ફેરારી એફ 8 ટ્યુબર્ટો 488 જીટીબીની જગ્યાએ સ્થાન લેશે – વૈશ્વિક શરૂઆતમાં – રશલેન

ફેરારી એફ 8 ટ્યુબર્ટો (ઇટાલીયનમાં શ્રદ્ધાંજલિ) ની વિગતો આગામી અઠવાડિયે 2019 માં જીનીવા મોટર શોમાં તેના ભવ્ય અનાવરણ પહેલાં જાહેર કરવામાં આવી હતી. 488 જીટીબીના વારસદારને 3.9-લિટર ટ્વીન-ટર્બો વી 8 એન્જિનથી પાવર મળે છે, અને સુધારેલા પ્રદર્શન માટે ટ્યુન કરવામાં આવે છે, 8000 આરપીએમ પર 720 પીએસ (710 એચપી) અને 7,270 એનએમ (568 પાઉન્ડ-ફીટ) ટોર્કના 3,250 આરપીએમ પર પાછા ફરે છે, તેના પુરોગામી ઉપર 50 પીએસ અને 10 એનએમ (7 પાઉન્ડ) નો વધારો. 488 પિસ્ટામાં જોવા મળતા સાત સ્પીડ ડ્યુઅલ-ક્લચ ગિયરબોક્સમાં આ એન્જિન મોટા ભાગે સંભવિત છે.

એફ 8 ટ્યુબર્ટો તેના પુરોગામી કરતાં 50 પીસી વધારે છે અને તે પણ હળવા છે (ઓછા 40 કિગ્રા / 88 એલબીએસ). એરોડાયનેમિક કાર્યક્ષમતામાં 10 ટકાનો સુધારો, 6.1 ગાઇઝમાં સાઇડ સ્લિપ એન્ગલ કન્ટ્રોલ અને ડાયનેમિક એન્હેન્સર (એફડીઇ +) કે જેને મેન્ટિનોની રેસી પોઝિશનમાં સક્રિય કરી શકાય છે, એફ 8 ટ્યુબર્ટો તેની રેન્જમાં ટોચનું પ્રદર્શન આપે છે.

ફેરારી એફ 8 ટ્યુબર્ટો 2.9 સેકંડમાં 0 થી 100 કિલોમીટર / કલાક (62 માઇલ) અને 7.8 સેકન્ડમાં 0 થી 200 કિલોમીટર (124 એમપીએચ) થી જાય છે. ટોચની ગતિ 340 કિલોમીટર / કલાક (211 એમપીએચ) પર pegged છે. એફ 8 ટર્બ્યુટોમાં 1,330 કિગ્રા (2,932 એલબીએસ) નું શુષ્ક વજન છે. સુધારણા અર્થ એ થાય કે ટ્રીબ્યુટો ‘વધુ ઑન-બોર્ડ આરામ સાથે સીમા પર વધુ સારા નિયંત્રણ’ સાથે આવે છે. નાના વ્યાસ સ્ટીયરિંગ વ્હિલ રિમ નિયંત્રણમાં સુધારો કરે છે, અને એફ 8 ટ્યૂબ્યુટરોનું એરો પેકેજ એક ટ્રેક ડેવલપમેન્ટ છે.

ફેરારી સ્ટાઇલીંગ સેન્ટર દ્વારા ડિઝાઇન કરાઈ, એફ 8 ટ્યુબર્ટોને ફરીથી રચાયેલ એસ-ડક્ટ દ્વારા દર્શાવવામાં આવ્યું છે જે 488 જીટીબી ઉપરના ઘટાડામાં 15 ટકાનો ફાળો આપે છે. નવા કોમ્પેક્ટ આડી એલઇડી હેડલાઇટ્સએ સમગ્ર બ્રેક કૂચ દ્વારા સુધારેલા હવા પ્રવાહ માટે બમ્પરની બહારના લોકો સાથેના જોડાણમાં નવા બ્રેક કૂલિંગ ઇન્ટેક્સ માટે રૂમ બનાવ્યું હતું. આ ગતિ સાથે સામનો કરવા માટે બ્રેકિંગ સિસ્ટમના કદમાં વધારો કરવાની જરૂરિયાતને દૂર કરે છે.

લેક્સન રીઅર સ્ક્રીન એ એન્જિન કમ્પાર્ટમેન્ટનું પ્રદર્શન કરે છે, અને તેના લેવર્સ એ એન્જિન ડબ્બામાંથી ગરમ હવા કાઢે છે. ફૂંકાયેલી સ્પીઇલર પાછળના ઘટાડાને વધારે છે. કેબિન ક્લાસિક, ડ્રાઇવર-આધારિત કોકપિટ દેખાવને જાળવી રાખે છે જે ફેરારીના મધ્ય-પાછળના એન્જિનવાળા બેર્લિનટેટ્સની લાક્ષણિક છે, પરંતુ ડેશ, બારણું પેનલ અને ટનલના દરેક ઘટકને સંપૂર્ણપણે ફરીથી ડિઝાઇન કરવામાં આવી છે.

નવી પેઢી એચએમઆઈ (હ્યુમન મશીન ઈન્ટરફેસ), રાઉન્ડ એર વેન્ટ્સ, નવી સ્ટીયરિંગ વ્હીલ અને કંટ્રોલ્સ તેમજ નવી 7 “પેસેન્જર ટચસ્ક્રીન ડિસ્પ્લે સાથે પૂર્ણ, ડ્રાઇવર અને પેસેન્જર માટે ઑન-બોર્ડ વાતાવરણમાં નોંધપાત્ર વધારો કરે છે. ભારતમાં આ વર્ષે લોન્ચ થવાની અપેક્ષા છે. કિંમત રૂ. 4 કરોડની રેન્જમાં હશે, ભૂતપૂર્વ.