બાળ જાતીય શોષણ માટે કાર્ડિનલ જ્યોર્જ પેલેને છ વર્ષની જેલની સજા ફટકારવામાં આવી

મેલબોર્ન, ઑસ્ટ્રેલિયા (સીએનએન) કાર્ડિનલ જ્યોર્જ પેલ, જે તારીખે લૈંગિક દુર્વ્યવહાર માટે દોષિત ઠેરવાયેલી વેટિકન અધિકારી છે, તેને 1990 ના દાયકાના અંતમાં બે choirboys ના “કઠોર” હુમલા માટે છ વર્ષની જેલની સજા ફટકારવામાં આવી છે.

પોપ ફ્રાન્સિસના ભૂતપૂર્વ વરિષ્ઠ સલાહકાર, પેલે જ્યારે મુખ્ય ન્યાયાધીશ પીટર કિડે સેન્ટ્રલ મેલબોર્નમાં વિક્ટોરીયા કાઉન્ટી કોર્ટમાંથી બુધવારે વિશ્વવ્યાપી પ્રસારણ પ્રસારણમાં તેમની સજાને ફગાવી દીધી ત્યારે કોઈ પ્રતિક્રિયા દર્શાવતી નથી.
પેલે, 77, એક બાળકના જાતીય પ્રવેશના એક ગણાના ગુના અને છેલ્લા પાંચ અઠવાડિયાના ગુપ્ત રહસ્ય પછી છેલ્લા ડિસેમ્બરમાં બાળક સાથે અશ્લીલ વર્તન કરવાના ચાર ગણવામાં આવ્યા હતા.
ટ્રાયલ અને ચુકાદાની જાણ કરવી એ દ્વિતીય ટ્રાયલની પૂર્વગ્રહને ટાળવા માટે અદાલત દ્વારા દબાવી દેવામાં આવી હતી, જે નિર્ણાયક ફરિયાદીએ ફેબ્રુઆરીમાં ત્યાગ કર્યા પછી ન્યાયાધીશોએ ત્યાગ કર્યો હતો કે કેટલાક કાર્યવાહી પુરાવા સુપરત કરી શકાય નહીં.
બુધવારે, ન્યાયાધીશ કિડે જણાવ્યું હતું કે પીડિતો પરના હુમલાનો હુમલો “હાસ્યજનક રીતે ઘમંડી” હતો અને ઉમેર્યું હતું કે કાર્ડિનલએ છોકરાઓને “પીડિતો પ્રત્યે ઉદાસીન ઉદાસીનતા” સાથે હુમલો કર્યો હતો. ”
પરંતુ ન્યાયાધીશે કહ્યું કે પેલે “કેથોલિક ચર્ચના કોઈપણ નિષ્ફળતા અથવા માનવામાં નિષ્ફળતા માટે બળાત્કાર કરવો નહીં.”
અદાલતની બહાર, કેથોલિક લૈંગિક દુર્વ્યવહારના બચી ગયેલા લોકોએ સુનાવણીમાં હાજરી આપી હતી તે સજા પર વહેંચાયેલા હતા. કેટલાકને લાગ્યું કે તે ખૂબ જ પ્રકાશનું હતું, જ્યારે અન્યો ન્યાયને પૂર્ણ કરવા માટે ખુશ હતા. એકે કહ્યું, “હું એક મહિના, એક સપ્તાહથી ખુશ હોત.”
સજા ફટકાર્યા બાદ એક નિવેદનમાં, જીવિત પીડિતે કહ્યું હતું કે “આ પરિણામમાં આરામ લેવા” તેના માટે મુશ્કેલ હતું.
“મારા માટે કોઈ આરામ નથી,” તેમણે તેમના વકીલ વિવિયન વોલર દ્વારા કહ્યું. “હું મારા અને મારા પરિવારને એક સાથે રાખવા માટે શ્રેષ્ઠ પ્રયાસ કરી રહ્યો છું.”
ગયા મહિના સુધી પેલે વેટિકન ખજાનચીની ભૂમિકા લીધી હતી, જે રોમન કેથોલિક ચર્ચના અંદરના ત્રીજા સૌથી વધુ વરિષ્ઠ સ્થાન માનવામાં આવે છે.
પેલની કાનૂની ટીમએ અગાઉ જાહેરાત કરી હતી કે તે તેના પાંચ આરોપો પરના તેમના ચુકાદાને અપીલ કરશે, જેમાં પાંચ આરોપો પરની જ્યુરીના ચુકાદાને રજૂ કરવામાં આવેલા પુરાવાને આધારે ગેરવાજબી હતું. અદાલતની અપીલ જુનની શરૂઆતમાં સબમિશન્સ સાંભળવાને કારણે છે.

