ગોફર્સ બાસ્કેટબોલ મિશિગનને ફાટવાના નુકશાનમાં વરાળમાંથી બહાર નીકળે છે; ધ્યાન રવિવાર તરફ વળે છે – સ્ટાર ટ્રિબ્યુન

CHICAGO – રિચાર્ડ પિટિનોએ આ અઠવાડિયે ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું હતું કે ગોગર્સને તેમના પસંદગીના રવિવારે બોલાવવામાં, આરામ કરવા અને તેમના નામ સાંભળવાની અનુભૂતિનો આનંદ માણવાની તક માટે બીગ ટેન ટૂર્નામેન્ટમાં શું કરવાની જરૂર છે તેના પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું હતું.

કોલેસ્ટર બાસ્કેટબોલમાંના એક જગર્નોટને રોકવા માટે ગોફર્સ શનિવારથી તૈયાર હતા અને મિનેપોલિસમાં ફાઇનલ ફોર માટે દાવેદાર હોવાનું દર્શાવતા હતા.

પરંતુ મિશન પરિપૂર્ણ થઈ હતી.

પિટિનોની ટીમે શિકાગોમાં તેની ગુણવત્તાના કેટલાક દાવ સાથે પહેલાથી જ તેનું મુખ્ય લક્ષ્ય પ્રાપ્ત કર્યું છે. દરમિયાન, નંબર 10 મિશિગનએ યુનાઈટેડ સેન્ટર ખાતે ટૂર્નામેન્ટ સેમિફાયનલ્સમાં મિનેસોટાના 76-49ના થ્રોટલિંગમાં કંઈક વધારે માટે રમી હતી તેવું દર્શાવ્યું હતું.

પિટિનોએ કહ્યું, “તમે માત્ર કહી શકો છો કે અમે સંપૂર્ણપણે ગેસમાંથી બહાર નીકળી ગયા છીએ”. “પરંતુ અમે આ ટુર્નામેન્ટમાં એનસીએએ ટુર્નામેન્ટ બનાવવા માટે કેટલીક બાબતો કરવા સાથે અહીં આવી રહ્યા છીએ, જે અમારા શાળાના ઇતિહાસમાં ઘણું થયું નથી. તેઓએ તે સૌથી પ્રતિકૂળ પરિસ્થિતિઓમાં અને મોટાભાગના દબાણ હેઠળ કર્યું. ”

ત્રીજા ક્રમાંકિત વોલ્વરાઇન્સ (28-5), જેઓ તેમની ત્રીજી સીધી કોન્ફરન્સ ટૂરની ટાઈટલમાં શોટ માટે ટોચની ક્રમાંકિત મિશિગન સ્ટેટનો સામનો કરશે, પ્રથમ છમાં 57 ટકા શૂટિંગ બાદ 19-પોઇન્ટની હાફટાઇમ લીડ હતી.

પેન સ્ટેટ અને પર્ડ્યુ સામેની જીતમાં, ગોફર્સ (21-13) તેમના બચાવ પર આધાર રાખવામાં સફળ રહ્યા હતા, પરંતુ તેઓએ શનિવારે તે વિસ્તારમાં એક મોટો પગથિયું લીધો. મિશિગનએ લેયઅપ પરના ક્ષેત્રમાં 15-થી-20 શૉટ કર્યો અને ત્રણ-પોઇન્ટની રેન્જથી 10-થી-26 શૂટ કર્યો.

ગેબે કલશેચરના ત્રણ-પોઇન્ટરે તેને 13-13થી ઓછા સમયમાં 11-13 મિનિટથી બરાબરી કરી હતી, પરંતુ યશાયાહ લિવર્સના ત્રણ-પોઇન્ટરએ 25-6 રનનો સ્કોર કર્યો હતો, જેમાં પાંચ-મિનિટની સ્ટ્રેચ દરમિયાન 12 સીધી બિંદુઓનો સમાવેશ થાય છે. ઝેવિઅર સિમ્પ્સને બેઝઝરને મારવા માટે અદાલતમાં ભાગ લીધો હતો, જેણે તેને 36-19 મિનિટનો સમય આપ્યો હતો.

બીજા ભાગમાં, લિવર્સે બીજા ત્રણને પછાડ્યું અને ત્રણ-બિંદુ રમત સાથે તેને 56-30 સુધી લંબાવ્યું. બંને બેન્ચને કેટલીક દુર્લભ ક્રિયા મળી તે પહેલાં આ લીડ 35 પોઇન્ટ વધ્યો હતો. લીવર્સની કારકિર્દીમાં 21 પોઇન્ટ્સ અને ઇગ્ગી બ્રાઝેડેકીસ અને સિમ્પ્સનની સંયુક્ત 28 પોઇન્ટ્સથી વોલ્વરાઇન્સે ગોફર્સને ફટકારવામાં મદદ કરી હતી, આ વર્ષે બે અગાઉની મીટિંગ્સમાં સંયુક્ત 10 પોઇન્ટ્સથી જીત મેળવી હતી.

