2020 રેન્કિંગ: તે હવે ડેમોક્રેટ્સ માટે છે કે જે પ્રમુખ બનવા માંગે છે

(આ ડેમોક્રેટ્સની અમારી માસિક પાવર રેન્કિંગની નવમી આવૃત્તિ છે જે 2020 માં તેમના પક્ષના રાષ્ટ્રપતિની નોમિનેશન મેળવવાની શક્યતા છે.)

(સીએનએન) સોમવારથી, ચાર ઉમેદવારોએ 2020 ની ડેમોક્રેટિક રાષ્ટ્રપતિની સ્પર્ધા અંગેના તેમના અંતિમ જવા / નો-ગો નિર્ણયો લીધા છે.

વૉશિંગ્ટન ગોવિ. જે. ઇન્સેલ. ભૂતપૂર્વ એટર્ની જનરલ એરિક હોલ્ડર, ભૂતપૂર્વ ન્યુયોર્ક સિટીના મેયર માઇકલ બ્લૂમબર્ગ અને ઑરેગોન સેન. જેફ મર્કલી બહાર છે.
અને 2020 ની ચૂંટણીઓ ફક્ત 607 દિવસની છે!
ઉમેદવારના ચતુષ્કોણીય દ્વારા ઝડપી ઝડપી નિર્ણય લેવામાં આવે છે કે 2020 ની રેસ મૃત સ્ટેપ્રિન્ટથી સ્ટેન્ડલીલથી કેટલો ઝડપથી ગયો છે. શરૂઆતના રાજ્યના ઓપરેટિવ્સ માટેનું યુદ્ધ ચાલુ છે. ઑનલાઇન ડોલર માટે લડત જોડાયેલી છે. અને કોઈ પણ ઉમેદવાર હવે સ્પર્ધામાં નહીં આવે તો તેને લપેટવાનો જોખમ રહે છે.
તે નિયમમાં બે અપવાદો છે: જૉ બિડેન અને બેટો ઓ ‘રોર્કે.
બિડેન આઠ વર્ષથી વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ અને સેનેટમાં ચાર દાયકાથી તેમના બાકીના નામના ID ને કારણે મતદાનમાં આગળ પડ્યું છે. તે જાતિની નજીક જતા રહે છે – તેણે ગયા મહિને ડેલાવેરમાં કહ્યું હતું કે “મારા જીવનમાંના સૌથી મહત્વપૂર્ણ લોકો મને ચલાવવા માગે છે ” – પરંતુ સત્તાવાર રીતે હજી સુધી ઉતર્યા નથી. આ બિંદુએ, બિડેનની સત્તાવાર જાહેરાત ઔપચારિકતા જેવી લાગે છે. તે ચાલી રહ્યો છે, તે જ પ્રશ્ન છે કે તે કેવી રીતે ચાલશે.
ઓ’રૉર્કે બિડેનના રાજકીય અનુભવ સ્પેક્ટ્રમના બીજા ભાગ પર છે, જ્યારે તે ભૂતપૂર્વ વી.પી.ની જેમ પોતાના રાષ્ટ્રીય સેલિબ્રિટીને કારણે તેની યોજનાને સાદા બનાવવા પહેલાં થોડો સમય રાહ જોવી શકે છે. ઓ ‘રૉર્કે 2018 ની ઝુંબેશ દરમિયાન ડેમોક્રેટિક સુવર્ણ બાળક બન્યા અને ભલે તેણે ટેક્સાસમાં રિપબ્લિકન સેન ટેડ ક્રૂઝને હરાવ્યું ન હતું, પણ ચમક દેખીતી રીતે પહેરવામાં આવી નહોતી. બાયડેનની જેમ ઓ’રૉર્ક, એક સર્વશ્રેષ્ઠ ઉમેદવાર છે . પ્રશ્ન એ છે કે ટેક્સાસમાં તેમની સેનેટની ઉમેદવારી પાછળ તેમણે જે શક્તિ ઉભી કરી હતી તે રાષ્ટ્રપતિ સ્તર પર – અથવા તો અનુમાનિત કરી શકાય છે.
