બદલા મૂવીની સમીક્ષા: વ્હોદ્યુન થ્રિલર્સના ચાહકો માટે એક પકડવાની વાર્તા! – ડેક્કન ક્રોનિકલ

રેટિંગ:

કાસ્ટ: અમિતાભ બચ્ચન, તાપેસી પન્નુ, અમૃતા સિંહ
દિગ્દર્શક: સુજોય ઘોષ

તે મનોરંજક ગુના રહસ્ય સાથે આવવા લેખકોની એક અત્યંત કાલ્પનિક ટીમ લે છે જેમાં નર્વ અને સશક્તતા હોય છે. અમારી પાસે હિન્દીમાં મસાલા ફિલ્મોનો અંત આવ્યો છે, જેમાં કેટલાક યુવાન ફિલ્મ નિર્માતાઓએ મૂર્ખતાના ભયાનક વિપુલતા સાથે વાર્તાઓ અને ગુના નાટકોને કાઢી નાખ્યાં છે. અલબત્ત, સુજોય ઘોષ જુદું છે: તેમની કહાની – તેના દિમાગમાં નકામી સિક્વલ કહાણી 2 – છેલ્લા દાયકામાં કે તેથી વધુ સ્ક્રીનમાં ફટકારેલી સૌથી મૂળ વાર્તાઓમાંની એક છે. આ સમયે, ઘોષે અમને બદલા આપ્યો – સ્પેનિશ વુડિનીટ ઓરિઅલ પાઉલોની ધ ઇનવિઝિબલ ગેસ્ટની વફાદાર રીમેક, અને અમિતાભ બચ્ચન અને તાપેસી પન્નુને કેન્દ્રીય પાત્રો તરીકે રજૂ કરે છે.

ત્યાં સુધી ટ્વિસ્ટ અને કેટલાક પ્રમાણભૂત ભાડા છે જ્યાં સુધી આગાહી થાય છે; પરંતુ જ્યાં સુધી તમે તેના સ્ક્રીન સમયના દરેક ક્ષણ સાથે તમને લઈ જવાની ક્રિયા પર પરિવર્તિત થાય ત્યાં સુધી, રોમાંચ ચાલુ રહે છે, અને તમે તમારી જાતને સંપૂર્ણ આનંદ માણો છો.

હૉટલ રૂમમાં તેના મૃત પ્રેમીની નજીક જાગ્યા પછી, એક યુવાન અને ખૂબ જ સફળ બિઝનેસમેન નૈના (તાપેસી પન્નુ) એક જાણીતા વકીલ બાદલ ગુપ્તા (અમિતાભ બચ્ચન) ને હત્યા કરે છે કે તે કેવી રીતે હત્યાના શંકાસ્પદ બને છે.

નૈના ખુશીથી લગ્ન કરેલા બિઝનેસમેન હોઈ શકે છે પરંતુ ગુપ્ત પ્રેમી અર્જુન (ટોની લ્યુક) છે, જેની સાથે તેણી અકસ્માતમાં ભાગ લે છે. તેણીને તેના પતિ અને નાની દીકરી સાથે સુખી લાગે તેવું સંબંધ સાથે ચાલુ રાખવા અંગે પણ શંકા છે. ટૂંક સમયમાં, અર્જુન હંમેશાં રોમેન્ટિક સંપર્ક નહીં કરવાના સંકેતો બતાવવાનું શરૂ કરે છે કે આપણે બધા માને છે કે તે હશે. અમે એ પણ જાણીએ છીએ કે અકસ્માતમાં સાક્ષીઓ છે, અને છેવટે, અર્જુનની હત્યા તરફ દોરી જાય છે, એક વાસ્તવિક વિગતો જે પ્રગતિશીલ રીતે જાહેર થાય છે કારણ કે ફિલ્મ તેના અને બાદલ ગુપ્તા વચ્ચે વાતચીત સાથે આગળ વધે છે. જેમ કે વાર્તા વિવિધ તબક્કામાં આગળ વધે છે, આપણે દર્શકો તરીકે, આ દૃશ્યાત્મક રોલર કોસ્ટર રાઈડના દરેક ક્ષણને બે કલાકનો આનંદ માણીએ છીએ, જેમાં નૈનાએ સલમાન ગુપ્તા દ્વારા સવાલોના જવાબો આપ્યા છે, અથવા તો બાદબાકી એકબીજા સાથે મળીને અસંભવિત બનવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે. સંભવિત સમજૂતી સાથે આવવાની શક્યતાઓ.

