જૂની લાગે છે? ભારતીયો જાપાન અથવા સ્વિટ્ઝર્લૅન્ડમાં રહેતા લોકો કરતાં વધુ ઝડપથી – ઇકોનોમિક ટાઇમ્સ

ભારતમાં રહેતા લોકો 60 ની વયે પહેલાની સમાન સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓનો અનુભવ કરે છે.

પીટીઆઈ |

સુધારાશે: 11 માર્ચ, 2019, 06.27 PM IST

વર્ક-એજ-ગેટ્ટી છબીઓ

વૉશિંગ્ટન: જેમાં રહેતા લોકો

ભારત

અનુભવો

આરોગ્ય સમસ્યાઓ

સાથે સંકળાયેલ

વૃદ્ધત્વ

જેમાં રહેતા લોકો કરતાં પ્રારંભિક તબક્કે

જાપાન

અથવા

સ્વિટ્ઝર્લૅન્ડ

, લેન્સેટ પબ્લિક હેલ્થમાં પ્રકાશિત થયેલા તેના પ્રથમ પ્રકારના અભ્યાસ મુજબ. યુ.એસ. અને તેના સાથીઓએ વૉશિંગ્ટન યુનિવર્સિટીના સંશોધકોએ શોધી કાઢ્યું છે કે 30 વર્ષનો તફાવત દેશોને ઉચ્ચતમ અને નીચલા વય સાથે જુદા પાડે છે, જેમાં લોકો 65 વર્ષની ઉંમરના આરોગ્યની સમસ્યાઓ અનુભવે છે.

તેઓને જાપાન અને સ્વિટ્ઝર્લૅન્ડમાં 76 વર્ષીય અને પાપાઆ ન્યુ ગિનીમાં 46 વર્ષની વયના લોકોનું સમાન સ્તર મળ્યું છે.

ઉંમર સંબંધિત આરોગ્ય સમસ્યાઓ

65 વર્ષની ઉંમરે “સરેરાશ” વ્યક્તિ તરીકે.

વિશ્લેષણમાં એવું પણ જાણવા મળ્યું છે કે ભારતમાં રહેતા લોકો 60 વર્ષની વયે પહેલાની સમાન સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓ અનુભવે છે.

“આ અસંખ્ય તારણો બતાવે છે કે વૃદ્ધાવસ્થામાં જીવનની અપેક્ષિતતા વધી શકે છે અથવા વસ્તીના એકંદર કલ્યાણ માટે જોખમ હોઈ શકે છે, વૃદ્ધાવસ્થાથી સંબંધિત સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓને આધારે વસ્તી વસ્તીને અનુભવે છે,” એન્જેલા વાય ચેંગ, લીડ અમેરિકાના વૉશિંગ્ટન યુનિવર્સિટીમાં અભ્યાસ અને પોસ્ટડોક્ટરલ સાથીના લેખક.

સમુદ્ર બકથ્રોનથી મોરિંગા સુધી, તમારી ત્વચાને હમણાં જ જરૂર છે તે તેલ

કુદરતી જવું

7 જુલાઈ, 2018

સૌંદર્ય અને વ્યક્તિગત સંભાળ ઉત્પાદનોમાં તેમના લાભોના કારણે દુર્લભ અને અસામાન્ય ઘટકોનો ઉપયોગ કરવામાં વધારો થયો છે. સમુદ્ર બકથ્રોન, મોરિંગાથી દાડમના બીજ અને ઓલિવ તેલથી, તમારા સમયની તમારી સુંદરતા શાસનમાં કેટલાક પ્રકારોને ઉમેરવાનો સમય છે. સ્વાતી કપૂર, સોલટ્રીના સહ સ્થાપક અને રીના છાબ્રા, નિક્કા બ્યૂટીના ચીફ એક્ઝિક્યુટીવ ઓફિસર તંદુરસ્ત, સુપર્બ ત્વચા માટે તેમની ટોચની કેટલીક પસંદગીઓની યાદી આપે છે.

દાડમ બીજ

7 જુલાઈ, 2018

દાડમ બીજ તેલ એક અસાધારણ કોસ્મેટિક ઘટક છે અને કોલેજનના ઉત્પાદનમાં સહાય કરે છે. તે પ્યુનિક એસિડ (ઓમેગા 5), વિટામિન કે, સી, બી 6, ફોલેટ અને પોટેશ્યમ જેવી એન્ટીઑકિસડન્ટોથી ભરપૂર છે, અને ખીલ અને સ્કાકોને સાજા કરવામાં મદદ કરે છે. તે સુસ્ત, સૂકા વાળને પણ ઉત્તેજિત કરે છે અને તેને પ્રદૂષણથી સુરક્ષિત કરે છે. તે ઉત્કૃષ્ટ પુનર્જીવિત અને બળતરા વિરોધી ફાયદા ધરાવે છે, જે પરિપક્વ અને શુષ્ક ત્વચા માટે તેને શક્તિશાળી હીલર બનાવે છે.

