હ્યુવેઇના સીઇઓ સેમસંગના ગેલેક્સી ફોલ્ડ પર સ્વાઇપ લે છે, વિચારે છે કે ડિઝાઇન ખરાબ છે – ગીઝમોચીના

થોડા વર્ષો પહેલા, સ્માર્ટફોનને ફોલ્ડિંગ એ એવી વિભાવનાઓની જેમ દેખાતી હતી કે જે દિવસનો પ્રકાશ ક્યારેય જોઈ શકશે નહીં. પરંતુ આ વર્ષે પહેલેથી જ બે ફોલ્ડિબલ સ્માર્ટફોન – ગેલેક્સી ફોલ્ડ અને હુવેઇ મેટ એક્સનું સત્તાવાર લોન્ચિંગ જોવામાં આવ્યું છે. મેટ એક્સ અને ગેલેક્સી ફોલ્ડ બંનેનો સમાવેશ મોબાઇલ વર્લ્ડ કોંગ્રેસ 2019 માં કરવામાં આવ્યો હતો અને આ સપ્તાહે બાર્સેલોનામાં એમડબલ્યુસીના રાજાઓનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો હતો. બંને મોડેલો ફોલ્ડબલ ફોન્સ માટે લાંબી રાહત અને અપેક્ષાને રજૂ કરે છે. સેમસંગ ગેલેક્સી ફોલ્ડ થ્રી-એપ મલ્ટીટાસ્કીંગ

મેટ એક્સ અને ગેલેક્સી ફોલ્ડ બંને ફોલ્ડબલ હોવા છતાં, તેઓ વિવિધ ડિઝાઇન્સનો ઉપયોગ કરે છે. હ્યુઆવેઇના સીઈઓ રિચાર્ડ યુએ બંને મોડેલોની ડિઝાઇન વિશે તાજેતરમાં વાત કરી હતી અને તેવી અપેક્ષા રાખવામાં આવશે, તે મેટ એક્સ પસંદ કરે છે. હવે, અમે તેના વિશે ખૂબ આશ્ચર્ય નથી અનુભવી શકીએ પરંતુ મેટ એક્સની ડિઝાઇન વધુ સારી રીતે વિચારીને તેણે કારણો આપ્યા છે. રિચાર્ડ યુએ તાજેતરમાં બિઝનેસ ઇન્સાઇડરને જણાવ્યું હતું કે હુવેઇએ તે જ સમયે વિવિધ ફોલ્ડબલ ફોન પ્રોજેક્ટ્સ પર કામ કર્યું હતું જેમાં ગેલેક્સી ફોલ્ડની સમાનતા હતી. તેઓ દાવો કરે છે કે તેમની ડિઝાઇન વધુ સારી હતી પરંતુ તેમણે વ્યક્તિગત રીતે તેનો વિકાસ કર્યો કારણ કે “તે ખરાબ હતું”.

આ પણ વાંચો: સેમિયો ગેલેક્સી એસ 10 ની વિરુદ્ધ Xiomi Mi 9 vs એલજી જી 8 થિનક્યુ: સ્પેક્સ સરખામણી

રિચાર્ડ યુએ ઉમેર્યું કે; ગેલેક્સી ફોલ્ડ વિશે બોલતા, “મને લાગે છે કે બે સ્ક્રીનો, ફ્રન્ટ સ્ક્રીન અને બેક સ્ક્રીન, ફોન ખૂબ ભારે બનાવે છે.” આ વાસ્તવિકતાથી દૂર નથી કારણ કે મેટ એક્સ પાતળા છે અને મોટાભાગના લોકો વિચારે છે કે ફોલ્ડિબલ ફોન જેવો હોવો જોઈએ. તે એક ફોન છે જેનો ઉપયોગ તમે સ્ક્રિનને બદલે સ્વિચને બદલે ટેબ્લેટ પર પરિવર્તિત કરી શકો છો. પરંતુ તે પછી, બાહ્ય ડિસ્પ્લે વધુ મજબૂત હોવાથી ગેલેક્સી ફોલ્ડ મેટ એક્સ કરતાં સોફ્ટ ફોલ્ડબલ સ્ક્રીનને સુરક્ષિત કરે છે.

( સ્રોત )