અહીં કોલેજ પ્રવેશ કૌભાંડ કથિત રીતે કેવી રીતે કામ કર્યું છે તે છે

(સીએનએન) મંગળવારે જાહેર કરવામાં આવેલી કૉલેજ એડમિશન યોજના મંગળવારની સૌથી મોટી કાર્યવાહી છે, ફેડરલ પ્રોસિક્યુટર્સે જણાવ્યું હતું કે, છ રાજ્યોમાં 50 પ્રતિવાદીઓ, ગેરકાયદેસર ભંડોળના ભંડોળમાં લાખો ડોલર અને દેશની સૌથી વધુ પસંદગીયુક્ત યુનિવર્સિટીઓના મૂર્ખનો સમાવેશ કરે છે.

પરંતુ તેના મૂળ પર, આ કથિત યોજના નોંધપાત્ર રીતે સરળ છે – અને કઠોર.
પ્રમાણિત પરીક્ષણો પર ચીટ. જે વિદ્યાર્થીઓ નક્કી કરે છે તેમને લાંચ આપો. તે નાણાંનો ઢોંગ કરતી વખતે બધાં પૈસા દાન માટે જ હતા.
યુ.એસ. એટર્ની એન્ડ્રુ લેલિંગે આ યોજનાના કેન્દ્રમાં રહેલા વિલિયમ રિક સિંગરનો ઉલ્લેખ કરતાં જણાવ્યું હતું કે, “હું વધુ મોટેથી બોલું છું, સિંગર બે પ્રકારની કપટ હતી જે સિંગર વેચાણ કરતી હતી.”
“એક એસએટી અથવા એક્ટ પર ચીટ કરવાનો હતો, અને બીજું કે ડિવિઝન 1 કોચ સાથેના તેના જોડાણોનો ઉપયોગ કરવો અને નકલી એથલેટિક ઓળખપત્રો સાથે શાળામાં આ માતાપિતાના બાળકોને શાળામાં લાવવા માટે લાંચનો ઉપયોગ કરવો,” લેલિંગે બોસ્ટનમાં પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં જણાવ્યું હતું.
આ કેસમાં કુલ 50 લોકોને ચાર્જ કરવામાં આવ્યા હતા. લેલિંગ અનુસાર, ધરપકડ કરાયેલા બે સેટ / એક્ટ એડમિનિસ્ટ્રેટર્સ, એક પરીક્ષા પ્રોક્ટર, ઉચ્ચ શાળાઓમાં નવ કોચ, એક કૉલેજ એડમિનિસ્ટ્રેટર અને 33 માતા-પિતા શામેલ છે.
પ્રોસિક્યુટર્સ મુજબ, યોજના કેવી રીતે કાર્ય કરે છે તે અહીં છે.

