એમ્બેટલ્ડ ટ્રમ્પ એપોઇન્ટેએ વી.એ.એ પોસ્ટ પરથી રાજીનામું આપ્યું

વોશિંગ્ટન (સીએનએન) વેટરન્સ અફેર્સ વિભાગના ટોચના સંચાર અધિકારી, જ્હોન ઉલિયૉટે ગુરુવારે રાજીનામું આપવાની જાહેરાત કરી હતી, એમ સીએનએન દ્વારા મેળવેલ આંતરિક ઇમેઇલ અને સચિવ રોબર્ટ વિલ્કીના નિવેદન અનુસાર.

ઇમેઇલ મુજબ, ઉલીયોટ સત્તાવાર રીતે તેમની પોસ્ટને જાહેર અને આંતર સરકારી બાબતો માટેના સત્તાવાર સચિવ તરીકે છોડી દેશે અને ટૂંક સમયમાં “નવી ઉત્તેજક નવી સ્થિતિની જાહેરાત કરશે”.
વ્હાઈટ હાઉસની નિયુક્તિકાર, ઉલિઓટને તેમના વીએમાં બે વર્ષ દરમિયાન રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પનું વફાદાર વફાદાર માનવામાં આવતું હતું અને ડિપાર્ટમેન્ટ્સને ડિપાર્ટમેન્ટ છોડવાનો નિર્ણય જાહેર કરતા રાષ્ટ્રપતિની આગેવાનીની પ્રશંસા કરતા હતા.
“રાષ્ટ્રપતિ ટ્રમ્પના નેતૃત્વ હેઠળ, વીએએ છેલ્લા બે વર્ષમાં ડિપાર્ટમેન્ટમાં સુધારણા કરતાં અને આપણા રાષ્ટ્રના નાયકો માટે કાળજી અને લાભો સુધારવા કરતાં છેલ્લા બે વર્ષમાં વધુ કર્યું છે. દરિયાઈ વરિષ્ઠ તરીકે, હું વિનમ્ર સ્વભાવની ભૂમિકા ભજવવાનું વિચારી રહ્યો છું. તેમણે લખ્યું હતું કે, આ ઐતિહાસિક પ્રયાસમાં તમે દરેક સાથે મળીને ભૂમિકા ભજવી છે.
વિલ્કીએ સીએનએનને નિવેદનમાં ઉલીયોટની પ્રસ્થાનની પુષ્ટિ કરી.
વિલ્કીએ લખ્યું છે કે, છેલ્લાં બે વર્ષથી જ્હોન ઉલિયૉટે વેટરન્સને અસાધારણ સેવા પૂરી પાડી છે, જે દાયકાઓમાં વીએ માટે સુધારણાના સૌથી વધુ ઉત્પાદક સમયમાં એક હતું. “ભૂતપૂર્વ દરિયાઈ અને લાંબા સમયથી જાહેર સેવક તરીકે, જ્હોન અમારા વેટરન્સનો સામનો કરી રહેલા મુદ્દાઓ અને તેમની સેવામાં સુધારણાના મહત્વને સમજે છે.
“અમે જોહ્નની નેતૃત્વને ચૂકીશું, પરંતુ તે હંમેશાં વી.એ.નો મિત્ર રહેશે, અને તે જે પણ ટીમમાં જોડાશે તે માટે તે એક મહાન ઉમેરો કરશે.”
ઇમેઇલ્સ દ્વારા દેખાતા દર્શાવ્યા પછી ડિસેમ્બરમાં ઉલીયોટ આગમાં આવી ગયો હતો અને તેણે વ્હાઇટ સુપરમાસિસ્ટ અને નીઓ-નાઝીઓની વધુ નિંદાત્મક નિવેદનને પગલે ડિપાર્ટમેન્ટના ભૂતપૂર્વ ચીફ ડાયવર્સિટી ઓફિસરને નિરાશ કર્યા હતા, જે વર્જિનિયાના ચાર્લોટસવિલેમાં ઓગસ્ટ 2017 માં “યુનાઈટે ધ રાઇટ” રેલીમાં ભાગ લીધો હતો.
તે સમયે, વિલ્કીએ એક નિવેદનમાં ઉલીયોટનો બચાવ કર્યો હતો, ખાતરી કરી હતી કે તે “વી.એ. ટીમ પર હતો કારણ કે તે વેટરન્સ પ્રત્યે પ્રતિબદ્ધ છે અને તેણે દરિયાઇ અને જાહેર સેવક તરીકે જીવનભરની અસાધારણ સેવા ગાળ્યા છે.”
ગયા માર્ચ, યુએસએ ટુડે અને ધી વૉશિંગ્ટન પોસ્ટે અહેવાલ આપ્યો હતો કે ઉલિયૉટે સભ્યોને રાજીનામું માંગવા માટે પ્રોત્સાહિત કરવા માટે ટોપ હાઉસ વેટરન્સ અફેર્સ કમિટિના કર્મચારીને મેળવવાનો પ્રયત્ન કરીને તત્કાલીન સેક્રેટરી ડેવિડ શુલકિનને કાઢી મૂકવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો.
ઉલીયોટે તે સમયે તે અહેવાલો વિવાદિત કર્યા હતા અને આ નિવેદનને “હાસ્યાસ્પદ” કહેવાતો એક નિવેદન જારી કર્યો હતો.
વ્હાઈટ હાઉસે માર્ચ 2017 માં ઉલીયોટની નિમણૂંકની જાહેરાત કરી હતી. વી.એ.માં જોડાતા પહેલા તેમણે બ્રાઇટન સ્ટ્રેટેજી ગ્રૂપના મેનેજિંગ પાર્ટનર તરીકે સેવા આપી હતી.
તે પહેલા, ઉલિઓટ સેનેટ સશસ્ત્ર સેવાઓ સમિતિ અને સેનેટ વેટરન્સ અફેર્સ કમિટિ બંનેના સંચારના ડિરેક્ટર તરીકે સેવા આપતો હતો.
વીએ અનુસાર, તેઓ યુ.એસ. મરીન કોર્પ્સમાં ભૂતપૂર્વ ગુપ્તચર અધિકારી અને સ્કાઉટ સ્નાઇપર પ્લેટોન કમાન્ડર પણ છે.