માઇકલ કોહેનની હાઉસ સુનાવણીના વિજેતાઓ અને ગુમાવનારાઓ

(સીએનએન) બુધવારે વોશિંગ્ટનમાં માઈકલ કોહેન ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું હતું, જે રાષ્ટ્રની આંખો સાથે – અથવા ઓછામાં ઓછું લોકો કેબલ ટીવી – જોવાનું ગુંચવણ ધરાવતું રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પનું વ્યાપક પ્રમાણમાં ટેકડાઉન આપતા હતા.

પરંતુ હાઉસ ઓવરસાઇટ સમિતિ સમક્ષ કોહેનના દેખાવ તરીકે ઉચ્ચ પ્રોફાઇલ તરીકે સુનાવણીમાં – એક પેઢીમાં કેપિટલ હિલ પરની સૌથી વધુ અપેક્ષિત ઘટનાઓ પૈકીની એક – ત્યાં અન્ય ઘણી સ્ટોરીલાઇન્સ (અને અભિનેતાઓ) હતી જે બંને કારણોસર બહાર આવી હતી. સારું અને ખરાબ.
મેં સુનાવણીના છ-વત્તા કલાક જોયા, પછી ટ્રાંસ્ક્રીપ્ટ દ્વારા પાછું વાંચ્યું, અને હવે હું બુધવારે કોહેન સુનાવણીમાં કૉંગ્રેસના સભ્યો દ્વારા શ્રેષ્ઠ અને ખરાબ પ્રદર્શન કેટલાક જાહેર કરવા માટે તૈયાર છું.

વિજેતાઓ

* એલીયા કમિન્ગ્સ : ઑવરસાઇટ કમિટિના ચેરમેનનું ખૂબ જ મોટું કાર્ય હતું – તેની સુનાવણી દેખીતી રીતે દેખરેખ રાખતી હતી, જે તેના સ્વભાવથી ખૂબ ઊંડો હતો. અને તે સમિતિની સદસ્યતા સાથે કરો જેમાં રૂઢિચુસ્ત હક અને ઉદાર ડાબી બાજુના કેટલાક મોટા અને ઉચ્ચતમ પ્રોફાઇલ અવાજો શામેલ છે. મેરીલેન્ડ ડેમોક્રેટ દ્વારા કરવામાં આવે છે, જે સંતુલિત રીતે કૃત્યકારક રીતે સંતુલિત થાય છે, કારણ કે વસ્તુઓ રહેતી હતી, સામાન્ય રીતે, નિયંત્રણ હેઠળ.
કમિન્ગ્સ પાસે તેમના પોતાના બે સ્ટેન્ડઆઉટ ક્ષણો પણ હતા: 1) તેમણે રેસ્પ્સના માર્ક મીડોવ્ઝ (ઉત્તર કેરોલિના) અને રાશીદા તાલિબ (ડી-મિશિગન) વચ્ચે જાતિવાદના આક્ષેપો અંગેની લડાઈમાં સંઘર્ષ કર્યો હતો. 2) તેમની અંતિમ ટિપ્પણી એક દિલની અપીલ હતી કેવી રીતે રાજકારણ કરી શકે છે અને તે ઝડપથી તે વાયરલ થઈ ગયું હોવું જોઈએ.
એલેક્ઝાન્ડ્રિયા ઓકાસીયો-કોર્ટેઝ : પેનલ પરના ઓછામાં ઓછા વરિષ્ઠ સભ્યોને વધુ ધ્યાન આપવા લોકોની સમિતિની સુનાવણીમાં તે ખૂબ જ દુર્લભ છે. સામાન્ય રીતે, બધા સવાલો પહેલાથી જ પૂછાતા હોય છે અને 20 મી ડેમોક્રેટ (અથવા રિપબ્લિકન) ને પ્રશ્નો પૂછવા માટે તે મેળવે છે તે પહેલાં તમામ ખુલાસો પહેલેથી જ કરવામાં આવે છે.
