ગૂગલ ક્રોમ બીએફકેએચ અમલીકરણ બેક-એન્ડ-ફૉર્થ નેવિગેશન ઝડપી – એનડીટીવી

ગૂગલ તેના ક્રોમ બ્રાઉઝર પર બીએફસીએચ તરીકે ઓળખાતી નવી બેક / ફોરવર્ડ કેશ ફિચરની શોધ કરીને ઝડપી અને આગળ નેવિગેશન બનાવવા માટે તૈયાર છે. નવા વિકાસનો ઉદ્દેશ ખાસ કરીને અનુભવને ઝડપી બનાવવાનો છે જ્યારે તમે Chrome બ્રાઉઝરના પાછલા અથવા આગળના બટનનો ઉપયોગ કરીને પૃષ્ઠ પર ફરીથી જાઓ. ગૂગલે અંદાજ આપ્યો છે કે નવા ફેરફાર મોબાઇલ ક્રોમ માટેના તમામ નેવિગેશન થવાના 19 ટકા સુધી પ્રદર્શનમાં સુધારો કરશે. ખાસ કરીને, એપલની સફારી અને મોઝિલાઝ ફાયરફોક્સમાં પહેલાથી જ બેક-ફોરવર્ડ કેશ અમલીકરણો છે. પરંતુ ક્રોમ નિર્માતા દાવો કરે છે કે તે સામાન્ય વેબકિટનો બીએફસીએચ અમલીકરણનો ઉપયોગ કરી રહ્યું નથી.

બીએફસીએચ સાથે, ગૂગલનો ક્રોમ જાવાસ્ક્રીપ્ટ સહિત તમે મુલાકાત લીધેલા વેબપેજની બધી સામગ્રીને કેશ કરી શકશે. આ બ્રાઉઝરની અસ્તિત્વમાંની કેશીંગ સુવિધા સાથે કાર્ય કરશે જે અનિવાર્યપણે વેબપૃષ્ઠોના HTML સ્રોતને ફરીથી પાર્સ કરે છે. આખરે, નવી અમલીકરણનો હેતુ જ્યારે તમે પાછા નેવિગેટ કરો ત્યારે વેબપૃષ્ઠોની પૂર્ણ સ્થિતિને પુનઃસ્થાપિત કરવાનો છે.

વેબ ડેવલપર રિલેશન્સના ગૂગલના એન્જિનિયરિંગ મેનેજર એડ્ડી ઓસ્માનીએ એક સુધારા પોસ્ટમાં ઉલ્લેખ કર્યો છે કે બીએફસીએચીએ અમલીકરણ દ્વારા અનુભવ “જ્યારે તમે તેને છોડો ત્યારે પૃષ્ઠને થોભાવો અને જ્યારે તમે પાછા ફરો ત્યારે તે થોભો.” Chrome એ પહેલા મુલાકાત લીધેલ વેબપેજને સંપૂર્ણપણે ફરીથી લોડ કરશે નહીં કારણ કે વપરાશકર્તાઓ થોડો સમય બચાવવામાં સહાય કરવા માટે એક ઉમેરણ તરીકે આવે છે.

એવું કહેવાથી, નવું ઉમેરણ ક્રોમની લોડિંગ ઝડપને એકસાથે વધારવા માટે નથી. બીએફસીએચ દ્વારા થતા ફેરફારો ફક્ત ત્યારે જ ધ્યાનમાં લેવાય છે જ્યારે કોઈ બ્રાઉઝર બ્રાઉઝર પર પાછળ અથવા આગળ નેવિગેશન બટન દબાવશે. વધુમાં, ઑસ્માનીએ વિડિઓ માટે પૂર્વદર્શન કર્યું છે કે એન્ડ્રોઇડ માટે ક્રોમ પર બીએફસીએચ કેવી રીતે કાર્ય કરશે.

અમે ઉલ્લેખ કર્યો છે કે, બીએફસીએચ લાગુ કરવા માટે ગૂગલ એક માત્ર વેબ બ્રાઉઝર નિર્માતા નથી. એપલ અને મોઝિલાએ પહેલાથી જ સમાન અનુભવ આપ્યો છે. જો કે, Osmani તેના પોસ્ટમાં નિર્દેશ, ગૂગલ bfcache ના વેબકિટ અમલીકરણ ઉપયોગ કરતા નથી એક સુસંગતતા સમસ્યાને કારણે Chrome ની મલ્ટિપ્રોસેસ સ્થાપત્ય સાથે. તેથી, નવું લક્ષણ, તમારા Chrome બ્રાઉઝર સુધી પહોંચવામાં થોડો સમય લેશે.