બદામનું તેલ

7 જુલાઈ, 2018

વિટામિન ઇ સમૃદ્ધ, બદામ તેલ ઓક્સિડેટીવ તાણ સામે ત્વચા રક્ષણ આપે છે. તે આંખો હેઠળ ખીલ અને puffiness રોકવા પણ મદદ કરે છે.

મોરિંગા

7 જુલાઈ, 2018

મોરિંગા તેલમાં એન્ટી-એજિંગ લાભો સાથે સુખદાયક અને બળતરા વિરોધી ગુણધર્મો છે. તે નબળી, થાકેલા ત્વચાને ફરીથી કાયાકલ્પ કરે છે. મોરિંગા ઓલિફેરાના બીજમાંથી કાઢવામાં આવે છે, આ તેલ ફાયટોન્યુટ્રન્ટ્સમાં અત્યંત સમૃદ્ધ છે, ચામડી પર પ્રકાશ કરે છે અને તે એક ઉત્તમ moisturizer બનાવે છે.

સમુદ્ર બકથ્રોન

7 જુલાઈ, 2018

લોક દવામાં વપરાશના લાંબા ઇતિહાસ સાથે, અનન્ય ઉચ્ચ-ફેટી એસિડ અને સમુદ્ર બકથ્રોન તેલની વધુ વિટામિન સામગ્રી તે ત્વચા, વાળ અને નખ માટે ફાયદાકારક બનાવે છે. તેમાં ઉચ્ચ એન્ટિ-ઑક્સિડેન્ટ અને બળતરા વિરોધી ગુણધર્મો છે અને તેનો ઉપયોગ ગોલ્ડન ગ્લો માટે કુદરતી મોસ્યુરાઇઝર, ક્લૅન્સર અને એક્સફોલિએટર તરીકે થઈ શકે છે.

ચાંગએ એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે, “સંબંધિત આરોગ્ય સંબંધિત સમસ્યાઓ પ્રારંભિક નિવૃત્તિ, નાના કર્મચારીઓ અને ઉચ્ચ આરોગ્ય ખર્ચ તરફ દોરી શકે છે. સરકારના નેતાઓ અને આરોગ્ય સિસ્ટમોને પ્રભાવિત કરતા અન્ય હિતધારકોએ વૃદ્ધાવસ્થાના નકારાત્મક અસરોને પીડાતા લોકોને ધ્યાનમાં લેવાની જરૂર છે.”

આ નકારાત્મક અસરોમાં નબળા કાર્યો અને શારીરિક, માનસિક અને જ્ઞાનાત્મક ક્ષમતાઓને ગુમાવવાનો સમાવેશ થાય છે, જે 92 પરિસ્થિતિઓના વિશ્લેષણથી પરિણમે છે, જેમાંથી પાંચ સંચારક્ષમ છે અને 81 ઇજાગ્રસ્ત છે, જેમાં છ ઇજાઓ પણ છે.

ચાંગના જણાવ્યા પ્રમાણે આ અભ્યાસ તેના પ્રકારનો પ્રથમ છે. જ્યાં વૃદ્ધાવસ્થાના પરંપરાગત મેટ્રિક્સમાં દીર્ધાયુષ્ય વધે છે, આ અભ્યાસ કાલક્રમિક વય અને તે ગતિ કે જે વૃદ્ધત્વ સ્વાસ્થ્યના ધોવાણમાં ફાળો આપે છે તે બંનેની શોધ કરે છે.

આ અભ્યાસ વૈશ્વિક રોગના રોગ અભ્યાસ (જીબીડી) માંથી અંદાજનો ઉપયોગ કરે છે.

માછલી, નટ્સ, ફનલ: ખોરાક કે જે કુદરતી ત્વચા ક્લિનર્સ તરીકે કાર્ય કરે છે અને ખીલ દૂર રાખે છે

ખાડી ખીલ રાખો

2 ઑગસ્ટ, 2018

ખીલ મુશ્કેલી છે? તંદુરસ્ત જીવનશૈલી સાથે એક સંતુલિત આહાર તેને અટકાવવામાં તમારી સહાય કરી શકે છે, નિષ્ણાતો કહે છે. પ્રીતિ સેઠ, કોસ્મેટોલોજિસ્ટ, પાચૌલી વેલેનેસ ક્લિનિક, દિલ્હી, અને સિનિયર કોસ્મેટોલોજિસ્ટ, એસસીઆઇ ઇન્ટરનેશનલ હોસ્પિટલ (દિલ્હી), કહે છે કે ખીલને ખીલ રાખવા માટે દરેકને શું ખાવું જોઈએ.

