લાંબા ભાષણ દરમિયાન સીપીએસી પર મ્યુલર તપાસમાં ટ્રમ્પ રીપ્સ

(સીએનએન) રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે શનિવારે વિશેષ સલાહકાર રોબર્ટ મ્યુલરની વિશ્વસનીયતા પર હુમલો કર્યો હતો, ભૂતપૂર્વ એટર્ની જનરલ જેફ સેશન્સ અને ભૂતપૂર્વ એફબીઆઈ ડિરેક્ટર જેમ્સ કોમેની અપમાનજનક ભૂમિકાને પગલે વોશિંગ્ટન આગામી સપ્તાહોમાં મ્યુલરની રિપોર્ટની રાહ જુએ છે.

કન્ઝર્વેટીવ પોલિટિકલ ઍક્શન કોન્ફરન્સમાં બે કલાકથી વધુ સમય સુધી ચાલતા મોટાભાગના બિનસત્તાવાર, વ્યાપક ભાષણમાં, ટ્રમ્પે લાક્ષણિક ફેશનમાં ઘણા મહત્ત્વના મુદ્દાઓ પર હિટ કર્યા – ગ્રીન ન્યૂ ડીલના સમર્થકોને મજાક આપતા, કૉલેજ કેમ્પસ પર મફત ભાષણની સુરક્ષા માટે વચન આપ્યા. એક એક્ઝિક્યુટિવ ઓર્ડર અને તેના લાંબા સમયના પ્રતિસ્પર્ધી અને 2020 ના પ્રમુખપદના ઉમેદવાર એલિઝાબેથ વોરેન પર શોટ લે છે.
પરંતુ તપાસના મહત્ત્વના ભાગો પર વ્યાપકપણે ટિપ્પણી કરતા મ્યુલરને લેવાનો મુદ્દો ઉઠાવ્યો હતો, કારણ કે તપાસ બંધ થઈ ગઈ હોવાનું જણાય છે.
“તેથી હવે અમે એક રિપોર્ટની રાહ જોઈ રહ્યા છીએ, અને અમે શોધીશું … આપણે કોની સાથે વ્યવહાર કરી રહ્યાં છીએ,” ટ્રમ્પે કહ્યું. “અમે એવા લોકો દ્વારા એક રિપોર્ટની રાહ જોઈ રહ્યા છીએ જે ચૂંટાયા નથી.”
“તમે ખોટા લોકોને બે સ્થાનોમાં મુકો અને તેઓ લાંબા સમય સુધી લોકોને છોડી દે છે જે ત્યાં ન હોવું જોઈએ અને અચાનક, તેઓ તમને બુલિશિટ, ઓકે સાથે લઈ જવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યાં છે.”
રાષ્ટ્રપતિએ મ્યુલરને અનિયંત્રિત વકીલ તરીકે નિમજ્જિત કર્યા હતા અને તેની સામે સ્ટેક કરવામાં આવેલા તપાસકર્તાઓની વિશેષ સલાહકારની ટીમ પર આરોપ મૂક્યો હતો.
“રોબર્ટ મ્યુલર મત પ્રાપ્ત ક્યારેય અને ન તો વ્યક્તિ કે જે તેમને નિમણૂક કરી હતી,” ટ્રમ્પ નાયબ એટર્ની જનરલ રોડ રોસેનસ્ટેઇન, જે દેખીતી રીતે સંદર્ભ જણાવ્યું હતું કે ટ્રમ્પ દ્વારા નિમણૂંક કરવામાં આવી હતી અને ખાસ સલાહકાર તરીકે મ્યુલર નામના મે 2017 માં.
“રોબર્ટ મ્યુલરે કમિશન પર આપણા દેશના ઇતિહાસમાં 13 સૌથી મોટા ડેમોક્રેટ્સને મૂક્યા,” ટ્રમ્પે કહ્યું, “તેમાંના એક હિલેરી ક્લિન્ટન ફાઉન્ડેશન સાથે સંકળાયેલા છે, તે ચલાવતા. અન્ય એક વ્યક્તિ કદાચ કોઈ પણ માનવની સૌથી ખરાબ પ્રતિષ્ઠા ધરાવે છે. હું ક્યારેય જોયો છે – બધા હત્યારાઓ. હકીકતમાં, જો તેઓ અડધા અને અડધા મૂકેલ હોય તો તે ખરેખર તેના માટે વધુ સારું હોત અને મ્યુલર જે પણ ઇચ્છે તે કરી શકે છે, જે તે કદાચ કરશે. ”
મ્યુઅલર ટીમના વકીલો પૈકીની એક, જિની રાયે અગાઉ ક્લિન્ટન ફાઉન્ડેશનને કૌભાંડના કેસમાં રજૂ કર્યા હતા અને ઘણા વકીલોએ ભૂતકાળમાં ડેમોક્રેટ્સને વ્યક્તિગત દાન કર્યું છે , તેમાંના મોટાભાગના ન્યાયમૂર્તિઓના ન્યાયાલયના કર્મચારીઓ લાંબા સમયથી લાંબા સમય સુધી રહ્યા છે.
