જ્યોર્જિયાના એક ધારાસભ્યોએ રાજ્ય વિધાનસભા દ્વારા ચાલતા ગર્ભપાત વિધેયકના આક્ષેપોમાં 'ટ્રાયિક્યુલર બિલ ઑફ રાઇટ્સ' પ્રસ્તાવ મૂક્યો છે

(સીએનએન) જ્યોર્જિયાના એક કાયદાદાતા એવા કાયદાનો પ્રસ્તાવ આપી રહ્યા છે કે જે પુરુષો માટે કોન્ડોમ વિના સેક્સ માણવા માટે “ગુસ્સે હુમલો” કરશે અને વિયાગ્રા અથવા સમાન ફૂલેલા ડિસફંક્શન ડ્રગ્સ માટે પ્રિસ્ક્રિપ્શન મેળવવા પહેલાં પુરુષોને તેમના જાતીય જીવનસાથીની પરવાનગી મેળવવાની જરૂર પડશે. .

ડેમોક્રેટિક લઘુમતી વ્હિપ દરશન કેન્ડ્રિકે સોમવારે ચીંચીંમાં તેમના “ટેક્ષિક્યુલર બિલ ઑફ રાઇટ્સ” ની જાહેરાત કરી હતી, તેમણે સૂચવ્યું હતું કે તે બિલને ડ્રાફ્ટ કરવા માટે સહાયકને સૂચના આપશે.
તેમના અન્ય દરખાસ્તો પૈકી, પ્રસૂતિના છઠ્ઠા અઠવાડિયામાં પ્રસૂતિના નિર્ધારણ માટે ડી.એન.એ. પરીક્ષણની જરૂરિયાત છે, તેમજ પિતાને તાત્કાલિક બાળ સહાય ચુકવણી કરવા માટેની આવશ્યકતાઓ છે. તે રાજ્યમાં વેઝેક્ટોમી કાર્યવાહી પર પણ પ્રતિબંધ લાવશે.
છેલ્લે, જ્યોર્જિયામાં કોઈપણ પોર્ન અથવા સેક્સ રમકડાં ખરીદવા માટે તેના બિલમાં 24-કલાકની રાહ જોવી પડશે.
તેણીએ મંગળવારે બપોરે જ્યોર્જિયા પબ્લિક બ્રોડકાસ્ટિંગ પર રેડિયો ઇન્ટરવ્યૂ દરમિયાન દરખાસ્ત પ્રકાશિત કરી હતી. “જો જ્યોર્જિયા રાજ્ય મહિલાના પ્રજનન અધિકારોનું નિયમન કરવા માટે ચિંતિત છે, તો મને લાગે છે કે તે માત્ર યોગ્ય છે કે આપણે તે પુરુષના પ્રજનન અધિકારો માટે પણ કરીએ છીએ,” તેણીએ કહ્યું હતું કે, “હું જે વિચારું છું તેના પર ધ્યાન દોરવાનું ખરેખર છે એક અસ્વસ્થતા છે. ”

