ન્યુટ્રિઅન્ટ સપ્લિમેન્ટ સ્તનપાનના અકાળે બાળકોના વિકાસને વેગ આપી શકે છે – ટાઇમ્સ નાઉ

પોષક પુરવણી, અકાળે બાળકો

ન્યુટ્રિઅન્ટ સપ્લિમેન્ટ સ્તનપાનના અકાળે બાળકોના વિકાસને વેગ આપી શકે છે ફોટો ક્રેડિટ: ગેટ્ટી છબીઓ

લંડન: સુનાવણીના પરિણામો અનુસાર, સ્તનપાનથી અકાળે બાળકોને હોસ્પિટલ છોડ્યા પછી એક સપ્લિમેન્ટ વજન ઘટાડે છે અને વૃદ્ધિને વેગ આપે છે. એકલા સ્તન દૂધ હંમેશા 37 અઠવાડિયા પહેલા જન્મેલા નબળા બાળકોની આહાર જરૂરિયાતોને પૂર્ણ કરતું નથી, લગભગ અડધા યોગ્ય રીતે ઉગાડવામાં નિષ્ફળ જાય છે.

લ્યુઇસ મેરિનોના જણાવ્યા મુજબ, સાઉથેમ્પ્ટન ચિલ્ડ્રન્સ હોસ્પિટલમાં ક્લિનિકલ એકેડેમિક ચિકિત્સા ડૉક્ટિશિયન, જન્મ પછી તરત જ તમામ બાળકો 10 ટકા વજન ગુમાવે છે, બીબીસીએ અહેવાલ આપ્યો હતો.

“તેઓ જેટલી ચરબી, ખનીજ અથવા લોહ ધરાવતી નથી, તેથી તેઓને વધારાના પોષક તત્વોની જરૂર હોય છે,” તેણીએ જણાવ્યું હતું.

આર્કાઇવ્સ ઑફ ડિસિઝ ઇન ચાઇલ્ડહુડમાં પ્રકાશિત આ અભ્યાસમાં, આઠ અઠવાડિયાના વધારાના પોષક તત્વો દર્શાવે છે જે નવજાતનાં વજન, માથા વૃદ્ધિ અને લંબાઈમાં એક વર્ષ પછી સુધારણા તરફ દોરી જાય છે. હાલમાં, યુકેમાં, બાલ્યાવસ્થામાં શિશુને પ્રોટીન અને ખનિજો સાથે પેક કરવામાં આવે છે, જેમ કે કેલ્શિયમ, નિયોનેટલ એકમોમાં તેમના રોકાણ દરમિયાન, મેરિનોએ જણાવ્યું હતું.

પૂરક, જેને સ્તન દૂધ કિલ્લેબંધી તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે, તેને સ્તન દૂધ સાથે મિશ્ર કરવામાં આવે છે અને બાળકોને ખોરાક આપતા ટ્યુબ દ્વારા આપવામાં આવે છે. એકવાર અકાળ બાળકને સ્વીકૃત વજન સુધી પહોંચ્યા પછી, એકવાર અપૂરતા બાળકોને મોકલવામાં આવે છે.

ડોકટરો તેમને કોઈ વધારાના પોષક તત્વો સૂચિત કરી શકતા નથી કારણ કે આ બાળકોની જરૂરિયાત ઘણી વખત ફોર્મ્યુલા દૂધમાંથી મેળવવામાં આવે છે, એમ મેરિનોએ નોંધ્યું હતું. અભ્યાસ માટે, ટીમએ 32 માતાઓ અને તેમના બાળકોને આઠ સપ્તાહો પૂરક પુરવણી આપવાની અસરો જોઈ.

અભ્યાસમાં બાળકોનું સરેરાશ વજન 1.3 કિગ્રા હતું, અને મોટાભાગના ગર્ભાવસ્થાના આશરે 30 અઠવાડિયામાં જન્મ્યા હતા. જ્યારે તેઓ ઘરે ગયા, ત્યારે બાળકોએ સરેરાશ 2.5 કિલો વજન આપ્યું. સપ્લિમેન્ટ સૅચટ્સનો અભિવ્યક્ત સ્તન દૂધની થોડી માત્રામાં ઉમેરી શકાય છે અને દરેક સ્તનપાન પહેલાં કપ અથવા સિરીંજ દ્વારા બાળકોને આપવામાં આવે છે, અહેવાલ સૂચવે છે. જો કે, તારણોની પુષ્ટિ કરવા માટે મોટા અભ્યાસોની જરૂર છે.

ભલામણ કરેલી વિડિઓઝ