બ્રાઉન ચોખા

2 ઑગસ્ટ, 2018

બ્રાઉન ચોખા વિટામિન બી, પ્રોટીન, મેગ્નેશિયમ અને કેટલાક એન્ટિઑક્સિડન્ટ્સનો સમૃદ્ધ સ્ત્રોત છે. ખીલ માટે વિટામિન બીમારીની તાણના ફાઇટર તરીકે કામ કરે છે, જે હોર્મોન્સના સ્તરને નિયમન કરવામાં અને બ્રેકઆઉટ્સની શક્યતાને અટકાવવામાં મદદ કરશે.

લસણ

2 ઑગસ્ટ, 2018

લસણ એક અન્ય સુપર ખોરાક છે જે બળતરા સામે લડવામાં મદદ કરે છે. લસણ એલીસીન નામના કુદરતી રીતે બનતા રાસાયણિક રાસાયણિક પદાર્થથી ભરેલું છે, જે તમારા શરીરને લડતા ઘણા હાનિકારક બેક્ટેરિયા અને વાઇરસને મારી નાખે છે, તેથી તે એન્સમાં બળતરા ઘટાડવા માટે સારી હોવાનું સાબિત થયું છે.

બ્રોકોલી

2 ઑગસ્ટ, 2018

તે સંપૂર્ણ ત્વચા ક્લિયરિંગ ખોરાક છે. તેમાં વિટામીન એ, બી કૉમ્પ્લેક્સ, સી, ઇ, અને કે જેવા આરોગ્ય મકાનોના ગુણધર્મો શામેલ છે. આ એન્ટીઑકિસડન્ટ્સ રૂઢિચુસ્ત નુકસાન સામે લડે છે જે તમારી ત્વચાની તેજસ્વીતામાં સહાય કરશે.

માછલી

2 ઑગસ્ટ, 2018

ઓમેગા -3 અને 6-ફેટી એસિડ્સનું ખૂબ જ સારુ સ્રોત હોવાનું માનવામાં આવે છે, ફીટ ખીલની ત્વચા માટે ઉત્તમ છે. આ એસિડ ત્વચામાં બળતરા ઘટાડે છે. ત્વચા માટે સારડીન અને સૅલ્મોન ખૂબ જ સારા છે.

સંશોધકોએ તમામ વિકલાંગતા-સમાયોજિત જીવન વર્ષો (ડીએએલવાય) ને એકત્રિત કરીને, “વય-સંબંધિત રોગનો બોજો” માપ્યો છે, જે 92 રોગોથી સંબંધિત તંદુરસ્ત જીવન ગુમાવવાનું માપ છે.

જોકે મોટાભાગના દેશોમાં વય-માનક, વય સંબંધિત અને તમામ બોજ દર વચ્ચે સમાન રેન્કિંગ છે, ઇથોપિયા, નાઇજિરીયા અને દક્ષિણ આફ્રિકા જેવા દેશોમાં બધા બોજોને સંબંધિત વય-સંબંધિત રોગના બોજમાં વધુ સારું પ્રદર્શન કરે છે.

સંશોધકોએ જણાવ્યું હતું કે ચીન અને ભારત જેવા દેશો તમામ બોજની રેન્કિંગમાં વધુ સારા પ્રદર્શન કરે છે.

તારણો 1 99 0 થી 2017 માં 195 દેશો અને પ્રદેશોમાં આવરી લે છે.

ઉદાહરણ તરીકે, 2017 માં, પાપા ન્યુ ન્યુ ગિનીના લોકોએ દર 1,000 પુખ્તો દીઠ 500 થી વધુ ડીએલવાયીઓ સાથે સ્વયંસેવક સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓના વિશ્વની સૌથી વધુ દર ધરાવતી હતી, સ્વિટ્ઝર્લૅન્ડમાં લોકોની ચાર ગણો 1,000 પુખ્ત દીઠ માત્ર 100 ડીએલવાયીઓ સાથે.