સજા

પેલે છેલ્લા બે અઠવાડિયામાં કસ્ટડીમાં પસાર કર્યો છે અને સેન્ટ્રલ મેલબોર્નમાં અદાલતની બહાર કોર્ટની બહાર રહેલા કેમેરોની અવગણના કરીને આંતરિક પ્રવેશ દ્વારા મેલબોર્ન આકારણી જેલ (એમએપી) દ્વારા અદાલતમાં લાવવામાં આવ્યો હતો.
150 થી વધુ લોકો કોર્ટરૂમમાં ભરાઈ ગયા હતા, જે વ્યક્તિને ત્યાં સજા કરવા માટે વધારાની બેઠકો સાથે સજ્જ કરવામાં આવી હતી, જે તેમને સજા થશે કે નહીં તે સાંભળવા માંગે છે.
ન્યાયમૂર્તિ કિડે કાર્ડિનલ દ્વારા કરવામાં આવેલા ગુનાઓ અને સજાના કારણોની વિગતવાર સમજણ આપીને, ન્યાયાલયના પાછળના ભાગમાં બેસીને સુરક્ષા અધિકારીઓથી ઘેરાયેલા, પરંતુ અનિચ્છિત હતા.
1 99 0 ના દાયકાના અંતમાં એક રવિવાર પછી, જજ કિડેએ કહ્યું કે, પેલ બે પાદરીઓએ પાદરીના બલિદાનમાં કમ્યુનિઅન વાઇન પીધી હતી અને એક પછી એકે તેમને સેક્સ અને કૃત્યોમાં જોડાવા માટે ફરજ પાડ્યા હતા, તેમ છતાં તેઓ તેમને જવા દેતા હતા.
પ્રથમ ગાયિકાએ કહ્યું કે તેને કાર્ડિનલ પર મુખ મૈથુન કરવાની ફરજ પડી હતી, તે સમયે મેલબોર્નના આર્ચબિશપ અને કૅથોલિક ચર્ચમાં એક આદરણીય વ્યક્તિ હતી.
આ છોકરાએ વર્ષ 2007 માં વિક્ટોરિયા પોલીસની નજીક પહોંચ્યા તે પહેલાં, વર્ષો સુધી જે થયું હતું તે કોઈને પણ નહોતું કહ્યું, આ અપરાધના આશરે 20 વર્ષ પછી. તેમના નિવેદનમાં તપાસ કરવામાં આવી અને ત્યારબાદ-વેટિકન ખજાનચી વિરુદ્ધ અનેક ઐતિહાસિક સેક્સ દુરુપયોગના આરોપો દાખલ કરવામાં આવ્યા.
તેમની દલીલ પછી, વેટિકને પેલેમાં પોતાની તપાસ શરૂ કરી, જે કાર્ડને તેના ક્લાર્કલ સ્થિતિને ગુમાવતા અથવા પોપ દ્વારા લાદવામાં આવતી ગંભીર સજા “અપમાનજનક” ગણાવી શકે છે અને અપીલના આધારે નહીં.

પીડિતો

તેમના ચુકાદામાં ન્યાયાધીશ કિડ બે પીડિતોનું નામ ન લેતા સાવચેત હતા, જેમાંના એકે પેલે વિરુદ્ધ ટેપ પુરાવો આપ્યો હતો જે ટ્રાયલ દરમિયાન જ્યુરી દ્વારા જ જોવાયેલી વિડિઓ પર હતો. ઓસ્ટ્રેલિયન કાયદાની અંતર્ગત લૈંગિક દુર્વ્યવહાર ભોગ બનેલા લોકોની ઓળખ કરવી ગેરકાયદેસર છે અથવા તેઓ કોણ છે તે જાહેર કરી શકે તેવી માહિતી જાહેર કરવી ગેરકાનૂની છે
પ્રથમ પીડિતે અગાઉ એક નિવેદનમાં કહ્યું હતું કે તેને એકલા છોડી દેવામાં આવશે અને ચાલુ ગુનાહિત પ્રક્રિયાને પહોંચી વળવા સમય આપવામાં આવશે. “આ પ્રક્રિયા તણાવપૂર્ણ રહી છે અને હજી સુધી પૂરી થઈ નથી,” તેમણે જણાવ્યું હતું.
થોડા વર્ષો પહેલા હેરોઇન ઓવરડોઝનો બીજો ભોગ બન્યો હતો. મૃત પીડિતના પિતાએ કહ્યું હતું કે સુનાવણી બાદ, તેમના વકીલ લિસા ફ્લાયન દ્વારા સજાની લંબાઈ સાથે તે “નિરાશ” હતા.
પિતાએ અગાઉ સીએનએનને કહ્યું હતું કે તેમનો પુત્ર એક આઉટગોઇંગ બાળક હતો જેણે રમત રમ્યો હતો અને ગાયન ગમ્યું હતું, એક પ્રતિભા જેણે તેમને પ્રતિષ્ઠિત છોકરાઓની શાળામાં શિષ્યવૃત્તિ પ્રાપ્ત કરી હતી અને અંતે સેન્ટ પેટ્રિક કેથેડ્રલમાં ગાવાનું આમંત્રણ આપ્યું હતું જ્યાં આ હુમલો થયો હતો. .
હુમલો કર્યાના લગભગ એક વર્ષ પછી, તેમણે કહ્યું કે તેમના પુત્રને ગાયકમાંથી બહાર કાઢવામાં આવ્યા હતા, તેમની સ્કોલરશીપ ગુમાવી હતી અને હેરોઈન ઇન્જેક્શન શરૂ કર્યું હતું.
તેમના પિતા, જે ચર્ચ વિરુદ્ધ સિવિલ કેસ દાખલ કરવાનું વિચારી રહ્યો છે, તેણે કહ્યું હતું કે, “તે તેની સાથે જે કંઇક બન્યું હતું તેને ઢાંકવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો હતો.”