એક્ટ અને એસએટીએસ પર છેતરપિંડી

અલબત્ત, જે વિદ્યાર્થીઓએ ACT અને SAT જેવા પ્રમાણિત પરીક્ષણો પર ઉચ્ચ સ્કોર મેળવ્યો છે તે વધુ પસંદગીયુક્ત કોલેજોમાં પ્રવેશવાની શક્યતા છે.
આપેલ છે કે, સિંગાપોરે તેમના પરીક્ષાઓ માટે ચૂકવણી કરનારા વિદ્યાર્થીઓ માટે તે પરીક્ષાઓ પર છેતરપિંડીની સુવિધા આપી.
ગાયિકાએ મંગળવારે ચાર ફેડરલ આરોપોમાં દોષિત ઠેરવ્યા અને સ્વીકાર્યું કે તેમની સામેનો કેસ સચોટ હતો.
આરોપ અનુસાર, તેમણે ત્રીજા પક્ષકાર – સામાન્ય રીતે માર્ક રિડેલની ગોઠવણ કરી હતી, જેમણે બે ષડયંત્રની ગણતરી કરી હતી – ગુપ્ત રીતે વિદ્યાર્થીઓની જગ્યામાં પરીક્ષા લેવી અથવા તેમની પ્રતિક્રિયાઓ તેમની પોતાની સાથે બદલી.
ટેસ્ટ એડમિનિસ્ટ્રેટર્સ દ્વારા રાયડલે કથિતપણે કસોટી કર્યા વિના કસોટી કેવી રીતે કરી? ઠીક છે, પ્રોસિક્યુટર્સે કહ્યું હતું કે, સિંગર તેમને લાંચ આપે છે.
લોસ એન્જલસમાં એસએટી અને એક્ટ પરીક્ષણો સંચાલિત આઇગોર ડ્વોર્સ્કી, અને લિસા “નીકી” વિલિયમ્સ, જેઓ હ્યુસ્ટનની જાહેર હાઇ સ્કૂલ ખાતે પરીક્ષણો ચલાવતા હતા, બંનેએ રીડેલને પરીક્ષણો લેવાની મંજૂરી આપવા માટે લાંચ સ્વીકારી હોવાનો આરોપ મૂક્યો હતો. આરોપ અનુસાર, બન્નેને રૅકેટિયરિંગ કરવાની ષડયંત્રનો આરોપ છે.
માતાપિતાએ આ યોજનાના ભાગરૂપે સિંગરને 15,000 ડોલર અને 75,000 ડોલરની ચૂકવણીની ચુકવણી કરી હતી, એમ આરોપીઓ જણાવે છે.
સીએનએન રિડેલ, વિલિયમ્સ અને ડ્વોર્સકી સુધી પહોંચ્યા છે.
ફેલિસિટી હફમેનના કેસમાં કથિત રીતે આ પ્રકારની યોજનાનું વર્ણન કરવામાં આવ્યું છે.
મેસેચ્યુસેટ્સમાં ફેડરલ કોર્ટમાં સોમવારે દાખલ કરવામાં આવેલા કોર્ટ પેપરવર્ક મુજબ, એક એકેડેમી પુરસ્કાર નામાંકિત હફમેન પર મેઇલ કપટ અને પ્રામાણિક સેવાઓ મેઇલ કપટ મોકલવાની ગંભીર કાવતરાનો આરોપ છે. એફબીઆઇએ જણાવ્યું હતું કે તેણીને તેના ઘરે કોઈ ઘટના વિના ધરપકડ કરવામાં આવી હતી.
ફરિયાદ કહે છે કે તેણીએ તેની પુત્રીને એસએટીએસ પર છેતરપિંડીને સરળ બનાવવા સિંગરની બનાવટી ચેરિટીને $ 15,000 ચૂકવવાનો આરોપ મૂક્યો છે.
સહકાર આપતા સાક્ષીએ સત્તાવાળાઓને જણાવ્યું કે હફમેનની પુત્રીની પરીક્ષાને સંચાલિત કરવા માટે તેણે તામ્પાથી વેસ્ટ હોલીવુડ ટેસ્ટ સેન્ટરમાં મુસાફરી કરી હતી. ફરિયાદ જણાવે છે કે તેણીએ 1420 ની પરીક્ષા પ્રાપ્ત કરી હતી, જે એક વર્ષ પહેલા લેવામાં આવેલી પીએસએટી કરતા 400 પોઈન્ટ વધારે હતી, તે જ વ્યવસ્થાપક વિના.
ફરિયાદ કહે છે કે હફમેને સિંગર સાથે રેકોર્ડ કરેલા ફોન કોલમાં કથિત યોજનાની ચર્ચા કરી હતી.

