આરબીઆઇના નિયમો રૂ. 1.4 લાખ કરોડનું હેડડમ બેંક ક્રેડિટ માટે બનાવશે: ક્રિસિલ – Moneycontrol.com

ક્રિસ્લે એક રિપોર્ટમાં જણાવ્યું હતું કે, બિન-બેન્કિંગ ફાઇનાન્સ કંપનીઓ (એનબીએફસી) ને તેમની ક્રેડિટ રેટિંગ સાથેના બેંકોના જોખમોનું જોખમ ઘટાડવા માટે આરબીઆઇના પગલાંથી 1.4 લાખ કરોડનું ધિરાણ હેડરૂમ બનવામાં મદદ મળશે. “પ્રથમ, બેંકો માટે મૂડીની મુક્તિને બેંકો માટે જમાવટની તકો વધારવી જોઈએ. બીજું, તે એનબીએફસી માટે ભંડોળનો વપરાશ વધારશે.”

અત્યાર સુધીમાં, બેન્કો મોટાભાગના એનબીએફસી માટે એસેટ ફાઇનાન્સ કંપનીઓ (એએફસી), ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર ફાઇનાન્સ કંપનીઓ (આઇએફસી) જેવી ચોક્કસ કેટેગરીને બાદ કરતાં, 100% જેટલી રિસ્ક વેઇટને એકસરખું મૂકે છે, એનબીએફસી (આઇડીએફ-એનબીએફસી) તરીકે માળખાકીય ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર ડેટ ફંડ્સ સહિત. ) – અને હાઉઝિંગ ફાઇનાન્સ કંપનીઓએ જણાવ્યું હતું.

જોખમના ભારાંકને સોંપવાની રેટિંગ આધારિત અભિગમ રૂ. 13,000 કરોડના બેંકો માટે મૂડી બચત તરફ દોરી જશે, જે આશરે રૂ. બેન્કિંગ સિસ્ટમ માટે 1.4 લાખ કરોડ, એમ જણાવ્યું હતું.

આમાં, બેંકો ઊંચા પ્રમાણમાં એનબીએફસી તરફના ભાગોને જમા કરાવી શકે છે, જે આ કંપનીઓ માટે ઓછા જોખમી વજન આપે છે.

એનબીએફસી સેક્ટરને બેન્ક દેવુંએ છેલ્લા એક દાયકામાં 20 ટકાના સંયુક્ત વૃદ્ધિ દરને લૉગ કર્યા છે અને ડિસેમ્બર 2018 સુધીમાં 55 ટકા સુધી પહોંચ્યા છે.

ચાલુ નાણાકીય વર્ષના પ્રથમ અર્ધમાં એનબીએફસીને બેન્ક ક્રેડિટમાં તીવ્ર વધારો થયો હતો, કારણ કે બોન્ડ ઉપજ નોંધપાત્ર રીતે વધ્યા હતા, જેણે બજારના ઋણને મોંઘા બનાવ્યું હતું, આમ બેંકના ધિરાણ માટે તીવ્ર વલણ ઊભું કર્યું હતું પરંતુ પછી આઇએલ એન્ડ એફએસ ડિફૉલ્ટમાં એનબીએફસી તરફ નકારાત્મક સેન્ટિમેન્ટમાં વધારો થયો હતો. અને તેમના માટે ભંડોળ ઍક્સેસમાં ઘટાડો, “તે જણાવ્યું હતું.

પરિણામે, તે જણાવ્યું હતું કે, એનબીએફસીએ પડકારને પહોંચી વળવા માટે પગલાંઓ જેવા પ્રવાહિતાને બચાવવા માટે વધુ સલામતી, વધુ છૂટક બોન્ડ ઇશ્યૂ કરવાની અને વ્યવસાયિક વિકાસમાં ધીમી પડી હતી.