પેલના સમર્થકો

પેલની સંરક્ષણ ટીમએ 10 સંદર્ભો રજૂ કર્યા હતા જેણે પેલેના સારા પાત્રને સમર્થન આપ્યું હતું. તેમાં ભૂતપૂર્વ પ્રધાનમંત્રી જ્હોન હોવર્ડનો સમાવેશ થતો હતો, જેમણે લખ્યું હતું કે લગભગ 30 વર્ષથી તેમના મિત્ર પેલ, “ઉચ્ચ બુદ્ધિ અને અનુકરણ પાત્ર” હતા.
હોવર્ડ જણાવે છે કે તે પેલેની દલીલ અને અપીલ બાકી હોવા અંગે જાણતો હતો પરંતુ “આમાંની કોઈ પણ બાબત કાર્ડિનલ અંગેના મારા મંતવ્યને બદલતી નથી.”
ઑસ્ટ્રેલિયાના પેલના અન્ય ઉચ્ચ પ્રોફાઇલવાળા મિત્રોએ તેમની બચાવમાં આગળ વધ્યા છે, જૂરીના ચુકાદા પર પ્રશ્ન ઉઠાવ્યો છે અને કાર્ડિનલની આગાહી અપીલ પર છોડી દેવામાં આવશે.
દુષ્ટ માણસ તરીકે પેલના ચિત્રણથી ચર્ચ સેક્સ દુરુપયોગના બચી ગયેલા લોકોએ ગુસ્સે થઈને કહ્યું છે કે નિંદા ભોગ બનેલા લોકો જૂઠ્ઠાણા અને પાદરીઓ તરીકે નિંદા કરે છે, જે દ્વિતિય વર્ષોથી કેથોલિક ચર્ચના દુરુપયોગને એવી સંસ્કૃતિને કાયમી બનાવે છે.
ઓસ્ટ્રેલિયાના રોયલ કમિશન દ્વારા સંસ્થાકીય ચાઇલ્ડ સેક્સ એબ્યુઝના જવાબોમાં 2017 માં બહાર પાડવામાં આવેલા આંકડાઓ જણાવે છે કે દેશના તમામ કૅથલિક પાદરીઓમાંથી 7 % એ છેલ્લા છ દાયકામાં બાળકોને દુર્વ્યવહાર કર્યો છે.
પેલની ફેબ્રુઆરીની સુનાવણીમાં કેથોલિક ચર્ચના કેથોલિક ચર્ચના ગુસ્સાના હાલના વાતાવરણને ન્યાયાધીશ કિડે જણાવ્યું હતું કે “કૅથોલિક ચર્ચ ટ્રાયલ પર નથી અને હું કેથોલિક ચર્ચના સજાને સજા આપતો નથી. હું કાર્ડિનલ પેલ પર સજા પામી રહ્યો છું.” તેણે જે કર્યું તે માટે. ”
જજ કિડે બુધવારે સજા પાઠવી હતી, કોર્ટમાં કોઈ અવાજ સંભળાયો ન હતો.
ન્યાયાધીશે તેમને જેલમાં મોકલી આપ્યો: “શું કાર્ડિનલ પેલ દૂર કરી શકાય છે?”