પરંતુ એઓસી સારી રીતે એઓસી છે, કેમ કે કૉંગ્રેસના સભ્ય તરીકે તેણીએ પહેલી મોટી ક્ષણ કેવી રીતે સંભાળવી તે જોવાનું દરેક જણ રાહ જોતા હતા. અને માણસ, તે તેને ખીલી હતી. જ્યારે ઓકાસીયો-કોર્ટેઝે ટીકા કરી છે – મારા મનમાં – તેણે કૉંગ્રેસમાં તેના પ્રથમ થોડા મહિનામાં તેમની સત્યતાની ચકાસણી કર્યા વિના વસ્તુઓ કહ્યું છે, તે હકીકતમાં આધારિત હતી અને બુધવારે કોહેન માટેના તેના પ્રશ્નોમાં આઘાતજનક હતી. તેણીએ “પકડ-અને-મારવા” દસ્તાવેજોના કથિત “ટ્રેઝર ટ્રૉવ” પર શૂન્ય કર્યું હતું કે એએમઆઈના પ્રમુખ ડેવિડ પીકરની કથિતપણે કબૂલાત થઈ હતી અને ટ્રમ્પે કરવેરામાં ઓછી રકમ ચૂકવવાની તેમની સંપત્તિને ઘટાડી દીધી હતી તે વિચાર પર. તેણીએ સફળ પ્રશ્નાવલિ વિશે પૂછ્યું, એઓસીએ વેઇટ્રેસ અને બારટેન્ડર તરીકે તેણીની પૃષ્ઠભૂમિને જવાબદાર ગણાવી : “લોકોને વાંચવા માટે તમે મહાન બનવા માટે મજબૂર કરો છો. એક રેઝર-તીક્ષ્ણ બીએસ ડિટેક્ટરને ગોઠવે છે.”
* જિમ જોર્ડન : ઓહાયો રિપબ્લિકને બુધવારે કોહેનના જુબાનીને ઓછી કરવા માટે કામ કરતા ઘણા મિનિટો પસાર કર્યા, આંશિક રીતે કારણ કે જી.ઓ.પી. સમિતિના સભ્યોએ તેમની વધારાની પૂછપરછનો સમય રેન્કિંગ મેમ્બરને આપ્યો. જે, પ્રામાણિકપણે, સીધા જોર્ડન શક્તિ માં ભજવી હતી. તે Twitter પર વાદળી ચેકમાર્કથી હકારાત્મક સમીક્ષાઓ મેળવવાના વ્યવસાયમાં નથી. તેઓ રૂઢિચુસ્તો, ફોક્સ ન્યૂઝ ભીડ અને સૌથી અગત્યના રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પને બતાવવાના વ્યવસાયમાં છે કે તેઓ તેમના મૂલ્યો માટે ફાઇટર છે. કોહેનના જોર્ડનની હાસ્યજનક નિંદા તેમના લક્ષિત પ્રેક્ષકોમાં માર્યા ગયા.
સુટ કોટ પહેર્યા વગર જોર્ડનની હાસ્યજનક નીતિ માટે પોઇન્ટ બંધ. માણસ પર આવો !
* કેટી હિલ / હાર્લી રૌડા : આ બે નવા ડેમોક્રેટ્સને સુનાવણી પહેલાથી જ જૂની થઈ ન હતી ત્યાં સુધી પ્રશ્નો પૂછવાની શકયતા નહોતી, પરંતુ તેઓ દરેક તેમના વરિષ્ઠ સાથીદારોએ જે પૂછ્યું હતું તેની અસરકારકતામાં બહાર આવ્યા. ફેલિક્સ સાટર પર રૌદાની સવાલો – અને ટ્રમ્પના તેના સંબંધો – વિસ્તૃત વાર્તાના ભાગ પર પ્રકાશ પાડવો જે આપણે પહેલા વિશે ઘણું જાણ્યું ન હતું. પૉર્ન સ્ટાર સ્ટોર્મી ડેનિયલ્સને ચૂકવણીની અંદર અને બહારના ભાગમાં ટ્રમ્પ શામેલ હતો તેના પર હિલ્સનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો હતો. (જવાબ ખૂબ જ સામેલ હતો.) ખાસ કરીને હિલ માટે, મેં વિચાર્યું કે તે તારો વળાંક હતો; અઠવાડિયા અને મહિનાઓમાં કેબલ ટીવી પર તેનાથી વધુ જોવાની અપેક્ષા રાખીએ છીએ.
* જસ્ટીન અમાશ : મિશિગન રિપબ્લિકને બુધવારે કંઈક કર્યું હતું કે તેના લગભગ કોઈ પણ ગોપ સહકાર્યકરો પણ પ્રયાસ કરવાનો ઇરાદો ધરાવતા નહોતા: કોહેનને ટ્રમ્પ સાથેના તેના સંબંધો વિશે પ્રશ્નો પૂછો કે જે વાસ્તવમાં ફક્ત તેમના સંબંધો પર નહિ પરંતુ રાષ્ટ્રપતિ પર પણ કેટલાક નવા પ્રકાશ પાડશે. યુનાઈટેડ સ્ટેટ્સ. આશશે કોહેનને તેમની તકરાર સમજાવવા માટે મળી કે ટ્રમ્પ કદાચ સહયોગીને સીધો જૂઠ્ઠાણું ન પૂછવાની વિનંતી કરે, પરંતુ રાષ્ટ્રપતિએ “કોડ” માં બોલ્યા જેણે તેના હેતુઓ સ્પષ્ટ કર્યા. અને અમેશે કોહેનને સંપૂર્ણ સુનાવણીના મારા પ્રિય પ્રશ્નોમાંથી એક પૂછ્યું (જેને કોહેન જવાબ આપ્યો નહીં) “સત્ય શું છે [ટ્રમ્પ] સૌથી વધુ ડર કરે છે?