જોર્ડન મર્ફી અને અમિર કોફી એનસીએએ ટૂર્નામેન્ટમાં કોઈ પણ વિરોધી માટે ખતરનાક વલણ હશે, પરંતુ તેઓ શનિવારે રાષ્ટ્રની ટોચની રક્ષણાત્મક ટીમને દલીલ કરતા હતા. મર્ફી, જેમણે શુક્રવારે 75-73 જીત વિ Purdue માં 27 પોઈન્ટ મેળવ્યા હતા, તે 10 પોઇન્ટ પર યોજાયો હતો. કોફીએ તેની 5 સીધી 20-પોઇન્ટની રમતોનો અંત લાવીને 7 -12-ની શૂટિંગમાં 14 પોઈન્ટ સાથે અંત આવ્યો.

ગોફર્સ આગળ આગળ વધવા માટે મોટો પ્રશ્ન એ છે કે 2017 થી તેઓની પ્રથમ એનસીએએ ટુર્નામાં આત્મવિશ્વાસ લાવવા માટે તેઓ શિકાગોમાં પહેલાથી સારી રીતે રમ્યા હતા.

મર્ફીએ જણાવ્યું હતું કે, “આ રન દરમિયાન આપણે જે મુખ્ય વસ્તુનો ઉપયોગ કરી શકીએ તે ખૂબ જ મુશ્કેલ છે અને તે પ્રથમ મુક્કાને ફેંકી દે છે.” “આ તે મુખ્ય વસ્તુ છે જે અમે આ અઠવાડિયે અમારા વિજયો દરમિયાન કરી હતી.”

પિટિનોએ રાષ્ટ્રીય સ્તરે ઉચ્ચ અપેક્ષાઓ સાથે આ સિઝનમાં પ્રવેશ કર્યો ન હતો. ગોફર્સને બિનસત્તાવાર બીગ ટેન મીડિયા મતદાનમાં નવમું સ્થાન મળવાની ધારણા હતી. પ્રિઝિઝન કોલેજ હૂપ્સ વાર્ષિક ધોરણે યુને 20 થી 17 મોસમની મોસમની સાથે, બીગ ટેનની આગાહીમાં 12 મા ક્રમે છે.

પી.એચ. -12 નિયમિત-મોસમ ચેમ્પિયન વોશિંગ્ટન સહિતના મુખ્ય પરિષદ વિરોધીઓ સામે ચાર વિજેતા સાથે 10-1થી અજાણ્યામાં, અને 200 9 પછી પહેલીવાર વિસ્કોન્સીનમાં વિજેતા પ્રારંભિક હાઇલાઇટ્સ હતા.

મિનીસોટાએ 10 ફાઈનલ-સીઝનની રમતોમાં સાત ગુમાવ્યા પછી 9-11ના રેકોર્ડ સાથે બિગ ટેનમાં સાતમા સ્થાને રહી. હજી પણ, એક વરિષ્ઠ નાઇટ કોર્ટ-નં. 11 પરડુ પર વિજયની જીતથી ઘરેલુ સુનિશ્ચિત સમયનો અંત આવ્યો.

20-રમતની લીગ સુનિશ્ચિત સાથે પ્રથમ વર્ષમાં કોન્ફરન્સમાં આશરે 500 નું સમાપ્ત થવું એ બિગ ટેનના સૌથી મજબૂત વર્ષમાં તાજેતરના મેમરીમાં ટોચથી તળિયે જવાનું બાકી હતું.

ડિસેમ્બરમાં કેન્સરમાં તેમની માતાને ગુમાવનારા વરિષ્ઠ કેપ્ટન ડુપ્રી મેકબ્રાયરે કહ્યું હતું કે, “લોકોએ કહ્યું કે આપણે અત્યાર સુધી તે બનાવ્યું ન જોઈએ.” “આ ટુર્નામેન્ટ બનાવવાનું હંમેશાં લક્ષ્ય હતું. અમારી પાસે કેટલાક રમતો ગુમાવવાની શંકા છે જે આપણે ન હોવી જોઈએ, પરંતુ અમે ફક્ત ફરીથી જૂથમાં આવી ગયા. ”

2013 ની ટ્યૂબી સ્મિથની છેલ્લી સીઝનથી તે પ્રોગ્રામની પ્રથમ એનસીએએ રમત જીતી શકે છે કે કેમ તે અંગે પીટિનોથી હોટ સીટ પર ચર્ચા થઈ હતી.

બ્રેકેટ નિષ્ણાતોમાં મિનેસોટા 8 ક્રમાંક (જેરી પામ) જેટલું ઊંચું છે, પરંતુ વધુ વાસ્તવિક રૂપે નંબર 9 બીજ (જૉ લુનાર્ડિ) છે. કોઈપણ રીતે, નંબર 1 બીજ સાથે બીજા રાઉન્ડ સંભવિત મેચઅપ છે.

ગયા મહિને ગોફર્સ બાસ્કેટબોલની દ્રષ્ટિએ નોંધપાત્ર પરિવર્તન આવ્યું છે, પરંતુ આગામી સપ્તાહે અવાજ ઉભો કરવાથી ભવિષ્ય માટે વેગ ઊભો કરવામાં લાંબી રસ્તો આવશે.

“હું તેમને સંતુષ્ટ થવા માંગતો નથી, પણ હું તેમને એક પગથિયું પાછું લેવા માંગું છું,” પીટિનોએ શનિવારની ખરાબ ચીજો પછી કહ્યું હતું. “જેમ હું આનાથી નિરાશ છું, હું ખરેખર ગાય્સ પર ગર્વ અનુભવું છું કે તેઓ આ પ્રોગ્રામને આગળ વધારવા સક્ષમ હતા.”