નીચે, 2020 ની નવેમ્બરમાં ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ સામે ડેમોક્રેટીક રાષ્ટ્રપતિના ઉમેદવાર તરીકેના 10 ઉમેદવારોની અમારી રેન્કિંગમાં સૌથી વધુ વધારો થવાની સંભાવના છે.
આઉટ: શેર્રોડ બ્રાઉન: ગુરુવારની જાહેરાત કરી તે પહેલાં ઓહિયો સેનેટર મૂળરૂપે નંબર 8 પર ક્રમાંકિત થયો હતો અને તે 2020 માં રાષ્ટ્રપતિ તરીકે ભાગ લેશે નહીં. અપડેટ કરેલી રેન્કિંગ નીચે છે.
10. જે ઇન્સ્લી: બ્રાઉનની બહાર , વૉશિંગ્ટનના ગવર્નર અંદર છે. ઇન્સિલએ તાજેતરમાં રાષ્ટ્રપતિની જાહેરાત કરી અને સ્પષ્ટ કર્યું કે તે મૂળભૂત રીતે એક ઇશ્યૂ ઉમેદવાર તરીકે ચાલી રહ્યો છે – તે માને છે કે તે શું માને છે કે તે મહત્વપૂર્ણ કટોકટી છે હવામાન પરિવર્તન ઇન્સિલ પાસે એક રસપ્રદ રિઝ્યૂમે છે – તેમણે ગવર્નર તરીકે ચૂંટાયા પહેલા કોંગ્રેસે સમય પસાર કર્યો – પરંતુ તે હજુ સુધી સ્પષ્ટ નથી થયું કે તેના આબોહવા પરિવર્તન પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવાથી પહેલાથી જ ભીડવાળા ક્ષેત્રમાં તેને અલગ કરી શકાય છે. (પાછલી રેંકિંગ: અનરેંક્ડ)
9. કિર્સ્ટન ગિલિબ્રાન્ડ : ન્યુયોર્કના જુનિયર સેનેટરનો કેસ હંમેશાં જેવો જ રહ્યો છે. તેણીએ કોઈપણ સેનેટરનો સૌથી વિરોધી ટ્રમ્પ રેકોર્ડ મેળવ્યો છે અને તે પ્રાથમિકમાં ચાલી રહ્યો છે જેમાં મતદારો રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પને નારાજ કરે છે. અમે એવી માન્યતા પણ ધરાવીએ છીએ કે ડેમોક્રેટ્સ મહિલાને નોમિનેટ કરવા માંગે છે (દા.ત. 91% ડેમોક્રેટ્સે કહ્યું હતું કે તેઓ નવીનતમ એનબીસી ન્યૂઝ / વોલ સ્ટ્રીટ જર્નલ મતદાનમાં મહિલાને નામાંકન વિશે આરામદાયક અથવા ઉત્સાહી રહેશે). ગિલિબ્રાન્ડ, જોકે, હજી સુધી પકડ્યો નથી. ડેમોક્રેટિક નોમિનેશન માટેના તેમના મતદાન આંકડાઓ ઓછા એક આંકડામાં રહે છે. ફ્લિપ-ફ્લોપિંગ ડોગ ગિલિબ્રાન્ડના ઝુંબેશનો ચાર્જ. તે સ્પષ્ટ નથી કે ડેમોક્રેટ્સને તેમનામાં કોઈ રસ હોય છે કારણ કે તેમની પાસે વિવિધ પ્રકારની પસંદગીઓ છે. (અગાઉના રેન્કિંગ: 9)
