રેડમી નોટ 7 પ્રો વિરુદ્ધ રેડમી નોટ 6 પ્રો: ભાવ, વિશિષ્ટતાઓ સરખામણી – ગેજેટ્સ 360

સિયાઓમીએ છેલ્લે ભારતમાં રેડમી નોટ 7 ની સાથે રેડમી નોટ 7 પ્રોનું અનાવરણ કર્યું. રેડમી નોટ 7 પ્રો પાછળના 48-મેગાપિક્સલનો સોની IMX586 સેન્સર અને ક્યુઅલકોમ સ્નેપડ્રેગન 675 એસઓસી સાથે આવે છે. ભારત એ પહેલું માર્કેટ છે જ્યાં રેડમી નોટ 7 પ્રો લોન્ચ કરવામાં આવી છે, જ્યારે ફોન ઘરના બજારમાં પણ લોન્ચ થવાનો છે. રેડમી નોટ 7 પ્રો ભારતમાં બે રેમ + સંગ્રહ વિકલ્પોમાં વેચવામાં આવશે, અને ફ્લિપકાર્ટ, Mi.com અને Mi હોમ સ્ટોર્સ પર પસંદ કરવામાં આવશે, જેમાં ઑફલાઇન રિટેલર્સને અનુસરવા માટે પસંદ કરવામાં આવશે.

રેડમી નોટ 7 પ્રો તેના પુરોગામી રેડમી નોટ 6 પ્રો સાથે તુલના કરતી વખતે પ્રદર્શન, પ્રોસેસર અને કૅમેરામાં અપગ્રેડ જુએ છે. અમે રેડમી નોટ 6 પ્રો સાથે રેડમી નોટ 7 પ્રોને વિગતવાર કહીએ છીએ કે કેવી રીતે નવું ફોન તેની પુરોગામી સામે સ્ટેક્સ કરે છે અને જો તે યોગ્ય રીતે અપગ્રેડ કરે છે.

રેડમી નોટ 7 પ્રો વિરુદ્ધ રેડમી નોટ 6 પ્રો પ્રાઈસ

રેડમી નોટ 7 પ્રો ની કિંમત રૂ. 4 જીબી + 64 જીબી વર્ઝન માટે 13,999, જ્યારે 6 જીબી + 128 જીબી વર્ઝન રૂ. 16,999. તે ફ્લિપકાર્ટ, Mi.com, અને Mi હોમ સ્ટોર્સ દ્વારા 13 માર્ચ (12 વાગ્યા સુધી) થી શરૂ થશે, પસંદ કરવા માટે ઑફલાઇન રિટેઇલર્સ પસંદ કરશે.

તે ત્રણ રંગો – નેપ્ચ્યુન બ્લુ, નેબ્યુલા રેડ અને સ્પેસ બ્લેકમાં ઉપલબ્ધ કરાશે. પ્રથમ બે કલર વેરિયન્ટ્સ પાછળની ઢાળ પૂર્ણાહુતિ સાથે આવે છે. Xiomi એ 1,120GB ની 4G ડેટા, અમર્યાદિત કૉલિંગ અને એરટેલ ટીવી પ્રીમિયમની મફત ઍક્સેસ સાથે Redmi Note 7 Pro ના ખરીદદારોને ઓફર કરવા માટે એરટેલ સાથે ભાગીદારી કરી છે. આ ફોન મફત “અલ્ટ્રા-સ્લિમ” કેસ સાથે પણ આવશે.

ઝીયોમી રેડમી નોટ 6 પ્રો ગયા વર્ષે નવેમ્બરમાં ભારતમાં લોંચ કરવામાં આવ્યો હતો , અને તેની કિંમત રૂ. 13,999 બેઝ 4 જીબી રેમ / 64 જીબી ઇનબિલ્ટ સ્ટોરેજ વેરિઅન્ટ અને રૂ. 15,999 રૂપિયામાં 6 જીબી રેમ અને 64 જીબી સ્ટોરેજ છે. તે ફ્લિપકાર્ટ, Mi.com અને Mi હોમ સ્ટોર્સ પર વેચાય છે, અને તે બ્લેક, બ્લુ, રેડ અને રોઝ ગોલ્ડ રંગ વિકલ્પોમાં ઉપલબ્ધ છે.

રેડમી નોટ 7 પ્રો વિરુદ્ધ રેડમી નોટ 6 પ્રો ડિઝાઇન

ડ્યુઅલ-સિમ (નેનો) ઝિયાઓમી રેડમી નોટ 6 પ્રો એન્ડ્રોઇડ 8.1 ઓરો આઉટ ઓફ ધી બોક્સની ટોચ પર MIUI 10 ચલાવે છે, જ્યારે રેડમી નોટ 7 પ્રો એન્ડ્રોઇડ પાઇ પર આધારિત MIUI 10 પર ચાલે છે. રેડમી નોટ 7 પ્રોમાં 6.3-ઇંચની પૂર્ણ-એચડી + સ્ક્રીન છે જેની 19.5: 9 પાસા રેશિયો છે અને વૉટરડ્રોપ-સ્ટાઇલ નોંચ અને ફોનની ફ્રન્ટ અને પાછળ 2.5 ટકા વક્ર ગોરિલા ગ્લાસ 5 દ્વારા ઉમેરવામાં આવે છે. બીજી તરફ, રેડમી નોટ 6 પ્રો, 6.26-ઇંચની પૂર્ણ-એચડી + (1080×2280 પિક્સેલ્સ) આઇપીએસ એલસીડી પેનલ ધરાવે છે, જેમાં 19: 9 પાસા રેશિયો, 2.5 ડી કર્વ્ડ ગ્લાસ, કોર્નિંગ ગોરિલા ગ્લાસ પ્રોટેક્શન છે. પુરોગામી એક વિશાળ છિદ્રો રમી શકે છે, અને બંને ફોન ડિસ્પ્લેના તળિયે સહેજ ચિન સાથે આવે છે.

