સ્રોત: કોલ્મેન પર હસ્તાક્ષર કરવા માટે 49ર્સ, આરબી ઊંડાઈને વધારવા – ઇએસપીએન

એક સ્રોતએ ઇએસપીએનના એડમ સ્કીપ્ટરને જણાવ્યું હતું કે, સાન ફ્રાન્સિસ્કો 49 એ 10 મિલિયન ડોલરના મૂલ્યના બે વર્ષના સોદા માટે ટેવિન કોલમેનને પાછળ દોડીને હસ્તાક્ષર કર્યા છે.

2018 માં એટલાન્ટા ફાલ્કન્સ માટે 16 મેચમાંથી 14 મેચ શરૂ કરતી વખતે કોલમમેન , વિસ્ફોટક, મોટા-નાટક ધમકી તરીકે ઓળખાતા, કારકિર્દીમાં શ્રેષ્ઠ 4.8 યાર્ડનો સરેરાશ હતો, કેમ કે બે વખત પ્રો બોલર ડેવોન્ટા ફ્રીમેન સીઝન-અંતમાં ગ્રૉઈન શસ્ત્રક્રિયા કરતો હતો. કોલમેનએ 167 પ્રયાસો પર 800 યાર્ડ્સ અને ચાર ટચડાઉન સાથે સીઝન સમાપ્ત કર્યું, અને તેણે 276 યાર્ડ્સ અને પાંચ ટીડી માટે 32 પાસ પણ પકડ્યા.

તેની તાકાત તેની ગતિનો ઉપયોગ બહાર અને ઉપરના ક્ષેત્ર સુધી પહોંચવા માટે કરી રહી છે. કોલમેન પાસે સમાન પ્રકારનું દ્રષ્ટિ અને ફ્રીમેન જેવી નકામી ક્ષમતા હોતી નથી, પરંતુ જોડીએ એકસાથે સારી કામગીરી બજાવી હતી. 25 વર્ષનો કોલમેન, નિયમિત સ્ટાર્ટર તરીકે વર્કહૉર્સ હોઈ શકે છે કે નહીં તે અંગેના કેટલાક પ્રશ્નો છે, પરંતુ તેણે સંપૂર્ણ લોડ લેવાની તેમની ક્ષમતા વિશે કોઈ શંકા વ્યક્ત કરી નથી.

કોલમેનને ઉમેરવું એ નિનર્સના કોચ કાયલ શાનાહાનને તેના સંબંધોથી આશ્ચર્યજનક નથી. શાનહાંને એટલાન્ટામાં કોલમેનને તાલીમ આપી હતી, અને કોલમેન લાંબા સમયથી શાનાહાનની મનપસંદમાંની એક હતી. કોલમેન, જેરિક મેક્વિનન અને મેટ બ્રેડા સાથે , નિનર્સ પાસે હવે બેકફીલ્ડમાં વિકલ્પો છે, ખાસ કરીને મેક્વિનન એસીએલની ઇજામાંથી બહાર નીકળી ગયો છે જેના કારણે તેને સમગ્ર 2018 સીઝનનો ખર્ચ થયો છે.

જ્યારે મેકકિનેનને તેના કરાર પર બાકી કોઈ ગેરેંટી બાકી નથી – તેના 3.75 મિલિયન ડોલરની મૂળ પગાર 1 એપ્રિલના રોજ બાંહેધરી આપવામાં આવે છે – નિનર્સે વારંવાર આ ઑફિસન પર વધુ પ્રતિસ્પર્ધા ઉમેરવા માટેની તેમની ઇચ્છા પર ભાર મૂક્યો છે. મેક્વિનનની પુનઃપ્રાપ્તિ કોઈ પણ સ્નૅગ્સ પર હટાવતી વખતે કોલમેન વધારાના વીમા પણ પૂરા પાડે છે.

એટલાન્ટામાં શાનહાન સાથેના તેના આક્રમક કોઓર્ડિનેટર તરીકે, બે સીઝન (2015-2016) માં, કોલમેનને આશરે 4.45 યાર્ડનો સરેરાશ અને 13.18 યાર્ડ્સનો રિસેપ્શન થયો હતો અને ફ્રીમેન સાથેના સંપર્કને શેર કરતી વખતે 12 ટચડાઉન બનાવ્યા હતા.

ઈન્ડિયાના ભૂતપૂર્વ ત્રીજા રાઉન્ડમાં, કોલમેને 56 કારકીર્દિ રમતોમાં 29 ટચડાઉન્સ (18 રશિંગ, 11 પ્રાપ્ત) કર્યા છે. તેણે એટલાન્ટાના 2016 માં સુપર બાઉલમાં 11 ટચડાઉન બનાવ્યા, જેમાં કારોલિના પેંથર્સ પર 33-16થી જીતમાં કારકિર્દી-શ્રેષ્ઠ 55-યાર્ડ ટચડાઉન રનનો સમાવેશ થાય છે.

તેમની કારકિર્દી માટે, કોલમેન પાસે 620 સ્પર્શ પર સ્ક્રેમમેજથી 3,350 યાર્ડ્સ છે, જે 4.43 યાર્ડ્સ પ્રતિ રશ અને સરેરાશ 10.98 યાર્ડ્સ છે.

કોલમૅન 2015 માં તેની રુકી સીઝન દરમિયાન ત્રણ જુગાર ગુમાવ્યો હતો, પરંતુ ત્યારથી તેણે કોઈ ભૂલ ગુમાવી નથી.

લીગના સૂત્રોએ ઇએસપીએનના નિક વેગનરને જણાવ્યું હતું કે, 49 મીર્સે 5 મિલિયન ડોલરના મૂલ્યના વન-ડે સોદા પર રક્ષણાત્મક પાછા જિમ્મી વાર્ડને ફરી સાઇન ઇન કરવા માટે શરતો પર સહમત થવાની સંમતિ દર્શાવી હતી, અગાઉની એક અહેવાલની ખાતરી આપી હતી.

2018 માં 49 ખેલાડીઓ માટે નવ રમતોમાં વોર્ડ રમ્યો હતો, જ્યારે તૂટેલા પ્રેમાળે તેની સીઝનની સમયસીમા સમાપ્ત થઈ તે પહેલાં 23 ટીકલ્સ એકત્ર કરી હતી. તે સતત બીજી સીઝન હતી જેમાં 27 વર્ષીય વોર્ડને તૂટેલા ફોરમેરનો સામનો કરવો પડ્યો હતો, જેણે તેમને ઈજાગ્રસ્ત અનામત પર ઉતર્યા હતા અને ચોથા વખત પાંચ વર્ષમાં તે સીઝન સમાપ્ત કરવામાં અસમર્થ હતો.

જુદા જુદા ઇજાઓ અને સતત સ્થિતીના સ્થાને, વોર્ડ માટે મુશ્કેલ બન્યું છે, જે 2014 માં પ્રથમ રાઉન્ડમાં (30 મી સદીમાં), ટીમ સાથેની તેમની ભૂમિકાને ક્યારેય મજબૂત બનાવશે. નિનર્સ સાથેના પાંચ સિઝનમાં, વોર્ડ 51 રમતોમાં રમ્યા છે જ્યારે બહારના ખૂણા, નિકલ ખૂણા અને ફ્રી સલામતી પર દેખાય છે.

વોર્ડમાં 177 ટોકલ્સ, બે બોક્સ, ફમબલ રિકવરી અને 49ર્સ સાથેના તેમના સમયમાં બે અવરોધ છે.

ઇએસપીએનના નિક વેગનર અને વોન મેકક્લેરે આ અહેવાલમાં ફાળો આપ્યો.