ્થાઓ સાથેના તેમના સંપર્કો વિશે જૂઠાણાનો આરોપ મૂક્યો હતો, બુધવારે સુનાવણીમાં મીડોવ્સ દ્વારા પ્રકાશિત એક મુદ્દો. કોહેન જણાવ્યું હતું કે તે ફોર્મની સમીક્ષા કરશે અને જો જરૂર હોય તો તેને સુધારશે.
આ વાર્તા ગુરુવારે વધારાના વિકાસ સાથે અપડેટ કરવામાં આવી છે.
સુધારણા: રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પના ભૂતપૂર્વ અંગત વકીલ માઈકલ કોહેન પાસેથી ટાંકીને સુધારવા માટે આ વાર્તાને અપડેટ કરવામાં આવી છે કે કેમ કે તેણે ટ્રમ્પ વહીવટમાં નોકરીની માંગ કરી છે.