ફોલ્લીઓ માટે કોચ બ્રીબિંગ

કૉલેજ કોચ સ્પષ્ટપણે નક્કી કરે છે કે તેમની યુનિવર્સિટીમાં કોણ સ્વીકારે છે. પરંતુ તેઓ સ્વીકારવામાં આવતી કેટલીક ભરતીવાળા એથ્લેટની એડમિશન ઑફિસને ભલામણ કરે છે.
કોલેજ એડમિશન નિષ્ણાત અને ફ્રેન્કલીન એન્ડ માર્શલ કૉલેજમાં એડમિશનના ભૂતપૂર્વ ડીન, સારા હાર્બર્સનએ જણાવ્યું હતું કે, ડિવિઝન 1 રમતમાં ભરતી કરનાર ખેલાડી હોવાના કારણે પ્રવેશ પ્રક્રિયામાં “ખૂબ શક્તિશાળી પ્રભાવક” છે.
તેના કારણે સિંગરની યોજનાનો બીજો ભાગ કૉલેજ કોચ અને એથલેટિક્સના અધિકારીઓને લાંચ આપવાનો હતો. વિનિમયમાં, વિદ્યાર્થીઓએ રમત રમી ન હતી અને ખોટી એથલેટિક ઓળખપત્રો ધરાવતી હોવા છતાં પણ, કેટલાક વિદ્યાર્થીઓ સ્વીકારવા અધિકારીઓને પ્રવેશવાની ભલામણ કરશે.
સિંગરએ ફેડરલ કોર્ટમાં કહ્યું હતું કે, “હું સ્પોટ માટે કોચને લાંચ આપી રહ્યો હતો.
લોરી લોફલીન, જે “ફુલ હાઉસ” પર કાકી બેકની ભૂમિકા ભજવે છે, આ કથિત યોજનાના આ પાસાંને પ્રકાશિત કરે છે.
લોફલિન અને તેમના પતિ, ફેશન ડિઝાઈનર મોસીમો ગિયાનુલી, મેલ કપટ અને પ્રામાણિક સેવાઓ મેલ બનાવટની ષડયંત્રના કાવતરાનો આરોપ છે, એમ વકીલોએ જણાવ્યું હતું.
દંપતી કથિત રૂપે $ 500,000 ની વસૂલાત કરવા માટે સંમત થયા હતા, જેમાં તેમની બે પુત્રીઓને સધર્ન કેલિફોર્નિયા ક્રૂ ટીમની ભરતી તરીકે નિયુક્ત કરવામાં આવ્યા હતા.
ફરિયાદો જણાવે છે કે, પુત્રીઓએ કોક્સસ્વેન્સ તરીકે ભરતી કરી હતી, તેમ છતાં તેઓ સ્પર્ધાત્મક રીતે અથવા ક્રૂમાં ભાગ લેતા નહોતા, તેમ ફરિયાદ જણાવે છે. માતા-પિતાએ તેમની પ્રત્યેક પુત્રીઓની સિંગર ફોટા એર્ગોમીટર, રોવીંગ મશીન પર મોકલ્યા હતા, ફરિયાદ જણાવે છે.
સિંગરે ત્યારબાદ યુ.એસ.સી.ના વરિષ્ઠ એસોસિયેટ એથ્લેટિક ડિરેક્ટર ડોના હેનલને લાંચની સુવિધા આપી હતી, જેમણે ફરિયાદ મુજબ વિદ્યાર્થીઓને ભરતી કરનારા ખેલાડીઓ તરીકે યુ.એસ.સી.માં પ્રવેશ આપ્યો હતો.
“હું [અમારી જૂની પુત્રી] સાથે તમારા મહાન કાર્ય માટે ફરીથી આભાર માગતો હતો, તે ખૂબ જ ઉત્સાહિત છે અને લોરી અને હું બંને તમારા પ્રયાસો અને અંતિમ પરિણામોની ખૂબ પ્રશંસાપાત્ર છીએ!” ગિયાનુલ્લીએ ફરિયાદમાં સિંગરને એક ઇમેઇલમાં કથિત રીતે લખ્યું હતું.
Giannulli ઘટના વિના ધરપકડ કરવામાં આવી હતી, અને એફબીઆઇ Loughlin માટે વોરંટ સેવા આપી હતી, પરંતુ તે સમયે તે ઘરે ન હતી, એક એફબીઆઇ પ્રવક્તાએ જણાવ્યું હતું. લૉફલીન લોસ એન્જલસની ફ્લાઇટ પર હતી, જ્યાં તેને મંગળવારે બપોરે બાદ સેન્ટ્રલ ડિસ્ટ્રિક્ટ કોર્ટમાં શરણાગતિ કરવાની અપેક્ષા હતી, કાયદાની અમલીકરણ સ્રોત મુજબ
સીએનએનએ આઇકોનિકસ બ્રાન્ડ ગ્રુપનો સંપર્ક કર્યો છે, જે ગિયાનુલ્લીની નામેક ફેશન કંપની મોસીમોનો માલિક છે. સીએનએન અભિનેત્રીના પ્રતિનિધિઓ તરફથી ટિપ્પણી મેળવવા માટે પણ કામ કરી રહી છે.
યુ.એસ.સી.એ જણાવ્યું હતું કે તેણે આરોપોના પગલે હેનિલને સમાપ્ત કરી દીધી છે.
“અમે સમજીએ છીએ કે સરકાર માને છે કે વ્યક્તિઓ દ્વારા ગેરકાયદેસર પ્રવૃત્તિ કરવામાં આવી હતી જેઓ યુનિવર્સિટીથી તેમની ક્રિયાઓ છુપાવવા માટે મોટી લંબાઈમાં ગયા હતા,” યુનિવર્સિટીએ જણાવ્યું હતું. ટિપ્પણી માટે સીએનએન હેનિલ પહોંચ્યા છે.

