યુ.એસ .: ટીવી શો હોસ્ટ ટ્રેવર નોહ, ભારત-પાકિસ્તાન તણાવ અંગેની ટિપ્પણીઓ માટે માફી માગી – Scroll.in

કોમેડિયન અને અમેરિકન ટીવી શોના ધ ડેઇલી શો, ટ્રેવર નોહ, દ્વારા ટ્વિટર વપરાશકર્તાએ ભારત-પાકિસ્તાન તંગોનો મજાક કરવાનો આરોપ મૂક્યો ત્યારથી માફી માંગી છે.

ધ ડેઇલી શોના એક એપિસોડમાં, નુહાએ જણાવ્યું હતું કે જો બંને દેશ યુદ્ધમાં જાય છે, તો તે “હંમેશાં સૌથી મનોરંજક યુદ્ધ” હશે અને તે “તે પણ હંમેશાં સૌથી લાંબી યુદ્ધ હશે – બીજા ડાન્સ નંબર!” નુહએ સૂચવ્યું કે યુદ્ધ કરવા જવાનું સૈન્ય સૈન્ય સંગીત જેવું હશે.

નૂહે સોશિયલ મીડિયા પર પ્રતિક્રિયા આપી, લોકો તેમની ટિપ્પણીને સંવેદનશીલ અને આક્રમક કહેતા હતા. શનિવારે એક ટ્વિટર વપરાશકર્તાએ કહ્યું હતું કે તે જ્યારે “હિંસક ભૂતકાળની હિંસા ધરાવતી વ્યક્તિ બૉલીવુડની સ્ટિરિયોટાઇપ દ્વારા યુદ્ધ કરે છે ત્યારે તે ઉદાસ” હતું. “ટ્રેવર નુહની માતા તેના પતિ (ટ્રેવરના સાવકા પિતા) દ્વારા માથા પર ગોળી મારવામાં આવી હતી,” તેમ યુઝરએ ટ્વિટ કર્યું હતું. “કલ્પના કરો કે કોઈએ ખોસા સ્ટીરિઓટાઇપ સાથે તેનો આનંદ માણવો – આદિજાતિ તેની માતા સાથે સંબંધ ધરાવે છે.”

શનિવારની રાતે એક ચીંચીં માં, નુહાએ કહ્યું કે તેણે તેના માતાને માથામાં ગોળી મારવાની મજાક કરી હતી અને તે કૉમેડી પીડા અને અસ્વસ્થતાનો પ્રક્રિયા કરવામાં મદદ કરે છે. “… પરંતુ માફ કરું છું કે આ તમને અને બીજાને નુકસાન પહોંચાડે છે, તે હું જે કરવાનો પ્રયાસ કરતો હતો તે નથી.”

અન્ય એક ચીંચીં માં, નુહાએ કહ્યું કે તે “આશ્ચર્યજનક” છે કે કેવી રીતે બંને દેશો વચ્ચેના સંઘર્ષ અંગેની તેમની મજાક સંઘર્ષની વાર્તા કરતાં વધુ વલણ ધરાવે છે. “ક્યારેક એવું લાગે છે કે લોકો મજાકથી હાસ્ય કરે છે અને હાસ્ય કલાકારો પોતાને ઇશ્યૂ કરતા મુદ્દો બનાવે છે.”

વાસ્તવમાં જો તમે મારું સ્ટેન્ડ જોશો તો તમે જોશો કે મારી માતાને માથામાં ગોળી મારવા પછી મેં મજાક કરી હતી. હાસ્ય કલાકાર તરીકે, હું મારા વિશ્વમાં દુઃખ અને અસ્વસ્થતાની પ્રક્રિયા કરવા માટે કૉમેડીનો ઉપયોગ કરું છું પરંતુ માફ કરું છું કે આ તમને અને બીજાઓને નુકસાન પહોંચાડે છે, તે હું જે કરવાનો પ્રયાસ કરું છું તે નથી. https://t.co/OuVnkHyIfG

– ટ્રેવર નોહ (@ ટ્રાવ્રોનોઆહ) 2 માર્ચ, 2019

તે મારા માટે આશ્ચર્યજનક છે કે ભારત અને પાકિસ્તાનમાં સંઘર્ષ વિશેનો મારો મજાક વાસ્તવિક સંઘર્ષની વાર્તા કરતા વધારે છે. ક્યારેક એવું લાગે છે કે લોકો મજાકથી હાસ્ય કરે છે અને હાસ્ય કલાકારો પોતાને મુદ્દા કરતાં મુદ્દો બનાવે છે.