8. જુલિયન કાસ્ટ્રો : મોટા ઘોષિત ઉમેદવારોમાંથી, સાન એન્ટોનિયોના ભૂતપૂર્વ મેયર કાસ્ટ્રો, રેસમાં એકમાત્ર મુખ્ય લેટિનો ઉમેદવાર છે. હિસ્પેનિક સમુદાયની વધતી જતી રાજકીય શક્તિને – ખાસ કરીને ડેમોક્રેટિક રાજકારણમાં – અને ટ્રમ્પના પ્રમુખપદમાં ઇમીગ્રેશન મુદ્દાના મધ્યસ્થતાને તે મહત્વનું નથી. ( કાસ્ટ્રો પહેલેથી જ રાજ્યના પ્રથમ રાષ્ટ્રના કૉકસેસની આગેવાનીમાં આયોવામાં હિસ્પેનિક મતદારોનું આયોજન કરવા માંગે છે .) કાસ્ટ્રોની દલીલ છે કે તે ટ્રમ્પ સામે સૌથી મજબૂત ઉમેદવાર છે તે ધારણા આસપાસ ફરે છે કે તે ફ્લોરિડા, એરિઝોના અને ટેક્સાસને જીતી શકે છે. હિસ્પેનિક્સ માટે તેમની અપીલ માટે. તેમની એક રસપ્રદ ઉમેદવારી છે, વાસ્તવમાં, તેઓ ટોચના સ્થાનની જગ્યાએ વી.પી. હોવાનું સંભવ છે. (પાછલી રેન્કિંગ: 8)
7. એલિઝાબેથ વોરેન : જ્યારે મેસેચ્યુસેટ્સ સેનેટર ગયા, આખરે, સત્તાવાર રીતે ગયા મહિને રેસમાં પ્રવેશ્યો , ત્યાં તેની ઉમેદવારીની આજુબાજુ એટલું બધું જ ન હતું . તેણીએ તેના પ્રથમ દિવસે ઉમેદવાર તરીકે લગભગ 300,000 ડોલર ઉભા કર્યા હતા – આ સ્પર્ધામાં તેના પ્રથમ 24 કલાકમાં સેન. બર્ની સેન્ડર્સ (આઇ-વેટ) દ્વારા એકત્રિત કરાયેલા આશરે 6 મિલિયન ડોલરની અદભૂત કમાણીની સરખામણીમાં તેણે કુલ કમાણી કરી હતી. અને વોરન ચાલી રહ્યો હોવાથી, તે ખૂબ ધ્યાન આકર્ષિત કરવા માટે સંઘર્ષ કરે છે. તે કદાચ હોઈ શકે – વૉરનની યોજનાનો ભાગ હોઈ શકે છે, તેણીએ તેના છેલ્લા પતન પાછળ તેણીના મૂળ અમેરિકન વારસો વિશે પ્રશ્નો મૂકવા માટે કેટલી ખરાબ રીતે પ્રયાસ કર્યો છે તે જણાવ્યા છે : ઓછી લો અને વસ્તુઓ સ્થાયી થવાની રાહ જુઓ. (ગત રેન્કિંગ: 4)
6. કોરી બૂકર : ન્યૂ જર્સીના જુનિયર સેનેટરને ફેબ્રુઆરીમાં ઓ ‘રોર્કે તરીકે પણ મતદાન કર્યું હતું . હેરિસ સિવાયના બધા કરતાં પ્રાથમિકતામાં તેને વધુ સંભવિત સમર્થન હોઈ શકે છે. હેલ્ડર તરીકે બૂકરની રમત તેમને બાકીના ડેમોક્રેટિક ક્ષેત્રથી અલગ કરે છે અને વાસ્તવમાં ડેમોક્રેટિક મતદારો ઇચ્છે છે તે હોઈ શકે છે. તેમના લોન્ચમાં હેરિસ અને સેન્ડર્સ સિવાયની તમામ Google શોધ વધુ છે. ડેમોક્રેટિક મતદારો વધુ ઉત્સાહી અથવા આરામદાયક હોય છે, જે કોઈ અન્ય લક્ષણ સાથે મેળ ખાતા કરતાં આફ્રિકન-અમેરિકનને નામાંકિત કરે છે. હજુ સુધી, બુકર આગ લાગી નથી. બિડેન, હેરિસ અને સેન્ડર્સ જેવા લોકોના મતદાનમાં તે પાછલા ભાગમાં સારી રીતે રહે છે, જો કે તે એક મહિનાથી વધુ સમય ચાલતો રહ્યો છે. અમે વિચારવું ચાલુ રાખીએ છીએ કે નિયોબરબરલ હોવાના આરોપો તેને નુકસાન પહોંચાડે છે, અને તેમનો જુસ્સો ક્યારેક ઓવરડ્રામેટિક તરીકે આવે છે કે નહીં . (પહેલાનું રેન્કિંગ: 5)