ટ્રમ્પે એવી દલીલ પણ કરી હતી કે ટ્રમ્પે જેમ્સ કોમીને બરતરફ કર્યા પછી એફબીઆઈના ડિરેક્ટર બનતા પહેલા તેના અગાઉના રસને લીધે મ્યુલર સાથે સમાધાન કરવામાં આવ્યું હતું અને મ્યુઅલર અને કૉમેય “શ્રેષ્ઠ મિત્રો” હોવાનું એક પ્રિય આરોપને પુનરાવર્તન કર્યું હતું. કૉમે ભૂતકાળમાં કહ્યું છે કે તે અને મ્યુલર શ્રેષ્ઠ મિત્રો નથી.
તેણે મ્યુલરની તપાસથી પોતાને પાછો લેવાનો સેશન્સનો નિર્ણય અને મુલરની રોઝસ્ટેઈન પર પ્રતિનિધિત્વ કરનાર પ્રતિનિધિમંડળનો પણ સમાવેશ કર્યો, જે જાડા દક્ષિણી ઉચ્ચાર સાથે સત્રોનો ઢોંગ કરે છે.
“એટર્ની જનરલ કહે છે કે, ‘હું મારી જાતે ભ્રમણ કરવા જઇ રહ્યો છું,’ અને મેં કહ્યું, ‘શા માટે મેં તેને મૂકતા પહેલાં નરકને કેમ ન કહ્યું?’ ટ્રમ્પ જણાવ્યું હતું. “તમે તમારી જાતને કેવી રીતે ફરીથી ભરો છો?”
તેમણે સત્રોને નિરર્થક તરીકે પણ હુમલો કર્યો હતો, આલોચના કરી કે કલમ 2 હેઠળ કૅબિનેટ સભ્યોને ભાડે રાખવાની અને ફાયર કરવાની તેમની શક્તિનો ઉપયોગ અવરોધ તરીકે જોવામાં આવતો હતો – તે માનવો કે તેણે “ટ્રમ્પ માટે જ હતો.”
“એટર્ની જનરલ પોતાને પાછો લે છે, અને હું તેને ફાયર કરતો નથી, કોઈ અવરોધ નથી,” ટ્રમ્પે કહ્યું. “તે બીજી વસ્તુ છે – જો તમે તમારા અધિકારોનો ઉપયોગ કરો છો, જો તમે તમારી શક્તિનો ઉપયોગ કરો છો, તો જો તમે કલમ 2 નો ઉપયોગ કરો છો, તો તેને અવરોધ કહેવામાં આવે છે, પરંતુ ફક્ત ટ્રમ્પ માટે, બીજા કોઈ માટે નહીં. તેથી એટર્ની જનરલ કમજોર અને બિનઅસરકારક છે અને તે ‘ તેમણે જે કરવું જોઈએ તે કરજો નહીં. ”
વધતા જતા સંબંધો અને રાષ્ટ્રપતિ દ્વારા વ્યક્તિગત હુમલાના મહિનાઓ પછી નવેમ્બરમાં ટ્રમ્પને બરતરફ કરવામાં આવ્યા હતા.
તેમણે અગાઉ એફબીઆઇના ડિરેક્ટરને “ખરાબ, ખરાબ વ્યક્તિ” હોવાના કારણે કૉમેની ફાયરિંગની પણ યાદ અપાવી હતી, જેમાં તેણે પહેલી મહિલા મેલનિયા ટ્રમ્પ સાથે તે સમયે ચર્ચા કરી હતી અને ડેમોક્રેટ્સે કમની ટીકાની વાતો કર્યા પછી તેણે દ્વિપક્ષીય સમર્થનની ધારણા કરી હતી. .
“મેં મેલનીયાને કહ્યું હતું કે, હું આજે કંઈક કરી રહ્યો છું, હું તે કરું છું કારણ કે તે ખરેખર કરવાનું છે … તે એક ખરાબ, ખરાબ વ્યક્તિ છે, જે હમણાં જ તમામ ઇમેઇલ્સ સાથે સાબિત થયું છે,” ટ્રમ્પે જણાવ્યું હતું. મેં કહ્યું, “મેં પહેલી મહિલાને કહ્યું, પણ તમે સુસમાચાર જાણો છો, સારા સમાચાર એ છે કે આ ખૂબ દ્વિપક્ષી બનશે, દરેક જઇ રહ્યું છે તેને પ્રેમ કરું છું – તેથી અમે કોમીને કાઢી મૂક્યા.”
“હું એક ખરાબ કોપને ફાયર કરું છું, હું એક ગંદા પોલીસને આગ લગાડે છે અને અચાનક, ડેમોક્રેટ્સ કહે છે, ‘તેને કેવી રીતે હિંમત છે, તે કેવી રીતે હિંમત કરે છે,'” ટ્રમ્પ ઉમેરે છે.
ટ્રમ્પે મે 2017 માં એનબીસીને કહ્યું હતું કે તેઓ “આ રશિયા વસ્તુ” વિશે વિચારી રહ્યા હતા જ્યારે તેમણે કોમીને આગ્રહ કરવાનો નિર્ણય કર્યો હતો, તેમણે ઉમેર્યું હતું કે તેઓ તપાસ દ્વારા ત્રાસદાયક હતા, જે તેમણે 2016 ની જીત પર ડેમોક્રેટિક ગુસ્સાથી પ્રેરિત તરીકે જોયા હતા.