ખીલ અને શુષ્ક ત્વચાને કારણે હવા પ્રદૂષણ? પાછા ગ્લો મેળવવા માટે ઝડપી બ્યૂટી હેક્સ

ત્વચા સમસ્યાઓ માટે ગુડબાય કહો

15 નવેમ્બર, 2017

વાયુ પ્રદૂષણ સૂચકાંક ડ્રોપ બતાવી શકે છે, પરંતુ દિલ્હી અને પડોશી શહેરો હજી પણ ધુમ્મસના ધાબળામાં ફેલાયેલ છે. જ્યારે નબળી હવા ગુણવત્તાથી ઘેરાય ત્યારે ખીલ જેવી ત્વચા સમસ્યાઓ ટાળવી સરળ નથી. ઓઝોન ઓર્ગેનીક એડવાન્ટેજમાં તબીબી સલાહકાર ઉમાસિંહ, અને ધ બોડી શોપના હેડ ટ્રેનર શિખી અગ્રવાલ, કેટલીક સરળ, સાવચેતીપૂર્ણ ટીપ્સ શેર કરે છે જે તમારી ત્વચાને શ્વાસ લેશે. (છબી: થિંકસ્ટોક ફોટા)

પાણી જીવન છે

15 નવેમ્બર, 2017

ઝગઝગતું ત્વચા માટે, દર કલાકે એક ગ્લાસ પાણી પીવું એ ચાવીરૂપ છે. દિવસમાં આઠથી 10 ગ્લાસ પાણીનો વપરાશ કરવાનો પ્રયાસ કરો. આ તમારા શરીરમાંથી ઝેર દૂર કરશે, તંદુરસ્ત રક્ત પ્રવાહને વેગ આપશે. આ ચયાપચય વધારવામાં પણ મદદ કરે છે.

સાફ કરવા માટે સ્વિચ કરો

4 ઑક્ટો, 2017

તમારી ત્વચાને તંદુરસ્ત રાખવું એ ખાવું યોગ્ય છે. ચીકણું નાસ્તો અને ટ્રાન્સ ચરબીયુક્ત ખોરાક ટાળો. તમારા આહારમાં તાજા ફળો, લીલા શાકભાજી, નટ્સ અને ઓમેગા -3 ફેટી એસિડ ઉમેરીને ત્વચાને ડિટોક્સિફાય કરવામાં મદદ મળશે.

ફિટનેસ છોડશો નહીં

24 સપ્ટે, ​​2017

ઓછી તંદુરસ્તી ન લો. નિયમિત કસરત તાણ ઘટાડવામાં મદદ કરે છે અને ચામડીના કોશિકાઓને યોગ્ય પ્રમાણમાં ઓક્સિજન પહોંચાડે છે. વર્કઆઉટ દરમિયાન પસી રહેવું એ ઝેરને દૂર રાખે છે અને તમારી ત્વચાને તંદુરસ્ત અને ખીલ મુક્ત બનાવે છે.

પાલન કરવા માટે Skincare નિયમિત

26 ઑક્ટો, 2017

તમારા ખીલ અને બ્રેકઆઉટ્સને સ્પર્શ કરવાનું ટાળો કારણ કે તે ચેપને ટ્રિગર કરે છે. ખીલને અટકાવવું ત્વચાને બળતરા અથવા સોજા થવાનું કારણ બનશે જેના પરિણામે સોજો, સ્કેરિંગ અને લાલાશ થાય છે. તમારા ચહેરાને સ્પર્શ કરતા પહેલા નિયમિતપણે બેક્ટેરિયલ સાબુ / હાથ ધોવાથી હાથ ધોવા. તે સિવાય, ચહેરાના સ્ક્રબ્સ, ભેજવાળા અને માસ્ક સાથે તમારા ચહેરાને સાફ રાખો. ખીલની દવાને પસંદ કરો જેમાં એક શક્તિશાળી ખીલ / ખીલ ઘટાડવાની પ્રવૃત્તિ અથવા ખીલ / ખીલ થવાના અટકાવવાની ક્ષમતા હોય. પણ, હંમેશાં સનસ્ક્રીનનો ઉપયોગ કરો.

યુ.એસ.માં દર 1,000 ની 161.5 ડીએલવાય છે, જે તેને 53 માં ક્રમે છે, અલ્જેરીયા વચ્ચે 52 માં 161.0 ડીએલવાય છે અને ઇરાન 544 છે અને 1000 દીઠ 164.8 ડીએલવાય છે.

સંદર્ભ જૂથ તરીકે 65 વર્ષીય વૈશ્વિક સરેરાશનો ઉપયોગ કરીને ચાંગ અને અન્ય સંશોધકોએ એ પણ અનુમાન લગાવ્યું છે કે દરેક દેશની વસ્તીમાં સમાન બોજ દરનો અનુભવ થયો છે.

પણ વાંચો

આ જાપાનનું ફંડ ભારત પર કેમ ઓછું છે

ઓવાયઓ જાપાનમાં હાઉઝિંગ રેન્ટલ સર્વિસ સાથે કામ કરે છે

વિસ્તારા, જાપાન એરલાઇન્સ કોડ-શેર ફ્લાઇટ્સ

રશિયા-ભારત-ચીન સમિટ જાપાનમાં આ જૂનમાં થઈ શકે છે

તમારા દેશ / પ્રદેશમાં ટિપ્પણી કરવાની સુવિધા અક્ષમ છે.