યુ.એસ. ક્રૂડ ઓઇલ ઇન્વેન્ટરીઝ 3.9 એમ બેરલ દ્વારા છેલ્લા અઠવાડિયામાં ઘટાડો થયો: ઇઆઇએ – ઇન્વેસ્ટિગ.કોમ

© રોઇટર્સ. © રોઇટર્સ.

ઇન્વેસ્ટિગ.કોમ – એનર્જી ઇન્ફર્મેશન એડમિનિસ્ટ્રેશનએ બુધવારે તેની સાપ્તાહિક રિપોર્ટમાં જણાવ્યું હતું કે ઓઇલ ઇન્વેન્ટરીઝ ગયા સપ્તાહે અનપેક્ષિત રીતે ઘટ્યાં છે.

ઇઆઇએ (EIA) ના આંકડા દર્શાવે છે કે સપ્તાહમાં 3.86 મિલિયન બેરલ ઘટીને 8 માર્ચ થયું હતું.

અગાઉના સપ્તાહે 7.07 મિલિયન બેરલના વધારા પછી, તેની 2.66 મિલિયન બેરલના સ્ટોકપાઇલ બિલ્ડ માટે આગાહી કરવામાં આવી હતી.

EIA અહેવાલમાં એવું પણ દર્શાવવામાં આવ્યું છે કે 2.53 મિલિયન બેરલ ડ્રો માટે અપેક્ષાઓની સરખામણીએ 4.62 મિલિયન બેરલનો ઘટાડો થયો છે, જ્યારે 1.86 મિલિયનના ઘટાડા માટે આગાહીની સરખામણીએ અનિચ્છનીય રીતે 0.38 મિલિયન બેરલ વધ્યા છે.

માહિતી પ્રકાશન પછી વિસ્તૃત લાભો, પ્રકાશન પહેલાં 57.81 ડોલરની સરખામણીએ, 10:36 એએમટી (14:36 ​​જીએમટી) દ્વારા 1.88% વધીને 57.94 ડોલર પ્રતિ બેરલ વધ્યો હતો.

લંડન-ટ્રેડિંગ 0.97% વધીને 67.32 ડોલર પ્રતિ બેરલ થયું હતું, જે રીલીઝ કરતા 67.13 ડોલર હતું.

અમેરિકાના વિશેષ દૂત ઇલિઓટ એબ્રામ્સના જણાવ્યા પ્રમાણે, અમેરિકા છોડીને વેનેઝુએલા સંબંધિત પ્રતિબંધોને અમલમાં મૂકવાની યોજનાના પગલે ઓઇલની કિંમતો વધી રહી છે.

કારાકાસ અને સાથી ઓપેકના સભ્ય ઇરાન દ્વારા ઓઇલની નિકાસ સામે અમેરિકાની પ્રતિબંધોએ કડક બજારમાં યોગદાન આપ્યું છે, જ્યારે વેનેઝુએલામાં પાવર આઉટેજ અને સાઉદી અરેબિયાના ઊંડા ઉત્પાદનના ઘટાડા માટેની પ્રતિબદ્ધતાએ પુરવઠો ઘટાડવા માટેની અપેક્ષાઓમાં વધારો કર્યો છે.

વેનેઝુએલા છ દિવસના બ્લેકઆઉટમાંથી પીડિત છે, તે રેકોર્ડ પર સૌથી ખરાબ છે, જેણે તેના મુખ્ય તેલ ટર્મિનલમાંથી નિકાસ છોડી દીધી છે.

સાઉદી ઊર્જા પ્રધાન ખાલિદ અલ-ફલીહે આ સપ્તાહે જણાવ્યું હતું કે ઓપેક અને સાથીઓ સાથેના કરારમાં રશિયા દ્વારા ઉત્પાદનમાં કાપ મૂકવા માટે ઓછામાં ઓછું જૂન સુધી ચાલશે, જ્યારે સામ્રાજ્યએ પણ સોમવારે સંકેત આપ્યો હતો કે તે એપ્રિલમાં નિકાસમાં ઘટાડો કરશે.

બુધવારના યુ.એસ. ઇન્વેન્ટરી ડેટાની બહાર, રોકાણકારો અનુક્રમે ગુરુવાર અને શુક્રવારના માસિક ઓઇલ માર્કેટ અહેવાલોના પ્રકાશનની રાહ જુએ છે, કારણ કે તેઓ ગ્લોબલ સપ્લાય અને માંગ માટેના અંદાજને ધ્યાનમાં લે છે.

ડિસક્લેમર: ફ્યુઝન મીડિયા

તમને યાદ કરાવવું છે કે આ વેબસાઇટમાં સમાયેલ ડેટા રીઅલ-ટાઇમ અથવા સચોટ નથી. તમામ સીએફડી (સ્ટોક્સ, ઇન્ડેક્સ, ફ્યુચર્સ) અને ફોરેક્સના ભાવ એક્સચેન્જ દ્વારા આપવામાં આવતાં નથી પરંતુ તેના બદલે માર્કેટ ઉત્પાદકો દ્વારા, અને તેથી ભાવ ચોક્કસ હોઈ શકતા નથી અને વાસ્તવિક બજાર કિંમતથી અલગ હોઈ શકે છે, જેનો અર્થ છે ભાવ ભાવ સૂચક છે અને વ્યવસાયિક હેતુ માટે યોગ્ય નથી. તેથી આ ડેટાનો ઉપયોગ કરવાના પરિણામે ફ્યુઝન મીડિયાની કોઈપણ જવાબદારીને ગુમાવવાની કોઈ જવાબદારી તમારી પાસે નથી.

ફ્યુઝન મીડિયા અથવા ફ્યુઝન મીડિયા સાથે સંકળાયેલ કોઈપણ વ્યક્તિ ડેટા, અવતરણચિહ્નો, ચાર્ટ્સ અને આ વેબસાઇટની અંતર્ગત ખરીદી / વેચાણ સંકેતો સહિતની માહિતીના આધારે વિશ્વાસ પરના પરિણામે નુકસાન અથવા નુકસાન માટે કોઈ જવાબદારી સ્વીકારશે નહીં. નાણાકીય બજારોમાં ટ્રેડિંગ સાથે સંકળાયેલા જોખમો અને ખર્ચને લગતી સંપૂર્ણ માહિતી આપો, તે જોખમકારક રોકાણ સ્વરૂપમાંનું એક શક્ય છે.