આ 150-એમપીએચ ફ્લાઇંગ મોટરસાઇકલ હોવરબાઈક હોઈ શકે છે અમે હંમેશા સ્વપ્ન કર્યું છે – મેન્યુઅલ

<લેખ id = "m-content" itemid = "post-content" itemprop = "articleody">

બીજો દિવસ, અન્ય ઉચ્ચ સંચાલિત, વધારે પડતું ટેક રમકડું કે જે આપણે ફક્ત વિશે જ ડ્રીમ કરી શકીએ છીએ. આ વર્ષે, અમે સાન્તા ક્લાઉડ માટે ધી સ્પીડર માટે પૂછતા હોઈએ છીએ, જે વૈજ્ઞાનિક પ્રેરિત વ્યક્તિગત હોવરબાઈક છે જે નિર્માતા જેટપેક એવિયેશન “વિશ્વની પ્રથમ ઉડ્ડયન મોટરસાઇકલ” હોવાનો પુરાવો આપે છે. પહેલા અથવા નહીં, આપણે ચોક્કસપણે એક જોઈએ છે.

ધી સ્પીડર નું હાયપર-ફ્યુચરિસ્ટિક કોણીય ડિઝાઇન સ્ટાર વૉર્સ અને બેટમેન નું ગેરેજ. તે એક કોમ્પેક્ટ, પર્સનલ હોવરબાઈક છે જે ચોરી, મિલ-સ્પેક બ્લેક ઓપ્સ પ્રોજેક્ટ જેવી લાગે છે જે સારી રીતે હીલવાળા થ્રીલસેકર્સ માટે ઉપલબ્ધ બનાવે છે.

સંખ્યાઓ દ્વારા, સ્પીડર પ્રભાવશાળી છે કારણ કે તે ભયાનક છે. ચાર ઑનબોર્ડ ડીઝલ- અથવા કેરોસીન સંચાલિત જેટ ટર્બાઇન્સ 750 પાઉન્ડ-ફીટના દબાણને દબાણ કરે છે, જે બાઇકને 150 માઇલ પ્રતિ કલાકની ટોચની ઝડપે ચલાવવા માટે સક્ષમ છે. જેટપેક એવિએશન વચન આપે છે કે બાઇક 20 મિનિટના મહત્તમ રન સમય (રાઇડરના વજનને આધારે) સાથે 15,000 ફીટની ઊંચાઈ સુધી ઉભો થઈ શકે છે. ટચસ્ક્રીન નેવિગેશન, ફ્લાય-બાય-વાયર માર્ગદર્શિકા અને 360 ડિગ્રી સ્વચાલિત અથડામણ-અવરોધ પદ્ધતિ સાથે, સંભવતઃ શું ખોટું થઈ શકે છે?

કેમ કે વાહન તકનીક આગળ વધે છે અને સંકોચાય છે, વૈભવી ઉત્પાદકો તેમના રમકડાંની સૂચિ સાથે લિવરને દબાણ કરે છે. ગયા વર્ષે, લંડનના સેલ્ફ્રીજ્સ ડિપાર્ટમેન્ટ સ્ટોરે મર્યાદિત આવૃત્તિ, 1,000-હોર્સપાવર આયર્ન મૅનની શરૂઆત કરી હતી. -સ્ટાઇલ જેટ પેક સ્યૂટ . આ જાન્યુઆરી, ફ્લાયનૅનોએ તેમના એક-માણસના સિપ્લેનને છોડ્યું પાયલોટ લાયસન્સ જરૂરી નથી! ફિંગર ઓળંગી ગયા, ઉડતી કારોની ઉંમર જોવા માટે અમે જીવીશું કે અમને ત્યારથી વચન આપવામાં આવ્યું છે જેટ્સન્સ ’60 ના દાયકામાં પ્રિમીયર છે.

હવે માટે, એક વસ્તુ ખાતરીપૂર્વક છે: જો કોઈ પાસે ઉત્પાદન મોડેલ, હાઇ-સ્પીડ હોવરબાઈક બનાવવા માટે ચૉપ્સ હોય, તો એવું લાગે છે કે જેટપેક એવિયેશન કરે છે. કેલિફોર્નિયા સ્થિત કંપનીએ છેલ્લા 10 વર્ષોમાં અદ્યતન વીટીઓએલ (વર્ટિકલ ટેક-ઓફ અને લેન્ડિંગ) ટેકનોલોજી પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું હતું. 2015 માં, તેમના સીઇઓ સ્ટેચ્યુ ઓફ લિબર્ટીની આસપાસના વિશ્વનું પ્રથમ પોર્ટેબલ જેટ પેક ઉડાડ્યું અને કંપની ત્યારથી તેની હસ્તકલાને માન આપી રહી છે.

અલબત્ત, શ્રેષ્ઠ રમકડાં ભાગ્યે જ સસ્તા આવે છે, ખાસ કરીને જ્યારે તમે માત્ર 20 મનોરંજન મોડેલ્સને જારી કરવામાં આવશે ત્યારે જ ધ્યાનમાં લેશે. જેટપેક એવિએશન સ્પીડર ની કિંમત છે 10,000 ડોલરની ચુકવણી સાથે $ 380,000 – તાલીમ, વ્યક્તિગત ફ્લાઇટ સ્યુટ અને હેલ્મેટ શામેલ છે. જો તે અતિશય લાગે છે, તેમ છતાં, કંપની ફ્રી ટોપી, ટી-શર્ટ અને કી ચેઇન સાથે સ્વેગ કીટમાં પણ ફેંકી રહી છે. તેથી, તે ત્યાં છે.

<મેટા સામગ્રી = "https://icdn2.themanual.com/image/themanual/jetpack-aviation-speeder-1.jpg" itemprop = "url">