જો કે, પાઉલોને મૂળ ડિરેક્ટર અને લેખક, વાર્તા સાથે શ્રેય આપવામાં આવે છે, તેની ખાતરી કરવા માટે કે સ્પેનિશ રીમેક સંપૂર્ણપણે નકામા નકલ નથી જોતા, ઘોષે ભગવાન કૃષ્ણના, અર્જુન, ધૃતરાષ્ટ્રના, સંજય અને દ્રૌપદીના જેવા ભારતીય સંદર્ભોનો સમાવેશ કર્યો છે. ખાતરી કરો કે બધા જાણીતા વકીલ તરીકે, બચ્ચન નિવૃત્ત વકીલ તરીકે ફિલ્મના કેન્દ્રીય પાત્ર બને છે જેમણે ક્યારેય 40 વર્ષના કારકિર્દીમાં કેસ ગુમાવ્યો નથી.

અત્યાર સુધી, તે કહેવું મૂર્ખ મૂર્ખ છે કે બચ્ચન જે ફીચર્ડમાં ફરે છે તે માણી શકે છે; તે ખાતરી કરે છે કે તેને શ્રેષ્ઠ રેખાઓ મળે છે – શ્રેષ્ઠ લિનનનો ઉલ્લેખ નહીં – ફક્ત તેની આંખો જ તેના પર રાખો. પરંતુ તે પણ અહીં સ્ત્રીઓ છે જે સમાન રીતે રિવેટિંગ કરે છે. પનુ અને અમૃતા સિંહ બંને (ગુમ થયેલા પુત્રની માતા તરીકે) તેમના નક્કર હાજરીની તીવ્ર તાકાત અને સંપૂર્ણ રીતે બાહ્ય બાહ્ય પર ઘણા દ્રશ્યો ધરાવે છે.

કોઈપણ રહસ્ય થ્રિલરમાં, સ્ક્રીપ્ટ-વારા હોય છે જે કેટલાક શ્રેષ્ઠ શસ્ત્રો છે જે દર્શકોને જીતવા માટે કોઈપણ ફિલ્મનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ. પરંતુ તેઓ અમને આશ્ચર્ય છે. અથવા ખાતરી કરો કે અમે દરેક દ્રશ્ય પર ગુંચવાયેલી છીએ કે કેમ તે આપણે તેમની શંકાસ્પદતા અથવા પ્રશ્નાવલિમાં વિશ્વાસ કરીએ છીએ કે નહીં. બદલાને સખત વણાટ થયું છે અને જો કે તે કોઈએ જે જોયું છે તે સમજવા માટે ઉપાયની સમસ્યામાં આવે છે, તે નીચેનાં દ્રશ્યોમાં બધું જ સંપૂર્ણપણે નાશ કરે છે. તે, ખાસ કરીને, મુખ્ય અભિનેતાઓ દ્વારા કરવામાં આવતાં મહાન પ્રદર્શન સાથે આ એક સીટ-ઓફ-ધ-સીટ નાટક બનાવે છે. તે એક સ્ત્રીની અલીબીના ઢગલાબંધ થ્રેડો પર ગુંચવણ કરે છે, જે તેના પ્રેમીની હત્યા કરવાનો આરોપ છે, ફક્ત એક જ જૂઠ્ઠાણું સંપૂર્ણ ફૂંકાયેલી દુર્ઘટનામાં કેવી રીતે ખસી શકે છે તે જાહેર કરે છે.

પ્રેક્ષકો અનુમાન લગાવવાની રમતને પસંદ કરે છે અને ક્યારેય રસ ગુમાવતા નથી. પ્લોટની શક્યતાના ફરજિયાત સ્વભાવમાં આંતરિક તર્ક હોય છે, જે વાસ્તવિકતાના મૂલ્યવાન નાના દસ્તાવેજો સાથે વર્ણનની અંદર શક્ય છે. પણ શું? જેમ મેં અગાઉ કહ્યું હતું તેમ, અમે ચૂકી જતા રાઈડ સાથે જવા ખુશ છીએ.

આ તે બધા ટીનબૉપ્પર્સ માટે નથી, જેઓ ડાર્ક થિયેટરમાં કૂટિચી-કોઓ અને પોપકોર્નને મંચ કરવા માંગે છે, અથવા તેમની આંગળીઓને ટેપ કરવા અને તેમના ફોનને સતત સ્વાઇપ કરવાની મંજૂરી આપે છે. તે સમર્પિત જોવાની જરૂર છે, અને તે ખૂબ જ પકડવું છે! જાઓ, જુઓ!