રેડમી નોટ 7 પ્રો એ 11 એનએમ ઓક્ટા-કોર ક્યુઅલકોમ સ્નેપડ્રેગન 675 એસઓસી દ્વારા સંચાલિત છે, જેમાં 4 જીબી / 6 જીબી રેમ અને માઇક્રો એસડી કાર્ડ સ્લોટ (256GB સુધી) સાથે 64 જીબી / 128 જીબી ઇનબિલ્ટ સ્ટોરેજ છે. તેની તુલનામાં, તેના પુરોગામી ઓક્ટા-કોર ક્યુઅલકોમ સ્નેપડ્રેગન 636 એસઓસી દ્વારા સંચાલિત છે, જેમાં એડ્રેનો 509 જી.પી.યુ, 4 જીબી / 6 જીબી એલપીડીડીઆર 4x રેમ અને 64 જીબી ઓનબોર્ડ સ્ટોરેજ છે. રેડમી નોટ 6 પ્રો સ્ટોરેજ માઇક્રોએસડી કાર્ડ (256GB સુધી) દ્વારા વિસ્તૃત થઈ શકે છે, જો કે તમે એક SIM કાર્ડમાંની કોઈ પણ ઍક્સેસ ગુમાવશો.

રેડમી નોટ 7 પ્રો બેક પર ડ્યુઅલ કેમેરા સેટઅપ પેક કરે છે જેમાં એફ / 1.79 લેન્સ અને 5 મેગાપિક્સલ સેકન્ડરી ઊંડાઈ સેન્સર સાથે 48-મેગાપિક્સલનો પ્રાથમિક સેન્સર શામેલ છે. કંપનીએ એઆઈ દ્રશ્ય શોધ, એઆઈ પોર્ટ્રેટ 2.0, અને નાઇટ મોડ સહિત ફોનની કેમેરા એપ્લિકેશનમાં અનેક કૃત્રિમ બુદ્ધિ (AI) સંચાલિત સુવિધાઓ ઉમેરી છે. વધુમાં, ફોન પર 13 મેગાપિક્સલનો ફ્રન્ટ શૂટર છે અને પાછળના કેમેરા પર 4 કે વિડિઓ રેકોર્ડિંગ માટે સપોર્ટ છે.

ઓપ્ટિક્સના સંદર્ભમાં, રેડમી નોટ 6 પ્રો વર્ટિકલ ગોઠવાયેલ ડ્યુઅલ રીઅર કેમેરા સુયોજન પણ ધરાવે છે, પરંતુ 12-મેગાપિક્સલનો પ્રાઇમરી સેન્સર સાથે – એફ / 1.9 એપરર્ટ અને 1.4-માઇક્રોન પિક્સેલ કદ સાથે અને 5-મેગાપિક્સલનો ઊંડાણ સંવેદના સાથે સેકન્ડરી સેન્સર. કંપની ડ્યુઅલ પિક્સેલ ઓટોફોકસ, ઇઆઇએસ, એઆઈ દ્રશ્ય શોધ, અને એઆઈ પોર્ટ્રેટ 2.0 (ડાયનેમિક બોકેહ, લાઇટ ટ્રેઇલ્સ અને સ્ટુડિયો લાઇટિંગ સાથે) ની હાજરીની ટીકા કરી રહી છે. આગળ, રેડમી નોટ 6 પ્રો રમતો હજુ સુધી ડ્યુઅલ કેમેરા સેટઅપ છે. 20-મેગાપિક્સલનો પ્રાથમિક સેન્સર (1.8-માઇક્રોન પિક્સેલ્સ સાથે) અને 2-મેગાપિક્સલ સેકન્ડરી સેન્સર છે, જેમાં 4-ઇન -1 સુપર પિક્સેલ, એઆઈ ફેસ અનલોક અને એઆઈ પોર્ટ્રેટ સેલ્ફી (રીઅલ-ટાઇમ પોર્ટ્રેટ પૂર્વાવલોકન સાથે) છે. , એઆઈ બ્યૂટી, તેમજ એઆઈ સીન ડિટેક્શન.

બંને ફોન પાછળના માઉન્ટ ફિંગરપ્રિન્ટ સેન્સરને ચલાવે છે, અને તે જ 4,000 એમએએચ બેટરીને પેક કરે છે. પરંતુ રેડમી નોટ 7 પ્રો ક્વિક ચાર્જ 4 સપોર્ટ સાથે આવે છે અને પૂરોગામી ક્વિક ચાર્જ 3.0 ને સપોર્ટ કરે છે. રેડમી નોટ 7 પ્રો યુએસબી ટાઇપ-સીને પણ ટેકો આપે છે, જ્યારે રેડમી નોટ 6 પ્રો માઇક્રો-યુએસબી પોર્ટ સાથે આવે છે. નવા રેડમી ફોનના પરિમાણો 159.21×75.21×8.10mm છે અને તે 186 ગ્રામનું વજન ધરાવે છે અને રેડમી નોટ 6 પ્રો 157.91×76.38×8.26mm માપનું છે અને તેનું વજન 182 ગ્રામ છે.

રેડમી નોટ 7 પ્રો વિ વિયોમી રેડમી નોટ 6 પ્રો સરખામણી