5. એમી ક્લોબુચર : નજીકના હિમવર્ષામાં ક્લોબુચરની ઘોષણા મહાકાવ્ય હતી અને ખૂબ જ યાદગાર હતી. કમનસીબે તેના માટે, તેણીની ઉમેદવારીના પ્રારંભિક દિવસો સ્ટાફની ખરાબ સારવાર વિશેની વાર્તાઓની શ્રેણી દ્વારા વ્યાખ્યાયિત કરવામાં આવી છે. (ઉપરાંત, તેણીએ એક વખત કાંડા સાથે કચુંબર ખાધી હતી .) ધારો કે વાર્તા રેખાએ તેનો અભ્યાસ ચલાવ્યો છે – અને છેલ્લા થોડા અઠવાડિયામાં કોઈ પણ પ્રકારની અસ્પષ્ટતા થઈ નથી – પછી મિનેસોટા સેનેટર આગળ વધવું જોઈએ. તેના મજબૂત લક્ષણ અને તેના મિડવેસ્ટર્ન મૂળ તરીકે ગિટાર પર તેમનું ધ્યાન આયોવામાં સારી રીતે રમવું જોઈએ જ્યાં તેણીએ નોમિનેશન પર ગંભીર તક લેવા માટે સારી કામગીરી કરવી જોઈએ. (પહેલાનું રેન્કિંગ: 7)
4. બેટો ઓ ‘રૉર્ક : અમે જાણીએ છીએ કે રાષ્ટ્રપ્રમુખની દોડ અંગેના કેટલાક પ્રકારની ઘોષણા તરત જ “બેટો” તરીકે ઓળખાતા માણસમાંથી આવે છે. અમે આશ્ચર્ય કરીએ છીએ કે ઓ’રોર્કે તેમની સેનેટ બિડ દરમિયાન પ્રદર્શન પરના ઉત્તેજનાને ફરીથી પ્રાપ્ત કરી શકશે. તેમની અપીલ વિચારધારા આધારિત નહોતી, જે તેમને ડેમોક્રેટિક પક્ષના વિવિધ ભાગોને એકીકૃત કરવામાં મદદ કરી શકે. ઓ ‘રૉર્કેએ 2018 માં ઘણાં નાણાં એકત્ર કરવાની એક અનન્ય ક્ષમતા દર્શાવી. ત્યારથી, વસ્તુઓ ઠંડુ થઈ ગઈ છે. ડિસેમ્બરમાં રાષ્ટ્રીય મતદાનમાં ફેબ્રુઆરીમાં માત્ર 5% ની સરેરાશથી તે 13% ઘટ્યો હતો . અન્ય ઉમેદવારોએ રેસમાં પ્રવેશ કર્યો છે અને ઘણાં મીડિયા ધ્યાન આપ્યા છે. તે ચાલે ત્યાં સુધી, અમે હોલ્ડિંગ પેટર્નમાં છીએ. અમે જાણીએ છીએ કે ઓ’રોર્કે ડેમોક્રેટ્સ સાથે જોડાવાની ક્ષમતા દર્શાવી છે, પરંતુ અમે તે જોવા માંગીએ છીએ કે તે ફરીથી કરી શકે છે કે નહીં. (પહેલાનું રેન્કિંગ: 3)