ગુમાવનારા

* માર્ક મીડોઝ : હાઉસ ફ્રીડમ કૉકસના ચેરમેન સુનાવણીમાં લોહી માટે બહાર હતા; જ્યારે તે બોલ્યો ત્યારે દરેક વખતે કોહેન માટે તેમનો ગુસ્સો અને તિરસ્કાર ઓછો થઈ શકતો હતો. ટ્રમ્પ એ જાતિવાદી નથી તે સાબિત કરવા માટેના સમર્થક તરીકે તેમની પાછળ ઊભા રહેવા માટે ટ્રમ્પ સંસ્થા (અને હવે વહીવટના સભ્ય) લાંબા સમયથી આફ્રિકન-અમેરિકન કર્મચારી લિન પેટનને લાવવાનો સ્ટંટ ઘણો જ ખરાબ વિચાર હતો. અને મીડોવ્ઝની વિજયની વાત જ્યારે તેણે કોહેનને વિદેશી ગ્રાહકોના સંદર્ભમાં ભૂલ કરતી ભૂલને પકડવાની લાગતી હતી ત્યારે થોડો ઓવરડૉન થઈ ગયો હતો – ઠીક છે, ઘણી વાર ઓવરડૉન – રાષ્ટ્રપતિના સાસુ, જે પણ તેમાંથી એક બનશે વ્હાઈટ હાઉસના સૌથી પ્રભાવશાળી સલાહકારોએ તેમની જાહેરખબરોના ખુલાસાના મુદ્દાઓને સમાધાન કર્યું છે.
* ક્લે હિગિન્સ : લ્યુઇસિયાના કોંગ્રેસના નેતાએ એવું માનવું પડ્યું હતું કે જ્યારે તેણે દસ્તાવેજો અને રેકોર્ડ્સના બૉક્સમાંથી પસાર થતાં ટ્રમ્પથી 35,000 ડોલરની ચેકની કૉપિ શોધવા વિશે વાત કરી ત્યારે કોહેનએ એક મોટી સફળતા પ્રાપ્ત કરી હતી. “શું આ બૉક્સીસ નથી કે જે તમે આધારે અપરાધ કરાયેલા ઘણા ફોજદારી તપાસ દરમિયાન તપાસ અધિકારીઓ તરફ ફેરવાયા હોત?” હિગિન્સે કોહેનને તેમની શ્રેષ્ઠ “ટ્રુ ડિટેક્ટીવ” વૉઇસમાં પૂછ્યું. કોહેને સ્પષ્ટ કર્યું હતું કે જ્યારે ફેડરલ સત્તાવાળાઓએ એપ્રિલ 2017 માં તેમના ઘર પર હુમલો કર્યો ત્યારે બૉક્સને જપ્ત કરવામાં આવ્યા હતા અને પછીથી તેમને પરત ફર્યા હતા. હિગિન્સે આ હકીકતને લીધે અસ્પષ્ટ લાગ્યું: “જો તેઓએ કરેલા અપરાધોને લગતી માહિતી શામેલ છે, તો શું તેઓ બદલવામાં આવ્યા નથી અને તપાસ અધિકારીઓને રિમાન્ડ કરી શકાશે?” વરણાગિયું માણસ …
રશીદા તાલિબ : સુનાવણીમાં કોહેનના પ્રશ્નો પૂછવા માટે છેલ્લી વ્યક્તિ તાલાબ હતી. પરંતુ તેણે ખરેખર કોહેનને કંઈપણ પૂછ્યું ન હતું – તેના બદલે તેને પેટનનો ઉપયોગ કરવાના જાતિવાદી વિધિના માનવા માટે મીડોવ્ઝને વિસ્ફોટ કરવાનું પસંદ કર્યું હતું, જે બતાવવા માટે કે ટ્રમ્પ કદાચ જાતિવાદી નથી. તેણીએ જે કહ્યું તે અહીં છે: “માત્ર કારણ કે કોઈ વ્યક્તિ પાસે રંગીન વ્યક્તિ હોય છે – તેમના માટે કામ કરતો કાળા વ્યક્તિનો અર્થ એ નથી કે તે જાતિવાદી નથી. અને તે સંવેદનશીલ છે કે કેટલાક એવું પણ કહેશે – હકીકત એ છે કે કોઈ વાસ્તવમાં આ સમિતિમાં પ્રોપ – એક કાળો મહિલાનો ઉપયોગ, આ સમિતિમાં, પોતે એકલા જ જાતિવાદી છે. ” ઘાસના મેદાનો ઉન્મત્ત થઈ ગયા હતા, માંગ કરી રહ્યા હતા કે તાલિબના શબ્દો ઉતારી લેવામાં આવે – જે હાઉસ (!) માં વાસ્તવિક સજા છે – અને તે કહે છે કે કમિંગ, જેની સાથે તે ગાઢ મિત્રો છે, તેને જાતિવાદના આરોપોથી બચાવ. ટેલાઈબે સ્પષ્ટતા કરવાનો પ્રયત્ન કર્યો કે તે મીડોવ્ઝને જાતિવાદી કહેવાતી નથી, પરંતુ કહે છે કે જે કોઈ ચોક્કસ વસ્તુ કરે છે તે મીડોવ્ઝે કર્યું છે, તે કંઈક જાતિવાદ કરી રહ્યો છે. તે કોઈ તફાવત વિના ભેદ છે. જો તમે કહેશો કે કોઈ જાતિવાદી છે, તો તેને કહો. અને તેના દ્વારા વળગી રહો.
* પૌલ ગોસર / બોબ ગિબ્સ : એરિઝોનાના ગોસર, અને ઓહિયોના ગિબ્સ બન્ને, આ ક્ષણે અથવા બંને દ્વારા ગભરાઈ જવાના પ્રશ્નો પૂછવામાં નિષ્ફળ રહ્યા હતા. ગોસરની પૂછપરછ આ વિચાર પર બનાવવામાં આવી હતી કે કોહેનની અરજીનો સોદો અને ટ્રમ્પ પર ટર્ન ટ્વિટર હેન્ડલ @ વૉમેનફોર્હેન વિશે હતું. તેમણે તદ્દન સમજાવ્યું નહીં કે, ઉહ, રસપ્રદ, થિયરી. ગિબ્સે જોર્ડનને પોતાનો સમય આપ્યો તે પહેલાં, તેણે આ ડાયનેમાઇટ વાક્યથી છૂટું પડ્યું: “અને તેથી, તે જ પ્રકારનું તમે જાણો છો, રાષ્ટ્રપતિ અવિરતપણે કામ કરે છે, અને તમે આવો છો અને આ આરોપો કરો છો.” તેથી, કારણ કે ટ્રમ્પ એ, ગિબ્સનું મૂલ્યાંકન કરીને, સખત મહેનત કરી રહી છે, કોહેન સહિત – કોઈની ટીકા કરવાની અથવા તેને સંભવિત સંભવિત ફોજદારી પ્રવૃત્તિની ટીકા કરવાની કોઈ મંજૂરી નથી? જાણ્યું! આભાર, કોંગ્રેસમેન ગિબ્સ!
* મેટ ગેટ્ઝ : જ્યારે ફ્લોરિડા રિપબ્લિકન સુનાવણી રૂમમાં ચાલ્યો ગયો – પોકેટ સ્ક્વેર સંપૂર્ણપણે સ્થાને! – બુધવારે સવારે, મેં ઝડપથી ઓવરસાઇટ સમિતિના સભ્યોની સૂચિ ખેંચી લીધી અને ખાતરી કરી કે ગેએટઝ તેના પર નથી. તેથી તે ત્યાં શા માટે હતો? ગેટ્ઝને તે સાંભળવા માટે, તે કોહેનના જુબાનીનું પાલન કરવા ઇચ્છતો હતો અને આશા રાખતો હતો કે તે થોડા પ્રશ્નો પૂછી શકે. ઓહ હા, ડેમોક્રેટીક બહુમતી ચોક્કસપણે 24 વર્ષથી ઓછા સમયમાં કોહેનને ટ્વીટ-ધમકી આપનાર વ્યક્તિને જવા દેશે, તમે જાણો છો, થોડા પ્રશ્નો પૂછો. પ્રેક્ષકોમાં અન્ય કોઈએ સાક્ષી માટે પ્રશ્ન પૂછ્યો? ચાલો ફોન લાઇન્સ ખોલીએ. તમે અહીં પણ નથી જતા , મેટ ગેટ્ઝ!