કન્ઝ્યુમિંગ ડુંગળી, લસણ ડેઇલી મે વોર્ડ કોલન કેન્સરનું જોખમ – એનડીટીવી ફૂડ

Consuming Onions, Garlic Daily May Ward Off Risk Of Colon Cancer

એશિયા પેસિફિક જર્નલ ઓફ ક્લિનિકલ ઑંકોલોજીમાં પ્રકાશિત થયેલા એક તાજેતરના અભ્યાસ અનુસાર, એવું જાણવા મળ્યું હતું કે 50 ગ્રામ લીક્સ, ડુંગળી અને લસણ ખાવાથી કોલોરેક્ટલ કેન્સર વિકસાવવાનું જોખમ ઘટે છે. અભ્યાસ માટે, સંશોધકોએ ઉંમર, સેક્સ અને નિવાસ વિસ્તાર દ્વારા 833 તંદુરસ્ત નિયંત્રણો માટે કોલોરેક્ટલ કેન્સરના 833 દર્દીઓ સાથે મેળ ખાધા હતા. આ ઉપરાંત, તેમની આહાર અને વસ્તી વિષયક માહિતી પણ માન્ય ખોરાક આવર્તન પ્રશ્નાવલિ દ્વારા એકત્રિત કરવામાં આવી હતી.

અભ્યાસના તારણો મુજબ, કોલોરેક્ટલ કેન્સર હોવાના મતભેદો પુખ્તોમાં 79 ટકા ઓછો હતો, જેઓ ઓછી માત્રામાં વપરાતા લોકોની તુલનામાં ઓલિયમ શાકભાજીની ઊંચી માત્રામાં જતા હતા.

ચાઇના મેડિકલ યુનિવર્સિટીના પ્રથમ હૉસ્પિટલના ઝહી લી કહે છે કે, “એલિઅમ શાકભાજીની માત્રા જેટલી વધારે છે, તે સંરક્ષણ વધુ સારી છે.”

“સામાન્ય રીતે, હાલના તારણોએ જીવનશૈલીના હસ્તક્ષેપ દ્વારા કોલોરેક્ટલ કેન્સરની પ્રાથમિક રોકથામ પર પ્રકાશ પાડ્યો છે, જે વધુ ઊંડાણપૂર્વક સંશોધન માટે પાત્ર છે,” લી ઉમેરે છે.

જો કે, જ્યારે ફક્ત દર વર્ષે 16 કિલો એલિઅમ શાકભાજીનો ઉપયોગ થાય છે અથવા દરરોજ 50 ગ્રામનો વપરાશ થાય છે, ત્યારે તેના અભ્યાસ મુજબ, તેના આરોગ્ય લાભો ધ્યાનમાં લેવાય છે. શાકભાજી કેવી રીતે રાંધવામાં આવે છે તેના પર પણ ઘણું આધાર રાખે છે કારણ કે તે પોષક મૂલ્યને અસર કરે છે.