3. બર્ની સેન્ડર્સ : અમે આ ક્રમાંકમાં સેન્ડર્સની નોંધપાત્ર સંશયાત્મકતા દર્શાવી છે – તેના વિશ્વાસ દ્વારા પ્રેરિત છે કે તેમના 2016 ની ઝુંબેશની સફળતાને કારણે મોટા ભાગની હિલેરી ક્લિન્ટને તેમને અવગણના કરી અને ક્યારેય ગ્લાવ નાખ્યો નહીં તેને જ્યારે આપણે હજી પણ વિચારીએ છીએ કે દલીલ માટે સત્ય છે, અને તે 2020 સેન્ડર્સ માટે એકદમ જુદી જુદી જાતિ છે, તેના માટે અસ્તિત્વમાં રહેલી તૃતીય શક્તિને અવગણવું અશક્ય છે. એક ઉદાહરણ: સેન્ડર્સે તેમની ઉમેદવારીના પ્રથમ 24 કલાકમાં લગભગ 6 મિલિયન ડોલર ઉભા કર્યા હતા , જે એકદમ આંખનો પોપિંગ રકમ હતો. સેન્ડર્સ પાસે અન્ય બધા ઉમેદવારો શું (અને જરૂર છે) છે: તેમના અભિયાન માટે ઓર્ગેનિક ગ્રામ ઊર્જા. (પહેલાનું રેન્કિંગ: 6)
2. જૉ બિડેન: કોઈ પણ ભૂતપૂર્વ વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ કરતાં અમને વધુ કચડી નાખે છે. બિડેન રાષ્ટ્રીય મતદાનનું નેતૃત્વ કરે છે અને તે પ્રારંભિક રાજ્યોમાં તાકાત ધરાવે છે. મતદાન સૂચવે છે કે ઘણા બધા ગુણો મતદાતાઓ બિડેનના રેઝ્યૂમે સાથે યોગ્ય રીતે શોધી રહ્યાં છે. જ્યારે તેઓ ઘોષણા કરે છે ત્યારે તેઓ સંભવતઃ અનેક સમર્થન પસંદ કરી શકે છે. મહત્ત્વની વાત એ છે કે, બિડેન ખરેખર વધુ ચાલશે. જોકે, બિડેનની નબળાઈઓ છે . તેની પાસે લાંબી રેકોર્ડ છે જે સરળતાથી હુમલો કરી શકે છે. ડેમોક્રેટિક મતદારો 75 વર્ષથી વધુની ઉંમરે કોઈને નામાંકન વિશે ઉત્સાહિત નથી. તેઓ લાંબા સમય સુધી ઝુંબેશ ચલાવતા ન હોવાને કારણે પણ નિષ્ઠુર બની શકે છે. અમે આશ્ચર્ય વ્યક્ત કરીએ છીએ કે તેમના પ્રમુખ મતદાનનો ફાયદો કેટલો બધો સમય બરબાદ થશે જ્યારે તે હવે પ્રમુખ બરાક ઓબામાના વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ બનશે નહીં અને તે પોતાની એકમ છે. (પહેલાનું રેન્કિંગ: 2)
1. કમલા હેરિસ : કેલિફોર્નિયાના સેનેટર હવે પાંચ સીધી મહિના માટે અમારી રેન્કિંગમાં ટોચનું સ્થાન ધરાવે છે. તેણીએ વ્યવહારિક રૂપે અભેદ્ય ઝુંબેશ ચલાવવી ચાલુ રાખ્યું છે, જે પહેલી વાર આ કરી રહ્યો છે તે માટે કરવું ખૂબ જ મુશ્કેલ છે. હેરિસ માટે એક માત્ર સંભવિત અવરોધ nominating કૅલેન્ડર છે ; જો તે જીતશે નહીં, તો આયોવા અથવા ન્યૂ હેમ્પશાયરમાં સ્થાન અથવા શો દેખાશે, શું તે દક્ષિણ કેરોલિનાની તેણીની વિન-વિજેત રાજ્યમાં તેને ઓછો વ્યવહારુ બનાવે છે? જો તે તેને દૂર કરી શકે છે, તો નકશા પ્રારંભિક માર્ચની રાહ જોતા કેલિફોર્નિયાની પ્રતિનિધિઓના વિશાળ ખજાનાની સાથે, મિત્રતા વધે છે . (પહેલાનું રેન્કિંગ: 1)
અદ્યતન: આ વાર્તા અપડેટ કરવામાં આવી છે.