ખોટા સખાવતી દાન

આ યોજનાના ભાગરૂપે, સિંગર ક્લાઈન્ટો પાસેથી કી વર્લ્ડવાઇડ ફાઉન્ડેશન, કે કેડબલ્યુએફ, કે જે એક ગાયક તરીકે દાન તરીકે સ્થાપના કરવામાં આવે છે, માટે સખાવતી યોગદાન તરીકે વેપારી ચૂકવણીઓ છૂપાવે છે, એમ પ્રોસિક્યુટર્સે જણાવ્યું હતું.
પરંતુ દાનમાં જવાને બદલે, તે પૈકીના કેટલાકને બદલે યોજનાના ભાગ રૂપે કોચ અને એથ્લેટિક્સ અધિકારીઓને લાંચ આપવા માટે ઉપયોગમાં લેવાય છે, એમ વકીલોએ જણાવ્યું હતું.
બોસ્ટનના ફેડરલ પ્રોસિક્યુટર લેલિંગે કહ્યું હતું કે “ગાયકની સંસ્થા એક ધર્માદા સંસ્થા હોવાનો દાવો કરે છે, પરંતુ વાસ્તવમાં આગળનો સિંગર હતો જે માતાપિતાએ તેમને ચૂકવેલા પૈસાને ધોવા માટે ઉપયોગમાં લેવાય છે.”
તે પછી, એક ડબ્લ્યુડબ્લ્યુએફ કર્મચારી ક્લાઈન્ટોને તેમના દાન માટે આભાર માનતા પત્ર લખશે.
વકીલના જણાવ્યા પ્રમાણે, “તમારી ઉદારતા અમને ગેરલાભિત યુવાનોને શૈક્ષણિક અને સ્વ-સમૃદ્ધિ પ્રોગ્રામ્સ પ્રદાન કરવા અમારી યોજનાઓ સાથે આગળ વધવા દેશે.” આ પત્રમાં ખોટી રીતે લખ્યું હતું કે દાન માટે “કોઈ સારી અથવા સેવાઓની વહેંચણી કરવામાં આવી નથી”, વકીલોએ જણાવ્યું હતું.
ફરિયાદમાં શામેલ સિંગર અને ગિયાનુલ્લી વચ્ચે 25 ઓક્ટોબર, 2018 ના રોજ રેકોર્ડ કરેલ ફોન કોલમાં દાનની ખોટી પ્રકૃતિનો ઉલ્લેખ છે.
સિંગાપોર, કાયદાની અમલીકરણ અધિકારીઓની દિશામાં અભિનય કરીને, ગિયાનુલ્લી સાથે સ્પષ્ટ કરે છે કે તેઓએ જે નાણાં મોકલ્યા હતા તે હકીકતમાં યુવતીઓને યુ.એસ.સી. માં યુ.એસ.સી.માં લાવવા માટે ઉપયોગમાં લેવાય છે, અને ગિયાનુલ્લીએ કથિત રૂપે સંમત થયા હતા. સિંગરે પછી કહ્યું હતું કે આઇઆરએસ તેના ચેરિટીનું ઑડિટિંગ કરી રહી છે અને તપાસકર્તાઓને જે કહેશે તે જ પૃષ્ઠ પર જવાની જરૂર છે.
“તેથી હું માત્ર ખાતરી કરવા માંગું છું કે વાર્તાઓ સમાન છે … અને તમારા $ 400 કેને અન્ડરસ્કર્ડ બાળકોની સહાય કરવા માટે અમારા ફાઉન્ડેશનને ચૂકવવામાં આવ્યું હતું,” સિંગરે જણાવ્યું હતું.
“ઉહ, સંપૂર્ણ,” ગિયાનુલ્લીએ કથિત રીતે જવાબ આપ્યો.
આ ઉપરાંત, ઘણા ક્લાયન્ટોએ વ્યક્તિગત ટેક્સ રીટર્ન ફાઇલ કર્યા હતા, જે ફેડરલ પ્રોસિક્યુટર્સના જણાવ્યા મુજબ, KWF ને ચેરિટેબલ દાન તરીકે ખોટી રીતે જાણ કરવામાં આવી હતી.
અદાલતમાં વકીલના જણાવ્યા પ્રમાણે સિંગરની ચૅરિટી એકાઉન્ટ, જેમાં $ 5.2 મિલિયનનો સમાવેશ થાય છે, તેને જપ્ત કરવામાં આવ્યો છે.