તેણી સૂચિત ગર્ભપાત પ્રતિબંધોનો જવાબ આપી રહી છે

જ્યોર્જિયાના હાઉસ ઓફ રિપ્રેઝન્ટેટિવ્સે ગુરુવારે “હિટલબીટ બિલ” પસાર કર્યા પછી કેન્દ્રીકનો વિચાર આવ્યો છે જે ગર્ભાવસ્થાના છઠ્ઠા સપ્તાહ પછી ગર્ભપાત પર પ્રતિબંધ લાવશે. તે બિલ હવે રિપબ્લિકન-નિયંત્રિત રાજ્ય સેનેટ તરફ આગળ વધે છે અને જ્યોર્જિયા ગોવ. બ્રાયન કેમ્પનો ટેકો છે, જેને બિલને “શક્તિશાળી ક્ષણ” કહેવામાં આવે છે, જેમાં “જન્મેલા તમામ જ્યોર્જિઅન્સને રહેવા, વૃદ્ધિ અને સમૃદ્ધિ માટે સારી તક આપે છે.” ”
કેન્દ્રીકે વેસક્ટોમીની આવશ્યકતાઓ સ્વીકારી હતી અથવા સેક્સ રમકડાં ખરીદવાની રાહ જોવી એ “જીભ-ગાલની પ્રતિક્રિયા” છે, પરંતુ એવી દલીલ કરી હતી કે એચ.બી. 481 વિશેની તેમની ચિંતા ગંભીર છે, કારણ કે સ્ત્રીઓની સંખ્યામાં વધારો, જેમાં પોતાને અસુરક્ષિત ગર્ભપાતનો વિષય છે. તેણીએ ભાર મૂક્યો કે ગર્ભપાત ઘટાડવાનો તેમનો એકંદર ધ્યેય છે.
હાલમાં, જ્યોર્જિયામાં મહિલાઓ ગર્ભાવસ્થામાં 20 અઠવાડિયા સુધી ગર્ભપાત મેળવી શકે છે.
જયોર્જિયાનું બિલ મર્યાદિત છે કે છ અઠવાડિયા સુધીનો સમય તે જ દિવસે પસાર થયો છે, જેમ કે ગર્ભ ધબકારાને ટેનેસીના ઘરને મંજૂરી આપવામાં આવી છે.
એચબી 481 ના પ્રાયોજક, રેપ એડ સેટઝ્લર, જેને ગર્ભપાત કહેવામાં આવે છે તે “બરબાદીની પ્રક્રિયા” કહેવાય છે અને તેણીના દરખાસ્ત હેઠળ, જે ગર્ભવતી બને છે તે સ્ત્રીઓમાં હજુ પણ “સવાર પછી” ગોળી લેવાની અથવા ગર્ભાવસ્થાને લઈને બાળકને મુકવા અને બાળકને મૂકવા સહિત વિકલ્પો છે. સ્વીકાર બળાત્કાર અથવા બળાત્કારના કિસ્સાઓમાં તેમના બિલમાં પણ અપવાદો છે, પરંતુ સત્તાવાર પોલીસ રિપોર્ટ ફાઇલ કર્યા પછી જ.
અસંખ્ય રાજ્યોએ ગર્ભ ધબકારાના બીલ રજૂ કર્યા છે, પરંતુ બિલ સમિતિમાં લટકાવવામાં આવ્યા છે, વીટો મેળવ્યો છે, અથવા અદાલતોમાં કાઢી મૂકવામાં આવ્યો છે. ઓહિયો કડક ગર્ભપાત પગલાં પસાર, પરંતુ સમયે તેની ગવર્નર જ્હોન Kasich, નામંજૂર કરી હતી જોગવાઇ એક ગર્ભ ધબકારા શોધી શકાય પછી ગર્ભપાત પર પ્રતિબંધ મુકવાની (Kasich હવે સીએનએન ફાળો આપે છે).
આયોવાએ હિટલબીટ બિલનો અમલ કર્યો હતો પરંતુ ફેડરલ ન્યાયાધીશએ જાન્યુઆરીમાં તેને તોડી નાખ્યો હતો.
કેન્દ્રીકે જ્યોર્જિયા પબ્લિક બ્રોડકાસ્ટિંગને કહ્યું હતું કે તેણીએ જ્યોર્જિયાના બિલને “ચોક્કસપણે ગેરબંધારણીય” ગણાવ્યું હતું અને તેણીને લાગ્યું હતું કે તેના સાથીઓએ તેને “સુપ્રીમ કોર્ટ માટે પરીક્ષણ કેસ” તરીકે ઇરાદો આપ્યો છે, જે 1973 રો વિ વેડના નિર્ણયને ઉથલાવી દેશે, જે ગર્ભપાતમાં કાનૂની અધિકાર છે. દેશ.

તેના બિલ પાસે કોઈ તક નથી, પણ તે પોઇન્ટ બનાવે છે

કેન્દ્રીક હવે તેના પાંચમા ગૃહના કાર્યકાળમાં છે, જે 2019-20 સત્ર દરમિયાન પસાર થઈ શકે તેવા કાયદા દાખલ કરવા માટે જ્યોર્જિયા જનરલ એસેમ્બલીની સમયસીમા ચૂકી ગઇ હતી. ગયા ગુરુવારે “ક્રોસઓવર ડે” હતો, આ વર્ષે બીજા ચેમ્બર દ્વારા હાથ ધરવા માટે હાઉસ અથવા સેનેટને પસાર કરવાના કાયદા માટેનો છેલ્લો દિવસ.
અને કેન્ડેરિકે સમયસર તે ફાઇલ કર્યો હોય તો પણ, આવા બિલને ભારે રૂઢિચુસ્ત વિધાનસભામાં મજબૂત મથાળું હશે.
પરંતુ તે એલાર્મની સાઉન્ડમાં મદદ કરવા માટે એક જુગાર છે કારણ કે એચબી 481 સેનેટમાં તેની પ્રગતિ ચાલુ રાખે છે.
ટ્વિટર પર, તેમણે નાગરિકને વિનંતી કરી હતી કે ગુરુવારે બપોરે યોજાનારી ફેટલ હિટલબીટ બિલ માટે સેનેટની આગામી સુનાવણીમાં ભાગ લેવો. “પેક. ધ રૂમ,” તેણીએ લખ્યું.