– ટ્રેવર નોહ (@ ટ્રાવ્રોનોઆહ) 2 માર્ચ, 2019

અભિનેત્રી સ્વરા ભાસ્કરે પણ આ એપિસોડ પરની ટિપ્પણી બદલ નુહની ટીકા કરી હતી. “તે આળસુ [અને] આશ્રયસ્થાન [અને] પ્રથમ વિશ્વ ઘમંડ [અને] વસાહતી વચનોને વળગી રહ્યો હતો,” તેણીએ રવિવારે ટ્વીટ કરી હતી.

અન્ય વપરાશકર્તાએ જણાવ્યું હતું કે ટિપ્પણીઓ “જાતિવાદી”, “સ્ટીરિયોટાઇપિકલ” અને “ધીરે ધીરે આક્રમક” હતી. કેટલાક વપરાશકર્તાઓએ ભારત અને પાકિસ્તાન વચ્ચેની પરિસ્થિતિને ગંભીરતાથી ન લેવા બદલ તેમની ટીકા કરી હતી.

જાતિવાદી. સ્ટીરિયોટાઇપિકલ. અને સીધી આક્રમક. તે ખરેખર સાચું છે, આજ ક્ષણો જ્યારે તમે વિચારો છો કે કોઈ વ્યક્તિ ઠંડી અને જ્ઞાની છે, ત્યારે તે તમારા પર @ ટ્રાવર્નોહહ કરે છે અને સંપૂર્ણ શુભકામનાઓને ફસાવે છે ! https://t.co/TJoxGrFd1c

– રિતેશ ઉત્તમચંદાની (@ ફોટોવાલાહ) 1 માર્ચ, 2019

અંધવિશ્વાસને અંધારા # ગુમાવનાર તરીકે પસાર કરી શકાતું નથી. @Trevornoah આ ખરાબ સ્વાદ છે. યુદ્ધ રમૂજી નથી, અને સ્માર્ટ લેખનની કોઈ રકમ આને ન્યાયી ઠેરવી શકે નહીં. #TrevorNoah https://t.co/lZkjkfrCYA

– અનિંદિતા ચેટર્જી (@ કૅપિટલિસ્ટેજ) માર્ચ 1, 2019

ચાલો નાગરિકો / સૈનિકો પ્રત્યે સંવેદનશીલતાની અભાવ મૂકીએ, તમે મને કહો કે તે અહીં જાતિવાદી નથી? https://t.co/NdJ1NTd2kK

– એચ (@xzibitt_) ફેબ્રુઆરી 28, 2019

@Trevornoahતમારાથી અત્યંત સંવેદનશીલ છે. જ્યારે દેશો વચ્ચે તણાવ હંમેશાં ઊંચો હોય ત્યારે તમે મજાક કરી શકતા નથી. જો હું # પુલવામા એટેક વિશે પણ જાણું છું તો મને શંકા છે. https://t.co/p50qWrnJ4y

પ્રિયાજ નાબાર (@ મૈચિનામા) 1 માર્ચ, 2019

કેવી રીતે નિરાશાજનક, @Trevornoah . યુદ્ધ મનોરંજનનો એક પ્રકાર નથી. તમે તમારો 80% સમય ટ્રમ્પ અને તેની હિંસાને ઉત્તેજિત કરતી હિંસાની ટીકા કરો છો, પરંતુ વાસ્તવિક યુદ્ધમાં જોડાતા ભારત અને પાકિસ્તાનની શક્યતા એ ફિલ્મી ગીત અને નૃત્ય છે? https://t.co/dlR0gdvHQU

– રિદ્ધિ ચક્રવર્તી (@ થાઇસીસ્રિજ) 28 ફેબ્રુઆરી, 2019